เจ้าของ: dow123
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตา 2 ชั้น (เครียด + จิตตกมากๆๆๆ)

[คัดลอกลิงก์]
ปล. ให้กำลังใจจขกท. เราแค่ไม่เท่ากันนิดหน่อย แถมมีสามชั้นแถมมา แต่ก็ยังไม่เท่า จขกท. สู้ๆนะคะ เปนกำลังใจให้
ทำตามาเหมือนกันได้ 3 เดือนอาการไม่แตกต่าง แต่ก็พยายามทำใจหัดแต่งหน้าแบบที่เข้ากับมันแทน เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
เรามาดูหลายครั้งแล้วแต่ไม่ได้ดูหมอ เรากลัวมากเลย เพราะเราทำกะหมอจำนงรังสิตมา แล้วตอนนี้อะ มันหนาเกินไป ทั้งๆที่คุยกะหมอแล้วว่า ไม่เอาหนา อยากพูดว่า ชิ....กลัวมากกๆๆเลยตอนนี้ 6วัน ทามงายดีตังไม่มีแก้แล้ว แถมต้องเจอคนอีกเยอะ
ทำกับลูกศิษย์หมอเฉลิมก็สวยนะคะ คุณหมอใจดีลองไปปรึกษาดูสิคะ
สู้ๆนะคะ ใครเคยทำก้จะรุ้และเข้าใจกันดีว่าอาการจิตตกเปนยังไง เราก้จิตตดมากๆคะ เป้นกำลังใจให้นะคะ อย่าเครียดน้า เด่วก้ดีขึ้นคะ ตอนนี้เปนไงบ้างคะ เราเข้ามาอ่านตอนกระทุ้ตั้งมา2อาทิตแหละ ของเราเข้าอาทิตที่4ถึงจะดูพอรับได้ หายปวมช้าและรั้งขึ้นเหมือนกันคะ-*-

โชคดีนะคะ
หมอจำนงค์เหมือนกันค่ะ แก้ 2 รอบแล้วไม่ปลื้มเลยค่ะ  เก็บตังค์+เวลาทำใจ ไว้ไปแก้หมอกมลเหมือนกัน เข้าใจ จขกท. เลยค่ะว่ารู้สึกยังไง add line มาคุยกันได้นะ mas_25
อ่านแล้วเครียดแทน เข้าใจความรู้สึกเจ้าของกระทู้ เพราะเราก้อทำเหมือนกัน พรุ่งนี้ตัดไหม แต่ชั้นตาไม่เท่ากัน ตอนนี้มีปัญหาเรื่องคิ้วอีก ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมหลังจากทำมาวันนี้วันที่ 6 คิ้วสูงต่ำไม่เท่ากัน นอยและเครียดมาก ทุกคนบอกให้ใจเย็นๆ แต่ใครไม่เปนเราไม่เข้าใจหรอกว่ารู้สึกยังไง แอบคิดว่าไม่น่าเลย เหนรีวิวแล้วชอบ แต่เรากลับเปนเคสที่มีปัญหา สภาพจิตใจแย่พอกัน  
ลองไปปรึกษาหมอไพศาลดูไหมคะ หมอทำออกมาสวยคะเพื่อนและคนรู้จักไปทำมา คุณหมอใจดีคะลองเข้าไปดูนะคะ เจอแบบนี้เห็นใจเลยคะ สู้ๆ นะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ช่วงแรกๆอย่าเพิ่งทำอะใรเลยค่ะรอให้เนื้อเยิ่อแผลดีๆก่อนน่าจะดีกว่า ปรึกษาหมอที่เป็นหมอศัลยกรรมตกแต่งจริงๆ
จบด้านนี้จริงๆมีประสบการณ์หน่อยก็ไม่น่ามีปัญหาหรอกค่ะ ถึงมีเขาก็น่าจะมีทางออกเพราะการมองปัญหามันคงไม่เหมือนกัน เทคนิคแต่ละปัญหาก็ไม่เหมือนกัน. ดูชื่อหมอในเวปสมาคมศัลยกรรมตกแต่งแห่งประเทศไทยได้เลยค่ะ อย่าหนีเสือปะจรเข้ เราได้ยินมาว่าเดี๋ยวนี้หมอที่ทำด้านนี้ไม่หมอพลาสติกตัวจริงเยอะมาก ทั้งหมอทั่วไปจบใหม่ หูคอจมูก หมอสูติ  ...เพราะแค่ไปประชุมดูงานวันสองวันก็จำมาทำได้แล้ว
เพื่อนๆศึกษากันเยอะๆนะ

แสดงความคิดเห็น

จริงค่ะหมอศัลกรรมบางท่านไม่ใช่หมอจบศัลกรรมโดยตรง  โพสต์ 2014-3-7 23:53
อืมมาเปนกำลังใจให้ค่ะ กะลังจะไปทำเหมือนกัน ต้องใช้เวลาหน่อยรอให้ทุกอย่างมันเข้าที่ก่อน แล้วค่อยแก้ไขดีกว่าใหม่ให้ตาเคัาได้พักก่อน
ทำที่ไหนครับ ถ้ารู้จะไม่ไปใกล้เลย น่ากลัวมากครับ
หมอจำนงค์ป๊ะคะ เราจะไปทำอยู่พอดี กลัวเลยอ่ะ
ตาแบบนี้ แนะนำหมออนันต์คะ แบบกรีดยาวเลยน่าจะแก้ไขได้นะคะ ชั้นตาจะได้ไม่รั้งถ้าตัดเอาเนื้อส่วนเกินออก http://www.chanisacosmetic.com
เราก้อเป็นเหมือนกันคะอาทิตย์แรกๆนะรอก่อนนะคะเด๋วก้อดีขึ้นคะ....สู้ๆๆคะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ....
ตอนนี้เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างค่ะ อ่านตั้งแต่แรกยันจบ เห็นใจเจ้าของกระทู้มากๆๆค่ะ
อยากรู้อัพเดทด้วยนะคะ
ของเราทำ บีบียู อาทิตย์ แรก บวมช้ำมากตาเขียวสุดๆๆ ต้องรอ สัก3เดือนกว่าจะเห็นทรงที่แท้จิง
ตอนนี้เป็นอย่างไรแล้วบ้างคะ อดทนหน่อยนะคะ ขอให้ผ่านช่วงนี้ไปได้แล้วกลับมาสวยเหมือนเดิม เป็นกำลังใจให้ค่ะ
หมอ จ.น คือใครอ่ะครับ? ใครรู้ช่วยข้อความบอกผมที TT
ต้นฉบับโพสต์โดย phusit เมื่อ 2014-3-11 23:12
หมอ จ.น คือใครอ่ะครับ? ใครรู้ช่วยข้อความบอกผมที TT  ...

จำนงค์คะ
ต้นฉบับโพสต์โดย BenzeyLoveluv เมื่อ 2014-3-11 22:59
ตอนนี้เป็นอย่างไรแล้วบ้างคะ อดทนหน่อยนะคะ ขอให้ผ่าน ...

ขอบคุณคร่า ตอนนี้ผ่านมา 3 เดือน นิดๆละคะ ดีขึ้นคร่า ถ้าแต่งหน้า ก้อม่ายมีคัยรุคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuwaenza เมื่อ 2014-4-27 12:05

แบบไม่ make up อายุ 3 เดือน 10 วัน

Make up อายุ 3 เดือน 10 วัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้