ดู: 3480|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ปากอูม คางสั้น จัดฟันอยู่ เสริมจมูกดีไหม

[คัดลอกลิงก์]
เราก็ติดตามเว็บดั่งโด่งมานาน ด้วยความที่อยากปรับปรุงตัวเองให้ดูดี
คือเราเป็นคนที่ปากอูม คางสั้น ดั้งน้อย แถมดำอีก
ก็เลยเริ่มปรับปรุงตัวเองด้วยการจัดฟัน ค่ะ

คราวนี้ พอดีเห็นโปรโมชั่นของ เมดเมติก ลด 50%
จองได้ถึงสิ้นเดือนกุมภาพันธ์ 57 ค่ะ

เลยสนใจ อยากทำจมูก ทีแรกก็อยากทำปากบาง
เพราะปากหนา และห้อย

แต่ด้วยความที่จัดฟันอยู่ เลยกลัวว่าจะมีผลกระทบไหม
กลัวปากจะปิดไม่สนิทเวลาจัดเสร็จค่ะ
เพราะเราเหงือกอูมด้วย เลยทำจมูกดีกว่า เพราะดั้งไม่ค่อยมี

คำถามคือ  ถ้าเสริมจมูกไป มันจะโอเคขึ้นไหม เพราะปากมันก็ยังอูมอยู่ มันจะดูตลกไหมอ่ะคะ
ฝากถามความคิดเห็นของหลายคนนะคะ

ปล. ปากนี่ไม่ได้อมอะไรไว้นะคะ มันอูมจริงๆ ^^
รอฟันเข้าที่ก่อนค่ะ หน้ายังเปรี่ยนอีก จัดฟันอ่า

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ ^^  โพสต์ 2014-2-26 12:58
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-26 12:50:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plakuzz เมื่อ 2014-2-26 12:57
ต้นฉบับโพสต์โดย popkonno เมื่อ 2014-2-26 12:44
รอฟันเข้าที่ก่อนค่ะ หน้ายังเปรี่ยนอีก จัดฟันอ่า ...

ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ ^^
รอจัดฟันเสร็จแล้วค่อยทำจมูกค่ะ เพราะการดัดฟันมันจะทำให้โครงหน้าเปลี่ยนค่ะ

ขอบคุณนะคะ ที่แนะนำ  โพสต์ 2014-2-26 12:57
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-2-26 12:56
รอจัดฟันเสร็จแล้วค่อยทำจมูกค่ะ เพราะการดัดฟันมันจะ ...

ที่ว่าเปลี่ยนคือหน้าจะเรียวยาวขึ้นนะค่ะ ทนจัดให้เสร็จแล้วค่อยทำดีกว่าค่ะ จะได้ทำออกมาแล้วเป๊ะๆ
เ่อิ่ม อูมจริงแฮะ จัดฟันเสร็จต้องทำอีกหลายอย่างเลย เสริมคาง เสริมจมูก ทำตา2ชั้น เพราะความสวยมีน้อย(ตูจะโดนตบมั้ยเนี่ย แอบกลัว)

เราเองก็คิดไว้ว่าถ้าเป็นไปได้ จะทยอยทำ อย่างที่คุณบอกนั่นแหละค่ะ ^^  โพสต์ 2014-2-27 16:27
555 ไม่โดนหรอกค่ะ มันคือความจริง  โพสต์ 2014-2-27 16:27
แนะนำให้รอจัดฟันให้เข้าที่ก่อนนะคะ สัก ปี หรือปีครึ่งก็จะเริ่มเห็นเค้าโครงแล้วว่าจะไปในทิศทางไหน หน้าจะเรียวขึ้นค่ะ คางจะยื่นออกมา (เมื่อก่อนเตยหน้ากลมหาคางไม่เจอเลยค่ะ) สู้ ๆ นะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ สาธุ..ขอให้คางจงมา ^^  โพสต์ 2014-2-27 16:28
คางถอย จัดฟันช่วยไรได้ไม่มากค่ะ เพราะเราก้อคางถอยและจัดฟันใกล้จะเสร็จแล้ว แนะนำให้เสริมคางค่ะ จะได้ทำให้ช่วงหน้าของใบหน้า ทำให้หน้ามีมิติ จมูกด้วยนะคะ ><

ขอบคุณค่ะ เราก็คิดไว้เหมือนกัน ว่าอาจต้องเสริมคาง  โพสต์ 2014-2-27 16:29
คางถอย จัดฟันช่วยไรได้ไม่มากค่ะ เพราะเราก้อคางถอยและจัดฟันใกล้จะเสร็จแล้ว แนะนำให้เสริมคางค่ะ จะได้ทำให้ช่วงหน้าของใบหน้า ทำให้หน้ามีมิติ จมูกด้วยนะคะ ><
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้