ดู: 865|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สอบถามศัลยกรรมหน้าอกกับหมอเทพค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ขออนุญาติเกริ่นนิดนึง คือดูรีวืวคนทำหน้าอกกับหมอเทพหลายคนสวยมากๆๆๆ ตอนนี้อยู่ ตปท มีเวลา อยู่เมืองไทยแค่ สามอาทิตย์ เลยอยากถามเพื่อนๆที่มีโอกาสไปทำมาแล้วดังนี้ค่ะ
1. สนใจอยากทำกับหมอเทพ เราอยากได้ขนาดสัก 36 - 37 นิ้ว เท่ากับขนาดกี่ cc
2. หลังจากทำ ใช้เวลากี่วัน ตัดไหม หรือให้หมอดูค่ะ
3. เราทำงานยกของ ล้างจาน ล้างหม้อที่ ตปท บางครั้งทำนวดด้วย จะมีปัญหาอะไรมากมายไหมค่ะ เพราะมีเวลาหลังจากทำแต่สองถึงสามวีคเท่านั่น
ใครเคยมีหลังจากทำหน้าอกแล้วใช้กำลังแขนแบบเราบ้างไหมค่ะ  มีปัญหาอะไรตามมาไหม
แล้วแต่ความแข็งแรงของสภาพร่างกายนะคะ นู๋ทำมาวันที่ 4 ก็ทำอาหารเดินห้างได้แล้ว แต่ขับรถ ชูแขน ถือของหนักไม่ได้ ไม่ใช่ไม่มีแรงนะคะ แต่เสียวแผลใต้รักแร้จะปลิ ตอนนี้ทำมา7 วันแล้วเพิ่งไปตัดไหม แต่พยาบาลตัดให้ปมเดียว นัดไปตัดอีกที 3 วัน คงจะให้แผลเราแห้งชัวๆไม่ปลิอะค่ะ

คำตอบ
1. จำนวนcc หมอจะประเมิณให้ค่ะตามโครงสร้าง อยากได้ขนาด36-37 ก็ต้องถามหมอว่าเพิ่มเท่าไหร่ เขาจะดูเนื้อจริงด้วย
2. 7 วันตัดไหมค่ะ (พยาบาลไม่ดูแผลนู๋นะว่าแห้งไม่แห้ง ถอดเสื้อปุ๊บเขาก็พูดว่าอีก3วันมาตัดใหม่ น่าจะเผื่อเราตัดหมดกลับมาอาจยกของ แผลปิ เลยต้องเหลือรั้งไว้ก่อนอีกส่วนนึงอะค่ะ)
3.ล้างจาน ล้างหม้อ นู๋ทำไหวตั้งแต่วันที่4หลังทำแล้วค่ะ แต่ถ้าคุณล้างจำนวนมากๆเป็นอาชีพก็แค่ระวังแผลที่รักแร้อาจปวดปลิอะค่ะ ส่วนทำนวด ถ้านวดเป็น นวดแบบมีประสบการณ์ มันเน้นมือมากกว่า ดังนั้นไม่น่ากระทบค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-11 20:21:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mew_rama5 เมื่อ 2014-1-10 19:29
แล้วแต่ความแข็งแรงของสภาพร่างกายนะคะ นู๋ทำมาวันที่  ...

ขอบคุณมากค่ะ   ถามเพิ่มอีกนิก รอยแผลใต้รักแร้ เห็นชัดไหมค่ะ    หายไวไหม
ต้นฉบับโพสต์โดย kiktua เมื่อ 2014-1-11 20:21
ขอบคุณมากค่ะ   ถามเพิ่มอีกนิก รอยแผลใต้รักแร้ เห็นช ...

ไม่ชูแขนก็คงไม่เห็นหรอกค่ะ เดินปกติก็มองไม่เห็น ส่วนรอยแผลจะหายบางคนก็เป็นปีๆอะค่ะ บางคนก็ครึ่งปีรอยก็หายละ หมอเย็บดี ขึ้นอยู่กับการทายาสม่ำเสมอแค่ไหน  เหมือนแผลเป็นตามร่างกาย ถ้าไม่หมั่นดูแลทายาก็อาจติดตลอดหลายปีหรือตลอดชีวิต 55  

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้