ดู: 10570|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิว ดูดไขมัน ลดเหนียง เทคนิคเกาหลีครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kikuyaboy เมื่อ 2014-1-20 13:29

เห็นรูปแล้วเป็นไงบ้างครับ....
ขอเล่าที่มานิดนึงครับผมเป็นคนอ้วนไขมันเยอะตั้งแต่เด็ก พอโตมามีปัญหาสุขภาพ
เลยตั้งใจออกกำลังกายลดหุ่น รู้สึกได้เลยว่าตัวเองแข็งแรงมากขึ้น
ทีนี้คือเกิดปัญหาขนาดตัวลดลงแต่ใบหน้าไม่ลดครับเหนียงห้อย คอเป็นชั้นเลย
ส่องกระจกแล้วรู้สึกว่ามันไม่สมดุลกันเลย อยากหน้าเรียวกว่านี้
ผมได้ไปปรึกษาคุณหมอหลายที่ถึงปัญหาคับข้องใจของผม
ส่วนมากคุณหมอแนะนำให้ลองฉีดเมโสสลายไขมัน,ผ่าตัดไขมันที่แก้ม
(ต้องใช้แพทย์เฉพาะทางเนื่องจากเป็นผ่าตัดใหญ่ หากมีการผิดพลาดจะเกิดปัญหามากครับ)

ซึ่งทางคุณหมอปรีชา เอเมดคลีนิค ที่ผมได้เข้าไปปรึกษา
ได้ให้ครับแนะนำว่ามีอีกวิธีคือให้ดูดไขมันตรงใต้คาง หรือ เหนียง ออกจะสามารถแก้ไขปัญหา
ไขมันสะสมบนใบหน้าผมได้ตรงจุดที่สุด ฟังคุณหมอพูดบอกตรงๆว่ากลัวนะครับ
เพราะก่อนที่ผมจะคิดออกกำลังหายลดความอ้วน เคยจะมาดูดไขมันเหมือนกัน
คุณหมอบอกให้ผมสบายใจได้ว่าดูดไขมันแบบใหม่นี้ เข็มที่ใช้รักษามีขนาดเล็ก
กว่าแผลหลังการรักษาก็ไม่ได้ใหญ่อะไรจะเป็นแผลเล็กๆ(หมอให้ดูภาพรีวิวของคนที่เคยทำ)  
หลังจากทำความเข้าใจกับเจ้า Z-Slim lipo ผมก็มั่นใจมากขึ้นครับ
คุณหมอปรีชาให้คำปรึกษาผมเป็นอย่างดี เลยตกลงจองคิวทำครับ ราคา 60,000 บาท
ผมทำธุรกิจส่วนตัวเลยไม่มีปัญหาเรื่องการพักฟื้นครับ สำหรับคนที่ทำงานประจำแนะนำให้ทำ
ช่วงวันหยุดน่าจะโอเคครับ

ปล. ดูดไขมันของผมเลือกแบบวางยาสลบโดยแพทย์ดมยาเฉพาะทางนะครับ
สรุปคือจะคุณหมอเข้าเคสของผม2ท่านครับ

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

อิอิ ชื่อกระทู้นึกว่าไปทำที่เกาหลี คางลดลงอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ เยี่ยมมั่กๆ

ของเราไม่ได้ดูดไขมันแต่ไปเสริมอึ๋มมาค่ะ
อัพเดทเรื่อยๆนะครับ
รอติดตามครับบบบ
ถือว่าตรงคางเห็นชัดเลย ว่าดูดออกไปเยอะ มีโครงการจะดูดต่อป่าวครับ หรือพอแค่นี้
รอ ๆ ๆ ๆ รอ ติดตาม
เราเป็นคนนุง ที่มีเหนียง เราเข้าใจคุณเลยนะ
อยากทำบ้าง
สุดยอดมากค่ะ เอาเหนียงออกไปเยอะเหมือนกันนะค่ะ ยังงี้อันตรายหรือป่าว ดูดไขมันบริเวณนี้
สุดยอดมาก เหนียงใต้คางหายไปเยอะเวอร์
ว๊าววว เหนียงออกไปเยอะ มากเลยค่ะ

ราคาเท่าไหร่เอ่ย ลดไขมันตรงเหนียง?
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-5 16:45:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอบคุณทุกคนครับ ปัจจุบัน ถือว่าโอเคมาก

เรื่องเหนียงที่กังวลก็ถูกกำจัดแล้ว คงจะไม่ได้ทำอะไรเพิ่มแล้ว แต่ก็ต้องดูก่อนครับ

เรื่องของอนาคต

ส่วนเรื่องราคา 60,000 .- ครับ
สุดยอดค่ะ ไขมันที่คอหนาๆหายไปเลยราคาหกหมื่นเราว่าก็ไม่แพงนะคะ ใบหน้าเราบอบบางหมอทที่ทำต้องแม่น มีฝีมือมากๆเลยนะคะ เคยเห็นบางคนดูดไขมันต้นแขน ต้นขาก็เกินหกหมื่นอ่ะได้ผลบ้างไม่ได้ผลบ้างแล้วแต่หมอ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 17:52:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ครับ ตอนแรกที่ทำก็แอบคิดว่าแพง แต่มาคำนวณดูแล้วราคาแค่นี้ถือว่าถูกมาก กับผลงานที่คุณหมอได้ทำให้ผม

เพราะ บริเวณที่ผมดูด ก็ถือว่ามีความเสี่ยงอยู่เหมือนกันถ้าทำไม่ดีก็อาจจบได้ แต่ที่นี่ทำดีมาก มีแต่คนชม

ผมทำมาเองยังรู้สึกดีใจเลยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย daoyamada เมื่อ 2014-3-18 16:58

อื้มหืมมม เห็นผลชัดเจนมาก จากเหนียงของคุณที่ดูเยอะๆ ถูกกำจัดหมดแล้ว!! ดีใจด้วยค๊าาา
เห็นคุณมาเม้นกระทู้เราเลยตามรอยเข้ามาชมบ้างค่ะ อยากเห็นว่าดูดไขมันเหนียงเป็นยังไง:)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jibjoob เมื่อ 2014-3-25 16:28

โห เห็นผลชัดมาก ดีใจด้วยนะคะ ที่ไขมันยุบแล้ว

เห็นแบบนี้แอบอยากพาคุณพ่อ ไปดูดไขมันที่พุงบ้าง
ดูดไขมันตรงเหนียงอันตรายมากมั๊ยค่ะ?
แล้วผิวมันจะไม่หย่อนเหรอครับ ไขมันถูกดูดไป ผิวหนังก็ต้องย่นสิครับ ?
ราคาเท่าไหร่ค่ะ เด๋วจะให้คุณแฟนเราไปทำบ้าง
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-28 17:57:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมดูดไขมัน มา 60,000 ครับ ถ้าสนใจลองพาแฟนของคุณไปดูได้นะครับ
สุดยอดเลยค่ะ ไม่น่าเชื่อ ว่าจะดูดไขมันบริเวณนี้ได้
แต่ภาพก่อน-หลัง เห็นชัดเจนจริงๆ ว่าเจ้าไขมันออกไปเยอะอยู่
ดูดไขมันออกไปเยอะมากเลยค่ะ ยังงี้จะไม่มีอันตรายใช่ป่าวค่ะ
ทำมา 60000.- นี่ แค่้บริเวณนี้อย่างเดียวใช่ป่าวค่ะ และ บริเวณอื่นหล่ะค่ะ พอจะทราบราคามั๊ยเอ่ย
ไม่มีอันตรายใช่ป่ะ
ดูดไขมัน บริเวณนี้ แล้วต้องพักฟื้นนานมั๊ยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้