เจ้าของ: dow123
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตา 2 ชั้น (เครียด + จิตตกมากๆๆๆ)

[คัดลอกลิงก์]
หมอ จำ..ค์ เหรอค่ะ เราจองคิวเมษาไว้อ่ะ ชักจะหวั่นๆ แล้วสิ
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-18 22:31:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คัยมีปัญหาคล้ายๆเรามาแชร์หน่อยคะ ว่าแก้ที่ไหนอย่างงัยดี เราเครียดมากๆๆ ไม่ไหวแล้วคร่า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Somkidv เมื่อ 2014-1-19 01:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Somkidv เมื่อ 2014-1-19 01:05

ตาต้องระวังยังไม่น่าจะต้องแก้ไขเพราะบวมอยู่และมันหิ้วขึ้น ควรให้หมอเค้ารับผิดชอบเพราะเทียบกะรูปเดิมแลั้วไม่สวยขึ้นหรือดีขึ้น ไม่ใช่การดิตเครดิตอะไร. ถ้าจะแก้ไขกะหมออื่นก็ยังทําไม่ได้ รอให้หายบวมแล้วดูว่าเป็นยังไง อาจจะต้องแก้โดยกรีดไม่ใช้วิธีเย็บ จริงๆเย็บอันเดียวมันไม่ได้ทําได้ทุกcase. หมอควรเลือกวิธีเหมาะสมให้ทําแล้วต้องดีขึ้น ไม่ต้องคิดมากรอหายดีแล้วก็แก้ไขน่าจะรอ3-6เดือนจึงจะแก้ไขได้
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-19 01:30:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-1-19 00:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Somkidv เมื่อ 2014-1-19 01:11

แก้ไขครั้ง ...

ขอบคุนมากนะคะ มีที่แนะนำให้แก้ไหมคะ ตอนนี้จิตตกสุดๆ แต่จะรอให้ครบ 3 เดือนคะ ส่วนหมอเดิมพอแล้วคะ แก้แล้วแก้อีก 3 รอบ เจ็บตัว จิตตก ร้องไห้ ไม่เปนอันทำไร กลายเปนคนไม่แต่งหน้าไม่แต่งตัว เดินก้มหน้า คนรอบข้างก้อเครียดกับเราไปด้วย ท้อกลัวจะแก้ไม่ได้ >_<"
เห็นด้วยอีกคนค่ะ ว่าถ้าจะแก้ตาใหม่ต้องรอ 3-6 เดือนค่ะ เพราะมันเป็นช่วงเวลาที่รูปตาหายบวมเข้าที่แล้วบางทีอาจจะไม่ต้องไปแก้แล้วก็ได้ค่ะ
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-19 09:26:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ammity เมื่อ 2014-1-19 01:46
เห็นด้วยอีกคนค่ะ ว่าถ้าจะแก้ตาใหม่ต้องรอ 3-6 เดือนค่ะ ...

ตอนนี้กลายเปนคนคิดฟุ้งซ่านตลอดเวลา เอาผมมาปิดตาข้างที่มีปันหาตลอดเวลา ก้มหน้าก้มตา เสียใจ ถ้าสัก1เดือนจะพอได้ไหม คัยเคยเปนคล้ายๆแบบเราช่วยเราหน่อยยยยยย แนะนำที่แก้ให้เราที
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-19 13:10:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 4 เฮ้อ!!! รอยด้านขวาสูงไปนะ!!! ตานี้เหมือนโดนหิ้วเลยสินะ รุไหมว่าความสุขในชีวิตหายไปหมด ไม่ต้องเปนอันทำไร ได้แต่คิดๆๆๆๆๆ ร้องๆๆ เสียใจสุดๆในชีวิตเลย
สู้ๆน่ะคร่คุณหทอคงมีวิธีแก้ให้ดีที่สุดน่ะคร่ขอให้หายไวๆเอาใจช่วยค่ะ
ทำไมข้างขวาหมอเย็บสูงไปล่ะคะ เพราะอะไรหมอเค้าบอกหรือเปล่า???
คงต้องไปหาหมออีกรอบแล้วล่ะคะ  น้องพอจะมีรูปตาก่อนทำที่ชัดๆมั๊ยคะ อยากเห็นจัง

85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-20 06:58:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ammity เมื่อ 2014-1-19 23:41
ทำไมข้างขวาหมอเย็บสูงไปล่ะคะ เพราะอะไรหมอเค้าบอกหร ...

นี่รูปก่อนแก้ ที่เคยทำตามาแล้ว 5-6ปีคะ

ครั้งนี้ไม่เข้าใจว่าทำไมเย็บตาข้างขวาเราซะสูง สงสัยตาเข หงุดหงิดใจ และเสียใจ ทำไมเราต้องเจ็บตัวซ้ำๆ และยังต้องรอแก้ใหม่อีก
ตอนทำมาใหม่ก็แบบว่าหลายชั้นมาก พอเริ่มยุบวันที่10ก็หายปกติเลยคะ แต่รอยตุ่มๆหรือรอบสะดุดจากการเย็บใช้เวลาร่วม 2เดือนเลย พอเนื้อเรามันหายดีมันจะเข้าที่นะ
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-20 08:05:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย GiGi1988 เมื่อ 2014-1-20 07:58
ตอนทำมาใหม่ก็แบบว่าหลายชั้นมาก พอเริ่มยุบวันที่10ก็ ...

เด๋วเราจะรอดูเรื่อยๆนะ ของตัวเองหลายชั้น แล้วเวลามองสูงมานรั้งไหมอ่า เหมือนคนลืมตาได้ไม่สุดง่าคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เข้าใจอารมณ์เลย เราก็ทำจมูกมาจากที่นี้ ...
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-20 12:01:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ATmosphere เมื่อ 2014-1-20 09:48
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เข้าใจอารมณ์เลย เราก็ทำจมูกมาจากท ...

ขอบคุนคะ จมูกตะเองเปนงัยบ้างคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย dow123 เมื่อ 2014-1-20 08:05
เด๋วเราจะรอดูเรื่อยๆนะ ของตัวเองหลายชั้น แล้วเวลาม ...

เช้ามาจะหนักตา แต่พอยุบเยอะก็ลืมตาปกตินะ แต่ตอนตื่นมองขึ้นข้างบนจะหนักๆตึงๆ
ขอบคุณค่ะ ตาเก่าสวยดีค่ะ ไม่น่ามีปัญหาเลยนะ ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ หายไวๆ รอดูตอนตัดไหมอีกทีค่ะ
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-21 21:23:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตัดไหมแล้วเปนแบบนี้ ตาตกอ่อนแรงไปข้างม่ายดีขึ้น เสียใจ ไม่เปนอันทำไรเลย กลายเปนคนพิการ T T

แสดงความคิดเห็น

ตัวเองลองไปปรึกษา หมอรวงข้าวดูสิ ว่าแก้ได้ไหมเห็นแกทำสวยมากแนวเกาหล  โพสต์ 2014-6-24 23:22
ตอนไปตัดไหม หมอบอกว่ายังไงบ้างคะ  อย่าเพิ่งหมดกำลังใจนะคะ ยังไงต้องรอให้มันหายบวมเต็มที่ก่อนจ่ะ
94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-22 01:00:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ammity เมื่อ 2014-1-21 23:32
ตอนไปตัดไหม หมอบอกว่ายังไงบ้างคะ  อย่าเพิ่งหมดกำลัง ...

ตอนไปตัดไหมเราอุตส่าห์ไม่โวยวาย เงียบๆนิ่งๆ เขาก้อตัดๆ แล้วก้อเอาคีมมาเขี่ยๆหัวตาที่ไม่เปนทรง แล้วก้อให้ลืมตา มองขึ้น มองลง เสดแล้วก้อบอกเราเชิญ เราก้อคิดว่าอ๋อหมอให้ออกไปคุยอีกห้อง แต่ม่ายใช่คะ ให้ผู้ช่วยเรียกคนไข้อีกคนเข้ามาตัดไหม เราเลยต้องย้อนกลับไปใหม่บอกว่าเอิ่ม!!! มันเกิดอารายขึ้นกับตานู๋คะ แล้วน้ำตาก้อไหล หมอบอกว่าตอนนี้ทำไรไม่ได้แล้ว กรีดไปก้อเจอแต่เลือดต้องรอให้แผลสมานดีก่อน อาจเปนเพราะเส้นที่อยู่ติดกับกระดูกอ่อนเปลือกตาตัวที่เอาไหมเข้าไปเย็บยึดมันขาด จากตอนที่เข้าไปรื้อพังผืด (เอ้ย!! ทำเส้นเอนยึดเปลือกตาเราขาด??) หมอบอกว่ารอแผลหายมานเย็บเส้นนี้ซ่อมได้ เราก้อไม่ไหวละไหม หมอคะรุไหมนู๋จิตตกมากวันๆไม่ทำไรได้แต่ร้องไห้เครียด พ่อแม่เครียดหมด กลายเปนคนก้มหน้าก้มตา กระทบต่องาน หมอก้อบอกว่าเข้าใจแต่ตอนนี้ต้องรอ มันช่ายไหมคะที่ชีวิตเราเปนงี้ แล้วเราต้องไปเสียค่าแก้อีก 4-6หมื่น โดยที่ม่ายรุว่าจะเปนไงต่อไป แก้ได้ไหมตาเราจะเปนงี้ตลอดชีวิตไหม วันนี้เราก้อไปปรึกษาหลายๆที่จิตตกเลยคะ หมอบอกว่าแผลเจาะสูงและลึกพังผืดเกาะลึกแน่นรอเวลาต่ำๆ6เดือนกลับไปให้คนเก่าแก้เหอะขอโทดนะคับ ผมช่วยไม่ได้จริงๆ โอ้โห!! เราเข่าอ่อนร้องไห้เลยเสียใจสุดๆ เครียดจัง อยากจะย้อนเวลากลับไปจิงๆ

แสดงความคิดเห็น

โอ้โห เราอ่านตั้งแต่ต้นจนถึงนี้ เราจิตตก เครียดแทนเลยคะ สงสาร จขกท จังเลยคะ ไม่ใช่ความผิดของ จขกท เลย เราเป็นคนนึงที่ทำตา เราเข้าใจเธอคะ  โพสต์ 2014-10-20 15:11
โอ้โห เราอ่านตั้งแต่ต้นจนถึงนี้ เราจิตตก เครียดแทนเลยคะ สงสาร จขกท จังเลยคะ ไม่ใช่ความผิดของ จขกท เลย เราเป็นคนนึงที่ทำตา เราเข้าใจเธอคะ  โพสต์ 2014-10-20 15:11
เข้ามาอีกรอบเสียใจด้วยนะค่ะที่ได้ยินอย่างนี้ตอนแรกก็ว่าจะไปทำกะหมอคนนี้เหมือนกันเห็นริวเยอะดีแต่หลังๆๆเคสแก้เยอะก็มีหมอรีบคิดว่าคนใข้น่าจะเยอะได้เห็นเคสของคุณเราก็ใจหายนะนับถือคุณจริงอยากจะด่าหมออย่างไม่ให้อภัยแต่คุณก็ยังไม่ทำเก็บอารมณ์ไว้
เป็นกำลังใจให้นะค่ะแผลหายเร็วๆๆนะแล้วค่อยไปแก้กลับหมออื่น สู้ๆๆ
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-22 07:39:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย exBB เมื่อ 2014-1-22 04:11
เข้ามาอีกรอบเสียใจด้วยนะค่ะที่ได้ยินอย่างนี้ตอนแรก ...

เฮ้อ!! ตอนนี้สภาพจิตใจย่ำแย่มาก ตื่นนอนม่ายอยากตื่น อยากข่มตาหลับม่ายอยากเผชิญความจริงเลย เราอาย แล้วอนาคตม่ายรุว่าจะแก้ได้ไหม มีคัยเปนแบบเรามาแชร์ให้เราฟังหน่อยนะคะ เรารุคะว่าต้องรอแต่จิตใจเราตอนนี้มานแย่มากๆ
ลองปรึกษาอาจารย์หมอยังค่ะ ลองไปดูนะค่ะ ที่ไหนเก่งๆ เผื่อมีทางแก้ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
เห็นใจคุณมากๆ..อย่าท้อแท้นะคะ มันต้องมีทางออกที่ดีสำหรับเรา อย่างน้อยก็ต้องขอขอบคุนนะคะที่มาแชร์ประสบการณ์(ที่ไม่ดี)ให้เพื่อนๆฟังเราก็คนหนึ่งที่กรีดตาที่หมอกมล ยูเนี่ยน ท่านก็ทำแบบธรรมชาติดี ปัจจุบันผ่านมา 5 ปี ดูตาตัวเองก็เหมือนไม่ได้ทำ ชั้นตาก็ลงมาปิด ตอนนี้เราก็อายุ 36 แล้ว ความยืดหยุ่นก็น้อยลง โรสก็เคยไปปรึกษาคุณหมอ จ.น.นะค่ะ ท่านบอกให้ยกคิ้วดีกว่า เพราะเดี๋ยวพื้นที่ตาจะเหลือน้อย แต่โรสก็ยังไม่ได้ทำนะค่ะ แต่ก็ยังแอบคิดว่าจะดันทุรังไปทำตาให้ชั้นใหญ่ขึ้นกับคุณหมอจ.น แต่คุณก็เป็นเคสตัวอย่างเลย..โรสเป็นกำลังใจให้คุณสู้ต่อนะคะอย่าร้องไห้นะคะแค่คุณคิดว่าอีก 3 เดือนทุกอย่างมันจะดี กำลังใจต้องดีก่อนนะค่ะ...
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-22 18:03:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sweetberry เมื่อ 2014-1-22 17:42
เห็นใจคุณมากๆ..อย่าท้อแท้นะคะ มันต้องมีทางออกที่ดีส ...

ขอบคุณมากๆนะคะพี่โรส น้องม่ายรุเลยว่าเคสน้องอนาคตจะแก้ได้ไหมตอนนี้คิดๆว่าเจบตัวไม่สุดไม่สิ้น แล้วคางพี่โรสเปนไงบ้างคร่า
ต้นฉบับโพสต์โดย dow123 เมื่อ 2014-1-22 18:03
ขอบคุณมากๆนะคะพี่โรส น้องม่ายรุเลยว่าเคสน้องอนาคต ...

ก็พอได้ค่ะ แต่ก็ยังไม่ถูกใจที่สุดคะ..อยากให้มันยาวแต่ถ้าโรสสังเกตุคางดูดีๆมันเหมือน 2 ข้างไม่เท่ากันนิดนึง คนอื่นมองดูไม่รู้ค่ะ .. อย่าคิดมากนะคะ..โรสอ่านของคุณแล้วยังเศร้าตามเลย เข้าใจค่ะไม่มีใครอยากแก้ซ้ำๆอีก ..สู้นะคะ คุณหมอกมล คงช่วยได้ท่านก็เก่งค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้