ดู: 14477|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เตือนคนที่จะไปทำจมูกที่เอ็ม ดี คลินิก รัชดา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jumjim12 เมื่อ 2014-3-13 17:03

ฝากเตือน เกี่ยวกับเอ็มดี คลินิกค่ะ ใครจะไปทำคิดดีๆนะคะ

สวัสดีคะ ขอใช้นามตัวเองว่า เอ นะคะ

วันนี้จะมาขอเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับการทำจมูก นะคะ  

อย่างอื่นต้องบอกก่อนว่า ดิฉันเคยทำจมูกตอนอายุ23 มาแล้วครั้งนึง จนตอนอายุ 33 (ปี54) ได้ตัดสินใจทำจมูกอีกครั้งนึงกับ

คุณหมอประดิษฐ์ ....

ซึ่งตกลงราคากันไว้ที่ 20,000 ที่เอ็มดีคลินิก สาขา รัชดา ทำไปได้ประมาณระยะหนึ่ง ยังไม่เกิดอะไรขึ้น แต่หลังจากทำไม่นาน จมูก็มีการ
อักเสบและติดเชื้อบวม หลังจากนั้น  ดิฉันซื้อยาลดบวม และแก้อักเสบ กินก่อน แต่ก็ลดบวมไปชั่วขณะหลังจากหมดฤทธิ์ ก็บวมอีกและอาการปวดที่ปลายจมูก  ดิฉันจึงตัดสินใจกลับไปหาคุณหมอที่ เอ็ม.ดี คลินิก เพื่อถามเกี่ยวกับอาการที่เกิดขึ้น คุณหมอบอกว่าได้เกิดการติดเชื้อให้ถอดซิลิโคนที่จมูกออก ณ วันนั้น (จำไม่ได้นะคะว่าวันที่เท่าไหร่) ค่าเสียหายในการเอาซิลิโคนออกวันนั้น 1000 บาทคะ  แล้วคุณหมอให้รอ 3 เดือนเพื่อที่จะแก้ไข หลังจากครบ 3 เดือน ดิฉันก็ได้กลับไปหา หมอประดิษฐ์ เพื่อทำการแก้ไขจมูก (ใส่ซิลิโคนใหม่) แต่หมอคิดเงิน  10,000 บาท (ราคาแก้ไขนะคะ)
ทำมาได้ 4 วันเปิดแผลมาก็เห็นว่าจมูกมันเบี้ยว อย่างชัดเจน  เลยกลับไปหาหมอประดิษฐ์อีกครั้งหนึ่ง หมอก็ให้คำตอบว่า ให้รอเวลาอีก 1 เดือน แล้วกลับมาแก้ไขอีกครั้ง พอครบหนึ่งเดือน ดิฉันก็ลับไปหาคุณหมออีกครั้ง (บอกตรงๆ ตอนนี้ก็รู้นึกนอยด์ และเสียความสึกมาก) ถึงคลินิกหมอ  ก็เลยคุยกับหมอ หมอก็บอกว่า "ให้ถอดแล้วเดี๋ยวเหลาใส่เข้าไปใหม่ เพื่อไม่ให้มันเบี้ยว"  ดิฉันก็เลยถามหมอว่า ถ้าถอดออกแล้วทิ้งไว้ 3 เดือนได้ไหม เพราะดิฉันก็อยากจะให้แผลเก่าหายก่อน(อีกอย่างคือกลัวมันเบี้ยวซ้ำรอยเก่าอีก) คุณหมอบอกว่า " จะทำก็ทำเลย ถ้าไม่ทำก็ไม่ทำให้แล้ว" ดิฉันอึ้งไปชั่วขณะ แล้วก็ยอมตัดสินใจทำเพราะเหมือนไม่มีอะไรจะเสียแล้ว   ไปแก้ครั้งนี้หมอก็คิดค่าแก้อีก 5000 บาท คิดค่ายาเพิ่มอีก 800 บาท  ผลออกมาแล้วค่ะว่า เบี้ยวเหมือนเดิมเพราะ วันนี้วันที่ 12 /มี ค/57  ไปเอาออกมาแล้วคะ เสียค่าถอดอีก 1000 บาท เจ็บมาก และจะฝากเตือนคนที่คิดว่าจะไปทำจมูกที่ เอ็ม.ดี คลินิก นะคะ ดิฉันไม่ได้ว่าถึงคุณหมอทุกคน แต่ครั้งนี้ดิฉันรู้สึกว่าคุณหมอพูดจาแบบไม่มีความรับผิดชอบ อยากจะถามว่าจรรยาบรรณของแพทย์ เป็นแบบนี้หรือคะ  ฝากไว้คะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-12 22:25:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jumjim12 เมื่อ 2014-3-13 17:09

ชื่อคุณหมอประดิษฐ์
อือ...หดหู่ใจจิง
สู้ๆๆนะเป็นกำลังใจให้
ไปทำจมูกะคุณหมอประดิษฐ์เมื่อ 15 กพ.MDลาดพร้าว ที่ผ่านเช่นกันคะ เพิ่งเคยทำครั้งแรก โดยผ่านagancyป้าวุ้นเส้น ซึ่งโฆษณาว่าใช้ของดีและรับประกันแก้ไขจมูกทุกกรณี อีกทั้งเป็นหมอเดียวกับป้าวุ้นเส้น เราจึงไว้ใจซื้อโปรโมชั่น 25000(ค่าทำจมูก)+10000(ค่าเหลาจมูกเพราะเบี้ยวนิดหน่อย)+่ค่ายาอีก2000กว่า หลังทำจมูกไป 2 อาทิตย์ ก็กลับไปตัดไหมเสียค่าตัดไหม 100 บาท(เราคิดว่าฟรีซะอีก)

ผ่านไป 1-2 วัน ดั้งบวมปูดไม่รู้ว่าเป็นอะไร เพราะก็กินอาหารตามปรกติ เลยส่งe-mailพร้อมรูปถ่ายที่ดั้งบวมให้ป้าดู มีreply e-mailว่าเป็นช่วงพักร้อนป้าวุ้นเส้น  ป้าเลยไม่รับทราบ จึงรีบกลับไปหาหมอก่อน แต่ไม่เจอหมอซะที เจอแต่พยาบาลชมพู่ นางถามว่าไปกินไรมา เราก็ตอบไปตามตรงว่าของกินที่น่าสงสัยน่าจะเป็นข้าวผัดใส่กุ้งตัวเล็ก(ซึ่งปรกติเราไ่แพ้อาหารทะเล) แต่ย้ำว่าดั้งบวมก่อนกินข้าวผัดกุ้งนะจ๊ะ ได้ยาแก้อักเสบ(ตัวแรง4เหลี่ยมเม็ดสีน้ำเงิน) ยาลดบวม เสีย500บาท กินไป2-3วันดั้งบวมน้อยลง สุดท้ายส่องกระจกเจอซิลิโคนโผล่ในโพรงจมูก จึงรีบไปlineไปบอกป้าวุ้นเส้นพร้อมรูปถ่าย ป้าแนะให้ไปหาหมออย่าเพิ่งนอยเรื่องเล็ก ป้าจะแจ้งให้ว่าเป็นคนไข้ป้าไม่ต้องห่วง

หาหมอในวันรุ่งขึ้นที่สาขารัชดา ไปถึงMDรัชดา ถามพนง.ที่นั้น เค้าไม่ได้รับการติดต่อใดๆจากป้าวุ้น เราเลยแจ้งเอง รออยู่2ชม.กว่า เจอหมอประดิษฐ์พูดเช่นเดียวกันว่า ติดเชื้ออักเสบแล้วให้เอาออกทันที เราไม่อยากถอดแต่หมอแนะเลยตามหมอ แล้วบ่นว่าต้องเสียตังค์ทำรอบ2อีกรึ?? หมอแนะว่าจะมาทำจมูกรอบ2เดวคิด 8000 ตอนโดนรีดหนองออก(เจ็บมาก) หมอจ่ายยาแก้อักเสบ+ลดบวมเช่นเดิม ค่าถอดซิลิโคน1500  

พอโดนถอดซิลิโคนlineไปบอกป้าอีกที ป้าบอกรับประกันฟรี เดวป้าเจรจากับหมอให้ไม่ต้องห่วง ไม่ต้องเสีย8000
เช้าวันรุ่งขึ้นป้าวุ้นโทรมาว่า

1. จะแก้ฟรีไม่ได้เพราะพลาดที่ป้าพักร้อนตอนเราไปหาหมอครั้งแรกและไปบอกว่ากินข้าวผัดกุ้ง คลีนิคบันทึกไปแล้วว่ากินกุ้งจึงบวม
2. อาการบวมของเราเลย 2 สัปดาห์หลังผ่าแล้ว จึงไม่ใช่สาเหตุจากการผ่าตัด
3. ค่าทำจมูก8000 ป้าบอกถูกที่สุดแล้ว แต่ป้าช่วยไรไม่ได้จริงๆ เพราะเราพลาดเอง

อุทาหรณ์ :
1. agency ยังไงก็โทษลูกค้า ไม่มีความรับผิดชอบ คำโฆษณาก็คือคำโฆษณาชวนเชื่อ แถมไม่รับปรึกษาทางโทรสัพ(เวลาเดือดร้อนจมูกบวม ปวดต้องรอปรึกษาป้าก่อนรึไง)
2. หมอไม่แจ้งสาเหตุที่จมูกติดเชื้อและซิลิโคนโผล่ แถมเก็บยิบย่อย ไม่มีจรรยาบรรณแพทย์ ไม่มีความรับผิดชอบ
3. หัวอกคนเพิ่งทำครั้งแรก ถ้ามีอาการอะไร ต้องรีบหาหมอเป็นปรกติอยู่แล้ว มาโทษลูกค้าว่าผิดที่ไม่ดูแลตัวเอง เออ......... เจ็บตัว เสียตังค์ แถมเสียความรู้สึก

ขอฝากไว้เช่นกันสำหรับคนที่คิดจะทำจมูกกับหมอประดิษฐ์ และป้าวุ้นเส้นคะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ศึกษาข้อมูลดีดีก่อนทำเยอะๆค่ะ...บางทีไม่ต้องผ่านagency เลยก็ได้....เคสหลุดมีทุกหมอ...แค่เคสที่หมอทำหลุดบ่อยๆๆ ไม่ไหวจิงๆ
เราเคยอ่านเจอเห็นมีแต่คนพูดประมาณนี้ เราเลยไม่ไปทำค่ะ
สู้ๆนะคะ หายไวๆค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-13 17:04:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rororo เมื่อ 2014-3-12 22:25
อือ...หดหู่ใจจิง
สู้ๆๆนะเป็นกำลังใจให้ ...

ขอบคุณค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-13 17:06:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย madamkatty เมื่อ 2014-3-12 23:32
ไปทำจมูกะคุณหมอประดิษฐ์เมื่อ 15 กพ.MDลาดพร้าว ที่ผ่านเ ...

ขอบคุณที่ร่วมแชร์ประสบการณ์ ร่วมกันคะ และขอเป็นกำลังใจให้คุณเหมือนกันนะคะ ไปหาที่ทำดีๆ สวยๆ คุณหมอมีจรรยาบรรณกว่านี้ดีกว่าคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-13 17:07:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2014-3-13 10:35
สู้ๆนะคะ หายไวๆค่ะ

ชอบคุณค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Jumjim12 เมื่อ 2014-3-13 17:06
ขอบคุณที่ร่วมแชร์ประสบการณ์ ร่วมกันคะ และขอเป็นกำล ...

ขอบคุณเช่นกันคะ
เคยทำจมูกกะหมอประดิษฐ์เช่นกันคะ. เสียใจมากที่เลือกทำที่นี่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้