ดู: 46101|ตอบกลับ: 202
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวV-line ลดโหนกแก้ม ตัดกราม ยืดคางด้วยกระดูก หมอจุฑา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momo11 เมื่อ 2014-1-18 00:39

รีวิวV-line ลดโหนกแก้ม ตัดกราม ยืดกระคางด้วยกระดูก
สวัสดีค่ะ แนะนำตัว ชื่อโม อายุ25ปี อาชีพธุระกิจส่้วนตัว
เริ่มแรกมาปรึกษาคุณหมอ เราว่าจะลดโหนกแก้มอย่างเดียว แต่คุณหมอแนะนำว่าให้ทำV-lineด้วย
วีไลคคือเหลากรามแล้วเอากระดูกมาเสริมยืดส่วนคาง ถ้าไม่ทำv-line หน้าจะออกมาเหมือนหมาบลูด็อก
ราคาลดโหนกแก้ม70,000 ส่วน V-line 100,000
เราก็โอเคค่ะ เชื่อคุณหมอ ตกลงทำ นัดทำอีกที2เดือนข้างหน้า ก็วันที่7 ม.ค 2557

ก่อนวันนัด1วัน มีเจ้าหน้าโทรมาแจ้ง
7 ม.ค 57  เวลา17.00น.ไปตามนัด
มีเจ้าหน้าที่มาตรวจเลือด บอกว่าเราเกร็ดเลือดจาง ต้องซื้อเลือดเพิ่ม 1ถุง ค่าเลือดถุงละ1,500
จากนั้นรอจน 20.00น. มีเจ้าหน้าที่ผู้ชายขับรถไปส่งที่โรงบาลใก้ลๆเพื่อเอ็กซ์เรย์ และตรวจเลือดอีกที
21.00น. กลับมาถึงคลินิก กะว่าได้นอนที่คิลนิก แต่พนักงานบอกว่ายังไม่ได้ผ่าตัดให้กลับไปนอนที่บ้านก่อน
(คิดในใจ แล้วจะให้มาทำไมเนี้ย เวงกำ TT) กลับก็กลับจ้า บ้านเราอยู่ไม่ไกลจากคลินิก ขับรถประมาณ1ชั่วโมงถึง

8 ม.ค 57 17.00น. ได้นอนที่คลินิก
นอนที่คลินิก3คืนแล้ว ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้ผ่า วันที่4พยาบาลเห็นเรามีอาการไข้หวัด ไอ แน่นจมูก
เลยให้กลับบ้านไปรักษาตัวให้หายดีค่อยมาใหม่ เพราะตอนผ่าตัดต้องใส่เครื่องช่วยหายใจทางลำคอ กลัวจะติดเชื้อ
(แง่ๆ  ไม่เป็นไร กลับไปรักษาตัวก่อนก็ได้)

อันนี้รูปเราก่อนผ่าตัด ถ่ายที่คลินิกมะกี้สดๆร้อนๆ

นี่รูปห้องนอน น่าอยู่ดีค่ะ มีชุดนอน ผ้าเช็ดตัว แล้วก็สบู่ แปลงสีฟัน
ที่นี่มีห้องพักผ่อนด้วย มีคอมมีอินเตอร์เน๊ต มีโทรทัศ ตู้เย็น ไมโครเวฟ กาน้ำร้อน

อาหารอร่อยดีค่ะ มีให้ทานวันละ3มือ 8.00น. 12.00น. 17.00น.

15 ม.ค 57 19.00 น.
หวัดหายดีแล้ว มานอนที่คลินิกต่อ

17ม.ค 57 เริ่มงดอาหารตอน13.00น. รอผ่านตัดตอนเที่ยงคืน วันนี้ที่รอคอยมาถึงแย้วว เย่
ตอนเย็นเราไปปรึกษาคุณหมออีกที เรื่องคาง เพราะกลับทำคางมาแล้วมันจะยาวเกิน
เราก็เอารูปแบบอย่างไปให้คุณหมอดู ว่าทำคางแบบในรูปได้ไหม คุณหมอบอกว่า
"เขาสวยกว่าคุณ ปากคุณใหญ่กว่าเขา2เท่า ปากเป็นกระด้ง" คุณหมอเป็นคนพูดจาตรงๆ เราก็ขำไปกับคุณหมอ ฮาๆ

นี่รูปที่ให้คุณหมอดูค่ะ

วันนี้ 18 ม.ค 57
ระหว่างรอคุณหมอผ่าตัด นั้งทำรีวิวก่อนผ่าตัด อิอิ
เมื่อไหร่พยาบาลจะมาเรียกเน้อ รอผ่าตัดตั้งแต่วันที่7 นี่ก็วันที่18แล้วนะ ยังไม่ได้ทำเลย ฮือๆ
รอต่อปายย...

สวยมากเลยค่า่

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณจ้า *0*  โพสต์ 2014-5-19 10:49
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-18 00:33:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังผ่าตัดแล้วจะมาอัพเดตให้ดูกันอีกนะจ้า
สวยมากค่ะ หน้าเด็กลงเยอะเลย
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 18:16:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bunnydodoy เมื่อ 2014-5-5 11:12
เวลาที่เรานอนรอผ่าสามารถออกมาเดินซื้อขนมด้านนอกได้ ...

ออกไปข้างนอกได้ แต่ว่าลำบากหน่อย เพราะประตูเขาล๊อกรหัสไว้ต้องให้พยาบาลมาเปิดให้
พวกตู้เย็นและไมโครเวฟใช้รวมกันจ้า มีกาน้ำร้อนด้วยต้มมาม่าได้สบายหุหุ
แพทยสภา เตรียมสอบคลินิกทำศัลยกรรมพริตตี้สาวเสียชีวิต
ความคืบหน้ากรณีพริตตี้สาวเสียชีวิตขณะทำศัลยกรรมที่คลินิกแห่งหนึ่งในจังหวัดสมุทรปราการ ล่าสุดสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ ตรวจพบไม่มีวิสัญญีแพทย์ในการดมยา เตรียมส่งเรื่องให้แพทยสภาตรวจสอบ

นายแพทย์รังสรรค์ วงษ์บุญหนัก หัวหน้ากลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภค สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ บอกว่า แพทย์เจ้าของคลินิกศัลยกรรมตกแต่ง ได้เข้าพบเพื่อชี้แจงแล้ว โดยยอมรับว่าได้ทำการผ่าตัดผู้ป่วยจริง และยังตรวจสอบพบว่า ในขั้นตอนการดมยาผู้ป่วยไม่มีวิสัญญีแพทย์อยู่ด้วย ประกอบกับคลินิกแห่งนี้ ได้รับใบอนุญาตให้เป็นคลินิกธรรมดาเฉพาะทาง ที่สามารถทำการผ่าตัดเล็กได้ แต่การผ่าตัดเหลาคาง ใช้เวลาถึง 5 ชั่วโมง ซึ่งถือเป็นการผ่าตัดใหญ่ที่จำเป็นต้องมีวิสัญญีแพทย์

ด้านนายแพทย์บุญเรือง ไตรเรืองวรวัฒน์ อธิบดีกรมสนับสนุนบริการสาธารณสุข หรือ สบส. กล่าวว่า จากรายงานเบื้องต้นพบว่า คลีนิกดังกล่าวไม่มีวิสัญญีแพทย์ ดังนั้นผู้ที่ทำหน้าที่วางยาสลบในการผ่าตัดให้พริตตี้สาว ถือเป็นหมอเถื่อนที่มีโทษปรับ 30,000 บาท จำคุก 3 ปี ในความผิดประกอบวิชาชีพเวชกรรม พร้อมกับสั่งปิดคลีนิกดังกล่าวเป็นเวลา 2 เดือน และมอบหมายให้ในพื้นที่ดำเนินการแจ้งความเอาผิดต่อไป พร้อมกันนี้จะส่งเรื่องไปยังแพทยสภา ให้ตรวจสอบเจ้าของคลินิกด้วย

cradit ch.3
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-4 07:48:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่งอ่านข่าวตกใจเหมือนกันค่ะ จากที่อ่านในข่าว หลังจากเกิดเหตุการนี้ คลินิกปิดกิจการเอง ไม่ได้โดนสั่งปิดนะคะ
จากการตรวจสอบเบื้องต้นคุณหมดมีใบรองรองเปิดคลินิกอย่างถูกต้อง
เหตุการที่เกิดขึ้นคนไข้เกิดอาการแพ้ยาสลบ คุณหมอยังไม่ทันลงมือผ่าตัดเลย
อาการแพ้ยาสลบเกิดขึ้น1ใน150,000คน ถือว่าเกิดได้ยากมาก ขอแสดงความเสียใจกับผู้เคราะร้ายด้วยนะคะ

ตอนที่เราทำ ฟื้นขึ้นมานึกว่าตัวเองตายไปแล้วซะอีก ตอนนั้นเป็นไข้ แล้วแถมเป็นประจำเดือนอีก สลบไปสามวัน
ความรู้สึกเหมือนใก้ลตายจิงๆ

เราเป็นหนึ่งคนที่คุณหมอผ่านตัดให้ เหมือนเกิดใหม่น่ะค่ะ จากหน้าตาขี้เหล่ ตอนนี้มีแต่คนชมว่าสวย
เป็นหมอที่ฝีมือดีมากคนนึงเลย ไม่น่าเกิดเหตการณ์นี้เลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้คุณหมอค่ะ

ดิฉันเป็นคนหนื่งที่ใช้บริการที่นี่ คือ ทำสองอย่าง ตัดโหนกแก้ม-ตัดกราม ตอนนี้ 4 เดือนแล้วคะ หน้าเบี้ยว ขมับยุบ ยังบวมยุเลย แล้วที่สำคัญ ยังเห็นโหนกแก้มยังมี แต่กรามไม่มีแล้ว ตอนนี้ได้แต่รอ อาจจะดีขึ้น  โพสต์ 2015-1-21 15:12
เคสคุณ.คุณหมอทำออกมาสวยจริงๆๆๆ.นะคะ.เรานะอยากทำกับคุณหมอมากๆ. แม้มีข่าวก้อพยายามหาข่าว.พยายามรอค่ะ. ถ้าตามคิว.8 ตุลานี้ ก้อได้ทำแล้ว.เห็นใจคุณหมอค่ะ. และเสียใจกับคนที่เสียชีวิตด้วย. ตามข่าว. ไปเสียที่  โพสต์ 2014-10-4 20:19
มารอดูด้วยคน เพราะเราก็ตั้งใจจะผ่ากับหมอจุฑาเหมือนกัน
รอชมอยู่น่ะจ๊ะ
ว้าว เรากะลังสนใจจะตัดโหนกแก้มกับหมอพอดีเลยคะ อย่าลืมมารีวิวนะคะ^^
รอชมค่าา เรากะจะทำ V-line ตอนกลางปีนี้เหมือนกัน ^^
สนใจจะทำ V-line กับหมอจุฑาเหมือนกันแต่ยังลังเล เราไม่ได้อยากหน้าเรียวมากเอาแค่ซอฟลงกว่าเก่า
ยังไงก็รอชมรีวิวอยู่นะจ้ะจะได้ตัดสินใจถูก ^^
รอชมครับ...ยังไงอยากให้อัพเดท นะครับสนใจเหมือนกัน
รอนานจังค่ะถ้าไม่มีที่พัก พักที่คลินิก หมอคิดเงินเพิ่มหรือเปล่า

พักที่คลินิกกี่คืนก็ได้จ้ะ เรายังพักเกือบ1อาทิตกว่าจะได้ทำ  โพสต์ 2014-1-24 03:04
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-18 23:27:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โดนเลื่อนผ่าตัด เป้นคืนนี้ประมานเที่ยงคืน เนิ่มอดอาหารใหม่ตอนเก้าโมงเช้า ตอนนี้นอนรอพยาบาลมาเรียกค่ะ
เรานอนที่คลินิกมาเป้นอาทิตแล้ว เขาก้ไม่เก้บค่าอะไรเพิ่มนะ ที่นี่ดีหน่อยมีอินเตอร์เน๊ตให้ใช้ ไม่งั้นเบื่อปย่
ได้ผ่ารึยังน้า ^___^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-21 20:49:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่าตัดเสร็จแล้วค่ะ แฟนบอกว่าเราสหลบไป2คืน3สามวัน เพิ่งได้ขึ้นมาพักที่ห้องตอนเที่ยง
ต้นฉบับโพสต์โดย momo11 เมื่อ 2014-1-21 20:49
ผ่าตัดเสร็จแล้วค่ะ แฟนบอกว่าเราสหลบไป2คืน3สามวัน เพิ ...

ดูน่ากลัวมากเลยนะฮับ แล้วมันจะอันตรายมากมั้ยเนี่ย
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-22 16:43:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momo11 เมื่อ 2014-1-22 16:45

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momo11 เมื่อ 2014-1-22 16:44

วันนี้คุณหมอให้หลับบ้านได้แล้ว
หน้ายังบวมอยู่ และปวดมาก ต้องคอยประคบเย็นบ่อยๆ
กินข้าวไม่ได้เลย กินได้แต่โจ็ก
คุณหมอให้เดินบ่อยๆ ฝึกอ้าปากด้วย
เดียวก้อสวยแล้วคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-23 15:40:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momo11 เมื่อ 2014-1-23 15:50

วันที่4ของการผ่าตัด
ผ่าตั้งแต่8โมงเช้าวันที่18 มกราคม2557  ฟื้นตัววันที่21ตอนเที่ยงวัน
วันนี้หน้ายังบวมแล้วก็ปวดมากๆ นอนไม่ค่อยหลับ ยิ่งมีไข้ประกอบด้วยหนักเลยทีนี้ น้ำมูกไหล ไอ เจ็บคอ
ช่วง3วันแรกที่ผ่าตัด มีเลือดไหลออกจมูกด้วย จามก็มีเลือด สงสัยเป็นแผลจากเครื่องหายใจ เจ็บคอกลือน้ำลายยังเจ็บ
มีอาการคันตามแขนขาอีก ไม่รู้เป็นเพราะแพ้ยารึป่าว

หน้ายังบวมอยู่ ปวดตลอดเลาT_T

แผลที่เกิดจากการผ่านตัดค่ะ มีตรงข้างหู และแผลในปาก
แผลในปากเจ็บมาก เจ็บสุดๆ ขนาดเป็นแผลร้อนในยังเจ็บเลยใช่ไหม นี่ทั้งปากเลยจ้า
แถมต้องฝึกอ้าปากอีก

อดทนนึดนึงเดียวก็สวย
เจ็บมั้ยครับ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-24 03:03:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย seisui เมื่อ 2014-1-18 01:13
มารอดูด้วยคน เพราะเราก็ตั้งใจจะผ่ากับหมอจุฑาเหมือน ...

ทำแล้วออกมาสวยแน่เลยจ้า
อดทนอย่างเดียวค่ะ เดี๋ยวก็ผ่านไปได้

ขอบคุณจ้า ตอนนี้ปวดมากนอนไม่ได้ ยิ่งป่วยๆจามที่ระบมไปทั้งหน้าเลยT_T  โพสต์ 2014-1-24 20:32
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้