ดู: 546|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] อยากจะเล่าให้ฟัง ถึงตอนไปเสริมจมูกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อ่านข้อมูลมามากมาย แต่จากประสบการณ์จริงที่จะเล่าให้ฟังนะค่ะ
คำถาม.. เวลาไปเสริมจมูกควรมีเพื่อนไป
ตอบ .. ไม่จำเป็นค่ะ ไปคนเดียวมาแล้ว
คำถาม .... ใช้เวลานานหรือไม่ในการทำ
ตอบ... ไม่นานค่ะ ขึ้นอยู่กับความชำนาญของคุณหมอ
คำถาม ... เจ็บมั้ยทั้งตอนทำแล้วหลังทำ
ตอบ ... ไม่เจ็บเลยค่ะ ทั้งตอนทำและหลังทำ ตัวส่วนเรามีรอยช้ำด้วยแต่หายได้ไม่นานค่ะ
คำถาม .... ราคาแพงมั้ย
ตอบ ...เราทำ 12000 แพงมั้ย ขึ้นอยู่กับความสบายใจของเรา เช่น ซิลิโคนที่หมอแนะนำ การให้คำปรึกษาจากหมอ ใกล้บ้านเดินทางสะดวก สะดวกเพราะไม่ต้องนัดเวลานานๆ ทุกอย่างอยู่ที่เราสบายใจนะ ถูก/แพง ขึ้นอยู่กับเรา แต่โดยส่วนตัวเอาความสะดวกและคุณภาพซิลิโคน เลยคิดว่าไม่แพงค่ะ
คำถาม ... ดูแลตัวอย่างไร
ตอบ ... วันแรก และวันที่ 2 หลังจากทำมา เราจะประคบด้วยน้ำแข็งห่อใส่ผ้า จากนั้น เราจะเริ่มประคบด้วยน้ำอุ่นๆ เพื่อให้รอยบวมๆ หายไป จากนั้นก็ปฏิบัติตัวตามที่หมอแนะนำค่ะ
เราไปเองค่ะ ลองโทร.นัดคุณหมอค่ะ คุณหมอมีคิวว่างตอน 2 ทุ่ม เป็นคิวสุดท้ายค่ะ ตัดสินใจไปทำเลย (ที่เมเจอร์รัช) ก็ให้คุณหมอดูหน้า คุณหมอถามว่า
หมอ..มีทรงจมูกในใจมั้ย
เรา...ไม่มีค่ะ แต่อยากได้ความแตกต่างจากที่เป็นอยู่
หมอ...อยากได้ธรรมชาติมั้ย
เรา...อยากได้เป็นธรรมชาติ แต่ต้องการความแตกต่าง
หมอ...งั้นหมอดูความเหมาะสมนะ เอาที่แตกต่าง แต่ไม่โด่งมากนะ เพราะหมอกลัวจมูกทะลุ
เรา...ค่ะ ตามนั้น
ตอนผ่าตัด
หมอ...ก็ฉีดยาชา 4 เข็ม แก้ม 2 เข็ม จมูก 2 เข็ม จากนั้น ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ชาไปหมด จากนั้นหมอก็นั่งเหลาซิลิโคนและร้องเพลงไป
เรา...ก็กลัวและกังวลตามระเบียบ
ผ่านไปประมาณ 10-15 นาที เพราะ เพลงในห้องหมอร้องไปประมาณ 3 เพลงได้
หมอ...เอาล่ะ ได้ทรงแร่ะ จะเริ่มแล้วนะ
เรา...พยักหน้า
หมอ...คุยกับหมอหน่อยดิ คุณ...
เรา...นึกในใจ ปากกูชาขนาดนี้ ให้กูคุยไรอะหมอ...ก็ได้แค่พยักหน้า
จากนั้น... หมอก็เริ่มปฏิบัติการ
หมอ...เริ่มแล้วนะ
เรา...ก็พยักหน้า
หมอ...บอกมีกึกๆ หน่อยน่ะ แล้วหมอก็ขูดตรงสันจมูกให้เข้ารูป จากนั้นก็ใส่ซิลิโคน แล้วก็เย็บแผล เป็นอันเสร็จพิธี ใช้เวลาประมาณ 45 นาทีได้ และประคบเย็น พอออกจากห้อง เมเจอร์ใกล้ปิดพอดี ดูเวลาประมาณ 3 ทุ่มครึ่งได้
หมอ...กลับบ้านไปแล้ว
เรา.... รับยา และเดินออกจากห้าง นั่งรถเมล์กลับบ้าน...
จะบอกว่าจริงๆ ทุกอย่างอยู่ที่เราทั้งนั้น.... ถ้าจะทำอย่าคิดมาก ไม่ต้องอ่านเยอะ จะจิตตก อยากทำไปทำเลยค่ะ ตอนนี้ เข้าวันที่ 3 แล้ว ยังบวมอยู่นิดหน่อย แต่ก็ไปทำงานตามปกติ
ปล.ปัจจุบันยังไม่รู้ว่าตัวเองทำทรงอะไรนะค่ะ เพื่อนๆ ไม่ต้องถามค่ะ แต่รู้ว่าไม่มีหยดนงหยดน้ำอะไร ที่สำคัญที่รู้คือ ปีกจมูกหายไปนิดนึง ส่วนโด่งแค่ไหน ไม่รู้เลยเพราะยังบวมอยู่จ้า
**
**
**
**
**
แล้วจะมารีวิวให้ดูนะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2014-2-10 14:43:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เล่าสนุกดีค่ะ ตรงนึกใจ ปากกูชานี่ แหละ ขำดี   คุณได้หมอถูกเคสพอดี ไว้หายแล้วเอาอวดหน่อยนะคะ
โพสต์ 2014-2-10 22:03:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุชิรา เมื่อ 2014-2-10 22:04

ก็โอเครเล่าสนุกดี..ทุกอย่างอยู่ที่ใจ..จริงๆ
หายไวไวนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้