ดู: 12800|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 1 ปี 6เดือน กับการเปลี่ยนแปลงตัวเอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kksoundrecord เมื่อ 2014-1-29 19:46

สวัสดีครับพี่ๆ น้องๆ ผมเป็นคนหนึ่งที่เข้ามาแอบดู web นี้บ่อยๆ และเคยแอบน้อยใจ
ว่าทำไมเราถึงไม่หล่อเหมือนคนอื่นเค้า เพราะผมเลือกเกิดไม่ได้ หรือพ่อแม่เลี้ยงไม่ดี
ทั้งหมดทั้งมวลผมไม่โทษใครหรอกนะครับ หรือจะว่าชะตาฟ้าลิขิต ถึงเราจะเลือกเกิด
ไม่ได้แต่เราเลือกที่จะเป็นได้คุณว่าจริงไหม ขออนุญาติแนะนำตัวก่อนนะครับ
ผมชื่อ กฤช เพือนเรียกว่าไอ้อ้วนลามก ไอ้อ้วนลา ไอ้อ้วนเน่า และอีกหลายๆชื่อที่คุณๆพอจะนึกออก

Contact Me:
https://www.facebook.com/iamkomkrit
https://socialcam.com/u/o1UehOYX

ปัญหาผมคือมีน้ำหนักตัวมาก หนักถึง 108กก. แต่โชคดีผมเป็นคนสูง 180 เลยดูไม่อ้วยเท่าไหร่
(แอบคิดไปเองคนอ้วนส่วนใหญ่เค้าชอบคิดกัน) คุณเคยไหมมีเงินแต่ก็ชื้อเสื้อผ้าที่ตัวเองชอบไม่ได้
ตอนนั้นผมเอว 42-44 ซึกขนาด sizeฝรั่งก็ยังหาซื้อยากเลยเสื้อผ้าผมต้องขยาย size ทุกปี
จนมาปีหลังๆหาซื้อไม่ได้แล้ว

ผมเริ่มหาแรงบันดาลใจ และตั้งเป้าหมายเข็มทิศชีวิตใหม่เริ่มต้นจากการวางแผนและศึกษาข้อมูลเชิงลึก
อย่างจริงจัง เพราะที่ผ่านมาผมลองอดอาหาร ทั้งกินยาลด สุดท้าย ไม่อยากจะเล่าคุณๆน่าจะรู้ดี

ผลเลยเริ่มลดน้ำหนักอย่างจริงจังตั้งเป้าหมายจะกลับไปซื้อกางเกงที่ชอบไห้ได้ size 38" ซึ่งตอนนั้นเอว
ของผมอยู่ที่ 42" และผมก็ทำสำเร็จครับพี่น้องภาพใน 3 เดือน น้ำหนักจาก 108กก ลดลงเหลือ 96กก

รู้สึกดีสุดๆเลยครับแบบว่าเหมือนตายแล้วเกิดใหม่ ถามว่าผมจะหยุดไหม บอกได้คำเดียวครับว่ามันแค่เริ่มต้น
หลังจากนี้คือของจริงครับ

ผมสัญญากับตัวเองนะครับว่าถ้าน้ำหนักตัวลดเหลือ 80 ผทจะไห้รางวัลตัวเองคือการเสริมจมูก

ถึงผมจะเหนื่อย ถึงจะท้อแต่ผมจะไม่หยุดจนกว่าจะไปถึงเป้าหมายครับ

มาถ่ายบัตรประชาชนใฟม่ครับเค้าเกือบไม่ให้ถ่ายคุณกันอยู่นานเลยกว่าจะยอม (มันก็น่าไม่ไห้ถ่ายอยู่นะ)

และแล้วก็มาถึงวันที่ผมรอค่อย ตัดสินใจเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ในชัวิตอีกครั้งถามว่ากลัวไหม? บอกตรงๆ
ว่ากลัวมากตอนนั้นเพราะไม่เคยคิดไม่เคยฝันมาก่อนว่าจะมาถึงวันนี้และมีโอกาศได้ทำ

หลายคนบอกว่าดูดีเลย ถ้าว่าส่วนตัวโดยร่วมผมพอดีไหมบอกเลยว่า Happy สุดๆ เหมือนตายแล้วเกิดใหม่
แต่สำหรับผมตอนนี้ วินาทีนี้ แค่ดีไม่ยังไม่พอครับมันยังเหลือคำว่า "ดีที่สุด" เพราะถ้าเรายังไม่ได้ทำผม
ไห้ดีที่สุดแล้วเราอาจมาเสียดายที่หลังว่าตอนที่มีโอกาศเราทำไมถึงไม่ทำมัน ให้ดีที่สุด

เป้าหมายต่อไปของผมคือ ถ้าน้ำหนักของผมเหลือ 70 ผมจะทำคางครับเพราะจมูกโดนแต่คางสั้นไป

และแล้ววันนั้นก็มาถึง รอบนี้ไม่ตื่นเต้นเท่าไหร่ครับ (ก็ตื่นเต้นอยู่น้า) ตัดสินใจเสริมคางไห้เข้ากับรูปหน้า

และนี่คือภาพปัจจุบันของผมครับ บอกได้คำเดียวว่ามาไกลเกินกว่าะยอมแพ้

ผมไห้ความสำคัญ การคุมอาหารอยู่ที่ 70% ออกกำลังกาย 25% อาการเสริม 5%
ผมไม่ของบอกรายละเอียดการทำศัลยกรรมนะครับเพราะบ้างคนอาจจะบอกว่าที่นี่ทำดีและไม่ดีแลยเอาเป็นว่า
กระทู้ของผมนี้ไว้เป็นแรงบรรดาใจสำหรับคนที่คิดจะเปลี่ยนเปลี่ยนตัวเองนะครับ

รายละเอียดเกี่ยวกับการออกกำลังกายและการคุมอาหาร ติดตามดูได้ที่ https://socialcam.com/u/o1UehOYX

และพัฒนาการได้ที่ https://www.facebook.com/iamkomkrit

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบนะครับ. ยังไงจะมา Update ไห้เรื่อยๆนะครับ เป้าหมายต่อไป 6Pack ครับเป็นกำลังใจไห้ผมด้วยนะครับ

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

ทำจมูกที่ไหนค่ะ. ดูดีมากๆเลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-28 22:15:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Onwara26 เมื่อ 2014-1-28 22:13
ทำจมูกที่ไหนค่ะ. ดูดีมากๆเลย

ขอบคุณครับ อ่านจบเร็วจัง เป็นความลับทางราชการ อะครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-28 22:17:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Wait from Up Date สงกรานนี้เจอกันครับ
หล่อเลย ผมก็กำลังลดอยู่ อยากให้เหลือสัก 60 กก. เพราะตัวเตี้ยเวลาอ้วนมันเลยดูตันๆ อิอิ ได้แรงบันดานใจเพิ่มอีกหนึ่ง ขอบคุณครับ

คะแนน

1

เปลี่ยนเป็นคนละคนเลยค่ะ

คะแนน

1

โอ้พระเจ้า ดูแล้วมีแรงใจออกกำลังกายต่อไปเลยค่ะ

แต่หน้าท้องนี้ทำไงให้ลดไวๆดีค่ะ พึ่งออกกำลังเสร็จพอดีเลย ดูรีวิวแล้ว สู้โว้ย ฮ่าๆ

คะแนน

1

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-28 23:54:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kksoundrecord เมื่อ 2014-1-29 12:14
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2014-1-28 23:38
โอ้พระเจ้า ดูแล้วมีแรงใจออกกำลังกายต่อไปเลยค่ะ

แต่ ...

เร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับว่าถูกหรือผิด แต่จะถูกหรือผิดสำคัญที่ว่าเราได้ลงมือทำหรือเปล่า

คือ 1 ปีแรกผมเข้าครอสลดน้ำหนักอะครับ แล้วก็เพิ่มกล้ามเนื้ออีก 2 ปี ตอนนี้ผ่านมา 6 เดือนแล้วสำหรับการเพิ่มมวลกล้ามเนื้อครับ ครอสลดน้ำหนักของผมจัดตารางอาหารเองเองครับ ลองผิดลองถูกอยู่นาน มีรายละเอียดอยู่ใน https://socialcam.com/u/o1UehOYX ลองไปย้อนๆดูนะครับที่สำคัญที่สุดห้ามอดอาหารเพราะน้ำหนักจะลงแค่ช่วงแรกและต่อๆไปจะลงยากแถมยังเสียสมดุลทำไห้เสียมวลกล้ามเนื้อ ไขมันจะเผาผลาญที่กล้ามเนื้อนะครับ..
ต้นฉบับโพสต์โดย kksoundrecord เมื่อ 2014-1-28 23:54
เร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับว่าถูกหรือผิด แต่จะถูกหรือผ ...

เข้าไปดูในsocialcamมาละคะ ไม่อดแต่ควรลดใช่ไหมค่ะ มื้อเย็นนี้อดได้ใช่ไหมค่ะ
บ่หล้า อิแม่ใจบ่ดี

คะแนน

1

เอาตรง ๆ ตือหุ่นน่ากินมาก

คะแนน

1

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆคะ

คะแนน

1

ว้าววว อยากให้แฟนลดได้แบบนี้จังค่ะ ลดเหลือแค่ 80 ก็พอใจแล้วค่ะ555+

คะแนน

1

สุดยอดมาก ๆ ผมเคยเห็นคนลดความอ้วน รู้เลยครับว่าต้องผ่านช่วงทุกข์ทรมานแค่ไหน

คะแนน

1

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-29 12:10:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2014-1-29 00:05
เข้าไปดูในsocialcamมาละคะ ไม่อดแต่ควรลดใช่ไหมค่ะ มื้อเ ...

มื้อหลักทั้ง 3 มื้อ เป็นมื้อที่สำคัญที่สุดครับไม่ควรอด สำคัญที่สุดคือเรากินอะไร ไม่ใช่ว่ากินมากหรือน้อย

ผมใช้หลัก งด ลด เพิ่ม ครับ เดียวว่างๆจะมาเล่าให้ฟังน้า อย่าลืมกดติดตามไห้ด้วยน้าครับ

ชอบกด like ใช่กดแชได้เลยจ้า
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-29 12:10:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noijai เมื่อ 2014-1-29 01:02
เอาตรง ๆ ตือหุ่นน่ากินมาก

เค้าตัวใหญ่น้าครับ ทางท่าจะกินนานเลยกว่าจะหมด
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-29 12:13:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2014-1-29 10:40
ว้าววว อยากให้แฟนลดได้แบบนี้จังค่ะ ลดเหลือแค่ 80 ก็พอ ...

อาจต้องหาแรงบันดานใจให้เค้านะครับ ต้องมีมากกว่าความอยากที่จะผอมเพราะถ้าแค่อยากผอม

อย่างเดียวคงไม่พอเพราะของอร่อยๆ มันเยอะเหลือเกิน
ต้นฉบับโพสต์โดย kksoundrecord เมื่อ 2014-1-29 12:13
อาจต้องหาแรงบันดานใจให้เค้านะครับ ต้องมีมากกว่าค ...

ให้แรงบันดาลใจแบบนี้ได้ป่าวคะ บอกกับแฟนว่า "เฮียคะ ถ้าเฮียไม่ผอม หนูจะเลิกกะเอ๊ยค่ะ!!!!"
5555+ (ล้อเล่นนะคะ) แต่ จขกท.เก่งมากๆค่ะ มีความอดทนมากๆ^^
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-29 13:09:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kksoundrecord เมื่อ 2014-1-29 13:10
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2014-1-29 13:00
ให้แรงบันดาลใจแบบนี้ได้ป่าวคะ บอกกับแฟนว่า "เฮียคะ  ...

ถ้าตอบแบบนั้นเค้าอาจไม่ได้แรงบันดาลใจ แต่อาจได้เป้าหมายใหม่ เพราะเค้าอาจรอคำนี้มานานละ 555+ (ล้อเล่นนะครับ) น่ารักซะขนาดนั้นใครจะทิ้งลง
5555+ คร่าา (รูปคุณเนยในเฟสบุ๊คจร้าน่ารักชิมิ อิอิ)
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-31 13:31:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตรุจจีนนี้อน่ากินจนเพลินนะครับ ระวังอ้วนละ
โห สุดยอด จิงๆ นับถือ คะ

คะแนน

1

25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-2 23:27:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kksoundrecord เมื่อ 2014-2-2 23:27
ต้นฉบับโพสต์โดย NongYingYui เมื่อ 2014-1-31 14:36
โห สุดยอด จิงๆ นับถือ คะ

ต้องสู้ต่อครับยังไม่ถึงเป้าหมาย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้