เจ้าของ: ก้องตะวัน
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลักยิ้ม] รอยบุ๋มเล็กๆบนแก้ม ที่เราเรียก " ลักยิ้ม "

[คัดลอกลิงก์]
น้องแก้ว ช่างน่ารัก ขนาดนี้
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
227#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 15:17:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
แล้วครายบอกว่าพี่ไม่รัก หล่ะ
เพ่กั้ง...หล่ออยู่แย้ว..อิอิ...ปลื้ม..ศิษย์สำนักเดียวกัน..คริคริ
เนียนมากค่ะ เข้ากับหน้าด้วยค่ะ...

แอนนาอยากทำบ้าง แต่ยังกลัวๆอยู่เรยค่ะ.. เจ็บป่าวค่ะเนี่ย
เคยทำมาเหมือนกัน  แต่มันหลุดอ่า  เจ็บนอนไม่หลับเลย
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
232#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-13 13:31:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
^
^
ตอนไม่ยิ้ม ก้อจะบุ๋มด้วยใช่ไหมคะ
234#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-13 13:35:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ครับ จะบุ๋ม เฉพาะ เวลาที่กล้ามเนื้อขยับ เช่น เคี้ยวข้าว เม้มปาก หรือ ยิ้ม และเวลาพูดครับ

ธรรมชาติมากม ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-10-13 13:35

สงสัยคงต้องพึ่งมือ หมอพิชญ เหมือนกัน เพราะว่าเดิมมันหลุด แต่จะมีรอยจุดอ่า เพราะว่าหมอเดิมตัดเนื้ออกไป T_T
เจ็บมั้ยคะพี่กั้ง ของต่าต๊ามีอยู่แร้วสองข้างตั้งแต่เด็ก ๆ

แต่รุสึกว่ามันจะเหนชัดข้างเดียวอ่า

อยากหั้ยมันเห็นชัดเท่ากัน ข้างเดียวทำได้มั้ยคะ

แร่ะประมาณเท่าไหร่หรอคะ  จะเก็บข้อมูลไว้ก่อน
237#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-13 21:27:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชอบๆ..ลักยิ้มอะ

อันนี้แบบหน้าตรงนะครับ ข้างไหนนี่แหละสักข้างนึง มันมีไม่เยะมาก

อ่าา ข้างนี้มีเยอะนิดๆ

อ่อ ข้างนี้นี่เองที่ไม่ค่อยมีครับ

ผมมีเองตามธรรมชาติครับ แต่ไม่ชอบอะ ไม่ทราบว่าจะเอาออกได้ไหมอะ
ผมว่ามันดูหน้ายับๆ ไงไม่รู้ มีทางไหมครับ ใครที่จะไปทำ ฝากถามคุณหมอด้วยนะครับ
อยากทำกะหมอพิชญ์ต้องติดต่อยังไงคะพี่กั้ง โทรไปที่โรงบาลจองคิวเลยรึเปล่าคะ

พอดีช่าอยากทำทั้งลักยิ้มกะตัดปีกจมูกอะคะ  หาข้อมูลลักยิ้มมานานมากกกกก

เห็นพี่กั้งแล้วตัดสินใจทำกะหมอพิชญ์แน่นอนคะ  เออแล้วหมอฉีดยาชากี่เข็มคะพี่
ช่ากลัวเข็มมากจะได้เตรียมใจไว้ก่อนอะคะ
ยิ้มแฉ่งเรย
แถวบ้านเรียก  แอบยิ้มอ่าพี่กั้ง
คิดถึง พี่กั้งอีกคน

จุ๊ฟฟฟฟฟฟ  คร้า
อยากทำลักยิ้มเพราะเห็นกระทู้นี้
กั้งทำแล้วน่ารักมากๆๆๆ ดูเก๋มากๆเลยค่ะ ดูน่ารักมากๆเลย

เราก็อยากไปทำบ้างจัง เพราะเราเป็นคนมีแก้มค่ะ ขนาดฉีดโบท็อกซ์แล้วนะนี่

ขอถามกั้งหน่อยนะคะ
1.เรากำลังจัดฟันอยู่ ถ้าไปทำลักยิ้ม 3 เดือนแรก แล้วเราไปอ้าปากให้หมอฟันเปลี่ยนลวด ลักยิ้มมันจะหลุดมั้ยคะ
2.ถ้าทำลักยิ้ม 2 ข้างพร้อมกัน ก็ไม่สามารถแปรงฟันได้ 2 อาทิตย์เลยเหรอคะ
3.แล้วบ้วนปากได้ป่าวอ่ะคะ บ้วนแบบเขย่าปากแรงๆอ่ะค่ะ
4.ลักยิ้มนี่ต้องเลือกหมอมั้ยคะ หรือหมอสามารถทำได้สวยเหมือนกัน เพราะกั้งทำมาสวยมาก
5.ตอนแรกเราอยากได้แบบขีด จะได้ใหญ่ๆ แต่เห็นกั้งทำแบบจุดแล้วน่ารักดี เพราะจุดใหญ่ดี เลยอยากรู้ว่า สามารถบอกคุณหมอให้ทำแบบจุดใหญ่ๆได้ป่าวคะ เพราะเห็นบางคนเวลายิ้มมีจุดนิดเดียว แบบแนนชลิตา แล้วเราก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ อยากได้ใหญ่ๆ
6.ฉีดโบท็อกซ์ มีผลอะไรต่อลักยิ้มรึป่าวคะ
7.พลาสเตอร์สีเนื้อ นี่คือพลาสเตอร์ปิดแผลทั่วไปเหรอคะ หรือเป็นพลาสเตอร์โดยเฉพาะ ต้องไปถามคนขายว่ายังไงอ่ะคะ

ขอบคุณกั้งล่วงหน้านะคะ จะบอกว่ากั้งเป็นแรงบันดาลใจให้อยากทำลักยิ้มค่ะ ขอบคุณค่ะ
พี่กั้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

โหยยย เนี้ยบหากระทู้แทบแย่

วันนี้ว่างๆแวะมาหาพี่ที่รักซะโหน่ยยย

ลักยิ้มสวยนะเนี้ย

อยากเห็นหน้าปัจจุบันอ่าพี่กั้ง

คิดถึงนะม๊วฟๆ

เด้วไปตามหากระทู้พี่ๆคนอื่นต่อ เอิ้กๆ
หากระทู้ไม่เจอด้วยอีกคน T^T

กลับมาอีกที งง เลย เอิ๊กๆ

คิดถึงม๊ากมากค่ะ พี่กั้ง มาเจออีกทีน่ารักขึ้นเป็นกอง!! O_O
อยากทำ จะได้ผอม แต่ถูกมันถูกซื้อทองหมดแล้ว ห้าๆๆๆๆ
พี่กั้ง..แจ๋มๆๆๆ
อยากทำ แต่กลัวไม่น่ารักเหมือนคุณกั้ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้