ดู: 1251|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ตา2ชั้น

[คัดลอกลิงก์]
ไปปรึกษาหมอท่านหนึ่งเกี่ยวกับการทำตา2ชั้นมาค่ะ หมอบอกว่าใช้เวลาทำตา2ชั้น+เก็บหนังตาตก แค่ 30-45 นาทีเอง อันนี้มันเร็วไปมั้ยค่ะ ฟังดูก็เสียวๆๆว่าจะทำให้ละเอียดมั้ยนี้  แต่ไม่กล้าถามหมอตรงๆๆค่ะ ไปถามพี่เคาเตอร์ข้างนอก เขาบอกเพราะหมอชำนาญ ทำไม่เกิน ชม.สักคน  เราเคยไปปรึกาหมอท่านอื่นส่วนมากทำกัน 1-1.30 ชม.   เพื่อนๆๆช่ายออกความเห็นหน่อยค่ะ
อย่าไปซีเรียสเลยจ้ะ...เรื่องของเวลา ว่าแต่ไปปรึกษาหมอท่านไหนมาเอ่ย???

อยากให้ดูที่ผลงานของหมอที่ผ่านมา หรือที่จะออกมาดีก่าจ้ะ...ส่วนเรื่องของเวลามันวัดกันไม่ได้หรอกจ้ะ ยากง่ายก้อว่ากันไปอยู่ที่ตาเราด้วย อีกอย่างก้ออยู่ที่ฝีมือของหมอท่านเองด้วยจ้ะ
ไปเก็บถุงใต้ตา + ทำตา 2 ชั้นเมื่อวันที่ 7 Apr ที่ผ่านมาค่ะ ตอนแรกตกใจนิดหน่อยว่าทำไมดูสูงจัง อ้อ มันบวมอยู่นี่เอง ฮ่า ฮ่า ฮ่า ตอนนี้ผ่านมา เกือบ 20 วันแล้ว (วันนี้ 24 Apr) ออกมาดูดีค่ะ ตาชวนฝันเลย แต่ตอนนี้ตาปิดไม่สนิท + มีรอยตะขาบจากการเก็บถุงใต้ตาอยู่ คุณหมอก็บอกว่าต้องใช้เวลาหน่อยจะจางลงและตะขาบจะหายไปเอง ทำตาต้องใจเย็น ๆ อ่ะค่ะ ซัก 2-3 เดือนถึงจะสวยหมดจด ยังไงก็สู้ ๆ นะคะ ^_^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้