ดู: 30685|ตอบกลับ: 66
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว แก้จมูก กับเมดเมติก บาย เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อนัตตา เมื่อ 2014-1-14 23:13

ท้าวความก่อนน่ะค่ะ...... เพิ่งไปทำจมูกกับเมดเมติกมาหมาดๆ มารีวิวให้ฟังกันค่ะ

ตอนแรกก็ไม่ได้คิดจะเสริมจมูกค่ะ เพราะผิดหวังมาแล้วครั้งหนึ่ง ทำมาแล้วจมูกเอียง รูจมูกไม่เท่ากัน เลยเลิกคิดเรื่องเสริมดั้ง และศัลยกรรมอื่นๆด้วยค่ะ จนกระทั่งมาทำงานที่เมโกะ (ไม่ได้เป็นหน้าม้านะคะ มาเล่าสู่กันฟัง หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆในเวปบ้างค่ะ)

อยู่ที่เมโกะ เห็นผลงานของคุณหมอมนัสเยอะ บางคนแก้จมูกมาแล้ว 6-7 ครั้ง ทั้งเอียง เนื้อจมูกบางส่วนยุบ รูจมูกก็ไม่เท่ากัน พอแก้ออกมาก็สวย แฮปปี้กันมาก เลยอยากจะแก้จมูกกับคุณหมอมนัสบ้างค่ะ แต่ติดอยู่ตรงที่ราคาค่อนข้างสูง สู้ไม่ไหวค่ะ

เผอิญคุณหมอมนัสเปิดแบรนด์ใหม่ และเทรนศัลยแพทย์เอง เลยตัดสินใจทำจมูกกับ เมดเมติก บาย เมโกะ ราคาแก้อยู่ที่ 15,000 บาท (โปรลด 50% จาก 30,000 บาท)

ตัวเราเองก็ไม่แน่ใจว่าทำไมทำไปครั้งแรกแล้วจมูกเอียง ไม่รู้ว่าเป็นเพราะว่ากระดูกเราเองหรือเปล่า เลยถามคุณหมอ คุณหมอบอกว่ากระดูกคนเราไม่เท่ากันอยู่แล้ว แต่ว่าจะใช้เทคนิคเหลา และตกแต่งเพื่อที่เวลาใส่ซิลิโคนเข้าไปแล้วจะทำจมูกแลดูไม่เอียง และจะทำให้เข้ากับหน้ามากที่สุด

วันที่ทำจมูก คือวันที่ 4/12/56 ได้คิวผ่าตัดช่วงเวลาประมาณบ่ายโมง ช่วงที่อยู่บนเตียงรู้สึกกลัวเจ็บมากๆๆ ครั้งแรกที่ทำค่อนข้างเจ็บ และสำลักด้วยค่ะ

ขั้นตอนการผ่าตัดก็เริ่มจากการฉีดยาชา ตอนฉีดยาชาเข็มแรกก็เจ็บตรงที่ยาชาเดิน พอสักพักก็ชา และไม่เจ็บเลยค่ะ หลังจากนั้น คุณหมอก็เริ่มทำการแก้จมูกค่ะ ในช่วงที่ทำก็รู้สึกตัวตลอดเวลาเลยค่ะ แถมยังคุยกับคุณหมอไปเรื่อยๆด้วยค่ะ คุณหมอเหลาซิลิโคนเอง ไม่ได้ใช้ซิลิโคนสำเร็จรูปนะคะ ใช้เวลาทำประมาณ 45 นาทีก็เสร็จค่ะ หลังจากที่ทำเสร็จคุณหมอก็เอากระจกให้ดู พอเห็นจมูกตัวเองหลังทำเสร็จก็ชอบ เพราะโอเคมาก สันจมูกตรงอย่างเห็นได้ชัด ปัจจุบันนี้ทำไปได้เดือนกว่าแล้ว แฮบปี้มากกับจมูกอันใหม่นี้ค่ะ ลองไปชมภาพก่อนหลังกันนะคะ

image.png (840.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 25)

image_1.png (955.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

image.jpeg (167.93 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-18 15:08:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Starfaye เมื่อ 2014-1-27 16:03
สวยมากเลยค่ะ 15000รวมทุกอย่างแล้วหรอคะ ทำกับหมอท่านไห ...

จ่ายค่ายา   400 บาท ค่ะ
สาขา ฟิวเจอร์หมอชื่ออะไรคะ แล้วราคาปกติ เท่าไหร่คะ  สิลิโคนอบบไหน เหลาต่อเคสหรือเปล่าคะ พอดี
สะดวกรังสิต ใกล้บ้าน สามารถจองข้ามปีได้ไหมโปรโมชั่นนี้คะ ฝากสอบถามข้อมูลนะคะ ขอบคุณคะ
คมขึ้้นเยอะเลยค่ะ
หมอท่านไหนคร๊าาา
สวยจังเลยค่ะ ซิลิโคนอะไรค่ะ
อยากดุมุมเงยบ้าง รูจมูกเท่ากันไมคับ ขอรูปหน้าตรงๆ กับเสยคางด้วย
ทำกับหมอท่านไหนคะ พอดีกำลังตัดสินใจ จะทำเหมือนกันค่ะ อิอิ
มีรูปแก้แล้วหน้าตรงมั้ยคะ
คือตอนนี้กำลังหาคิวไปแก้จมูกที่เมดเมติกเหมือนกันคะ ดูคิวหมอชัชวาลกับหมอเบญจวรรณไว้คะ เลยอยากสอบถามว่าเคสที่แก้นี่ตอนเอาสิริโคนออกนี่เจ็บไหมคะ แอบกลัวตอนเลาะสิริโคนออกมากๆ แต่ตอนทำมาครั้งแรกไม่เจ็บเลย กลัวตอนแก้นี่แหละคะ รบกวนนิดนึงนะคะ
สวยจังเลยค่ะ
สวยอะ ชอบ เล็งที่นี่ไว้เหมือนกัน
รูปทรงสุดๆ อ่ะ สวยมากเลย
บางมุมเหมือน กระแตเลย  น่ารัก อิอิ
สวยจังเลยอ่ะ
สวยเหมือนตุ๊กตาเลยค่ะ คุณหมอท่านไหนค่ะ
รวมเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ค่ะคนสวย อยากแก้บ้างอ่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย takor-28 เมื่อ 2014-4-4 12:37

ทำมัยราคาแก้ถูกจังคะ คุณหมอชัชวาลหร๋อคะ อยากทำบ้าง
จะไปเเก้เหมือนกันค่ะ หลังสงกานนัดไว้แล้ว เเต่ยังไม่รู้เลยจะเอาทรงไหนที่มันเข้ากับหน้า พี่ได้หาเเบบไปให้คุณหมอไหมค่ะ หรือว่า หมอออกเเบบให้ เข้ากะหน้ามาเลย หน้าหวานมา ชอบๆสวย:
ต้นฉบับโพสต์โดย อนัตตา เมื่อ 2014-4-2 14:34
ราคา 15,000 บาท ค่าแก้อย่างเดียว ไม่รวมค่าตกแต่งปลายหย ...

ค่าทำหยดน้ำเท่าไหร่คะ อยากแก้มั่ง
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 14:34:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ritarzz เมื่อ 2014-3-31 13:03
สวยค่ะ คมขึ้น

ขอบใจจร้า
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 14:34:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kini เมื่อ 2014-3-29 16:56
15000 ทำอะไรบ้างคะ หยดนำ้ด้วยหรือป่าวคะ สนใจอยากแก้กลั ...

ราคา 15,000 บาท ค่าแก้อย่างเดียว ไม่รวมค่าตกแต่งปลายหยดน้ำจร้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้