เจ้าของ: zeniths
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกกับหมอนรา (หาดใหญ่) >__<"

[คัดลอกลิงก์]
อย่าให้มันมากไปนะ
สวยค่ะ แต่ดูใหญ่ๆๆไปนะเหมือนจมุกผู้ชาย หรือว่ายังไม่หายบวมค่ะ แต่ก้อน่ารักกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ
ดูธรรมชาติดีค่ะ
ไม่หลอกตา  น่ารักนะเนี่ย
หมอนัดไว้พุ้งนี้ กลัวเจ็บจังเรยข๊ะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-5 19:54:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เจ็บหรอกค่าา * บวม แค่ 2-3 วันก็หายแล้วงิ '
^_____^ ''

เอารูปมาลงเพิ่มโน๊ะ !

woww

ดูดีขึ้นเยอะเลยอ่า
จมูกสวยมากเลย

แล้วทำแบบไหนอ่ะ

แบบเกาหลีหรือแบบฝรั่งอ่ะ

เจ็บป่ะ
อยากทำเหมือนกานนค่ะน้องง

ตอนี้ก้อยุ่วหาดใหญ่  หมอนราคิวยาวถึงปีหน้าเลยอ่ะ

อยากทำตุลานี้แล้ว  ปิดเทอมพอดีคงไม่ได้ทำอีกก เง้อๆๆ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-2 23:14:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่า ช่าย ! คิวยาวมากกกก TT v TT '
ก็บอกว่าทำแค่ธรรมชาติ แค่สันก็พอ = =^

แปปเดียวผ่านมา 6 เดือนและ ฮ๋าๆ ^v^ ปัจจุบัน !

แสดงความคิดเห็น

เปลี่ยนเป็นหมวยอินเตอร์เลยครับ  โพสต์ 2011-2-3 14:04
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ

โทรไปนัดคิวหมอเลย หรือว่า ต้องเข้าไปทีึ่คลีนิคเพื่อคุยกับหมอก่อนคะ

ขอข้อมูลหน่อยค่ะ
ซิลิโคนแบบนิ่มงอได้ใช่มั้ยค่ะ
อยากรู้ๆ
ช้ำมากมั้ยอ่ะตอนทำน่ะ
ที่หาดใหญ่ไคพอจะรู้บ้างว่าโบท็อกที่ไหนถูกสุด
ป๋มไปถามหมอนรามา 7,500คับ
แต่เพื่อนบอกว่าเด่วนี้โบท็อกประมาณ5,000
ไครุ้ข้อมูลอัพเดทด้วยนะคับ
พี่อยากได้ข้อมูลคุณหมอจังเลยคะ มีเมลมั๊ยขอด้วยๆ
ใหญ่ไปมั้ยคับ
สวย นิด ๆ ๆ ๆ

ใหญ่ไปอ่ะ

ผมพูดตรง ๆ
น้องเช็ดในรูจมูกตลอกเวลาหรอป่าวคะ
ที่ดูว่าใหญ่คงเป็นจากแสงมากกว่านะคะ น้องลองถ่ายที่ไม่มีแสงสะท้อนดู และถ่ายหลาย ๆ มุม โดยเฉพาะมุมข้างด้วยว่าเป็นยังงัย ถ่ายแบบนี้ดูไม่ค่อยออกว่ารูปทรงของจมูกเป็นยังไง
อันนี้ ฉีดหรือเสริมเลยอ่าคะ
อยากทำเหมือนกัน แล้ว ตัดปีกจมูกด้วยป่ะ
เราอยากฉีดเฉยๆอ่ะ ถ้า ต้องเสริม คือแบบคนเค้าบอกเจ็บเหมือนสิบล้อทับ TT

ถ้าเจ็บขนาดนั้นคงไม่มีใครทำแร้วค่ะคุนน้อง  โพสต์ 2015-1-2 09:35
ถ้าเจ็บขนาดนั้นคงไม่มีใครทำแร้วค่ะคุนน้อง  โพสต์ 2015-1-2 09:35
นี้เสริมหรือว่า ฉีดคะ ?

เสริมค่ะ รีวิวการเสริม  โพสต์ 2015-1-2 09:36
ตอบข้างบนนะ

น่าจะเสริมค่ะ

สามารถดูดวงศัลยกรรมได้ที่ไหนค่ะ สนใจค่ะ  โพสต์ 2011-11-17 16:04
สวัดดีคร่ะ... เราก้อเปนอีกคนนึงที่ทำจมูกกะคุนหมอนราคร่ะ คุณหมอทำดีมากคร่ะ โดยส่วนตัวก้อค่อนข้างกลัวห้องผ่าตัด แต่ว่าอยากสวยก้อต้องอดทนนะคร่ะ จองคิวนานมากประมาณเดือนกว่าๆๆๆคร่ะ เพิ่งไปทำมาเมื่อวันที่ 28 มค.นี่เอง เปนเคสแรกของวันนี้คร่ะ 11:30 น ไปปุ๊บก้อมีกรอกประวัติ ก้อไปล้างหน้าล้างจมูกคร่ะ เสดแล้วก้อรอให้หน้าแห้งคร่ะ คุนหมอมาพอดีหน้าก้อแห้งแล้ว เราก้อเข้าไปพบหมอคร่ะ หมอบอกว่าเอาโด่งไหมหรือจะธรรมชาติ เราเลยบอกว่าขอโด่งคร่ะแต่ให้เข้ากับหน้าเรา หมอบอกแต่ต้องดูก่อนว่าหนังจมูกยดได้แค่ไหนด้วย โอเครหลังจากนั้นก้อเข้าห้องผ่าตัด ในใจก้อเสียวๆๆๆนะแต่ไม่กล้าพูด (โด่งหรือธรรมชาติมันขึ้นอยุกะหน้าแต่ละคนนะค่ะบางคนหมอก้อไม่สนับสนุนให้ทำโด่งค่ะ เพราะเพื่อนเราหมอก้อบอกว่าอย่าโด่งเลย ประมาณนี้คร่ะ) แนะนำว่าอย่าแต่งหน้าไปเพื่อความสะอาดของใบหน้าก่อนทำ เค้าก้อมีเอายามาเช็ดรูจมูกด้วยแต่หลังจากนั้นลืมตาไม่ขึ้นเลยง่ะ หมอก้อเหลาๆๆๆซิลิโคนสักพักมาทาบเรื่อยๆๆ เสดโดนฉีดยาหนึ่งเข็มไม่เจ็บเท่าไหร่นะ ถามว่าหลับไหมไม่หลับค่ะ รับรุ้หมดจนเสด(บางคนอาจหลับเพราะฤทธิ์ยา) สักพักเสดแล้ว ลุคไม่ได้เลยคร่ะขขอบอกว่าควรพาคนไปเปนเพื่อนมึนมากคร่ะและปวดมากตอนเสดใหม่ๆๆๆ กลับมาบ้านก้อไม่เจ็บแล้ว กินยาให้ครบตามที่หมอสั่ง ทำความสะอาดให้ถูกต้อง
วันแรก.....ไม่บวมแฮะแต่ว่ามีเลือดที่คั่งไหลออกมาเป็นพักๆๆ ที่สันมีรอยม่วงๆๆๆ
วันสอง.....วันนี้ไม่มีเลือดไหลแล้ว บวมช่วงใต้ตาและข้างสันจมูก นิดหน่อย
วันสาม.....เริ่มบวมตรงหัวตาอย่างตึงคร่ะ
วันสี่........เริ่มบวมตรงแก้มสองข้าง แต่ไม่มากหน้าพองๆๆๆๆ
วันห้า......วันนี้แต่งหน้าได้แล้วคร่ะ ยุบหมดแล้วแต่ตรงสันข้างตาเขียวนิดหน่อย
แต่แปลกนะของเราไหงมันไม่ช้ำม่วงๆๆๆเลยไม่รุ้ เราออกไปข้างนอกได้ทุกวันเพียงแต่ปิดปากไว้
ก่อนทำควรศึกษาให้ดีนะค่ะ ช่วงแรกๆๆๆนอนไม่ได้เลยต้องนอนตรงๆๆเดี๋ยวเบี้ยว รุสึกหดหู่เหมือนกันแต่ถ้าเริ่มหายก้อสบายแล้ว อิอิ
ก่อนทำเราดูดวงศัลยกรรมด้วย ว่าทำได้ไม่ได้ไง มีอะไรเมลล์มาถามได้คร่ะ

สามารถดูดวงศัลยกรรมได้ที่ไหนค่ะ สนใจค่ะ  โพสต์ 2011-11-17 16:05
ผมก็ไม่ช้ำ มันเป็นแค่นิดเดียว หลังทำวันแรกไปเที่ยวเลย  โพสต์ 2011-6-24 00:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suchada32 เมื่อ 2011-2-3 12:32

อยากดูรีวิวอะคะ เอารูปมาลงให้ดูหน่อยนะคะ จะไปทำเหมือนกันแต่คิวยาวมาก อีกหลายเดือนเลย และอยากถามด้วยว่าถ้าเราไม่รอคิวแล้วไปที่คลีนิกเลย จะได้ทำป่าวอะคะ
เราก็ไปทำกับหมอนรามาเหมือนกัน เมื่อวันที่28 มกราคมที่ผ่านมาได้คิวตอนบ่ายโมงน่าจะหลังคุณ Ibeeนะคะ เพราะก่อนหน้าที่จะถึงคิวก็มีคนทำอยู่คิวหนึ่งพอดีโทไปหาหมอวันที่22มกราคม ได้คิวทันทีวันที่28มกราคม โครตฟลุ๊คจิงๆเขาบอกว่าจะว่างประมาณพฤษภาคมแต่ขอร้องเขาให้ยัดคิวให้เลยได้เร็วหน่อย
ตอนแรกก็กลัวมากบอกตรง ๆ แต่คิดอย่างเดียวว่าอดทนหน่อยเดียวก็สวยแล้ว จากนั้นก็ล้างหน้าทำความสะอาดรอหน้าห้องนานมากๆๆจนหน้าแห้งแล้วแห้งอีก บ่ายโมงครึ่งได้ทำ ตอนแรกหมอก็จะถามก่อนว่าอยากได้แบบไหน เราก็ตอบว่าแล้วแต่หมอค่ะขอแค่ปลายไม่เชิดก็พอค่ะ หมอเลยจับปลายจมูกเราแล้วบอกว่าเอาแบบธรรมชาตินะ แบบไม่มีครายรู้ดูไม่ออกว่าทำมาเราก็ตกลง แต่เราขอหมอให้ใช้ไหมละลายเพราะว่าเราอยู่กรุงเทพ จากนั้นก็ไปนอนบนเตียงพยาบาลมัดแขน และก็เช็ดหน้าเราด้วยเบตาดีน (มั้ง) เท่าที่ได้กลิ่นและก็จากนั้นเอาผ้าก็อตปิดปากเรา และเอาผ้ามายึดคางเอาไว้อีกที ให้เรานอนหงายอย่างนั้นนานมาก เราก็คันไปหมดอยากเกามาก ๆ  แต่แขนโดนมัดเอาไว้เลยไม่ได้เกา เรานอนรอหมอประมาณ ครึ่งชั่วโมงจากนั้นหมอก็มาเหลาซิลิโคลนอยู่นาน จากนั้นหมอก็ฉีดยาชาควบคู่กะยาที่ทำให้เราสลึมสลือแต่ไม่หลับนะ หมอก็บอกว่าถ้าได้ยินเสียงคลื่น ๆๆมะต้องตกใจนะ เราคิดว่าน่าจะเป็นการเลาะเนื้อออกจากกระดูกสันดั้งนะ จากนั้นสักพักก็เสดไม่เจ็บเลยตอนทำ พอทำเสดก็ลุกจากเตียงมึนนิดหน่อย จากนั้นก็ยังไม่ปวดอารายมากแต่มีเลือกออกจมูกบ้างเป็นระยะ จากนั้นเราก็ไปกินกรหมี่ไก่ต่อเลย 5555 อายคนมากๆๆแต่ก็รีบ ๆ กิน แล้วก็กลับบ้าน ขอแนะนำว่าให้กินน้ำมะพร้าวเยอะ ๆ เพราะจะช่วยให้หายบวมได้จริงของเราไม่ช้ำเท่าไรวันแรกนิดหน่อย วันที่สองใต้ตาเท่านั้น วันที่สามกลับกรุงเทพสบาย แถมยังมีคนมาพูดภาษาเกาหลีกะเราเพราะนึกว่าเป็นเกาหลี 555 ตอนนี้เราทำมา 7 วันแล้วก็ตึง ๆ นิดหน่อยแต่ไม่ค่อยปวดแล้ว หายบวมเยอะ

อยากบอกว่าคนที่คิดจะทำนะอย่าไปกลัวเจ็บมานไม่ได้เจ็บเหมือนที่คนอื่นบอกหรอก ไปทำแล้วจะรู้ว่าเจ็บนิดหน่อยแต่ก็ไม่มากถึงต้องร้องห่มร้องไห้อารายมากมาย อย่าไปกลัวถ้าคิดว่าอยากสวย

ดูแลตัวเราเองดี ๆ กินของที่ไม่สแลงมาก  ๆ แต่หมอบอกว่ากินได้ทุกอย่างนะ แต่เราก็กินแต่ข้าวต้มเท่านั้นดีที่สุด หมอบอกว่านอนยังไงก็ได้ แต่เราก็นอนหงายแค่วันเดียว นอกนั้นก็นอนตะแครงปกติ

แล้วจะเอารูปมาลงให้ดูนะคะ

เหมือนเกาหลี จริงๆๆด้วยอ่ะ อันยอง ค่ะ  โพสต์ 2011-12-9 16:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Finnie เมื่อ 2011-2-3 13:26

หลังทำวันที่6http://www.uppicweb.com/z/tj/180380_143471692379916_100001512571346_257960_7198911_n.jpg
หลังทำวันที่6
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้