ดู: 6100|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกเมโกะค้าาาาา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namwaanwaan เมื่อ 2014-2-19 17:08

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namwaanwaan เมื่อ 2014-2-19 16:53

น้ำหวานนะค่ะ แต่ก่อนชื่อฝ้ายน่ะค่ะ เปลี่ยนชื่อสริมสิริมงคลให้ตัวเอง 55 วันนี้จะมาเล่าเรื่องที่ไปศัลยกรรมที่เกาหลีถึงสองครั้งและสุดท้ายมาแก้ที่เมโกะคลีนิกคะ เดิมเป็นคนที่ปลายจมูกไม่ค่อยสวย ปลายจมูกสั้นทู่ไม่มีหยดน้ำ แต่ว่าตรงสันจมูก ค่อนข้างไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่นัก โดนเพื่อนล้ออยู่บ่อยๆ ว่าหน้าแก่กว่าอายุ แล้วเราก็เลยไปลองทำจมูกดูถึง 2 ครั้ง แต่ผลก็คือ ถูกล้อซ้ำว่าเหมือนอวตาร (ดูจากรูปได้เลย ไล่ตั้งแต่มัธยมตอนที่ยังไม่ได้ทำจมูก ทำจมูกครั้งที่ แรก และทำจมูกครั้งที่ 2 )

บอกตรงๆ น้ำหวานไม่มั่นใจเลยจริงๆ โดยเฉพาะเวลาทำความฝันของตัวเอง คือ การประกวดร้องเพลง ยิ่งทำให้ไม่มั่นใจไปกันใหญ่ เพราะไม่ว่าไปประกวดเวทีไหนๆ ก็ตกรอบมาตลอด กรรมการบอกว่าน้ำหวานเสียงดีมาก มีความเป็นมืออาชีพมาก แต่หน้าตาไม่ดึงดูด ดูไม่มีเสน่ห์ แนวๆว่าดันไปก็ไม่ดัง จึงเป็นสาเหตุที่ทำให้น้ำหวานคิดแก้ไขส่วนที่บกพร่องในตนเอง จึงตัดสินใจที่จะทำศัลยกรรมเพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเอง                  
ช่วงก่อนกระแสเกาหลีมาแรงมาก ดูจากข่าวและกระแสศัลยกรรมที่นั่นจะดูเปิดเผย น่าเชื่อถือปลอดภัย ดู before after ของดาราเกาหลีสวยทุกคนก็เลยตัดสินใจบินไปทำจมูกที่เกาหลี เพราะคิดว่าที่เกาหลีเขาน่าจะทำศัลยกรรมได้ดี โดยเฉพาะเรื่องการทำหยดน้ำ แต่ก็ต้องผิดหวังมากครั้งแรกทำออก หน้าดูแข็ง ดุจมูกไม่มีเคิร์บ สันตรงเท่ากันหมด หรือพูดง่ายๆ คือเป็นแท่งแข็งเหมือนหมอไม่มีการตกแต่งหรือเหลาซิลิโคน หรือเหลาแล้วไม่เข้ากับใบหน้าเราก็ไม่รู้ ทำให้ทั้งสันและปลายดูไม่เป็นธรรมชาติหน้าแข็งเหมือนกระเทย เสียความมั่นใจใครก็ดูออกว่าทำจมูกมาแถมทักว่าไม่สวย หน้าเหมือนนักแสดงอวตาร !!!

ครั้งที่ 2  ก็ยังตัดสินใจไปแก้ที่เกาหลีเหมือนเดิม เพราะยังเชื่อว่าหมอเกาหลียังจะทำให้เราสวยแบบธรรมชาติได้อยู่ แต่เปลี่ยนคุณหมอน่ะค่ะ ผลออกมา คือ หน้ายังแข็งเหมือนเดิม จมูกสันใหญ่ขึ้น ปลายสโลฟลง หน้าดูแก่เกินวัย ตาลึกโรย ไม่มั่นใจเลยค่ะ มีแต่คนทักว่าจมูกแก้มาแล้วทำไมไม่สวยเลย ซึ่งทำให้เราที่ไม่มั่นใจอยู่แล้วรู้สึกเสียความมั่นใจขึ้นไปอีก ก่อนที่จะทำจมูกหน้าตาเราดีกว่านี้ไม่ได้แย่อะไรพอทำแล้วแทนที่จะได้ความมั่นใจกลับต้องเสียทั้งเงินทั้งความมั่นใจ โดยเฉพาะการจะสานฝันการนักร้องอาชีพของตัวเองด้วยแล้ว ต้องบอกว่ายากเหลือเกิน อย่าที่ไปประกวด The Star 9 กรรมการก็บอกว่าเสียงดี แต่ไม่มีเสน่ห์ จึงไม่ดึงดูด ลองดูรูปจากงานที่ประกวดนะคะ อวตารมากอะ

5.png (337.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รอชมน่ะค่ะ เสริมที่เกาหลีเสริมแบบซิลิโคนหรือซิลิโคน+กระดูกอ่อนหลังหูค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-19 16:49:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จนเมื่อปลายปีที่แล้วได้มีโอกาสเข้ามาประกวดร้องเพลงเวที KPN Award เพื่อสร้างความฝันของตัวเองอีกครั้ง ต้องบอกว่าเป็นโชคดีของน้ำหวานและเพื่อนๆที่ประกวดด้วยกันมากๆ เพราะ ปีนี้มีเมโกะ คลินิกโดยคุณหมอมนัส เมโกะ ที่น้ำหวานเคยได้ยินชื่อเสียงมาว่าเป็นแพทย์ศัลยกรรมที่มีฝีมือเก่งที่สุดลำดับต้นๆของไทย โดยเฉพาะเรื่องจมูก และทำมานานกว่า 30 ปีแล้ว   และที่สำคัญตอนที่ได้เจอคุณหมอมนัส ท่านแนะนำดีมากๆ บอกว่าจะทำให้สวยหวานสมชื่อให้ได้แน่นอน และจะเสริมโหงวเฮ้งให้ด้วย
น้ำหวานบอกตรงๆ ตอนแรกก็แอบกลัว เพราะเจ็บตัวหลายรอบแล้วก็ไม่ดีขึ้น ไม่มั่นใจว่าจะดีหรือแย่ลงกว่าเก่า แต่ด้วยความที่น้ำหวานก็ศึกษาข้อมูลมาพอสมควรว่าคุณหมอมนัส เมโกะ น้ำหวานจึงมั่นใจและตัดสินใจง่ายขึ้นว่าจะทำที่นี่ และพอน้ำหวานได้รับคำปรึกษาจากคุณหมอมนัส คุณหมอท่านใจดีมากจริงๆคะ ท่านแนะนำดีและมองปัญหาของน้ำหวานออกทั้งหมด ที่สำคัญตอนทำไม่เจ็บเลยเจ็บแค่ตอนฉีดยาชานิดเดียวทั้งที่เป็นเคสแก้ด้วยกลับไม่เจ็บ รู้สึกตัวแต่รู้สึกผ่อนคลายไม่น่ากลัว

คราวนี้ก็ถึงเวลารอลุ้นผลกันแล้ว บอกตรงๆเลยว่าตอนแรกที่บวมๆ ก็กลัวว่าผลจะออกมาไม่ดีเหมือนเดิม แต่สรุปหลังทำออกมาแล้วรู้สึกพอใจกับจมูกใหม่ที่เมโกะมากๆค่ะ คุณหมอมนัสรังสรรค์ให้น้ำหวานได้ถูกใจจริงๆคะ ไปไหนมาไหนไม่มีใครทักเลยว่าไปทำจมูกมา ไม่บวมไม่ช้ำนาน พอหลายๆวัน เห็นความเปลี่ยนแปลง จมูกยิ่งสวยขึ้นดูธรรมชาติมากขึ้น แถมจมูกนิ่มเหมือนของจริง หน้าสวย หวานขึ้น ดูเด็กลงจากที่ตอนแรกหน้าแข็งดูแก่และดุ ตรงปลายมีหยดน้ำตามที่อยากได้ ดูไม่เว่อร์เกินไป และได้ตาที่สวยหวานขึ้น ไปไหนมาไหนมีแต่คนชมว่าสวยขึ้นนะจมูกสวย จากที่ตอนแรกมีแต่คนบอกว่าจมูกไม่สวยเลยทำหน้าน้ำหวานเสีย ตอนนี้ดีใจมากค่ะ ตอนนี้น้ำหวานรู้สึกดีมากจริงๆค่ะ ต้องขอบพระคุณ คุณหมอมนัสมากๆ ที่ทำให้ชีวิตเด็กผู้หญิงธรรมดาคนนึงที่มีปัญหาไม่รู้จะแก้ยังไง เปลี่ยนไปได้มากขนาดนี้

สำคัญเป็นความเชื่อส่วนตัวของน้ำหวานน่ะค่ะ ที่คุณหมอมนัสบอกก่อนแก้จมูกว่าท่านจะเสริมโหงวเฮ้งให้ด้วย แล้วชีวิตน้ำหวานจะดีขึ้น น้ำหวานเชื่อเลยค่ะว่าเป็นความจริง เพราะนอกจากน้ำหวานจะสวยขึ้นมากๆแล้ว ความฝันสูงสุดของน้ำหวานที่อยากเป็นนักร้องอาชีพก็ยังสำเร็จอีกด้วย หลังจากแก้จมูกกับคุณหมอมนัสได้ไม่นาน น้ำหวานก็ก้าวสู่ความสำเร็จ ถึงฝันจริงๆ เพราะ ครั้งนี้น้ำหวานชนะเลิศการประกวดนักร้องยอดเยี่ยมแห่งประเทศไทย หรือ KPN Award  เวทีแห่งตวามฝันสูงสุดของน้ำหวาน ซึ่งน้ำหวานดีใจมากๆ และไม่อยากจะเชื่อ มันเหมือนฝันจริงๆค่ะ ในวันที่รับรางวัลคุณหมอมนัส ท่านก็มาร่วมแสดงความยินดีกับน้ำหวาน น้ำหวานพูดได้เลยว่าขอเป็นลูกสาวอีกคนของคุณหมอมนัส แห่งเมโกะ คลินิกอีกคน  

ภาพคุณหมอมาแสดงความยินดีหลังชนะประกวด KPN ค่ะ

ภาพปัจจุบันค่ะ ชอบจมูกใหม่มากๆ เลยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-19 16:51:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-2-19 16:44
รอชมน่ะค่ะ เสริมที่เกาหลีเสริมแบบซิลิโคนหรือซิลิโค ...

ซิลิโคนค่ะ ตอนแรกก็อยากได้ กระดูกอ่อน จะได้ปลายสูงๆหน่อย แต่แพทย์บอกว่าไม่เหมาะค่ะ
จมูกสวยมากเลยค่ะ ดูเปลี่ยนไปเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-19 17:48:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Regutar เมื่อ 2014-2-19 17:28
จมูกสวยมากเลยค่ะ ดูเปลี่ยนไปเลย

ขอบคุณมากค่าาาา
สวยจัง เปลี่ยนไปมากเลยค่ะ
ขอบคุณครับอยากหาที่แก้พอดี
บอกได้คำเดียวสวยมากคะ ตัวจริงก็น่ารัก จมูกขึ้นกล้องมากก ธรรมชาติฝุดๆ
ร้องหม้ายขันหมากเริ่ดมาก เราฟังอยู่นะ วันหลังร้องสุนารีบ้างสิ อิอิ
จมูกสวยมากๆเลยคร่า ชอบจุง จะติดตามตลอดเลยนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-21 13:27:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PloyChaya เมื่อ 2014-2-19 19:13
สวยจัง เปลี่ยนไปมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ขอรูป update หน่อยนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-25 11:25:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอ update รูปนะคะ ตอนนี้ก็หลายเดือนแล้ว จมูกเข้าที่เรื่อๆ ค่ะ เห็นบอกว่าปีนึงจะเข้าที่มากที่สุดค่ะ
โห หน้าคมมากค่ะ สวยเฉี่ยวเลยอ่ะ
สวยมากๆค่ะ ทำเท่าไรคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-25 13:52:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้จมูกเริ่มต้นที่ 90,000 บาทค่ะ ของหวานตกแต่งปลายอีก 40,000 รวมเป็น 130,000 บาทค่ะ
จะออก album เร็วๆ นี้ไม้คะ
หน้าคมขึ้นมาก สวยมากเลยค่ะ
คุณหมอมนัส แก้จมูกสวยมากเลยครับ เอารูปมาลงอีกเยอะๆนะครับ
คุณหมอมนัสไปเชียร์ด้วย! อิจฉาาาา
จะติดตาผลงานต่อไปนะคะ
ดูสวยและมีสเน่ห์ขึ้นมากเลยครับ
คุณหมอมนัสเก่งจัง
สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้