ดู: 5324|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวโปรแกรมหน้าเด็กผิวใส โดย อ.พิชาญศักดิ์ V-Plast Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunyingorn เมื่อ 2014-2-23 11:00

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้ที่ 2 ของอรนะคะ ที่จะมารีวิวเพิ่มเติมเรื่องการปรับรูปหน้าค่ะ
ตอนนี้ใบหน้าอรเริ่มเข้าที่สวยงามตามที่ต้องการแล้วค่ะ แต่อยากให้ผิวใสแบบมีเลือดฝาด เหมือนผิวเด็ก อยากสวยขึ้นอีกเยอะๆเลยค่ะ ^^

ก่อนอื่นขอเล่าเรื่องราวในกระทู้เก่าก่อนนะคะ  >>>>>>

เริ่มต้นปัญหาของอรมีอยู่ว่า ใบหน้าอรดูหย่อนคล้อย ไม่ค่อยเข้ารูป มีความหมองคล้ำ รูขุมขนกว้างทำให้เกิดสิวง่าย อรเลยเข้าไปปรึกษาคุณหมอวี (คุณหมอพิชาญศักดิ์) ที่ V-Plast Clinic ตอนแรกคุณหมอวีแนะนำให้ทำศัลยกรรมโดยทำ Endotine V-Line และ Endolaser เพื่อปรับรูปหน้าที่หย่อนคล้อยแบบถาวร

อรอยากทำนะแต่ยังไม่อยากให้คนที่บ้านรู้เยอะว่าไปศัลยกรรมมา และก็ยังไม่อยากผ่าตัดด้วยค่ะ เลยอยากทำแบบเบาๆไปก่อน

คุณหมอก็แนะนำให้ทำ ดังนี้ค่ะ
Step ที่ 1. ให้เติม Microfat + Adipocyte Stem cell เป็นการปรับรูปหน้าให้ได้รูปด้วย Microfat และ Stem cell ของเราเอง ทำให้หน้าเข้ารูปแถมยังช่วยให้ผิวใสเปล่งปลั่งขึ้นด้วยค่ะ
Step ที่ 2. ให้ทำ V-whiteโปรแกรม + Botox เพื่อกระชับรูขุมขน และกระตุ้นให้ใบหน้าขาวใสขึ้น

( นี่เป็นรูปก่อนและหลังทำ Stepที่ 1 และ Step ที่ 2 ได้ประมาณ 3 เดือนกว่าๆค่ะ รูปปัจจุบันเลยค่ะ )

( ก่อนทำทุกอย่างเลยค่ะ หน้าเป็นสิว ผิวหย่อนคล้อย รูขุมขนกว้างมาก )

( หลังทำ 1 อาทิตย์ค่ะ)

(ระยะเวลาระหว่างทำ จนถึงปัจจุบันนะคะ เปลี่ยนไปมาก ชอบมากๆเลยค่ะ)

ที่จะบอกวันนี้คือต่อไปจะรีวิว Step ที่ 3 นะคะ เป็นการทำ Derma Lift & Stemcell

เป็นเทคนิคเฉพาะของ V-Plast Clinic ที่เพิ่งออกมาใหม่ คุณหมอแนะนำให้ทำเพื่อให้ผิวใสแบบไม่ต้องใช้เครื่องสำอางค์ก็ยังสวยเด้งเหมือนผิวเด็ก อรก็ตัดสินใจนัดวันทำเลยค่ะ อยากหน้าเด็กๆๆๆ ^^

ยังไงฝากติดตามด้วยนะคะ เข้าที่แล้วจะรีวิวให้ดูเรื่อยๆนะคะ  มีข้อสงสัยอะไรสอบถามได้ค่ะ
ถ้าอรว่างๆก็จะเข้ามาตอบให้นะคะ สวยแล้วอยากแบ่งปันค่ะ อิอิ ^^
ผิวเปลี่ยนไปเลยจริงๆครับ อยากทราบราคาครับ
เท่าไหร่ค้ะเนี่ย น่าสนใจมากๆเลย
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะเนี่ยย อยากทำจังเลย
เท่าไหร่ค่ะแพงมั้ย
สวยมากๆเลยค่ะ ทำจมูกที่นี่เหมือนกันชอบมากๆ สนใจ botox อยู่ ฉีดแบบไหนมา เท่าไหร่คะ
แพงไหมคะ สนใจค่ะ
แล้วถ้าเราเป็นคนมีแก้มอยู่แล้ว ไปทำ microfat หน้าจะอ้วนขึ้นไหมคะ
เราอยากหน้าได้รูป ยกกระชับผิวที่หย่อนคล้อยเหมือนกัน
อยากรู้ราคาเหมือนกันค่ะ
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
เด็กขึ้นเยอะเลยค่ะ ผิวใสเลย เท่าไหร่อ่ะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-25 12:08:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย modnam เมื่อ 2014-2-23 11:17
ผิวเปลี่ยนไปเลยจริงๆครับ อยากทราบราคาครับ ...

botox ของอเมริกา เหมาขวด 100ยูนิต 18,000 ค่ะโปรตอนนั้น
microfat จุดละ 15,000 ค่ะ ทำไป 3จุด แก้มสองข้างกับหน้าผาก เป็น 45,000 ค่ะ

ส่วนขั้นต่อไปรอนัดทำอยู่ค่ะ ^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-25 12:08:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nongnuteiei เมื่อ 2014-2-23 11:47
เท่าไหร่ค้ะเนี่ย น่าสนใจมากๆเลย

botox ของอเมริกา เหมาขวด 100ยูนิต 18,000 ค่ะโปรตอนนั้น
microfat จุดละ 15,000 ค่ะ ทำไป 3จุด แก้มสองข้างกับหน้าผาก เป็น 45,000 ค่ะ

ส่วนขั้นต่อไปกำลังรอเวลานัดทำอยู่ค่ะ ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-25 12:08:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย poomaitee เมื่อ 2014-2-23 13:27
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะเนี่ยย อยากทำจังเลย ...

ส่วนขั้นต่อไปกำลังรอเวลานัดทำอยู่ค่ะ ^^
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-25 12:09:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rm11885 เมื่อ 2014-2-23 15:49
เท่าไหร่ค่ะแพงมั้ย

ไม่แพงมากนะคะ เพราะผลที่ได้คุ้มค่ามากเลยค่ะ

ติดตามชมนะครับ ผมดูมาตั้งแต่กระทู้เก่าแล้ว นี่ว่าจะไปฉีดโบเพิ่มอีกนิดนึง ^^
ผิวดีขึ้นมากๆ เพราะbotox หรือไขมันอ่ะค่ะ
ผิวดีขึ้นมากๆ เพราะbotox หรือไขมันอ่ะค่ะ
สวยมากเลยค่ะ จมูกได้ทำมั้ยคะ
รูขุมขนกระชับขึ้นจริงๆค่ะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
เติมไขมันแล้วยังต้องฉีดbotoxอีกหรอคะ ฉีดทำไมคะมันเข้ากันหรอ
สวยดีค่ะ ใช้เวลาทำนานมั้ยคะแบบนี้
พักฟื้นนานมั้ยคะ
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
อ่อ ๆ น่าสนใจมากๆเลยครับ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-5 10:04:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tidtidtee เมื่อ 2014-2-25 16:07
ติดตามชมนะครับ ผมดูมาตั้งแต่กระทู้เก่าแล้ว นี่ว่าจะ ...

อ่อค่ะ เดี๋ยวกำลังจะรีวิวเพิ่มนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้