เจ้าของ: ก้องตะวัน
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลักยิ้ม] รอยบุ๋มเล็กๆบนแก้ม ที่เราเรียก " ลักยิ้ม "

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-12-2 12:13:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำลักยิ้มเพราะเห็นกระทู้นี้
กั้งทำแล้วน่ารักมากๆๆๆ ดูเก๋มากๆเลยค่ะ ดูน่ารักมากๆเลย

เราก็อยากไปทำบ้างจัง เพราะเราเป็นคนมีแก้มค่ะ ขนาดฉีดโบท็อกซ์แล้วนะนี่

ขอถามกั้งหน่อยนะคะ
1.เรากำลังจัดฟันอยู่ ถ้าไปทำลักยิ้ม 3 เดือนแรก แล้วเราไปอ้าปากให้หมอฟันเปลี่ยนลวด ลักยิ้มมันจะหลุดมั้ยคะ
2.ถ้าทำลักยิ้ม 2 ข้างพร้อมกัน ก็ไม่สามารถแปรงฟันได้ 2 อาทิตย์เลยเหรอคะ
3.แล้วบ้วนปากได้ป่าวอ่ะคะ บ้วนแบบเขย่าปากแรงๆอ่ะค่ะ
4.ลักยิ้มนี่ต้องเลือกหมอมั้ยคะ หรือหมอสามารถทำได้สวยเหมือนกัน เพราะกั้งทำมาสวยมาก
5.ตอนแรกเราอยากได้แบบขีด จะได้ใหญ่ๆ แต่เห็นกั้งทำแบบจุดแล้วน่ารักดี เพราะจุดใหญ่ดี เลยอยากรู้ว่า สามารถบอกคุณหมอให้ทำแบบจุดใหญ่ๆได้ป่าวคะ เพราะเห็นบางคนเวลายิ้มมีจุดนิดเดียว แบบแนนชลิตา แล้วเราก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ อยากได้ใหญ่ๆ
6.ฉีดโบท็อกซ์ มีผลอะไรต่อลักยิ้มรึป่าวคะ
7.พลาสเตอร์สีเนื้อ นี่คือพลาสเตอร์ปิดแผลทั่วไปเหรอคะ หรือเป็นพลาสเตอร์โดยเฉพาะ ต้องไปถามคนขายว่ายังไงอ่ะคะ

ขอบคุณกั้งล่วงหน้านะคะ จะบอกว่ากั้งเป็นแรงบันดาลใจให้อยากทำลักยิ้มค่ะ ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้