ดู: 5066|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เมดเมติก บาย เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
จากที่อ่านกระทู้มามากมาย.... ตอนแรกจะไปทำที่แห่งนึง ก้อดังเหมือนกัน แต่... ไม่มีใครมารีวิวให้ดูเบย
ตอนไปคลีนิค ไปกะแฟน.. แฟนแอบกระซิบเรานิดนึง "ไมมาที่นี้ล่ะ.. พี่ไม่เห็นใครทำสวยสั่งคน ถ้าทามออกมาแบบนี้พี่ขอไม่เดินด้วยนะ"
ไอเราใจแปล่วเลยอ่ะ ดูคนเข้ามาในคลีนิคเรื่อยๆ อ่านกระทู้ไม่มีใครมารีวิวเลย แต่เออ เอาฟ่ะ ลองเจอเเพทย์ของที่นั้นดูก่อนละกันลองปรึกษาก่อนล่ะกัน
เรารอแบบว่านานแสนนานมาก ไปเกือบเที่ยงแต่หมอเข้าเย็นเกือบมืด.... รอนานมากกก แฟนเราบ่นจนเราต้องนั่งรอคนเดียวไป และตอนเย็นแฟนเรามาหาเรา
ที่คลีนิคอีกที คนเริ่มมาเยอะมาก จนไม่มีที่จะนั่ง ... เราก้อคุยกะหมอ.. ปรึกษาไป แต่ที่ตอนนั้นตัดสินใจทำเพราะ เขาจัดโปร เลยเอาฟ่ะ จองคิวเลย
แต่คิวก้อนานอยุ แต่เราอยากทามไวๆ ((อยากสวยเเล้วอ่ะ ... )) แต่เราทามครั้งแรกในชีวิต คือทางบ้านหรือเพื่อนๆบอกว่า จะทามทำไม มีอยุเเล้ว
น่ารัก ดูดีอยุ่เเล้ว แต่เราว่ามันยังไม่โดน พอทรงกระจก ดูน่าตัวเอง เอ อ ... มันต้องทามอ่ะ จากที่คุยกะแฟนปรึกษากันนานมาก โดนล้อบ้าง
เห้อ!! ทามเหอะ  วางมัดจำไป 3000 พนง. ก้อเดินกันให้วุ่นวาย แต่สังเกต มีไม่กี่คนที่ทามออกมาดูดี บางคนก้อดูเหมือนพึ่งทำ แต่ดูไม่เข้ากะหน้าเลย
กลับมาบ้าน ลองศึกษาอีกครั้งให้ละเรียด ยิบเลย ไม่หลับไม่นอนกังวลกังวาย แต่เห็นคนรีวิวจากที่ เมโกะเยอะและทามดี มีคนบอกไม่มีประวัติเสีย รับประกัน
ตัดสินใจพุ่งนี้เช้า โทหา ที่เมโกะเเละบอกพี่ๆพนง. ทางโทสับว่าจะเข้าไป และไปขอค่ามัดจำคืนจากอีกที่นึง เขาก้อให้คืนนะ แต่ก่อนภายใน 7 วัน แต่ได้เงินคืน
ดึกมาก เราก้อไปที่เมโกะก่อน พอเห็นตึก ก้อโอเคนะ เหมือนเข้าไปบ้านในตำนานยังไงอย่างนั้น ^^ เห็น พี่ๆ ต้อนรับดีมาก ให้กรอกเอกสาร และปรึกษา ถึงไม่ได้คุยกะคุนหมอแต่ก้อเหมือนสบายใจ ขากที่เห็นคนรีวิว พี่ๆ พนง. ทามสวย เขาบอกทามที่อื่นมาเหมือนกัน แต่ก้อมาแก้ที่เมโกะกันเยอะ เราเลยตัดสินใจ
จองเลย โชคดี ได้ทามไว เราไม่ว่าง 4-15 เมษา แฟนเราเลยบอกว่ามีว่างหลังจาก 15 รึป่าว พี่เขาก้อจัดหาให้ ใจฉันอยากทาม(( แต่กัวนิดนึง ภาวนา ให้ผ่านไปด้วยดี )) ได้คิววันที่ 16 เมษานี้ 11 โมง คิวเเรกของวัน ช้านเลยสบายใจ ไม่มีประสบการอารายเลย แต่ใจลึกๆไว้วางใจกะที่นี้ ดูจากที่ไป และเจอพี่ๆที่นั้น และเห็นคนรีวิวมากมายในนี้ โปรโมชั่น ลด 50% มีซิริโคน 3 แบบ 1. แบบแรกธรรมดา 10,000 2.แบบซิริโคนบลาซิล 12,000 3.แบบเมกา บิดได้ 15,000 ไม่รวมกะตะไบจมูกให้ซิริโคนยัดให้เข้ากับจมูก 3000 ทำหยดน้ำเพิ่มอีก 3000(( ไม่รวมค่ายา ค่ารักษา)) ตอนไปวันนี้นะเข้าไปถาม แต่ก้อลองถามพี่เขา เราน่าจะทามเหมือนใหม่ ดาวิกาได้รึป่าว? เขาบอกว่าได้แต่ไม่ไม่เหมือน เพราะเราจมูกสั้น เขาใหม่ ยาว เราอยากทามเพราะให้หน้าเราเรียวด้วยที่ตัดสินใจทำ เห็นคนไปทามหลังทามน่าเรียวกัน เราอยากโชคดีอยากหน้าเรียวบ้าง ถ้าได้ทามเสร็จแล้ว

image.jpg (195.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpg (83.38 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 01:28:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nininewsung เมื่อ 2014-4-2 01:37

ใครมีข้อแนะนำก่อนจะทำบอกด้วยนะ ก่อนถึงวันที่เราได้คิว ^^
ก่อนทามต้องเตรียมตัวยังไง หลังทามแล้ว ต้องดูแลยังไง
จะได้มาแชร์ให้เพื่อนๆ รุ้เรื่อยๆ
รูปที่ลงคือปัจจุบัน เด่วตอนขึ้นเขียง ได้ทำแล้วจะมารีวิวให้เพื่อนๆได้รุ้กันนะค่ะ
((ตื่นเต้น นิดนึง)) เห็นในกระทู้ บอกหมอมือเบา ขอให้เบาจิงๆด้วยน้า ไม่เคยผ่าตัด
กัวเจ็บนิดนึง ((ท่องไว้ อยากสวยต้องทน คิคิ )) ทำครั้งแรกในชีวิต อยากทามให้ดี ไม่รุ้ค่าใช้จ่ายรวมๆเท่าไร
แต่ขอภาวนาไว้ครั้งแรกขอให้ดี และจะได้มาบอกต่อให้เพื่อนๆ ได้ตัดสินใจง่ายขึ้น ^^ ช่วยเป็นกำลังใจก่อนที่จะขึ้นเขียงด้วยนะค่ะ
อยากเจอหมอไวๆ  ใครมีประสบการ ช่วยมาแชร์กันให้รู้ด้วยน้า ....
ต้นฉบับโพสต์โดย Nininewsung เมื่อ 2014-4-2 01:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nininewsung เมื่อ 2014-4-2 01:37

ใครมีข้อแ ...

ดูจากหน้าแล้วทำต้องสวยแน่นอนเลยคะ ส่วนจมูกมีปลายอยู่แล้วแต่สันน้อย

คงดึงได้แต่จะยาวเหมือนใหม่คงมะได้แต่ทำแล้วหน้าจะพุ่งขึ้นแน่นอน

วิเคราะห์จากด้านข้างและหน้าตรง

ข้อแนะนำอ่านจากรีวิวเราได้เลยคะเราก็ทำที่เมโกะมาจ้าาแต่กะคุณหมอมนัสนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 12:58:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nininewsung เมื่อ 2014-4-2 14:02
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2014-4-2 01:47
ดูจากหน้าแล้วทำต้องสวยแน่นอนเลยคะ ส่วนจมูกมีปลายอ ...

ขอบคุนนะค่ะ มีกำลังใจขึ้นมาทันที ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย Nininewsung เมื่อ 2014-4-2 12:58
ขอบคุนนะค่ะ มีกำไรใจขึ้นมาทันที ^^

สู้ๆคะ ผู้ ญ อย่าหยุดสวยเดียวนี้ผู้ ช จะสวยกว่าแล้ววว ทำแล้วรีวิวให้ดูบ้างนะคะ

เมื่อก่อนหารีวิวคุณหมอยากมากเลยเหนื่อย แต่ตอนนี้มีให้ดูเพียบแสดงว่า hot มากกก
จองคิวได้คุณหมอท่านไหนค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 14:03:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toxi เมื่อ 2014-4-2 13:40
จองคิวได้คุณหมอท่านไหนค่ะ

คุนหมอ ชัทชวาลค่ะ
เราทำกับหมอเบญจวรรณ น่ารักมาก 7 วัน แล้ว ชอบทรงมากเลย
ตื่นเต้นไปด้วยเลยยย ต้องสวยแน่ๆคะ ที่นี่ไว้ใจคุณหมอได้เลย พี่ๆพนง.ก็น่ารักสุดๆ
เตรียม gel pack แช่เย็นไว้สองอันนะคะ เอาไว้ประคบเย็นสลับกันจ้า
เตรียมหมอนไว้นอนสูงๆ จะได้ยุบบวมไวไว
สำลี เอาไว้เช็ดหน้าคะ พอทำมาต้องระวังไม่ให้ที่แผลเย็บไหมโดนน้ำ ล้างหน้าลำบากนิดนึงนะคะ

ทำออกมาสวยแน่ๆ เลยยยย :)
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 18:16:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aueng.aye เมื่อ 2014-4-2 17:18
ตื่นเต้นไปด้วยเลยยย ต้องสวยแน่ๆคะ ที่นี่ไว้ใจคุณหมอ ...

ขอบคุนนะค่ะ ที่ให้คำแนะนำ อยากสวยเร็วๆเหมือนกัน ^^ คิคิ อยากทราบว่าใส่เฝือกรึป่าวค่ะที่ไปทำกันมาอ่าค่ะและถ้าใส่และได้เอาออกตอนไหน กี่วัน
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 18:17:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aueng.aye เมื่อ 2014-4-2 17:18
ตื่นเต้นไปด้วยเลยยย ต้องสวยแน่ๆคะ ที่นี่ไว้ใจคุณหมอ ...

ระมัดระวังอารายบ้างเป็นพิเศษตอนรักษาตัวอ่าค่ะ ^^
พอดีสนใจค่า ตอนนี้ยังจองและเป็นโปรอยู่รึป่าวค่ะ
ทำแล้วมาอัพรูปด้วยนะคร่าาา รอชมจร้า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-3 02:21:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sujiwanpp เมื่อ 2014-4-2 18:30
รอชมคะ

ค่ะจะมาลงอัพนะค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-3 02:22:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย vanessaq เมื่อ 2014-4-2 19:15
พอดีสนใจค่า ตอนนี้ยังจองและเป็นโปรอยู่รึป่าวค่ะ  ...

ยังจองได้ค่ะ ถึงสิ้นเดือนเมษานี้ แต่อาจจะได้คิวนานหน่อยนะค่ะ เพราะคนเริ่มรุ้และไปทามกันเยอะมากตอนนี้
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-3 02:22:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nui21 เมื่อ 2014-4-2 19:46
ทำแล้วมาอัพรูปด้วยนะคร่าาา รอชมจร้า ...

คร้า ^^
ดูจากโครงหน้าแล้วต้องออกมาสวยแน่ๆ ติดตามนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Nininewsung เมื่อ 2014-4-2 18:16
ขอบคุนนะค่ะ ที่ให้คำแนะนำ อยากสวยเร็วๆเหมือนกัน ^^ ค ...

ใส่เฝือกแค่วันเดียวคะ เราทำกะเมโกะ คุณหมอมนัสนะ 7 วันตัดไหม จ้า ระหว่างก่อนตัดไหม แค่ระวังอย่าให้แผลโดนน้ำแผลจะได้แห้งหายไวไว แล้วก็นอนหมอนสูงๆ จะได้ยุบบวมไวไว ก็พอจ้า
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-5 12:56:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jam.eiei เมื่อ 2014-4-3 17:18
ดูจากโครงหน้าแล้วต้องออกมาสวยแน่ๆ ติดตามนะ  ...

รอดูกันน้าาาาาา คิคิ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-5 12:59:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aueng.aye เมื่อ 2014-4-4 00:34
ใส่เฝือกแค่วันเดียวคะ เราทำกะเมโกะ คุณหมอมนัสนะ 7 ว ...

ขอบคุนมั่กมากเลยนะค่ั ^^
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-15 23:36:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห้อๆๆๆ พุ่งนี้เช้า ทำแล้ว ตื่นเต้น ตื่นเต้นครั้งแรกในชีวิต ภาวนาขอให้ทำออกมาสวย ไม่อยากแก้ >~<
มั่นใจที่นี้ เห็นคนทำออกมาสวยทุกคน แต่ทำกะคุนหมอชัลวาท ขอให้สวยๆ จะได้มีงานทำกะเขาบ้าง สวยเเล้วจะมา
ช่วยรีวิว เมโกะตลอดเลยยยยยย ทำแล้วสวย จะทำอย่างอื่นอีก คิคิ
ของเราทำได้ครบเดือนแล้วทำที่นี้เหมือนกันปลายเบี้ยวทางขวา ตอนนี้เครียดมาก  ทำไมคนอื่นที่รีวิวสวยๆกันทั้งนั้น แต่ของเราคืองง มาก ปลายเบี้ยว เปนความโชคร้ายหรือยังไง ตัดสินใจทำที่นี้เพราะเหนว่า บายเมโกะ ไม่ได้ดิสเครดิตนะค่ะพอจมูกเริ่มเข้าที่เหนได้ชัดเลยเพื่อนๆก้อทักว่าไปทางขวา หมอกับบอกว่าแค่เบี้ยวนิดเดียว นิ๊ดดดเดียว แต่แค่มองด้วยตาเปล่าก็เหนชัดแล้ว ตอนนี้นอยมากเลยค่ะ เปนคนจิตตกไปเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้