ดู: 2415|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ก่อน – หลัง ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูก กับคุณหมอเอเมด ทองหล่อ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย carecakepola เมื่อ 2014-1-14 17:12

ใครๆก็อยากมีจมูกโด่ง ดิฉันพึ่งไปทำจมูกมาได้ 5 วันแล้วค่ะ

ดิฉันไปฉีดฟิลเลอร์จมูกมาเมื่อ 10 ม.ค ที่ผ่านมา ไม่ได้ผ่าแต่อย่างใดเป็นการเสริมจมูกแบบฟิลเลอร์ค่ะ

มีภาพก่อน และ หลังฉีดเสริมจมูกมาให้ดูกันแบบชัดๆถึงความแตกต่างค่ะ

รูปก่อนจมูกทรงไม่ได้รูป ดูไม่มีมิติ เราหน้าใหญ่ บวกกับไม่มีจมูกทำให้แบนและกลมมากค่ะ

พอฉีดมาเลยเห็นชัดว่าจมูกเป็นทรงขึ้น ส่องกระจกแล้วรู้สึกดีกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย

ส่วนเรื่องราคาเราได้เลือกยี่ห้อ Restylane ซึ่งจะแพงกว่ายาอื่น

และลองเปรียบเทียบดูหลายคลินิกบางคลินิกราคาก็ถูกแต่บางคลินิกราคาก็แพง

ของเราทำกับคุณหมอกิ๊ฟ amedclinic ทองหล่อค่ะ ตอนแรกอยากไปสาขาสีลมแต่จองแล้วคิวหมอไม่ว่างค่ะ

เลยมาที่นี่แทนก็ไม่ผิดหวังนะ

โหยย พลาดแล้วคุณที่ฉีดฟิวเล่ออ่า
มันมีหลายกระทู้เลยนะ ที่เขามารีวิวผลของกีะฉีดจมูกอ่า
ต้องขูดแก้หมดเงินเหยียบแสนเลย
จริงๆหมอน่าจะเลิกฉีดให้ลูกค้าได้แล้วนะพวกฟิลเลอร์ ไม่ควรเห็นแก่เงิน
เห็นด้วยอย่างยิ่งๆค่ะ หมอที่มีจรรยาบรรณบางท่านไม่รับฉีดฟิลเลอร์แล้วค่ะ มีผลเสียมากกว่าผลดี เห้อออ สงสารคนที่ฉีดมาแล้วเจอเอฟเฟกซ์แก้กันเหยียบแสน ถ้าคนไม่มีเงินจะทำยังไง คางขูดยากด้วยค่ะ บางคนขูด4-5รอบยังไม่หายเลยค่ะ สงสารคนที่ไม่รู้เนอะคิดว่ามันง่ายมันสะดวกไม่ต้องพักฟื้น
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-15 13:51:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้มากันเต็มเลย ก่อนอื่นต้องขอบคุณคอมเม้นของท่านผู้หวังดีนะคะ ขอชี้แจงที่มาที่ไปดังนี้แล้วกันค่ะ

ที่ดิฉันไปทำไม่ใช่ทำด้วยความไม่รู้  ก่อนทำหาข้อมูลดีแล้วศึกษาทั้งข้อดีและข้อเสียของมัน

ฟิลเลอร์ไม่ใช่สารต้องห้าม ยี่ห้อที่ดิฉันฉีดก็ผ่านอย.ถูกกฎหมายนี่คะ?

คุณหมอ clinic ที่ไปทำก็มีมาตรฐาน เลยไม่รู้สึกว่าพลาดแต่อย่างใดค่ะตอนไปทำคือมั่นใจตัดสินใจแล้ว

เรื่องแบบนี้แล้วแต่มุมมองคนอยากทำค่ะ เคสซิลิโคนเห็นช่วงนี้มีพลาดก็เยอะแยะก็น่ากลัวเหมือนกันไม่ใช่เหรอคะ???

ฉีดออกมาจมูกสวยมากเลยอ่าค่ะ ฉีดไปราคาเท่าไหร่เอ่ย แพงมากป่าว และอยู่นานมั๊ย
ดูแล้วไม่น่าพลาดนะ...เพราะจมูกของคุณเจ้าของกระทู้หลังฉีดออกมาสวยและดูดีทีเดียว

ผิดกับรูปก่อนด้านซ้ายมือเลยอ่า ที่จมูกดูไม่โอเค
โด่ง สวยดีนะค่ะ Restylane ที่นี่เท่าไหร่หรอ ฉีดจมูก
สวยค๊าาา ทำมาเท่าไหร่
โด่ง สวยมากเลยค่ะ เท่าไหร่เอ่ย?
เราว่าฉีดมาก็สวยน๊าาา จะได้รู้ว่าควรทำประมาณไหน ถ้าพอใจจริงๆค่อยไปเสริมซิลิโคนก็ได้ค่ะ
แต่เราว่าเจ้าของกระทู้ตัดปีกจมูกอีกหน่อยน่าจะโอเคนะ
ถึงตอนนี้แล้วมีเอฟเฟคอะไรรึป่าวค่ะ
สวยยยยยจังค่ะ
จมูกโด่งสวยกำลังดีเลยค่ะ ชอบๆ ทำมาเท่าไหร่หรอ กับคุณหมอไรค่ะ
ชอบจมูกนะคะ ดูสันชัดดี และทื้อจนเกินไปดีค่ะ
เสริมจมูก มาดูทรงสวยกว่าก่อนมากเลยค่ะ
เสริมมา ถ้าเปนตัวสลายได้ก็ดีค้ะ อนาคตจะได้ไม่มีปันหา
ยี่ห้อดีแค่ไหน แพงแค่ไหนก็สลายไม่หมดครับ
อย่าหาว่าผมปากเสียนะครับ ไม่เกินปีจมูกใหญ่น่าเกลียดแน่นอนครับ
ผมนี่โดนมากับตัวแล้วครับ ขูดมาหลายรอบแล้ว ยังไงก็ไม่หมด
ยังไงฟิลเลอร์ก็ไม่โอเคครับ เสียดายแทนอะครับ
หมอควรจะเลิกฉีดได้แล้ว หนักใจแทนคนที่ไ้ด้รับข้อมูลผิดๆ
สวยแปปเดียว อนาคตแย่
ฉีดจมูกมาทรงสวยดีค่ะ ทำแพงป่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้