ดู: 2134|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ขอคำแนะนำ เรื่อง แผลเป็น ที่หาง ตา เนื่องจากอุบัติเหตุ ด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีมีปัญหามาสอบถามดังนี้ค่ะ
1. ชั้นตาลึก
2.หนังตาตกเนื่องจากอายุมาก และอุบัติเหตุ
3.ตาเกิดอาการเหนี่ยวรั้งที่ด้านขวาเนื่องจากอุบัติเหตุ
4.แผลเป็นที่หางตา
5.รอยตีนกา
6. ตอนนี้มีปัญหาเรื่องสิวอุดตันแบบผด และแบบเม็ดใหญ่ๆที่ไม่มีหัวด้วยค่ะ แดงเต็มหน้าเลยทำไงดีค่ะ
อยากให้เพื่อนๆหรือคุณหมอที่เชี่ยวชาญช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าควรทำศัลยกรรมกับใครที่ไหนดี ทำอะไรบ้าง
และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ อยากหายหรือดีขึ้นกว่านี้นะ
ขอบคุณค่ะ

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-18 13:47:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำแนะนำด้วยค่ะ
ตอบกลับ 4# mami

ช่ายคร่าสิว จี้ก็เคยเปงนะแต่เพราะแพ้พวก ครีม โฟม ไรงี้จะมาเปพักๆ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สิว เหมือนแพ้อะไรมาเลยค่ะ มันเป็นปื้นๆแดงๆ เห่อๆน่ะค่ะ ใช้เครื่องสำอางอะไรมมาก่อนหรือป่าวคะ บางทีใช้พวกครีมหน้าขาว หรือครีมที่มีสารสเตียรอยด์ปนอยู่ก้อเกิดขึ้นได้นะคะ   ตอนนี้ควรหยุดเครื่องสำอางทุกอย่างค่ะ ครีมกันแดดดด้วย แล้วไปพบแพทย์ผิวหนัง ดีที่สุดค่ะ

คะแนน

1

รักษาสิวก่อนดีมั้ย ดูท่าทางจะง่ายสุด

คะแนน

1

มาตอบให้ทู้นี้ด้วย

เรื่องตาลอง ติดต่อหมเเฉลิม หรือหมอกมลยูเนี่ยน ดูนะคับ ดูจากคิว หมอกมลน่าจะเหมาะกว่า ส่วน

สิวช่วงนี้ใช้อะไรแปลกๆ หรือกินอะไรแปลกๆหรืปล่าวคับ

ยังไงถ้าว่างๆลองเข้าไปอ่านบล๊อค คุณ ปูเป้ดูนะคับ
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=pupesosweet&month=11-2008&date=25&group=1&gblog=4
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้