เจ้าของ: dow123
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตา 2 ชั้น (เครียด + จิตตกมากๆๆๆ)

[คัดลอกลิงก์]
ใจเย็นๆนะคะ  เราก้อเคยทำมาค่ะ ช่วงแรกบอกเรยว่าคิดมากเหมือนกัน เพราะมันบวมช้ำ มากกว่าคุณอิกค่ะ ดูเหมือนไม่เท่ากันด้วย แต่พอผ่านไป ซัก 1-2 เดือน ก้อดูโอขึ้น  ต้องรอดูก่อนนะคะ  เป็นกำลังใจหั้ยนะคะ อย่าเพิ่งเครียด คิดมาก เรยนะคะ ทุกอย่างมีทางออก สามารถแก้ไขได้ค่ะ ก้อขอหั้ยยุบบวมเข้าที่แล้ว ออกมาสวย สมใจหวังไว้นะคะ สู้ๆๆๆค่ะ
ต่ออิกนิดค่ะ ว่าที่เราไปทำ ไม่ใช่ที่เดียวกะคุณนะคะ สู้ๆๆค่ะ รอ 3-6 เดือนก้อยังไม่สายนะคะ มีคนเคยแนะนำเราไว้ว่า ถ้าหากเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ควรจะหั้ยคลินิกรับผิดชอบโดยตรงนะคะ
พี่เข้ามาให้กำลังใจนะคะ มาทุกวันเลย เข้าใจความรู้สึกนะคะ ทุกคนที่ทำศัลยกรรมก็มีความหวังให้สวยขึ้นดูดีขึ้นทุกคน พอมันไม่ได้เป็นดังที่หวังก็ต้องเครียดเป็นธรรมดา รอเวลาพักฟื้นให้ครบ 2 - 3 เดือนก่อนนะคะ ค่อยว่ากัน ระหว่างนี้ลองหาข้อมูลหมอไปด้วยค่ะ พี่ก็ไม่มีความรู้เรื่องศัลยกรรมตาเท่าไหร่ ต้องสู้ๆนะคะ  
เป็นกำลังใจให้ รอดูต่อไปครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคร่า  โพสต์ 2014-1-23 08:34
105#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-23 08:32:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เมย์มี่ เมื่อ 2014-1-22 23:04
ต่ออิกนิดค่ะ ว่าที่เราไปทำ ไม่ใช่ที่เดียวกะคุณนะคะ{: ...

ขอบคุณมากนะคะ ถ้าหากตามันชั้นม่ายเท่ากันหรือบวมช้ำ เรายังเข้าใจทำใจรอบได้แต่ว่าตาข้างขวาเราตอนนี้ชั้นตามันรั้งขึ้นไปม่ายเปนชั้นตา แล้วเวลามองตรงหรือมองขึ้นมันไม่สามารถเลยอ่าคะเหมือนมีอะไรมานกดรั้งไว้ทำให้เราลืมตาได้ไม่สุดเหนตาดำน้อยกว่าตาซ้ายง่าคะ ส่วนเรื่องคลีนิกำลังตกลงกันอยุ่เขาบอกว่าเขาจะรับผิดชอบนะคะ รอดูอีกทีเด๋วมาอัพเดทคะ
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-23 08:34:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ammity เมื่อ 2014-1-22 23:22
พี่เข้ามาให้กำลังใจนะคะ มาทุกวันเลย เข้าใจความรู้สึ ...

ยังม่ายรุเลยว่าต้องรอถึง6เดือนเลยไหม หรือ3เดือน ตอนนี้มองคนตาปกติแล้วอิจฉา ต่อไปนี้จะศัลยกรรมคงเข็ดไปเลย ถ้าออกมาม่ายสวยแบบหวัง ยังดีก่าเปนแบบนี้ T T
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้หายไวๆนะคะ
น้องลองถามหมอจน.แล้วจะแก้ให้ใหม่รอบที่4ไหมคะ?(หมอยังมีจรรณยาบรรณ  ok อยู่)
ขอคุยตรงๆๆกับคลีนิกเลยหากแก้อีกตาบอบช้ำมากแล้ว หากไม่มีข้อตกลงกับคลีนิก ให้ทางคลีนิกช่วยแก้โดยรับผิดชอบค่าใช้จ่ายที่น้องไปแก้กับหมอท่านอื่น(ไม่เชื่อมั่นแล้ว  เพราะเป็นเคสหลุด)
อย่างที่พี่กรีดตามามาจะขอตรวจ
1.ความดันลูกตา   2.คลื่นหัวใจ  3.ตรวจสุขภาพประจำปี
เลยถามทำไมต้องตรวจเพราะแค่ทำตา2ชั้นเองนะหมอ  หมอเลยตอบว่าบางคนมีเรื่องกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง หากทำ
มาแล้ว ตาอาจไม่เท่ากัน (พี่คิดว่่่่่่่่าน้องอยู่ในเคสนี้นะคะ)

ยังไงขอเป็นกำลังใจ สู้ๆๆ นะคะ
ส่วนของพี่ทำมาชั้นตาก้อไม่เท่ากัน100% แต่เป็น2ชั้น กว่าจะเข้าที่เกือบ4 เดือน จิตตกว่าจะต้องแก้ไหม? เพราะตาอีกข้างชั้นตาสูงกว่า   เลยต้องใช้เวลาด้วย และนวดตา บ่อยๆๆจร้า
110#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-24 16:57:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กอบแก้ว เมื่อ 2014-1-24 15:53
น้องลองถามหมอจน.แล้วจะแก้ให้ใหม่รอบที่4ไหมคะ?(หมอยัง ...

น้องก่ินทำไม่มีภาวะกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงคร่า แต่พอรุละคะว่าเพราะอาราย คุณหมอยินดีหาอาจานหมอท่านอื่นมาทำให้คะ แต่นู๋ม่ายเอาละคะ ขอเรียกเป็นเงินค่าแก้ ตอนนี้หมอก้อจ่ายเงินส่วนนั้นให้นู๋ละคะ แต่เลือกได้นู๋ไม่อยากโดนแก้แล้วแต่อีกแบบนี้ ต้องลุ้นตลอดๆ เข็ดมากๆ กัวว่าจะแก้ไม่ได้จังเลยคะ ตอนนี้ก้อรอว่า1-2เดือนมานจะดีขึ้นไหม

แสดงความคิดเห็น

คุณหมอจ่ายค่าแก้ให้เท่าไหร่ค่ะ ?  โพสต์ 2014-1-25 00:36
เพราะเป็นความประมาทของหมอป่าวคะ หรือเป็นเคสที่หมอแก้ไม่ได้อ่ะ หมอถึงยอมจ่ายเงินให้ค่ะ
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-25 03:18:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ammity เมื่อ 2014-1-25 00:17
เพราะเป็นความประมาทของหมอป่าวคะ หรือเป็นเคสที่หมอแ ...

หมอคงพลาดตั้งแต่แรก แต่รับผิดชอบพยายามแก้ให้ ถึง3รอบ แต่หมอบอกว่าเด๋วไปคุยกะอาจานหมอที่ชำนาญทางแก้ให้อีก3เดือน แต่เราไม่เอาละคะเลยขอเป็นเงินส่วนต่างที่ต้องไปแก้อ่าคะ
ออค่ะ เป็นใครใครก็เเครียดเนอะ เจอแบบนี้ค่ะ ยังไงก็ขอให้ต่อไปนี้โชคดีนะคะ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันค่ะ
อย่าเครียดน่ะค่ะ...ค่อยๆคิดและรอเวลาน่ะค่ะ
เราก็เพิ่งไปทำมาแต่ไม่ใช่ที่นี่ชั้นตาหนาและบวมมาก
แต่ต้องอดทนเพราะเราทำลงไปแร่วพยามคิดบว(เดวสวย)
สู้ๆด้วยกันน่ะ......ยิ้มเข้าไว้
ตอนนี้ชั้นตาเป็นไงบ้างคะดูดีขึ้นมั้ย รอ3เดือนน่าจะแก้ไขได้ สู้ๆ
116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-26 09:53:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-1-26 01:48
ตอนนี้ชั้นตาเป็นไงบ้างคะดูดีขึ้นมั้ย รอ3เดือนน่าจะแ ...

ยังคงม่ายเปนชั้น ตาดำข้างขวาเห็นน้อยกว่าซ้าย เฮ้อ!! จิตตก ไม่รุว่าจะแก้ให้เปนปกติได้ไหม เสียใจ >_<"
117#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-26 09:54:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย myface เมื่อ 2014-1-25 23:23
อย่าเครียดน่ะค่ะ...ค่อยๆคิดและรอเวลาน่ะค่ะ
เราก็เพิ่ ...

ตาตะเองเปนงัยบ้างคะ ยุบบวมดียังคะ
ยังเรยอ่ะคะ...ทำเมื่อวันอังคารแต่ยังบวมมากยุเรย(5วันล่ะน่ะ)
ท่าทางจะนานค่ะพยามจะไม่คิดและเครียดประคบร้อนให้ยุบไวๆ
แบบว่าใจร้อน อยากหายเร็วๆ ทำแบบกรีดยาวเรยอยากตาโตๆ
ท่าจะโตมากลืมตามิขึ้นเรย หนักตามาก
119#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-26 13:08:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย myface เมื่อ 2014-1-26 11:52
ยังเรยอ่ะคะ...ทำเมื่อวันอังคารแต่ยังบวมมากยุเรย(5วัน ...

เด๋วก้อสวยจ้า กรีดยาวอาจบวมนานก่าหน่อยนะ หมอกมลป่าวคะ
ห๊าาา กะลังคิดจะไปทำกะคุณหมอท่านนี้ค่ะ กัวโชคไม่ดีจังเลยค่ะ แต่ขอให้ จขกท.หายไวๆนะคร้า เป็นกะลังจัยให้คร่า ขอให้แก้ไขออกมาสวยด้วยเถิดค่ะ
121#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-27 14:10:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2014-1-27 10:34
ห๊าาา กะลังคิดจะไปทำกะคุณหมอท่านนี้ค่ะ กัวโชคไม่ดีจ ...

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้กัวว่าจะแก้ไม่ได้หรือแก้แล้วจะแย่ก่าเดิม เครียดมากๆเยยคะ
ให้หมอรับผิดชอบค่าใช้จ่ายที่เราจะไปแก้ตา(ดีที่สุดแล้ว)เพราะแก้ถึง3ครั้งแล้ว  ถ้าเกิอแก้กับอาจานหมอแล้วตรงกับใจน้องก้ok อยู่นะคะ   ดีนะคะที่น้องไม่เรียกค่าเสียหาย+ค่าทำขวัญ ถือว่าตกลงด้วยดี
เคยไปอ่านเจอ ว่า หมอเกาหลีบอกว่า การแก้ตา แกได้แค่3ครั้งเท่านั้นค่ะ (ไม่รู้จริงหรือป่าวคร่า) แต่ตาเป็นอะไรที่บอบบาง คิดอยากทำเหมือนกันค่ะ แต่ก็แอบกัว(ไม่กัวเจ็บแต่กัวไม่สวยมากกว่าค่ะ)T_T ป.ล.หายไวๆนะคะ
ของเราหมอจำนงเหมือนกัน เพิ่งทำได้ 18 วัน ตอนทำตาขวาทำแปปเดียวเสร็จ แต่ตาซ้ายทำนาน แบะตอนทำก็เจ็บมมาก บวมอยุ่ข้างเดียว พอยุบดันเล็กกว่าข้างขวาแบบเห็นได้ แล้วรอยพับเก่าตรงตาซ้ายตรงเปลือกตาอยุ่เหมือนเดิม (ข้างซ้ายเปนข้างที่มีรอยพับตรงเปลือกตาอยุ่ข้างเดียวอยุ่แล้ว ) ตอนนี้ตาซ้ายจะเหมือนมีสามชั้นตรงหัวตา ไม่ใช่แค่รอยขีดๆนะคะ ของเราข้างขวามีรอยขีดๆจากชั้นตาเก่าอันนี้เรารับได้
หมอไม่ค่อยคุยไม่ค่อยอธิบายอะไร พูดไม่ค่อยดีเท่าไร พอคุยกับหมอเสร็จเรายังงงๆอยุ่เลยว่า สรุปหมอทำใหได้มั้ย รึยังไงวะ  เผอิ ยเราไปกับพี่สาวด้วย ต่างคนต่างงง และไม่ค่อยรับฟังปันหา ดูเหมือนไม่อยากทำ ไม่รุ้ว่าเราอายุมากป่าว เรา  34 พี่สาว 37

ลองไปปรึกษาดูก่อน ถ้ารู้สึกว่าไม่มั่นใจอย่าทำ เราทำเพราะมาไกล ขี้เกียจมาใหม่ และดูรีวิวก็ว่าสวยกันหลายคน ถ้าถามตอนนี้ รู้งี้เราน่าจะเลือกเซ็นซ์ตัวเองตั้งแต่ตอนนั้น คือกลับดีกว่า

เพิ่มเติม เราส่งรูปไปให้พี่อ้อดูแล้ว เขาให้เข้าไปดูก่อน ตอนนี้เรายังไม่อยากเข้า เพราะยังไม่พร้อมหรือไม่แน่ถ้าหมอจะแก้ให้อาจไม่เอาด้วยซ้ำ อาจไปแก้ที่อื่น แต่ก็นะ คิดดูก่อนว่าจะอะไรยังไง  พี่สาวเรางี้ตาตุ่ยเลย มองยังไงหนังตาก็มีไขมัน แต่หมอไม่ยักกะดูดออกให้ หมอด่าว่าพวกคุณเสพแต่สื่อขยะกัน ดูพวกรีวิวกันมาก มีอีกนะแต่ขี้เกียจพิม สรุปเราว่าหมอพูดจาไม่โอเคเลยบอกตรง คนมาทำตาเสียตังค์ เราว่าตัวเองก้อไม่ได้พูดจางี่เง่า เลยงงๆว่า นี่มันอัลไล แต่กระนั้นถ้าไม่ใช่เพราะตาไม่เท่ากันเราคงไม่บ่นมากเท่านี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้