ดู: 1092|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำนมหมอเทพค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย banrai เมื่อ 2014-1-20 04:13

สวัสดีค่ะ พี่มีนัดเดือนมีนา  เดินทางไปคนเดียวค่ะ ไม่มีคนมารับเพราะสามีต้องดูลูก รบกวนถามทุกท่านด้วยนะคะ

พี่ให้นมลูกจนถึงสี่ขวบ ( อนุบาลสอง ) ลูกเลิกกินได้ปีกว่าแล้วค่ะ ( พ่อเค้าบังคับให้เลิก  เพราะพ่อมานอาย  คือลูกหิวเมื่อไรแม่มานก็ขวักให้กินตรงนั้น )  ตอนนี้หัวนมยาวมาก และนมหายหมดค่ะ มันหายไปในเนื้อเลย เหลือเป็นถุงนิดเดียวตรงหัวนม

คำถามนะคะ

หนึ่ง .. พี่หนัก 50 ค่ะ กำลังลดให้เหลือ 48 สูง 155 เป็นคนกระดูกใหญ่  หมอจะใส่ให้เท่าไรคะ จะได้ซื้อชุดชั่นในไปถูก .. และจะทำเหนือกล้ามเนื้อได้ไหมคะ ฟื้นตัวเร็วกว่าน่ะค่ะ

สอง .. เคยอ่านเจอมีพี่ที่รับนวดนม ขอเบอร์ติดต่อได้ไหมคะ และต้องเริ่มนวดตอนไหน

สาม .. สายที่เสียบ ระบายเลือด ต้องมีติดกลับบ้านทุกคนเหรอคะ ( กลัวสายนี้นี่แหละ )

สี่ .. พี่เคยผ่าตัดใหญ่มานับครั้งไม่ถ้วน จากอุบัติเหตุ ไม่เคยแพ้ ไม่เคยมีนค่ะ .. ถ้าเข้าเป็นคิวแรก จะได้กลับบ้านประมาณกี่โมง ( ห่วงลูกค่ะ ให้แกรอที่โรงแรมกับพ่อเค้า )

ห้า .. ยาจีน ที่เค้ากินกันซื้อได้ที่ไหนคะ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบค่ะ ตัดสินใจอยู่สามปีว่าจะทำกับใคร ไปหามาแล้วทั้งหมอไทย หมอฝรั่ง หมอเกาหลี มาจบที่หมอเทพค่ะ เชื่อใจท่านที่สุด

ขอตอบตามประสบการณ์ที่เพิ่งผ่ามา และเคยให้นมลูก สูง 156 หนัก 44 ตัวเรานะ
1 หมอใส่ได้เกิน 400 เพราะเต้าเคยยืดสุดๆ หัวนมจะเต่งตึงเอง เมื่อเต้าตึงสุดๆ
2 นวดนมทำได้เองที่บ้าน เขาสอนวิธี และหาได้ตามยูทูป เริ่มนวดหลังหายระบม อย่างน้อย 2 สัปดาห์
3 สายเสียบพยาบาลจะเอาออกภายใน2 ชั่วโมงหากคุณเลือดหยุดไหล กรณีนี้ คุณต้องงด วิตามิน อาหารเสริม ก่อนผ่าอย่างน้อง 10 วัน  เหล้า บุหรี่ด้วย
4 ผ่าเช้า กลับได้บ่ายๆ น่าจะไม่เกินบ่าย2-3 ขึ้นอยู่กับความแข็งแรงคนไข้
5 ยาจีนที่ว่า ใช่ว่าจะเกิดผลดีกับทุกคน เราไม่รู้ว่าส่วนผสมคืออะไร ในกรีณีผ่าตัดเล็ก หูตา จมูกปาก ไม่ส่งผลอะไร แต่ผ่าเต้านม มันระบมมาก เพราะหมอเซาะโพรงทางจักแร้ แผลภายในบอบช้ำ ทางที่ดีควรทานอาหารที่มีประโยชน์ ก่อนและหลังผ่า ทานโปรตีนจากถั่ว หากคุณกลัวไข่ ไก่ ยังมีโปรตีนทดแทนอีกเยอะ ช่วยในการเร่งสร้างเนื้อเยื่อสมานแผล
ที่เรากล่าวมาไม่ใช่ว่ายาจีนไม่ดี แต่คุณหมอบอกมาแบบนี้ และเราปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด เราไม่ซื้อยาแก้ปวดกินเพิ่ม เพราะส่งผลให้ตกเลือด เลือดคั่งภายใน เราทานแค่พารา และยาแก้อักเสบตามหมอสั่ง เราตอบตามประสบการณ์ค่ะ
เราผ่าวันที่ 14 มค 57 ไม่มีอาการใดๆ เราแข็งแรงและ
ขอให้ได้เต้าสวยๆมาเชยชมนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ชอบจมูกพี่มากเลย  โพสต์ 2014-1-22 09:46
ชอบจมูกพี่มากเลย  โพสต์ 2014-1-22 09:46

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-20 12:36:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แซม เมื่อ 2014-1-20 08:43
ขอตอบตามประสบการณ์ที่เพิ่งผ่ามา และเคยให้นมลูก สูง 1 ...

ขอบคุณมากนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้