ดู: 3917|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฉบับที่ 001 - ดื่มน้ำเมื่อท้องว่าง ได้ประโยชน์กว่าที่คิด

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-4-22 02:44:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่าอันนี้ผมทำอยู่คัฟ  ผมไปโหลดมาจากเวปบิทน่ะคัฟ

เป็นวิธีที่ดีเรยนะคัฟ  ตอนแรกผมก้อไม่เชื่อ เล่าตั้งแต่ตอนแรกเรยดีก่า

คือผมทำจมูกเมื่อวันที่ 25 มีนา 53 คัฟ ก้อพัก มาตลอด ไม่กล้ากินยารักษาสิวน่ะคัฟ

และผมเป็นคนดื่มน้ำน้อย น้อยมาก ทำให้ร่างกายเป็นพิษ ผมจะไม่สบายบ่อยมาก คือจะไม่สบายใกล้ๆ ก่อนสอบ 2-3 อาทิตย์

เป็นอย่างนี้บ่อยครั้ง อ่ะคัฟเป็นทุกครั้งที่สังเกต ต้องบอกก่อนว่าผมไม่ได้เครียดเรื่องการสอบคัฟ

ที่จิงคุณแม่ให้ผมดื่มน้ำมากๆ มาตลอดแต่ไม่เคยเชื่อ...   และผมเป็นร้อนในบ่อยมาก ปากพุพอง บวม ตลอด เคยบวมแร้วกัดโดน

จนกลายเป็นแผลเรื้อรัง เข้าขั้นต้องผ่าตัด ผมผ่าตัด 2 ครั้ง เพื่อเอาต่อมอะรัยไม่รุ ต่อมน้ำเมือกรัยเนี้ยแหละคัฟ เกิดเป็นซิสและอาจเป็นมะเร็งได้ด้วย

(ถ้าปล่อยไปเพราะปากเรามีความสกปรกอยู่แร้ว) ศัพท์ทางแพทย์ พูดไม่ถูก แต่เมื่อไม่นานมานี้ ผมได้ดื่มน้ำ ตามที่ได้อ่านมา

หลังจากที่ผ่าตัดจมูกได้1 อาทิตย์อ่ะคัฟ  จนมาถึงวันนี้ ก้อประมาณ เกือบ 4 อาทิตย์และคัฟ

ผมรู้สึกว่าผิวร่างกาย และผิวหน้าผมดีขึ้น มีน้ำมีนวล ดูขาวเปล่งๆออกมา อันนี้พูดจิงๆ นะคัฟเพราะว่าคนแถวบ้านเค้าบอกมาเมื่อวาน

และวันนี้ผมได้ไปกินเลี้ยงสายรหัส แถว มหาลัย ก้อได้ไปเจอเพื่อนๆ พี่ๆ เค้าก้อทักกันใหญ่โตว่าไปทำรัยมา

(นอกจากทำจมูกนะคัฟ) เค้าถามว่าไปฉีดมาหรอ ผมก้อแบบปฏิเสธก่อนเรย 55+ ก้อเรยบอกก้อเรยคิดถึงน้ำที่ทาน

เข้าไปทุกเช้า มาเกือบเดือนอ่ะคัฟ ผมทานน้ำสุกทุกเช้า 1.5 ลิตร นะคัฟ ขวดแปปซี่ขวดใหญ่เรย ตอนแรกก้อทานไม่ถึง

แต่พอทานไปสัก 2วัน ก้อหมดขวดอย่างง่ายดาย ทำให้ผมรุ้สึกดีมากกลับการเปลี่ยนแปลงของร่างกาย ผมเป็นคนนอนดึกคัฟ

ก้อเพราะนั่งอยู่หน้าเวปดั้งโด่งเนี้ยแหละคัฟ รอดูกระทู้ของผมอัพเดท ว่ามีคัยเมาคุยบ้าง เหอะๆ นอกเรื่อง

อ่าก้ออยากจะบอกว่า ถ้าคัยดื่มได้ก้อดื่มเถอะคัฟ แนะนำเรย ดีจิงๆนะคัฟ ผมน่าจะทำตั้งแต่ 5ปีที่แร้ว จะได้ไม่ต้องเอาน้ำกรดจี้ปากตัวเอง ถึง 5 ครั้ง

ผ่าตัดปาก ถึง 2ครั้ง ในปีเดียว แผลที่ปากพุพอง เลือดคลั่งเม็ดเท่าเม็ดถั่วเขียวเรย อาจจะเล็กนะแต่ถ้ามีเลือดด้วยในนั้นและอยู่ริมฝีปากเรา

คัยอยากจะมีละคัฟ จิงมั้ย ??  และตอนนี้ผิวหน้าผมหลังจากที่สิวขึ้น ทั้งที่เป็นหนอง และ เริ่มอักเสบ มากขึ้นทุกวัน

และที่จิงได้นัดหมอ วันศุกรืนี้ละคัฟ ไปเอายารักษาสิวอ่ะคัฟ แต่หมอติดเกาะยังกลับมาไม่ถึง (เหอะๆ บอกทำไมเนอะ)

ผมก้อเรยไม่ต้องไปเอายาแร้วคัฟ หน้าผมผ่องขึ้น ซะจน พี่ๆ เพื่อนๆ ทักขนาดนี้แร้ว สิวผมก้อแห้งขึ้นทุกวัน

อาจจะยังไม่ถึงกับเนียนละเอียดเหมือนใช้ยา แต่ผมว่าระยะยาวผมคงจะไม่ต้องพึ่งยาอีกเรยก้อได้ และยารักษาโรคอื่นๆ

ก้ออาจจะไม่ต้องใช้เรยก้อได้ เพราะมันช่วยหลายโรคมาก เด๋วจะลองอัพไฟล์ไว้ให้นะคัฟ เผื่อจะได้อ่านกัน ได้เข้าใจกันน่ะคัฟ

สุดท้ายต้องขอบคุณ สื่อดีๆ ที่มีมาให้มนุษย์อย่างเราๆ รู้กันนะคัฟ ผมคิดว่าเป็นสิ่งดี และเกิดกุศลได้คัฟ

ก้ออยากให้ทุกคนมีสุขภาพที่ดี และร่างกายแข็งแรงนะคัฟ  เวปนี้เปลี่ยนชีวิตคนได้จิงๆ คัฟ  ขอบคุณนะคัฟที่อ่านมาถึงตรงนี้

การดื่มน้ำที่ดี.pdf (91.38 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)   ไฟล์การดื่มน้ำคัฟ

การนอนที่ถูกวิธี.pdf (78.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18) อันนี้คือการนอนคัฟ แถมๆ   

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
โพสต์ 2010-4-22 02:53:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าคัยได้ลองทำดูแร้วก้อมาบอกเล่นกันบ้างนะคัฟ

ผมจำได้ ว่าวันแรกๆ จะรู้สึกดีมากคัฟ ถ่ายท้องดีมากเรย 55+ เขิล

แร้วก้อมีสีอย่างที่เค้าบอกอ่ะคัฟ ต่ไม่ได้ดำมาก และผมสังเกต ว่า วันไหนทานอาหารที่แบบ อย่างหมูกะทะรัยงี้ จะดำได้ดีเรยคัฟ

รู้สึกดีออกไปไหน ผิวยังขาวได้นานตลอด เมื่อก่อนออกจากบ้านขาว สักพัก ดำและ เฮอ

มาแชร์กันเยอะๆๆ นะคัฟ

อ่อ ไม่ต้องแปรงฟันนะคัฟ ตื่นมาปุ้บดื่มปั้บเรย ตั้งสติก่อนก้อได้ 55+

แต่ผมจพยายามดืมให้หมดก่อน ท้องจะปวด เยี่ยวจะราด (พูดยังงัยให้สุภาพ โทดด้วยนะคัฟ )

เพราะเวลาได้ปลดปล่อยแร้ว สบายมากๆๆๆๆ ตัวเบาเรยคัฟเหมือนเอาน้ำหนักตัวออกจากตัวเยคัฟ

ยาวอีกแระ ไปนอนดีก่า ดึกแร้ว ตี 2.52 คัฟ  ฝันดีคัฟ ทุกคน   
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้