ดู: 13151|ตอบกลับ: 117
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] 3มค. 57 หมอเทพ 380cc

[คัดลอกลิงก์]

ได้น้องนมแล้ววววววว คุณหมอให้380 เหมือนรู้ใจ จะขอ380 นั่นแหละค่ะ บรรยากาศไม่น่ากัวอย่างที่คิด ทุกคนเป็นกันเองนะคะ คุณหมอก็ไม่ดุนะ ชวนเราคุยด้วย  นัด14.00 เราไป 13.30 พอดีมีสาว2ไปก่อนหน้าผ่าตัดแปลงเพศนาน3ชม. ได้ พยาบาลเลยบอกให้เรารอ คิวได้ประมาณ5โมง ถ้านั่งรอไม่ไหวพี่ให้มานอนรอด้านใน แม๊....ใจดี 555 พี่เขาก็เอานมมาให้เราดื่มเพราะเราทานข้าวล่าสุด8.00 น.   สักพักสาว2เปลี่ยนใจไม่ผ่าแล้ว พยาบาลเลยให้เราขึ้นทำ อุ๊ตะ........ เพิ่งกินนมช็อกแลตไปมะกี๊เอง แต่หมอบอกไม่เป็นไรแค่กัวจะอ้วก. ปรากฏว่าไม่ค่ะ การผ่าเป็นไปได้ด้วยดี เราไม่แพ้ยา ไม่สลบ ไม่หลับ แต่เบลอๆนิดนึงหมอผ่าเสร็จตอนไหนไม่รุ้ไวมากๆ

กลับมาเมื่อคืน นอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะ ปวดหลังมาก พอเช้ามาแสบรักแร้มาก รำคาญสายที่ติดมาอะค่ะ ขยับตัวมันก็จี๊ดๆทิ่มแทงเราจนแสบไปหมด T_T หมอนัดให้เอาออกวันจันทร์ อีก3วันแน่ะ ฮืออออออ มันรำคาญทรมาณตรงสายนี่แหละ ถ้าถอดเข็มถอดสายนี้ออก อาการของเต้านมเราว่าไม่ปวดนะ เพราะเวลาลุกเองไม่ปวดอะ แต่เจ็บแสบตรงสายใต้รักแร้เท่านั้น

แต่380 ตอนนี้พันผ้าอยู่ เราดูว่ามันไม่โตเท่าไหร่เลยอ่ะ เราสูงแค่157 เอง

แต่ตกใจอย่างนึง ตกใจมากๆ หัวนมอะค่ะ T_T มันยื่นออกมายาว น่าเกลียด น่ากัวมากๆๆ ก็ได้แต่หวังว่าพอเข้าที่มันจะยุบ เพราะเดิมมันนิดเดียวเอง T_T

ไว้เอาสายออกหรือตัดไหมจะมาอัพเดตอาการกับรูปนะคะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 11:52:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Cccooo เมื่อ 2014-1-4 16:31
หัวนมเป็นแบบนี้ อาการบวมตึงค่ะ เดวก้จะดีขึ้นค่ะ ...

มันยื่นชี้ยาวมากค่ะ เห็นแล้วตกใจมาก อายเพื่อนมากตอนเพื่อนช่วยเปลี่ยนเสื้อ T_T
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 11:56:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Maymintt เมื่อ 2014-1-4 17:33
ผ่าโดยการบล็อคหลังเหรอคะ

ไม่รู้แบบไหนเรียกบล็อคหลังอะค่ะ แต่ตอนทำ ผู้ช่วยทำความสะอาดตัวเสร็จก็เอาแผ่นอุ่นๆมารองที่ปีกหลัง2ข้างและรองที่เอวค่ะ ตอนเข้าไปไม่ได้ตื่นเต้นเลยสักนิดค่ะ แต่พอเขาทำความสะอาดตัวสั่นมากๆ ได้แผ่นอุ่นๆมารองก็คลายหนาวค่ะ เรียกว่าบล็อคป่าวไม่รู้ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 12:04:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย PATCY'Z เมื่อ 2014-1-5 00:54
หายไว ๆ นะคะ รอมาชมจร้า า [แอบมาเก็บประสบการณ์]  ...

คนที่ไปทำวันนั้น สวยๆหลายคนเลยค่ะ บรรยากาศแนวบ้านๆค่ะ ทุกคนเป็นเป็นกันเองหมดนะคะ ถึงแม้พนักงานบางคนจะด่าว่าชาวต่างชาติที่พูด ฟังภาษาไทยไม่ได้ ก็ขำๆดีค่ะ  ตอนที่เรานอนพักหลังผ่าไม่รุ้สึกปวดเจ็บเลยนะ ยังบอกพี่เขาว่า นู๋กลับได้แล้วมั้งคะไม่ได้เจ็บ ไมได้มึน

สรุป ประทับใจนะคะ ราคามีราคาเดียว45,000 แต่โทรนัดอาจดุๆอะค่ะ แต่พอไปก็กันเองนะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 12:10:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aeaenana เมื่อ 2014-1-5 01:22
อาการเป็นยังไงบ้างค่ะ ผ่าเหนือ หรือ ใต้กล้ามเนื้อจ้ ...

เริ่มเจ็บตอนดึกๆค่ะคืนที่กลับมา แทบไม่ได้หลับ มันแปล็บๆที่รักแร้ เพราะกลับมาเราทำนั่นทำนี่ด้วยแหละเป็นคนอยู่ไม่นิ่งเลยแสบๆเข็มมันคอยทิ่มใต้รักแร้อะค่ะ แต่เต้านมไม่ปวดเลยค่ะ มาเริมปวดตอนสายๆวันขึ้น ปวดแบบตัวงอเลย เพราะตอนดึกเราฝืนนอน ลุกเองด้วยมั้งเลยอักเสบ ผ่าเหนือกล้ามเนื้อค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 12:37:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นึกถึงเรื่องนึกขำนิดๆค่ะ ตอนหมอเทพวาดที่ตัว

หมอบอก 38 นะใหญ่กำลังสวยเธอตัวเล็กใหญ่กว่านี้จะน่าเกลียด เราตกใจเลย บอกไปว่า ฮะ.....นู๋ขนาด38 เลยหรอคะ  หมอคงหมายถึง380 แหละ เราก็ถามไปว่านู๋จะได้ไซส์เท่าไหร่คะ หมอก็ยังคงบอก 38แหละใหญ่แล้ว ตอนนั้นก็ไม่กล้าถามต่อกัวจะจุกจิกหมอ แต่ผู้ช่วยข้างๆคงเข้าใจความหมายเราเลยบอกว่าประมาณคัพB แหละเชียเหล้าใส่ใหญ่ๆสวย (เราโกหกว่าเชียเหล้าทำงานกลางคืนเพราะอยากได้โตๆอะ)

ใจอยากได้34 แต่หมอบอก38เลยตกใจ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 12:47:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pikkyjunk เมื่อ 2014-1-5 12:25
วันนี้ไปคลายผ้าใช่มั้ยคะอาการดีขึ้นยางเดินเหินสะดว ...

ยังค่ะ หมอนัดพรุ่งนี้ค่ะ วันจันทร์ อยากเอาสายระบายน้ำเหลืองกะเลือดออกจะแย่ แสบรักแร้ไปหมด เต้านมไม่ปวดมากนะ แต่มันแสบๆที่หัวนมอะ มันเปล่งมาก เวลาเสื้อโดนมันแสบ เราใช้แผ่นซิลิโคนแปะไว้ แต่เต้านมจะเจ็บแค่ตอนนอนแล้วลุกใหม่ๆจะปวดแปล็กๆ แป๊บเดียวเองค่ะไม่ได้ปวดระบมนานนะ

ตอนผ่าาอะเราว่าถึง10 นาทีป่าวไม่รุนะเพราะไวมากๆ แต่หลังผ่าเสร็จหมอจะให้นอนพักที่เตียง4ชม. จ้า ถ้าหากมึนๆหรือไม่พร้อมกลับเขาก็จะให้นอนพักต่อได้ค่ะ ถ้าไปแท็กซี่จะสะดวกกว่านะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 12:53:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pikkyjunk เมื่อ 2014-1-5 12:25
วันนี้ไปคลายผ้าใช่มั้ยคะอาการดีขึ้นยางเดินเหินสะดว ...

ลืมบอก หมอให้ยา2ตัว แก้อักเสบกับพารามั้ง เรากินแค่ที่หมอให้อะค่ะ เพราะไม่ได้ปวดเจ็บมากมาย มันปวดแค่ตอนนอนและลุก  เดินเหินได้นะคะแต่เราเพิ่งทำ2วัน เดินคล้ายๆหุ่นยนต์อะ 555 ไม่ได้ปวดนะ เพราะเราไม่นอนซม แต่ที่เดินเหมือนหุ่นยนต์เพราะมันแสบๆสายระบายใต้รักแร้อะค่ะ พอนั่งนมไม่ปวดค่ะ ไม่เหมือน10ล้อทับเลยนะเว่อร์ไป แต่อาการอาจแล้วแต่คนค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 13:05:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ลืมถาม ตัวเองนัดหมอรึยังคะ วันที่เราไป มีคนนึงจะมาผ่า พยาบาลบอกได้คิวหลัง5กุมภาอ่ะค่ะ

และเรื่องการทำนะ ตัวเองจะทำเสาร์ เวลาพักคือ อาทิตย์ จันทร์ อังคาร 3วันหมอนัดคืออังคาร ถ้าใส่สายกลับมานะ พักถึงจันทร์ตัวเองไปทำงานไม่ไหวแน่นอนอะ เพราะยกแขนรำบาก เราถือไอแพด เรายังแปล๊บๆรักแร้เลย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 17:19:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Maymintt เมื่อ 2014-1-5 13:46
ที่เขาเอาแผ่นอุ่น ๆมารองหลังและเอว ก็เพื่อคลายความห ...

อ๋อค่ะ ไม่ได้บล็อคหลังค่ะ พอเข้าไปเขาก็จับนอนถอดเสื้อแล้วก็ฉีดเข็มที่ข้อมือ2 เข็มค่ะมีขวดคล้อยๆน้ำเกลือ ไม่มีดมยาสลบค่ะ และเอาผ้าอุ่นๆมารองใต้ตัว สักพักก็เอาอุปกรณ์มาวางบนตัวหลายชิ้นที่รู้สึกได้ คุณหมอก็มาจับที่รักแร้ เลยตกใจบอกว่า คุณหมอนู๋ยังไม่หลับไม่ชายังรู้สึกตัวดีนะคะ หมอก็บอกว่าก็กำลังทำให้ชานี่แหละ และก็รู้สึกจี๊ดๆที่รักแร้ค่ะ เหมือนเบลอๆ แป๊บนึกได้ยินหมอบอกเสร็จละ และก็ถูกเข็นเข้าไปในห้องเตียงรวมค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 17:27:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยมีคนบอกว่าหมอเทพไม่ให้ยาสลบ ให้แต่ยาเบลอ ตอนที่เจาะที่ข้อมือมีถุงคล้ายๆน้ำเกลืออาจผสมยาเบลอลงไปด้วยมั้งคะ แต่ไม่สลบจิงๆค่ะ ตอนเข็นย้ายห้องพักและย้ายตัวมาอีกเตียงรู้สึกตัวตลอดแต่ไม่เจ็บ ตอนให้นอนพัก4ชม. ยังบอกไม่เจ็บไม่คลื่นไส้ขอกลับบ้าน แต่เขาไม่อนุญาติบอกให้รอครบ4ชม.  เพราะตอนยืนอาจเบลอหน้ามืดได้

แต่พอเดินออกจากคลินิกรู้สึกหนักๆหน่วงๆอกค่ะ น้ำตาไหลออกมานิดนึง
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 17:36:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pikkyjunk เมื่อ 2014-1-5 13:23
ยังไม่ได้นัดค่ะว่าจะลองเข้าไปแต่เช้าเพราะคิวไปไกล ...

ตัวเองจะผ่าเสาร์ เวลาพักจะมีแค่2วันคืออาทิตย์กับจันทร์ อังคารไปทำงานเราว่าไม่ไหวหรอกค่ะ เดินตัวตรงยังไม่ได้เลยมั้ง2วันอ่ะ อีกอย่างนะสภาพร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนเจ็บร่วมอาทิตย์ก็มีนะ ถ้าทำ2-3วัน เปิดประรถหรือยกหยิบอะไรหนักแผลอาจจะปลินะ ใจเย็นๆรอมีเวลาพร้อมกว่านี้ไม่ดีกว่าหรอ

เราก็ไม่รุ้นะหมอจะสายระบายน้ำเหลืองให้ตัวเองรึป่าว ถ้าใส่สายให้ตัวเองต้องหิวกระปุกที่สายมีเข็มเจาะติดรักแร้ไปทำงานวันอังคารนะ T_T และถ้ามีสายนี้ตัวเองจะไปไหนไม่ไหวนะเข็มมันคอยจะทิ่มๆอะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 17:50:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pikkyjunk เมื่อ 2014-1-5 13:23
ยังไม่ได้นัดค่ะว่าจะลองเข้าไปแต่เช้าเพราะคิวไปไกล ...

เราว่าตัวเองใจเย็นก่อนดีกว่ามั้ง รอเวลาลาพักได้นานๆหน่อย เพราะหลังผ่าจะพักแค่2วัน เราว่าไม่พอหรอกนะเดินตัวตรงยังไม่ได้เลย เราไม่รุ้นะว่าหมอใส่สายระบายน้ำเหลืองให้ทุกคนรึป่าว

สมมุติ ถ้าหมอใส่ให้ตัวเองวันเสาร์ที่ผ่า ถัดไปอีก3วันคือวันอังคารที่ไปเอาสายออก ซึ่งตัวเองบอกอังคารต้องทำงาน เราว่าไม่ไหวหรอก ตัวเองจะเดินตัวตรงไม่ได้ เดินแบบคนแก่หลังค่อมเดินนับก้าวอ่ะ และถือกระปุกระบายน้ำเหลืองไปด้วย เวลาทำงานจะพิมจะเขียนจะหยิบอะไรเข็มที่รักแร้ก็จะทิ่มแปล๊บๆอะค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 18:00:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย KaiMooK_Teddy เมื่อ 2014-1-5 17:30
พี่คะ คือหนูอยากสอบถามอะคะ คือสายที่ระบายเลือดยังงี ...

ไม่ถอดค่ะ เพราะว่าหมอให้นอนพักประมาณ4ชม. เตียงมีค่อนข้างจำกัดบางวันคนไข้อาจเยอะค่ะ  หายเบลอ มึนก็กลับเลย แต่ถ้ารพ.แบบที่ให้พัก1คืนวันกลับถอดให้นะ แต่กะหมอเทพนัดให้ไปเอาออก 3วันค่ะ นับ3วันไม่รวมวันผ่านะคะ คิดว่าน่าจะให้ทุกคนมั้ง เพราะถ้าไม่ใส่สายระบายนำเลือดกับน้ำเหลืองที่คลั่ง น้องนมจะเน่าอะค่ะ เราทำวันศุกร์ นี่วันอาทิตย์น้ำเหลืองกับเลือดก็ยังออกเรื่อยๆนะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 18:08:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย KaiMooK_Teddy เมื่อ 2014-1-5 17:30
พี่คะ คือหนูอยากสอบถามอะคะ คือสายที่ระบายเลือดยังงี ...

มันจะระบายออกเรื่อยๆค่ะกันน้ำเหลืองคลั่งข้างในมากเกินไปพยาบาลบอกหลังจาก3วันจะน้อยลงร่างกายจะดูดซึมเองค่ะ เลือดที่ออกในสายจะเป็นเลือดใสๆอะค่ะปนกับน้ำเหลือง
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-6 13:52:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2014-1-6 13:25
จุดเปนแบบนี้ทุกคนค่ะ ยังบวมอยุ่ มันจะค่อยๆยุบเองคะ ...

ขอบคุณค่ะ ของนู๋ผ่าใต้กล้ามเนื้อค่ะ หมอเลยใส่สายกลับมา

ขอโทษ pikkyjunk ด้วยค่ะที่บอกไม่ละเอียด  ถ้าผ่าเหนือกล้ามเนื้ออาจไม่ต้องใส่สายกลับบ้านมั้งคะ  

แสดงความคิดเห็น

คร่าขอบคุณค่ะเค้านัดแง้ว14กพ  โพสต์ 2014-1-22 15:58
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-6 14:13:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mew_rama5 เมื่อ 2014-1-6 14:15

เพิ่งกลับจากเอาสายระบายน้ำเหลืองออกค่ะ คนแน่นคลินิกเลยค่ะวันนี้

เช้าวันนี้เจ็บรักแร้มากๆและแน่นอกมาก เดินเหมือนคนแก่ค่อยๆย่องหลังค่อมลงไปรอรถใต้คอนโด รปภ. เข้ามาช่วยถือของเปิดประตูสงสาร พอเข้าคลินิก พยาบาลแซวบอกเดินหลังตรงๆ อย่าเดินเหมือนคนป่วย พยาบาลอายคนไข้เยอะ เลยบอกไปว่า นู๋ก็อายมากค่ะ   ไปถึงก็ถอดสาย คลายผ้า ให้ยาแก้ปวด พอใส่เสื้อลุกจากเตียงได้เดินปกติเลยค่ะ กลับมาถึงคอนโดรปภ. อ้าปากค้าง งง บอกว่าเมื่อครึ่งชม. ที่แล้วเหมือนคนป่วยอยู่เลย

วันนี้เริ่มภูมิใจขนาดของน้องนม แต่ยังกังวนอีกนิดกัวมันจะห่างจังค่ะ  เห่อมากไลน์ไปสั่งบรากับคุณ auu753 ตั้งแต่หลังทำ1วัน  พี่ใจดีมากค่ะ ลดราคาและยินดีให้คำปรึกษาด้วย น่ารักที่สุดค่ะ

image.jpg (51.94 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-6 19:50:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2014-1-6 14:24
พี่ผ่าใต้ค่ะพัก6ชม นมบวมนานหน่อย

วันที่ไปตัดไหม นู๋ต้องเอาบราเซียไปใส่กลับเลยใช่ไม๊คะพี่ และเรื่องน้ำมะพร้าวบางคนบอกกินวันละ10ลูกหายช้ำไว แต่คุยกับพี่คนนึงเขาบอกอย่าเพิ่งกินเด็ดขาดจะเป็นพังผืด นู๋กะซื้อมาตุนแต่พี่เขาพูดมาแบบนี้เลยลังเลค่ะจะเชื่อใครดี
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-7 12:45:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Katayzaa เมื่อ 2014-1-7 04:39
ไว้รีวิวเรื่อยๆนะค่ะ เรานัดหมอแล้วได้คิว 3 ก.พ. แอบตื ...

ไม่น่ากลัวมากนะคะ เขาดูแลดีกันเองดีค่ะ  พยายามทำใจสบายๆอย่าตื่นเต้น อย่ากังวนมาก เดี๋ยวขึ้นเขียงจะตัวสั่นๆๆๆๆๆ  
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-7 12:56:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mew_rama5 เมื่อ 2014-1-7 12:58

วันนี้ 4 วันแล้ว หัวนิปยังคงเปล่งมากๆ เมื่อวานพยาบาลใจดีเอาผ้าก็อตมาปิดให้ ลดอาการปวดเสียวแสบได้ดีมาก

แต่เมื่อเช้ารู้สึกมันจะบวมขึ้นอีกแล้ว เลยต้องแกะเพื่อคลายผ้าที่นิป  Ohhhhhhh god พบาบาลแปะสก็อตเทปกระดาษโดนตรงปาน (เสียน้ำตาไปคลึ่งถังกว่าจะแกะคลายออกได้)

รู้สึกเหมือนไม่โตมากนะ แต่เพื่อนใส่ 350 เหนือกล้ามเนื้อดูโตกว่าอีกอ่ะ   หรือเป็นเพราะเราใส่ใต้กล้ามเนื้อไม่รุ้
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-7 21:54:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pikkyjunk เมื่อ 2014-1-7 15:44
เพิ่งสังเกตุว่าเจ้าของกระทู้ทำใต้ รอชมคลายผ้าไวไวน ...

ใช่ค่ะ ก่อนคลายผ้าแน่ะ อึดอัดนิดนึง สายน้ำเหลืองที่หมอยาวประมาณ1 คืบค่ะ เดินตรงไม่ได้แน่นอก ตึงรักแร้  ตอนดึงสายออก กลั้นไม่อยู่ ร้องเป็นผีโดนข้าวสารเสกเลยค่ะ

หลังจากเอาออกเสร็จและคลายผ้า โล่งทันที เดินหลังตรงทันทีลืมอาการหลังงอๆไปเลย
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 14:45:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้นัดตัดไหมแล้ววว เมื่อเช้าผ้าที่พันใต้ฐานมันหย่อน รุ้สึกหนักหน่วง แอบเปิดผ้าดูเห็นทั้งเต้าแล้ว ปลื้มมากกกก ดีนะไม่ขอ 350 พรุ่งนี้ตัดไหมจะมารีวิวเพิ่มนะคะ

แสดงความคิดเห็น

รอชมนะจ๊ะ  โพสต์ 2014-1-9 15:19
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-10 14:13:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เพิ่งกลับจากตัดไหม เซ็งนิดนุง เขาตัดให้แค่นิดเดียว ให้ไปตัดอีก3วัน แต่มีคนเซ็งกว่าคือเขามาจากชลบุรีพยาบาลก็นัดไปตัดไหมเพิ่มอีก3วันเหมือนกัน
แต่กลับมาคิดๆ อืมมมก็ดี เพราะแผลจะได้ไม่ปลิง่าย เวลาเรายกแขนหยิบของ อีก3วันคงแผลแห้งสนิทขึ้น นัดอีก3วันตรงกับวันที่13 ปิดถนนหลายสายเลย  คงต้องไป14-15

กลับมาได้เห็นน้องนมตัวเอง อิอิ ปลื้ม หน้ากับนมเท่ากันเลย กลายเป็นมี3หน้า โตไปหน่อย แต่ปลื้มมากค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-11 12:47:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย skyskyskye เมื่อ 2014-1-11 01:24
เค้ามีคิววันที่ 1 ก.พ. ตื่นเต้นมากๆ เห็นนมสวยๆแบบนี้แ ...

สู้สู้ค่ะ เจ็บแบบทนไหวไม่กี่วันก็สวยสมใจแลัวค่ะ อะไรที่หมอห้ามก็ไม่ควรทานนะคะ เชื่อคนอื่นมากก็ไม่ดีพวกยา สมุนไพรต่างๆอะค่ะไม่จำเป็นนะคะถ้าไม่ระบมแทบขาดใจก็อย่าไปทาน เราผ่าใต้กล้ามเนื้อจะเจ็บมากกว่าผ่าเหนือกล้ามเนื้อเรายังทานแค่ยาที่หมอให้มาแค่นั้นเอง 2-3วันก็ทำอะไรได้ ลุกเองได้ เดินห้างได้
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-11 12:58:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Chinglee เมื่อ 2014-1-11 08:29
สอบถามหน่อยค่ะ ต้องมีสายเดรนกันทุกคนมั้ยคะ ...

คิดว่ามีทุกคนนะคะ เพราะต้องระบายเลือดกับน้ำเหลืองออก แต่ถ้าไปช่วงเช้ามีคนในเว็บบอกบ่ายๆเขาเอาออกให้ไม่ต้องใส่กลับบ้านนะถ้าเลือดไม่ออกมาก ไม่รุ้ทุกคนรึป่าว

แต่เราได้ผ่าบ่าย พยาบาลดันให้กินนมก่อนเพราะกะว่าคิวเราอีก3-4 ชม. กัวเราเป็นลมหิว แต่ปรากฏว่าคิวได้ทันทีหลังกินนมหมดกล่อง55  ช่วงผ่า ผ่าดสร็จร่างกายคงทำการย่อยกระตุ้นเลือดมั้ง เขาเลยใส่สายให้กลับมาด้วย แต่ข้อดีก็คือช่วง3 วันที่ใส่สาย เลือดกับน้ำเหลืองมันถูกระบายอกมาเยอะเหมือนกันไหลออกมาทุกวันทำให้ไม่บวมไมบูดเบี้ยว ช้ำ ก็เป็นได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้