ดู: 670|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ขอคำแนะนำการตัดปีกจมูกหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

เนื่องจากเราเป็นคนที่เนื้อจมูกเยอะ และฐานกว้างมาก ทำให้จมูกโตมากๆ เป็นรูปชมพู่ กลายเป็นปมด้อยของเราเพราะไปไหนก็โดนล้อตลอด และเราอยากจะลบปมของเราค่ะ หลายคนคงเข้าใจเรานะค่ะ

แต่เนื่องจากว่าเราเคยเข้าผ่าตัดเข่ามาก่อนและเกิดแผลคีนลอยด์ขึ้น ทำให้เรากลัวว่าเราสามารถผ่าตัดปีกจมูก หรือเสริมจมูกได้มั้ยค่ะ เป็นแผลซ่อนข้างในได้มั้ย ถ้าเราตัดปีกจมูกไม่ได้ เราสามารถเสริมจมูกอย่างเดียวได้มั้ยค่ะ การเสริมสามารถทำให้ปีกดูเล็กลงได้มั้ย หรือมันจะทำให้ดูใหญ่น่าเกลียดหรือเปล่า มีรูปแนบมาค่ะ

สรุปคำถามของเราที่อยากรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำคือ

1. เราสามารถตัดปีกจมูกได้หรือไม่
2. ถ้าเราไม่สามารถตัดปีกจมูกได้ สามารถเสริมจมูกอย่างเดียวได้มั้ยค่ะ การเสริมสามารถทำให้ปีกดูเล็กลงได้มั้ย หรือมันจะทำให้ดูใหญ่น่าเกลียดหรือเปล่า
3. มีที่ไหนแนะนำบ้างค่ะสำหรับที่ตัดปีกจมูกดีๆ
4. ช่วยแนะนำที่เสริมจมูกหน่อยค่ะ อยากได้จมูกเรียว ไม่ขึ้นเป็นแท่งใหญ่ๆ โด่งได้ ไม่เอาแบบธรรมชาติค่ะ อยากให้จมูกดูยาวขึ้น

P.S. เราสนใจของ BB Clinic สาขาทองหล่ออยู่ค่ะตอนนี้ เพราะมีกล้อง 3D แต่ว่าหมอเกมส์คิวเต็มตลอดปี เลยว่าจะทำกับคุณหมอชัยรัตน์ดีมั้ยค่ะ ช่วยแนะนำหลายๆที่ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค้า ><
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้