ดู: 2728|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] <<<แชร์ประสบการณ์ แก้จมูก แก้ปาก ฉีดไมโครแฟตจ้าเด็กๆ>>>

[คัดลอกลิงก์]
คุณแม่มาขอรีวิวแก้จมูก ทำปากกระจับ แล้วก็ ไมโครแฟตด้วยคนนะจ๊ะ

แก้จมูกมา 2 รอบแล้วก็ยังไม่ถูกใจซะที ครั้งแรกทำที่ไทยนี่แหละ
แล้วอีกครั้งก็ไปแก้อยู่ที่ออสฯ จนครั้งที่ 3 ตัดสินใจกลับมาเมืองไทยเพื่อที่จะบินไปแก้ที่เกาหลี
...แต่...ก็มีหลานแนะนำให้ลองมาคุยกับ

คุณหมอ คณิต MAXI

ก็ลองไปคุยดู แม่บอกความต้องการไปว่า
ต้องการจมูกที่ดูโด่งแบบฝรั่งเพราะว่าหมอที่ออสเตเรียเค้าทำให้ไม่เป๊ะ
ไม่ถูกใจอย่างแรวง อีกสิ่งนึงที่ต้องการก็คือ ทำให้ปากบาง
และ เนื่องจากตอนนี้อายุอานามก็เยอะแล้วแต่ยังอยากให้หน้าดูอ่อนเยาว์ลงบ้าง
คุณหมอมีอะไรที่จะแนะนำได้มั้ย ฉีดฟิลเลอร์เพื่อเติมร่องแก้มได้รึเปล่า
คุณหมอคณิตแนะนำให้ฉีดไมโครแฟต
ซึ่งแม่จับใจความสั้นๆ แบบพอเข้าใจง่ายได้ว่ามัน คือ การนำเอาไขมันของตัวเองมาฉีด
ถามย้ำคุณหมออีกครั้งว่า อิชั้นจะออกมาสวยเป๊ะเฟ่อร์ใช่มั้ยคะ คุณหมอ
... ช่วยยืนยันทีเพราะไม่ต้องการที่จะไปแก้ที่อื่นอีกแล้ว !!!

มีรูป Before กับ After มาฝากด้วยจ่ะ

แก้จมูกคราวนี้คุณหมอใช้กระดูกหูร่วมกับซีลีโคน

ปากบนที่เคยฉีดฟิลเลอร์มาคุณหมอท่านก็แก้ให้ด้วยการผ่าตัดปาก
ให้บางลงเป็นปากกระจับ ในรูปยังไม่ค่อยยุบบวมดีคุณหมอบอกว่าปากจะเป็นส่วนที่ยุบช้าที่สุด
แต่มิเป็นไรแม่มีความอดทนพอที่จะรอความสวยในอนาคตอันใกล้นี้อยู่แล้ว
ส่วนสุดท้ายที่หน้าดูเด็กลงด้วย  ไมโครแฟต
ก็ค่อนข้างปลื้มมั่กมากเพราะว่าหน้าแม่ดูตึงเป๊ะกว่าเดิม
แต่ก็ยังไม่ปลื้มเท่าจมูกที่คุณหมอท่านแก้ให้บอกตรงๆ
ว่าไม่ผิดหวังเลยที่ไว้ใจให้คุณหมอท่านทำการแก้จมูก แก้ปาก ปลื้มฝุดๆ เลยจ่ะ

เดี๋ยวแม่จะเอา Review มาฝากอีกนะคะ
หลังจากนี้ประมาณอีก 2 เดือน วันนี้แค่อยากแชร์ประสบการณ์ที่ได้ไปทำมาค่ะ

หน้าดูเด็กลงมากคะไมโครแฟต
สังเกตุว่าคนที่เติมมานอกจากจะหน้าเต็ม หน้าอิ่มขึ้นมาแล้ว หน้าดูเด็กลงคะ
ถ้าผ่านช่วง6เดือน หรือ1ปีไปแล้ว ถ้าไขมันมันรอด ก็คือรอดคะ ก็จะอยู่กับเราไปอีกนานคะ
สรุปคือดูสวย ดูเด็กขึ้นมว๊ากกกก ...
สวย จำแทบไม่ได้เลยนะ แม่มด
คลีนิกอยู่แถวไหนคะ มัีแก้ไปสองรอบแล้วเหมือนกัน

ส่วนเราก็อยากทำอยู่

หมอคณิต เนี่ย นามสกุล maxi หรือ คลินิก maxi คะ
สวยครับ คุณแม่....
เป็นหญิงอย่าหยุดสวยค่ะคุณแม่ สู้ๆค่ะ อายุไม่สำคัญค่ะ อิอิ รูปสุดท้ายหน้าตึงเด็กลงเยอะเลยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-14 18:25:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wareeja เมื่อ 2014-3-14 13:55
คลีนิกอยู่แถวไหนคะ มัีแก้ไปสองรอบแล้วเหมือนกัน

ส่ว ...

ท้ชื่อ คณิต นามสกุล วิทยาวนิชชัยค่า ทำอยู่ที่ สุขุมวิท คลินิก ช่ชื่อ Maxi Cosmetic Surgery ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-14 18:27:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอ คณิต วิทยาวนิชชัย ที่ แม็กซี่ค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-14 18:30:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อิ่มใจ เมื่อ 2014-3-14 17:22
เป็นหญิงอย่าหยุดสวยค่ะคุณแม่ สู้ๆค่ะ อายุไม่สำคัญค่ ...

ไม่หยุดแน่นอนค่ะ มาสวยเหมือนแม่นะจ๊ะ ดูแลตัวเองกันด้วย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-14 18:31:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อิ่มใจ เมื่อ 2014-3-14 17:22
เป็นหญิงอย่าหยุดสวยค่ะคุณแม่ สู้ๆค่ะ อายุไม่สำคัญค่ ...

ไม่หยุดแน่นอนค่ะ มาสวยเหมือนแม่นะจ๊ะ ดูแลตัวเองกันด้วย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-14 18:31:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-14 18:31:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-14 18:31:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-14 18:37:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอ คณิต สุขุมวิท22 ค่า ใกล้ๆ รร. สายน้ำผึ้งจ้าาาาา
สวยค่ะ ดูเด็กขึ้นจิง ๆ

แสดงความคิดเห็น

how much for microfat ka:)  โพสต์ 2014-3-15 01:12
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้