ดู: 4593|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] Review คาง 1 อาทิตย์ (ขอนแก่น)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Auiayy เมื่อ 2014-3-9 02:06

นี่เปรียบเทียบก่อนและหลังทำนะคะ ลองทำดู ^^

ตอนแรกจะทำจมูกค่ะ แต่กระแสรอบข้างไม่แนะนำให้ทำ ไม่เชื่อ เลยตัดสินใจไปพบคุณหมอค่ะ ขนาดคุณหมอยังเข้าใจว่าจะมาแก้จมูก ==" แล้วเพื่อนเลยบอกว่าถ้าจะทำจมูก ทำคางดีกว่า ลดจุดด้อยบนหน้าตัวเองก่อน ไอ้เราก็ดูแต่รีวิวจมูก ศึกษาแต่ทางนี้ ไม่รู้เรื่องคางมาก่อน จากที่จองคิวไว้วันที่ 23 ก.พ. เลยต้องขอเลื่อนไป เพราะเกิดลังเล หลังจากนั้น 25 ก.พ. ตัดสินใจทำเลยค่ะ
(ชื่ออุ้ยอ้ายนะคะ คือถนัดเรียกแทนตัวเองด้วยชื่ออ่ะค่ะ ^^ )

จากนั้นอุ้ยก็ไปที่คลีนิกเลยค่ะ คลีนิกชื่อ เซ็นทรัลเลเซอร์คลีนิค ขอนแก่น พี่พนักงานใจดีมาก เป็นกันเอง ดูแลตลอดทริปเลยค่ะ ฮ่าๆ
อุ้ยไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อน แต่ทฤษฎีแน่นมากก ก่อนทำก็เปลี่ยนเป็นชุดที่เค้าใส่กันตอนเข้าห้องผ่าตัดอ่ะค่ะ แล้วก็คลีนหน้า ไอ่เราก็แต่งหน้าไป สุดท้ายก็ต้องโชว์หน้าสด TT^TT

พี่ๆเค้าก็ให้เข้าไปนั่งรอคิวและรอคุณหมอ มือไม้งี้เย็น กลัวค่ะ กลัวทำออกมาไม่สวย แล้วแล้วก็ถึงคิว ขณะทำก็ไม่เจ็บอย่างที่คิดเลย เจ็บแค่บล๊อกยาชาที่คาง เจ็บจนต้องกลั้นหายใจ คุณหมอชมด้วยนะคะว่าเก่งจัง ไม่ร้องซักแอ่ะ จากนั้นร้องเลยค่ะ คือไม่เจ็บนะคะ แต่สัมผัสได้ว่าคุณหมอกำลังทำอะไรบ้าง

ไม่นานค่ะ ราวๆ 1ชม. พอเสร็จคุณหมอก็ร้องเพลงให้ฟังด้วย ตลกมาก โล่งเลยค่ะ

หลังจากทำเสร็จก็กลับมาพัก ยังไม่หายชาปากเลย

พี่พนักงานบอกให้ทานแต่อาหารอ่อนๆ งดของหมัก ของดอง ของเค็ม ของเผ็ด สรุปกินโจ๊กค่ะ
หลังจากนั้น อดไม่ไหว ซัดข้าวเหนียวมะม่วง ข้าวขาหมูต่อเลย เคี้ยวไม่ไหว ก็กลืนเลยค่ะ ขอได้รสชาดอาหารก็ยังดี

ตื่นมาวันแรก

จากนั้นอีก2-3 วันก็เริ่มดีขึ้นค่ะ แต่งหน้าได้บ้างแล้ว แต่ยังระบมคางอยู่

1 อาทิตย์ก็เป้นแบบนี้ค่ะ แต่ยังบวมอยู่นิดๆ อาจเป็นเพราะอุ้ยดื่มบ้างอยู่ และสูบบุหรี่ค่ะ 11 มี.ค.นี้ คุณหมอก็นัดไปเช็คคางอีกรอบนึง

ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านนะคะ อุ้ยเพิ่งตั้งกระทู้ครั้งแรกอ่ะค่ะ

สวยๆๆๆๆ  จมูกก็สวยอยู่แล้ว ดีแล้วล่ะที่ไม่ทำ ค่าเสียหายเท่าไหร่จ๊ะ สนใจๆๆๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-9 04:11:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pppp252 เมื่อ 2014-3-9 02:43
สวยๆๆๆๆ  จมูกก็สวยอยู่แล้ว ดีแล้วล่ะที่ไม่ทำ ค่าเสีย ...

15,600 บาทค่ะ :))
สวยค่ะ ทำแล้วเข้ากับหน้าเลย .. ส่วนจมูกสวยดีแล้วนะคะ
ทำแล้วหน้าเป๊ะเลย จมูกสวยอยู่แล้วนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-9 12:05:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Thuggod เมื่อ 2014-3-9 07:16
สวยค่ะ ทำแล้วเข้ากับหน้าเลย .. ส่วนจมูกสวยดีแล้วนะคะ ...

ขอบคุณค่ะ ค่อยรู้สึกมั่นใจขึ้นมาหน่อย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-9 12:06:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rapunzel_beauty เมื่อ 2014-3-9 10:32
ทำแล้วหน้าเป๊ะเลย จมูกสวยอยู่แล้วนะคะ  ...

ขอบคุณค่ะ :))
สวยค่ะ  อยากเหนรุปด้านข้างอิกจัง รีวิวให้ดูหน่อยนะค่ะ
สวยมากๆเลยครับบ
ดีแล้วที่ทำคางเพราะก่อนทำคางสั้นมาก เสริมโหงวเฮ้งให้ดีขึ้นด้วย ส่วนจมูกสวยและโ่ด่งแล้ว
ทำแล้วเป้ะมากค่ะ เหมือนดาราเลย =D
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-9 20:41:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆคอมเม้นเลยนะคะ เดี๋ยวคางเข้าที่เมื่อไหร่ จะมารีวิวอีกรอบนะคะ :))
สวยค่ะ อยากทำบ้างแร้วสิ
ขอนอกเรื่อง ดูจมูกด้านหน้าเหมือนไม่มี แต่มุมเสยกับมุมข้างโด่งสุดยอดมากคะ
คุณหมอกรีดตรงไหนคะ ไม่เห็นรอยแผลเลยค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-10 21:25:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย soulll เมื่อ 2014-3-10 00:25
ขอนอกเรื่อง ดูจมูกด้านหน้าเหมือนไม่มี แต่มุมเสยกับม ...

นั่นสิคะ หาวิธีเหมือนกัน แต่ไม่มีใครแนะนำให้เสริมเลย
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-10 21:26:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yinglawan เมื่อ 2014-3-10 18:04
คุณหมอกรีดตรงไหนคะ ไม่เห็นรอยแผลเลยค่ะ ...

กรีดข้างในปากค่ะ :)
เจ็บมากไหมคะ หน้าเราออกกลมๆกึ่งเหลี่ยม ไม่รู้จะแค่เสริมคาง หรือตัดกรามไปเลยดี
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-10 23:20:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย japjai เมื่อ 2014-3-10 22:59
เจ็บมากไหมคะ หน้าเราออกกลมๆกึ่งเหลี่ยม ไม่รู้จะแค่เ ...

เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาค่ะ นอกนั้นไม่เจ็บเลย ไม่แน่ใจ ลองฉีดโบท็อกก่อนมั๊ยคะ
ผมอยู่กาฬสินอ่ะ อยากทำคางเหมือนกันครับ
อั๊ยย๊ะ สวยมากเลย
อยากดูรูปด้านข้างคะ ลงให้ดูหน่อยน๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้