ดู: 13669|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวทำจมูกทรงเกาหลีที่ The Klinique ค่ะ ^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sipannarat เมื่อ 2014-1-14 17:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sipannarat เมื่อ 2014-1-14 17:40

สวัสดีค่ะ มารีวิวเสริมจมูก สไตล์เกาหลีได้ที่ THE KLINIQUE ด้วยเทคนิคการเหลาซิลิโคนที่ออกแบบเฉพาะเคสต่อเคสเพื่อให้เหมาะกับรูปทรงจมูกของสาวเอเซีย ค่ะ

เริ่มเลยดีกว่า .......

เดิมเป็นคนพอมีปลายจมูกอยู่บ้างแล้วค่ะ  แต่ดั้งไม่ค่อยมี (แอบหักนิดๆ) เลยอยากทำจมูกค่ะ
เพราะอยากให้รูปหน้าเราชัด และดูมีมิติมากขึ้น   จึงได้นัดคิวกับคุณหมอเพื่อรอวันทำจมูก

วันที่ 7 ธ.ค. 56 ได้ฤกษ์งามยามดีแล้วค่ะ  พอมาถึง The Klinique สาขาทองหล่อ  ก็ได้มีการปรึกษากับคุณหมอถึงรูปทรงจมูกค่ะ  ว่าอยากได้แบบไหน ยังไง คุณหมออาศยาน่ารักค่ะ  ให้คำแนะนำดี  เมื่อคุยกับคุณหมอเรียบร้อยก็ถึงเวลาที่จะต้องผ่าตัดละคะ

อันดับแรก ฉีดยาชา บลอคเส้นประสาท เพื่อให้ตอนที่ฉีดยาชาบริเวณจมูกเจ็บน้อยลง
โดยคุณหมอจะฉีดที่แก้มทั้ง 2 ข้าง  และหัวคิ้วทั้ง 2 ข้างค่ะ  หลังจากฉีดยาชาได้ประมาณ 30 นาที
ก็เข้ามาในห้องปลอดเชื้อเพื่อทำจมูกแล้วค่ะ   ตอนที่ฉีดยาชาบริเวณจมูกก็จะเสียวแปล๊บๆๆ
หลังจากนั้นไม่รู้สึกเจ็บแล้วค่ะ  คุณหมอก็ทำการใส่ซิลิโคนเข้าไป  ก่อนที่คุณหมอจะเย็บแผล ก็ให้ส่องกระจกดูทรงก่อนค่ะ
ว่าเราโอเคป่าว   ซึ่งเราโอเคเลยกับทรงที่คุณหมอจัดให้ ^__^   คุณหมอก็จะเย็บแผลด้วยไหมละลาย  เป็นอันเสร็จ

ภาพนี้เป็นภาพหลังทำทันทีค่ะ  จะเห็นว่าไม่ช้ำ ไม่เป็นอะไรเลย   ดีใจมาก.. มีดั้งแล้ว เย่ๆ
ทำเสร็จเรายังไปเดินห้าง ไปกินข้าวได้ตามปกติค่ะ

ภาพนี้หลังทำ 5 ชม. ค่ะ

หลังทำ 1 วัน  จะเห็นว่าตรงหัวตาบวมกว่าเมื่อวานนี้

หลังทำ 2 วัน  ใต้ตาเริ่มช้ำนิดหน่อย แต่ไม่มากจ้าา อาศัยกินยาและประคบเย็น จะยุบเร็วขึ้นค่าาา

หลังทำ 3 วันค่ะ รอยช้ำจากเมื่อวานนี้ลดลง  หัวตาที่บวมๆ ก็เริ่มยุบแล้วจ้าา

หลังทำ 4 วันค่ะ   วันนี้แกะพาสเตอร์ออกเอง  วิธีการแกะใช้น้ำอุ่นค่อยๆ ลูบให้กาวละลาย
แล้วก็ดึงฝั่งซ้าย-ขวา เข้าหากันจะทำให้หลุดออกง่าย และไม่ทิ้งคราบกาวค่ะ
ส่วนรอยช้ำ ไม่ช้ำแล้วค่ะ  เปลี่ยนเป็นรอยเหลืองๆ แทน ตอนนี้ก็อาศัยประคบร้อนเอานะคะ

หลังทำ 5 วันค่ะ  ใต้ตายังเหลืองอยู่ค่ะ  แต่จมูกเริ่มเป็นทรงมากขึ้นแล้วล่ะ เย่ๆๆ

หลังทำ 6 วันค่ะ  ยังคงตาเหลือง และ หน้ายังบวมอยู่นิดหน่อยค่ะ

หลังทำ 7 วัน  วันนี้แต่งหน้าแล้วจ้าาา  ออกไปทำงาน ไปพบปะผู้คนได้เป็นปกติแล้ว
อาการเหลืองใต้ตายังมีอยู่นิดๆ  ส่วนอาการตึงแผลยังมีอยู่หน่อยๆ  แต่ดั้งโด่งสวยได้ใจแล้วล่ะตอนนี้ ^^

ตลอด 7 วันแรกที่ทำจมูกมาก็ดูแลตัวเองสุดๆ กินยาฆ่าเชื่อ, ยาลดบวม, ยาแก้ปวด
เช็ดหน้าด้วยน้ำเกลือ, ทาแผลด้านในจมูกด้วยยาขี้ผึ้ง,  ใช้เจลประคบเย็น  งดอาหารแสลงทุกประเภท

อีกอย่างที่ห้ามพลาดเด็ดขาด คือการนอนหมอนสูง และบลอคคอค่ะ
งดนอนตะแคงในช่วงแรกนะคะ จะช่วยให้หายบวมได้เร็วค่ะ

ผ่านมาแล้ว 12 วันค่ะ  จมูกเริ่มเข้าที่มากขึ้นละ ^^

ครบ 15 วันแล้วค่าาา

Before - After 30 วันผ่านไปไวเหมือน โกหก  

ครบ 37 วัน (12 ม.ค. 57)  ทรงสวยถูกใจ มากๆ ค่ะ  ^____________^

สรุปผลการทำจมูกในครั้งนี้ เป็นที่น่าพอใจมากๆ ค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่อยากดูดีนะคะ
ขอบคุณที่ติดตามรีวิวนะคะ

IMG_6184.JPG (113.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-14 17:44:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้ก่อนทำจ้าาา ^_^
สวยและเป็นธรรมชาตมากเลยค้า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-14 18:16:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย popepno เมื่อ 2014-1-14 18:10
สวยและเป็นธรรมชาตมากเลยค้า

ขอบคุณมากเลยนะคะ ^___________^

สวยมากครับตอนแรกก่อนทำว่าสวยแล้วครับหลังทำสวยยิ่งกว่าครับผม ^^ ตอนนี้ผมก็สนใจทำจมูกครับผม ว่าแต่จขกท ทำเท่าไหร่อ่าครับผม ขอบคุณครับ
แข็งนิดๆครับ อาจจะบวมอยุ
ทำมาเท่าไหร่ค่ะ?
ใช้ซิลิโคนอะไรค่ะ?
สวยมากมากคะ
สวย ธรรมชาติ มากๆ /ค่าเสียหายเท่าไหร่ /ซิลิโคน ? /คุณหมอชื่อ
น่ารักมากค่ะ โอ๊ย ชอบ ชอบ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-15 10:30:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nono18 เมื่อ 2014-1-14 19:31
สวยมากครับตอนแรกก่อนทำว่าสวยแล้วครับหลังทำสวยยิ่งก ...

ขอบคุณ คุณ Nono18 มากเลยนะคะ ^_^
ของเราทำที่ The Klinique สาขาทองหล่อค่ะ
ราคา 39,900 ซิลิโคนนิ่มพิเศษของเกาหลี เหลาออกแบบเคสต่อเคสเหมาะกับทุกรูปทรงจมูกค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-15 10:33:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Namkullaya เมื่อ 2014-1-14 19:52
ทำมาเท่าไหร่ค่ะ?
ใช้ซิลิโคนอะไรค่ะ?

ของเราทำที่ The Klinique สาขาทองหล่อค่ะ ^__^
ราคา 39,900 ซิลิโคนนิ่มพิเศษของเกาหลี เหลาออกแบบเคสต่อเคสเหมาะกับทุกรูปทรงจมูกค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-15 10:34:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kunvi เมื่อ 2014-1-14 20:58
สวย ธรรมชาติ มากๆ /ค่าเสียหายเท่าไหร่ /ซิลิโคน ? /คุณหม ...

ขอบคุณ คุณ kunvi มากนะคะ ^^

ของเราทำที่ The Klinique สาขาทองหล่อค่ะ  ชื่อคุณหมออาศยา (หมอผู้หญิง)
สวยอ่ะ  ชอบมาเลยย  อิอิ
ทำที่ไหน เท่าไหร่ ซิลิโคนไรอ่ะคับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-23 18:24:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ZezaSalad เมื่อ 2014-1-23 17:13
ทำที่ไหน เท่าไหร่ ซิลิโคนไรอ่ะคับ

ของเราทำที่ The Klinique สาขาทองหล่อค่ะ  ชื่อคุณหมออาศยา
ลองดูรายละเอียดได้ที่  http://www.theklinique.com/  นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้