เจ้าของ: zeniths
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกกับหมอนรา (หาดใหญ่) >__<"

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-2-1 16:56:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัดดีคร่ะ... เราก้อเปนอีกคนนึงที่ทำจมูกกะคุนหมอนราคร่ะ คุณหมอทำดีมากคร่ะ โดยส่วนตัวก้อค่อนข้างกลัวห้องผ่าตัด แต่ว่าอยากสวยก้อต้องอดทนนะคร่ะ จองคิวนานมากประมาณเดือนกว่าๆๆๆคร่ะ เพิ่งไปทำมาเมื่อวันที่ 28 มค.นี่เอง เปนเคสแรกของวันนี้คร่ะ 11:30 น ไปปุ๊บก้อมีกรอกประวัติ ก้อไปล้างหน้าล้างจมูกคร่ะ เสดแล้วก้อรอให้หน้าแห้งคร่ะ คุนหมอมาพอดีหน้าก้อแห้งแล้ว เราก้อเข้าไปพบหมอคร่ะ หมอบอกว่าเอาโด่งไหมหรือจะธรรมชาติ เราเลยบอกว่าขอโด่งคร่ะแต่ให้เข้ากับหน้าเรา หมอบอกแต่ต้องดูก่อนว่าหนังจมูกยดได้แค่ไหนด้วย โอเครหลังจากนั้นก้อเข้าห้องผ่าตัด ในใจก้อเสียวๆๆๆนะแต่ไม่กล้าพูด (โด่งหรือธรรมชาติมันขึ้นอยุกะหน้าแต่ละคนนะค่ะบางคนหมอก้อไม่สนับสนุนให้ทำโด่งค่ะ เพราะเพื่อนเราหมอก้อบอกว่าอย่าโด่งเลย ประมาณนี้คร่ะ) แนะนำว่าอย่าแต่งหน้าไปเพื่อความสะอาดของใบหน้าก่อนทำ เค้าก้อมีเอายามาเช็ดรูจมูกด้วยแต่หลังจากนั้นลืมตาไม่ขึ้นเลยง่ะ หมอก้อเหลาๆๆๆซิลิโคนสักพักมาทาบเรื่อยๆๆ เสดโดนฉีดยาหนึ่งเข็มไม่เจ็บเท่าไหร่นะ ถามว่าหลับไหมไม่หลับค่ะ รับรุ้หมดจนเสด(บางคนอาจหลับเพราะฤทธิ์ยา) สักพักเสดแล้ว ลุคไม่ได้เลยคร่ะขขอบอกว่าควรพาคนไปเปนเพื่อนมึนมากคร่ะและปวดมากตอนเสดใหม่ๆๆๆ กลับมาบ้านก้อไม่เจ็บแล้ว กินยาให้ครบตามที่หมอสั่ง ทำความสะอาดให้ถูกต้อง
วันแรก.....ไม่บวมแฮะแต่ว่ามีเลือดที่คั่งไหลออกมาเป็นพักๆๆ ที่สันมีรอยม่วงๆๆๆ
วันสอง.....วันนี้ไม่มีเลือดไหลแล้ว บวมช่วงใต้ตาและข้างสันจมูก นิดหน่อย
วันสาม.....เริ่มบวมตรงหัวตาอย่างตึงคร่ะ
วันสี่........เริ่มบวมตรงแก้มสองข้าง แต่ไม่มากหน้าพองๆๆๆๆ
วันห้า......วันนี้แต่งหน้าได้แล้วคร่ะ ยุบหมดแล้วแต่ตรงสันข้างตาเขียวนิดหน่อย
แต่แปลกนะของเราไหงมันไม่ช้ำม่วงๆๆๆเลยไม่รุ้ เราออกไปข้างนอกได้ทุกวันเพียงแต่ปิดปากไว้
ก่อนทำควรศึกษาให้ดีนะค่ะ ช่วงแรกๆๆๆนอนไม่ได้เลยต้องนอนตรงๆๆเดี๋ยวเบี้ยว รุสึกหดหู่เหมือนกันแต่ถ้าเริ่มหายก้อสบายแล้ว อิอิ
ก่อนทำเราดูดวงศัลยกรรมด้วย ว่าทำได้ไม่ได้ไง มีอะไรเมลล์มาถามได้คร่ะ

แสดงความคิดเห็น

สามารถดูดวงศัลยกรรมได้ที่ไหนค่ะ สนใจค่ะ  โพสต์ 2011-11-17 16:05
ผมก็ไม่ช้ำ มันเป็นแค่นิดเดียว หลังทำวันแรกไปเที่ยวเลย  โพสต์ 2011-6-24 00:25
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้