ดู: 6514|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ลูกสาวหมอเทพค่ะ 450cc. ช่วยดูหน่อยว่านมผิดปกติไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Somzaaorasa เมื่อ 2014-1-31 11:15

พอดีทำนมมากะหมอเทพค่ะ เเต่ มันเหมือนไม่เท่ากันเเละมีอาการเต้านมคัดและเเข็งค่ะ ตอนนี้ทำมา9วันเเร้วยังไม่ได้ตัดไหมเรยค่ะ อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มีประสบการณ์ช่วยดูหน่อยค่ะว่าผิดปกติหรือป่าวค่ะ เด๋วทยอยลงรูปให้นะคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-31 11:19:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปด้านล่างค่ะ ตอนได้7วันค่ะยังไม่ำด้ตัดไหมเรยค่ะ หน้าอกเเข็งไม่เท่ากันกลัวเป็
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Akue เมื่อ 2014-1-31 13:48

ไม่เท่ากันจริงๆนะคะ ดูเหมือนมันยังอักเสบอยู่ด้วยแนะนำให้รีบไปหาหมอเลยดีกว่าค่ะ
ทำไมยังไม่ได้ตัดไหมค่ะ แล้วที่หมอนัดได้ไปหรือเปล่าค่ะ 3 7 10 วันหน่ะค่ะ ส่วนอาการไม่เท่ากันน่าจะมีได้ทุกคนเพราะตอนนี้อาการบวมค่ะ ส่วนคัดตึงแน่นเปนอาการปกตินี่ค่ะ
ปรึกษาคุนหมอ สบายใจที่สุดค่ะ เผื่อมีรายจะได้แก้ไขทัน เปนกำลังใจให้นะคะ
ทำไมเลย7วันยังไม่ไปตัดไหมอะคะ หรือหมอยังไม่ตัดให้  วันเวลาที่หมอนัด ถ้าไม่ยุ่งมากๆก็ควรไปตามนัดนะคะ ไปไม่ต้องรอคิวค่ะเข้าตัดได้เลย และเขาจะดูความผิดปกติให้ด้วย ถ้าเป็นแบบนี้เขาอาจให้พบหมอค่ะ  มีปัญหาจะได้แก้ไขได้ไว

ข้างขวาเหมือนปกติ แต่ข้างซ้ายบวมชัดเจนเลยค่ะ  ควรไปพบหมอนะคะ เพื่อตัดไหมและขอยาเพิ่ม ลดอักเสบลดบวม ปรึกษาเรื่องการประคบด้วยก็ดี นะคะ
เรื่องคัดกับบวมมันก็ปกติแหละจ้า ที่มันยังไม่เท่ากัน ต้องรอให้ครบ 2 เดือนก่อนถึงจะรู้ว่ามันเท่ากันรึป่าว แต่รู้สึกว่าเหมือนหน้าอกช้ำมากเลย เป็นเหมือนเลือดมันคั่งเลยรอบๆ กลับไปหาหมอดีกว่านะคะ เดี๋ยวทิ้งไว้นานอาจจะเน่า
ได้ทานหยุนหนานแก้บวมแก้ช้ำรึเปล่า

เพื่อนเราทำหน้าอกแล้วทาน  มันก็เวิคนะ

สั่งในไลน์macky_lin อะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-2 08:34:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
7วันไปเเร้วค่ะเเต่หมอบอกยังไม่ตัดไหมให้ค่ะ มะว่านหมอนนัดก็ไปเเร้วค่ะ โดนล้างเลือดออกเรียบร้อยค่ะ เจ็บปวดมากกกกเพราะฉัีดเเค่ยาชาอย่างเดียวเเร้วก้อทำการล้างเอาเลือดออกค่ะ เเต่
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-2 08:37:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ตอนนี้กลับมาพักที่บ้านเเร้วค่ะได้สายเดรนเลือดติดตัวมาด้วย เเต่รู้สึกว่าน่าอกนิ่มขึ้นมากค่ะเบาตัว แต่ยอมรับว่าตอนทำเจ็บมาก รู้สึกตัวตลอดว่าเค้าทำอะไรแต่ก้อผ่านมาได้เเร้วค่ะ ขอให้อย่าเกิดอะไรขึ้นอีกเรยกลัว อิอิ

แสดงความคิดเห็น

อ้อเจ็บตอนล้างใช่มั้ยคะ หายไวไวนะค้า14เดือนหน้าละของเค้าเอิ้กๆ  โพสต์ 2014-2-3 09:54
เจ็บขณะที่หมอกำลังผ่าหรือคะหรือว่ายังไงอธิบายทีสิคะ  โพสต์ 2014-2-3 09:51
ไม่ทราบว่านัดคิวหรือไปรอตอนเช้าก่อนคลีนิคเปิดค่ะ

พอดีอยากทราบว่าถ้าไปรอตอนเช้าจะได้ทำไหมคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunnysiri เมื่อ 2014-2-2 11:57

อยากทราบสาเหตุว่าทำไมถึงได้มีเลือดคั่งอยู่ข้างในอะค่ะ
กินยาอะไรก่อนทำหรือว่าร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน
เสียวๆอยู่กลัวตัวเองได้ล้างสด
พวกยาหรือวิตตามินให้หยุดกินก่อนทำ 1 เดือนนะคะ ถ้าเก่งกว่าหมอไปกินยาหรือวิตตามิน มันจะทำให้เลือดไหลไม่หยุดและเกิดเลือดตกหรือเลือดคั่งภายใน
ทำมาแล้วก็ห้ามจับห้ามลูบห้ามนวดก่อนที่หมอจะสั่ง หมอจะให้กระดาษวิธีดูแลตัวเองหลังผ่าตัดให้ ให้ปฏิบัติตามนั้นเลยจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้