เจ้าของ: Pinkaewkarn
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Reviewแก้จมูก เอเชียคลินิคหมอ ทนงศักดิ์ ครบ3เดือน

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ค่อยเปลี่ยนค่ะ แต่ดูมีปลายนิดหนึ่งกว่าอันเก่าขนาดต่อกระดูกนะน่าจะได้มากกว่านี้ยาวกว่านี้  ของคุนmamio-13 เคยเห้นรีวิวแล้วค่ะทำออกมาทรงสวยนะค่ะเข้ากับหน้า แต่เหมือนไม่ค่อยโด่งจิงๆคือตอนแรกที่เห็นรีวิวพยายามที่จะมองว่าโด่งไหม แต่ปลายสวยมากๆค่ะอย่าเคืองนะค่ะ มองแบบนั้นจิงๆแต่ก็สวยขึ้นค่ะ
ของเค้าเพิ่งทำมาเมื่อวานเลยสดๆร้อนๆต่อปลายกระดูกเหมือนฝั่งซ้ายจะมีอะไรขาวอยู่ในจมูกเหนได้ชัด นอยด์มากเลยขอผูรู้ช่วยตอบที
เราก็ทำที่นี่อ่ะ ตอนทำหมอบอกปลายพุ่งๆเลย แต่ทำมาไม่เห็นมีวี่แววจะโด่งจะพุ่งเลย แต่ของเรายังไม่หายบวม ต้องรอนานมั้ยอ่ะกว่ามันจะเข้าที่
ใจคิดเหมือนที่หลายๆคนพิมพ์มาเลยค่ะ

ืคือเอาตรงๆ แทบม่ะเห็นความเปลี่ยนแปลง
เข้าใจอารมณ์ และความรู้สึกค่ะ
เราเป็นคนนึงที่ตอนแรกตัดสินใจจะแก้จมูกที่นี่ คุณหมอคิดราคามาประมาน 80,000 มั้งถ้าจำไม่ผิด แต่พอเห็นพี่คนนึงเค้าเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้อ่ะค่ะ เค้าทำที่นี่มาแล้ว แต่ไม่พอใจเลยจะทำใหม่ เราเลยตัดสินใจไม่ทำเลย เราว่าที่นี่ได้แค่การโปรโมทอ่ะ ส่วนตัวนะคะ
เข้าใจอารมณ์นะครับ คือบางทีเราคาดหวังไว้เยอะ
การพูดคุย ปรึกษาหมอก็สำคัญ รูปแบบ รูปหน้า ความเหมาะสม
ต่างคนต่างความคิดกันไปครับ
......แต่ทุกปัญหามีทางออก และส่วนใหญ่เมื่อไม่ได้ดังใจหรือพลาด
ไม่ว่าใครก็ไม่อยากกลับไปอีก เเจ้งเตือนทุกท่านที่กำลังจะทำใหม่หรือแก้หรือจะทำอะไรก็ตามนะครับ
ศึกษารายละเอียดให้ดี ปรึกษาพูดคุยทุกๆคำถามให้ชัดเจน ทั้งเรื่องของรูปแบบ การรับประกัน
ที่สำคัญคือความเชื่อใจและการคาดหวัง สู้ๆครับ
ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร ใช้วิจารณญาณส่วนตัวนะครับ
หมอทุกท่านล้วนแล้วแต่อยากให้เราสวยๆทั้งนั้นครั้บ
ดีคะ เราเสริทหาข้อมูลกับหมอทนงศักดิ์มานานเหมือนกัน พักหลังๆๆนี้มีคนคอมเพลนเยอะจัง แพงก้อแพง  ดู บีฟอแอนเอฟเตอร์ ไม่ค่อยต่างกันเลย
หมอทุกท่าน ทุกที่ เคสเสียมี เคสดีเยอะ แต่เหมือนกระทู้นี้ไม่ใช่เคสเสีย
แต่ไม่ได้ตามคาดหวัง ผมว่าน่าจะลองเข้าไปคุยกับหมอก่อน เพื่อหาข้อตกลงและทางออกระหว่างกันนะครับ
อย่าเพิ่งด่วนตัดสินอะไรไป หรือถ้าคุยแล้วก็ขออภัยนะครับ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 16:20:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย piwly เมื่อ 2014-5-22 22:34
เราก็ทำที่นี่อ่ะ ตอนทำหมอบอกปลายพุ่งๆเลย แต่ทำมาไม่ ...

คือถ้าทำเสร็จแล้วไม่พุ่งคือไม่พุ่งจริงๆคะ เพราะจมูกตอนทำก็คือบวมใช่มะคะ บางคนรอยุบเพื่อให้พุ่ง โดยส่วยตัวคิดว่า ถ้าแผลหายมีแต่จะยุบคะไม่น่าจะมีพุ่ง ขึนมาได้ ตอนนี้ 8เดือนแล้ว เหมือนๆเดิมคะ
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 16:22:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aethana เมื่อ 2014-6-1 12:24
หมอทุกท่าน ทุกที่ เคสเสียมี เคสดีเยอะ แต่เหมือนกระทู ...

คุยแล้วคะ ก่อนจ่ายกับหลังจ่ายเงินนี่อารมคุณหมอเปลี่ยนไปนะคะ ใครจะทำก็คิดดีๆ ใครจะปกป้องก็แล้วแต่วิจารณญาณคะ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 16:24:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย โนเนม เมื่อ 2014-5-25 00:46
เราเป็นคนนึงที่ตอนแรกตัดสินใจจะแก้จมูกที่นี่ คุณหม ...

ดีแค่โปรโมทจริงๆคะ นี่ประสบการตรง คะ ราคาถูกกว่านี้โดดเด้งกว่านี้มีเยอะคะ ขอให้เจอกับคลินิคดีๆคุณหมอดีๆนะคะ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 16:26:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Bebe2014 เมื่อ 2014-3-26 08:20
ไม่ค่อยเปลี่ยนค่ะ แต่ดูมีปลายนิดหนึ่งกว่าอันเก่าขน ...

ขอบคุณมากคะ เราก็ดูรีวิวมามาก กะคุณหมอท่านนี้เห็นว่าเน้นปลายสวยโด่งพุ่งหยดน้ำ พยายามคุยแล้วคุยอีกว่าพุ่งๆนะคะ สุดท้ายได้มาแค่นี้ ทำใจคะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 16:27:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pearvajung เมื่อ 2014-5-10 08:56
ของเค้าเพิ่งทำมาเมื่อวานเลยสดๆร้อนๆต่อปลายกระดูกเห ...

น่าจะเป็นไหมนะคะ ...สงสัยมาตอบช้าไปมากมาย ไม่ได้เข้ามาดูเลยสู้ๆนะคะ
มองเผินๆไม่เปลี่ยนเลยค่ะ  เราเพ่งจริงๆค่ะ คือดูปีกจมูกเล็กลงกว่าตอนแรก
ยิ่งเห็นราคาแล้วด้วย เป็นเราก็คาดหวังสูงค่ะ ค่าใช้จ่ายขนาดนั้นไม่ใช่น้อยๆเลยค่ะ
ว่าจะไปทำกับหมอเหมือนกันแต่ค่าเสียหายเกือบแสนคงต้องคิดดูดีๆก่อน กลัวไม่คุ้มเงิน
เราว่าก็ไม่ค่อยแตกต่างจากเดิมเท่าไหร่นะค่ะ
เจ้าของกระทู้ สู้ๆนะ เราเป็นกำลังใจให้นะคะ

ทำมาเราก็อยากทำครั้งเดียวจบ ครั้งเดียว แบบสวยถูกใจเราเลย
เราเป็นคนมีดั้งอยู่แล้ว มองข้างๆสวย แต่...มองข้างหน้าจมูกบาน TT แต่อยากทำจมูกให้เรียวเล็ก มีพุ่งๆนิดนึง
เราก็พยายามเก็บตังค์ว่าจะทำที่นี่เหมือนกันค่ะ เห็นทำเรียวๆ พุ่งๆแล้วสวยดี แต่ราคาสูงพอสมควรเลยสำหรับเรานะ

ปล.เวลาเราหาข้อมูล บางทีก็แอบกลัวว่าที่บอกว่าหมอคนนู้นหมอคนนี้ ทำสวย แอบคิดว่าเขาเป็นหน้าม้ากันหรือเปล่า แหะๆ

68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-10 21:10:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paowalee เมื่อ 2014-6-7 22:35
มองเผินๆไม่เปลี่ยนเลยค่ะ  เราเพ่งจริงๆค่ะ คือดูปีกจ ...

ปีกจมูกเล็กลงนิดเดียวจริงๆคะ มีคนมาถามด้วยว่าพี่ปิ่นไม่ให้หมอตัดปีกเหรอ  ....คือจะบอกว่าตัดไปแล้วแต่แทบไม่เปลี่ยนคะ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-10 21:14:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jarkookie เมื่อ 2014-6-8 15:40
ว่าจะไปทำกับหมอเหมือนกันแต่ค่าเสียหายเกือบแสนคงต้อ ...

คิดดีๆนะคะ รีวิวเยอะรีวิวดี ที่ไหนๆก็มี แต่พอเราทำอาจไม่ดีเหมือนรีวิวคะ เราครึ่งแสนยังเสียดายเลยคะ
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-10 21:18:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nogdewnongdew เมื่อ 2014-6-8 18:27
เจ้าของกระทู้ สู้ๆนะ เราเป็นกำลังใจให้นะคะ

ทำมาเราก ...

ไม่เรียวลงนะคะ ของปิ่นเคสแก้ เหมือนกัน ก็ไม่เรียว สังเกตได้ถ้าใครทำที่นี่สวยคือเดิมต้องมีทรงจมูกยาวอยู่แล้วเรียวอยุ่แล้ว มองข้างหน้าจะเห็นว่าจมูกปิ่นบานแก้แล้วก็ยังบานเกือบเหมือนเดิม แต่ถ้ามองจากด้านล่างรูจมูกจะเล็กลงนิดนึง นิดเดียวจริงๆ
เราว่าก็เห็นหยดน้ำนะคะถึงจะน้อยไปหน่อย แต่ก็เข้ากับหน้าดีค่ะ ปลายจมูกดูเล็กลง แต่ที่แน่ๆ เราว่าหน้าดูสวยหวานขึ้นค่ะ เราชอบนะ
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-11 12:21:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Arepojun เมื่อ 2014-6-11 09:39
เราว่าก็เห็นหยดน้ำนะคะถึงจะน้อยไปหน่อย แต่ก็เข้ากั ...

ขอบคุณค่า
แก้มา ไม่เปลี่ยนเหมือนกันจ้า โดนไปเกือบแปดหมื่น
ต่างไม่มาก แต่น่ารักดีนะคะ
หมอทนงศักดิ์ทำจมูกทะลุไปหลายเคสแล้ว  ที่โมโหคือเราโดนค่าเสียหายไป 50,000 ค่าเอากระดูกหลังหูมาต่อ 10,000 หมอทำมาพุ่งแหลมเหมือนแม่มด เลยตัดสินใจไปแก้ที่คลีนิคอีกที่นึง หมอผ่าเอาซิลิโคนเก่าออกบอก "ไม่เห็นมีกระดูกหลังหูเลย สงสัยละลายหายไปแล้วมั้ง" หมอบอกถ้ามาช้ากว่านี้คงได้ทะลุแน่เพราะซิลิโคนแบบพุ่งแหลมมากๆ
เสียความรู้สึกอ่ะ คือสรุปกระดูกหลังหูเรา เอาไปไว้ไหน เก็บเป็นอะไหล่ให้ลูกค้าคนอื่นหรอ? แล้วทำได้ทรงเดียวแต่มาบอกให้เราเลือกทรงอะไรก้ได้ เราเลือกทรงหยดน้ำ ได้ทรงปลายพุ่งเกือบทะลุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้