ดู: 1883|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากได้9วันแผลปริจิตตกมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
       วิตกมากค่ะทำมาได้9วันไหมละลายหลุด กลัวไปหมดวิตกกลัวไม่เข้ารูปกลัวได้ทำใหม่ ใครเคยเป็นตอบทีค่ะ

อย่าไปแหวกมันนะครับ ปล่อยให้มันแห้งเด๋วมันก้อติดกันเหมือนเดิมครับ ปากคนเรามันจะหุบๆบานๆ พยายามอย่าทานของร้อนนะครับ
รับประทานอาหารประเภทของเหลวๆไปก่อนนะค่ะ ไม่ควรมีรสจัดจ้าน  ซึ่งหลังจากรับประทานอาหารเรียบร้อยแล้วจำเป็นต้องบ้วนปากเพื่อรักษาความสะอาด ป้องกันการติดเชื้อ
ระมัดระวังแผลที่ปากจะแยกออก จากกรณีการพูด การยิ้ม และกิจกรรมต่างๆ ที่ส่งผลกระทบกระเทือนถึงบาดแผลเช่น การวิ่ง การออกกำลังกาย สู้ๆนะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-24 22:34:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ แต่ไหมละลายหมอเค้าไม่ได้ตัดให้เราควรตัดเอง มั๊ยค่ะเพื่อว่ามันจะหายเร็วขึ้น
ปกติ หมอจะตัดไหมประมาณ 10 วันนะคะ เพื่อแผลจะได้สวย ถึงแม้จะเป็นไหมละลายก็ตาม
ใจเย็น ๆ นะคะอย่าไปยุ่งกับมันมากเดี๋ยวติดเชื้อจะแย่หนักเลยค่ะ อย่าไปอ้าไปแหวกมันบ่อย ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้