ดู: 6657|ตอบกลับ: 55
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ปรับรูปหน้า + เสริมคางให้เรียวสวย กับหมอพิชาญศักดิ์ v-plast clinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย raneeya เมื่อ 2014-3-25 17:37

สวัสดีชาวดั้งโด่งค่ะ ดิฉันเป็นคนไทยที่อาศัยอยู่ที่ออสเตรเลียมาหลายปีแล้วค่ะ
พอดีช่วงต้นปีที่ผ่านมาจะบินกลับไปเยี่ยมบ้านที่ไทย แล้วอยากไปทำหน้า ให้หน้าเรียวๆสวยๆ เคยหาข้อมูลศึกษาผ่านทาง internet มาหลายเว็ปแล้ว เก็บข้อมูลมาเรื่อยๆ ดูรีวิวมาเรื่อยๆ ชอบผลงานของคุณหมอพิชาญศักดิ์ ที่ V-Plast Clinic มาก
เลยให้ญาติที่ไทยจองคิวทำศัลยกรรมไว้ให้ค่ะ ก็ได้คิวช่วงปลายๆเดือนมกราคม 2014

นี่หน้าเดิมนะคะ จะแก้มเยอะมากกก จับมามีแต่ไขมัน หน้าดูกลมๆ ไม่ชอบเลยค่ะ

วันทำก็เข้ามาคุยกับคุณหมอเรื่องรายละเอียดว่าต้องทำอะไรมั่ง
คุณหมอแนะนำให้ดูดไขมันโดยเทคนิค Endolaser กระชับไขมันที่แก้มทั้ง 2 ข้าง เพราะผิวหนังยังไม่หย่อนไม่ถึงกับต้องดึงหน้า
แต่เราหน้าสั้น หมอก็แนะนำให้เสริมคางไปด้วย หน้าจะได้ดูเรียวยาวขึ้น

ก็คุยเรื่องรายละเอียดกันช่วงเช้าพอตอนบ่ายก็ได้ทำเลยค่ะ เราทำทั้ง 2 อย่างที่คุณหมอแนะนำค่ะ

หลังทำ 1 วันค่ะ

หลังทำได้ 1 อาทิตย์แล้วค่ะ ตรงแก้มแกะพลาสเตอร์ออกหมดแล้ว เหลือรอแกะพลาสเตอร์ที่คาง หน้าช้ำหน่อยๆ แต่เห็นเลยว่าขนาดบวมยังดูเรียวขึ้น ชอบมากค่ะ

นี่หลังทำ 3 อาทิตย์นะคะ หายแล้วค่ะ ชอบมากๆ มีแต่คนชมว่าสวยค่ะ ดีใจมากๆ

มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ ว่างๆจะมาอัพรูปให้ดูเรื่อยๆค่ะ ^^

หน้าเรียวเลยค่ะ
หน้าเรียวสวยมากครับ สวยดี
ราคาแต่ละอย่างเท่าไรค่ะ
อยู่ได้นานมั้ยครับดูดไขมันที่แก้ม
บวมนานมั้ยคะ สวยเลยค่ะ หน้ายาวขึ้น ทำคางมีกี่แบบคะ
อยากทำคางค่ะ เท่าไหร่คะ
ทำนานยังคะ สวยขึ้นมากค่ะ ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bobp เมื่อ 2014-4-1 18:36

ผู้ชายทำแล้วจะแปลกๆมั้ยครับ สนใจครับ
หน้าเรียวมากๆเลยค่ะ เท่าไหร่คะทำคาง มีกี่แบบคะ
Endolaser ทำยังไงคะอธิบายให้ฟังหน่อย อยู่ได้นานแค่ไหน แล้วราคาเท่าไหร่คะ
สนในทีนี่
หน้าเรียวเลยค่ะ สวยมากๆ ดูดไขมันนี่เจ็บมั้ยคะ
ทำคางมีแบบไหนมั่งคะ
ตอนทำพักฟื้นนานมั้ยคะ
ทำมาเท่าไหร่คะ เอาไขมันแก้มออก
อยากทำคางค่ะ เจ็บมั้ยคะ
ไม่ได้เติมไขมันหรอคะ
พักฟื้นนานมั้ยคะ
เท่าไหร่คะ
แก้มหายจริงหรอคะ ถาวรเลยมั้ย
อยากทราบราคาเสริมคางอะคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 10:37:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zodaz เมื่อ 2014-3-26 10:36
หน้าเรียวเลยค่ะ

ใช่ค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 11:01:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sprayzi เมื่อ 2014-3-26 11:12
หน้าเรียวสวยมากครับ สวยดี

ขอบคุณนะคะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 11:01:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namfon2521 เมื่อ 2014-3-26 15:19
ราคาแต่ละอย่างเท่าไรค่ะ

เสริมคางอเมริกา 35,000 + Endolaser 45000 บาทค่ะ
ช้ำนานมั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้