ดู: 13166|ตอบกลับ: 117
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] 3มค. 57 หมอเทพ 380cc

[คัดลอกลิงก์]

ได้น้องนมแล้ววววววว คุณหมอให้380 เหมือนรู้ใจ จะขอ380 นั่นแหละค่ะ บรรยากาศไม่น่ากัวอย่างที่คิด ทุกคนเป็นกันเองนะคะ คุณหมอก็ไม่ดุนะ ชวนเราคุยด้วย  นัด14.00 เราไป 13.30 พอดีมีสาว2ไปก่อนหน้าผ่าตัดแปลงเพศนาน3ชม. ได้ พยาบาลเลยบอกให้เรารอ คิวได้ประมาณ5โมง ถ้านั่งรอไม่ไหวพี่ให้มานอนรอด้านใน แม๊....ใจดี 555 พี่เขาก็เอานมมาให้เราดื่มเพราะเราทานข้าวล่าสุด8.00 น.   สักพักสาว2เปลี่ยนใจไม่ผ่าแล้ว พยาบาลเลยให้เราขึ้นทำ อุ๊ตะ........ เพิ่งกินนมช็อกแลตไปมะกี๊เอง แต่หมอบอกไม่เป็นไรแค่กัวจะอ้วก. ปรากฏว่าไม่ค่ะ การผ่าเป็นไปได้ด้วยดี เราไม่แพ้ยา ไม่สลบ ไม่หลับ แต่เบลอๆนิดนึงหมอผ่าเสร็จตอนไหนไม่รุ้ไวมากๆ

กลับมาเมื่อคืน นอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะ ปวดหลังมาก พอเช้ามาแสบรักแร้มาก รำคาญสายที่ติดมาอะค่ะ ขยับตัวมันก็จี๊ดๆทิ่มแทงเราจนแสบไปหมด T_T หมอนัดให้เอาออกวันจันทร์ อีก3วันแน่ะ ฮืออออออ มันรำคาญทรมาณตรงสายนี่แหละ ถ้าถอดเข็มถอดสายนี้ออก อาการของเต้านมเราว่าไม่ปวดนะ เพราะเวลาลุกเองไม่ปวดอะ แต่เจ็บแสบตรงสายใต้รักแร้เท่านั้น

แต่380 ตอนนี้พันผ้าอยู่ เราดูว่ามันไม่โตเท่าไหร่เลยอ่ะ เราสูงแค่157 เอง

แต่ตกใจอย่างนึง ตกใจมากๆ หัวนมอะค่ะ T_T มันยื่นออกมายาว น่าเกลียด น่ากัวมากๆๆ ก็ได้แต่หวังว่าพอเข้าที่มันจะยุบ เพราะเดิมมันนิดเดียวเอง T_T

ไว้เอาสายออกหรือตัดไหมจะมาอัพเดตอาการกับรูปนะคะ

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 17:19:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Maymintt เมื่อ 2014-1-5 13:46
ที่เขาเอาแผ่นอุ่น ๆมารองหลังและเอว ก็เพื่อคลายความห ...

อ๋อค่ะ ไม่ได้บล็อคหลังค่ะ พอเข้าไปเขาก็จับนอนถอดเสื้อแล้วก็ฉีดเข็มที่ข้อมือ2 เข็มค่ะมีขวดคล้อยๆน้ำเกลือ ไม่มีดมยาสลบค่ะ และเอาผ้าอุ่นๆมารองใต้ตัว สักพักก็เอาอุปกรณ์มาวางบนตัวหลายชิ้นที่รู้สึกได้ คุณหมอก็มาจับที่รักแร้ เลยตกใจบอกว่า คุณหมอนู๋ยังไม่หลับไม่ชายังรู้สึกตัวดีนะคะ หมอก็บอกว่าก็กำลังทำให้ชานี่แหละ และก็รู้สึกจี๊ดๆที่รักแร้ค่ะ เหมือนเบลอๆ แป๊บนึกได้ยินหมอบอกเสร็จละ และก็ถูกเข็นเข้าไปในห้องเตียงรวมค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-6 13:52:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2014-1-6 13:25
จุดเปนแบบนี้ทุกคนค่ะ ยังบวมอยุ่ มันจะค่อยๆยุบเองคะ ...

ขอบคุณค่ะ ของนู๋ผ่าใต้กล้ามเนื้อค่ะ หมอเลยใส่สายกลับมา

ขอโทษ pikkyjunk ด้วยค่ะที่บอกไม่ละเอียด  ถ้าผ่าเหนือกล้ามเนื้ออาจไม่ต้องใส่สายกลับบ้านมั้งคะ  

แสดงความคิดเห็น

คร่าขอบคุณค่ะเค้านัดแง้ว14กพ  โพสต์ 2014-1-22 15:58
นมสวยมากคะ ไม่เล็กนะคะ ใหญ่พอดีสวยคะ เพราะน้องตัวเล็ก อิจฉาจุง พี่รอขึ้นเขียงเหมือนกันคะ วาจะขอหมอสัก 425 ไม่รุ้จะให้ไหม
หน้าอกสวยมากเลยค่ะ ของเรามีของจริงคัพB แต่ความกลมสวยสู้ไม่ได้เลยอ่ะ ดูรีวิวแล้วก็อยากจะไปทำบ้างจัง
เราได้คิว เดือนหน้า อยากทำเร็วๆจัง
เราก็ได้เดือนมิถุนา
นมสวยมากๆคะ
โห้ๆๆๆสวยๆๆๆ เราได้คิวเดือนมิถุนาแบบนาน วัยรุ่นเซ็ง555

รีวิวบ่อยๆนะคะ  ขอให้เราได้สวยๆอย่างนี้นะ  แล้วๆๆ

เริ่มนวดตอนไหนคะ
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-7 12:34:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สวัสดีค่ะ น้องนม 3เดือนกว่าแล้ว เปิดมาดูภาพเก่าๆ น่ากลัวจังแฮะ... อิอิ...    3เดือนอกเริ่มชิดขึ้นนิดนึงค่ะ เพราะใส่บราอัพ และเลือกบราที่ใส่แล้วอกกระชับตลอด   น้องนมก็นิ่มแต่ก็ยังเหมือนลูกโป่งใส่น้ำอยู่ ทรงคล้ายธรรมชาติแล้วแต่ความรู้สึกตอนจับยังเป็นก้อนๆค่ะ...  ใส่ชุดเน้นเป็นแนวเกาะอก อิอิ มั่นใจขึ้นค่ะสวย  แต่แผลนี่สิ.....   แรกๆไม่ดำเหมือนจะรอยหายไว   แต่ยิ่งนานยิ่งดำแฮะ...   ทาบ่อยจน มีเดอม่า 20กรัมหมดไป 1หลอดแล้ว ยังไม่มีวี่แววจางเลย3เดือน
ต้องจองคิวก่อนหรือไปปรึกษาแล้วทำได้เลยค่ะ
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-8 21:32:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ampfine84 เมื่อ 2014-2-8 09:17
ขอบคุณ คุณMew_rama5 มากๆเลยค่ะ ได้ความรู้มากๆค่ะ คุณหมอใ ...

ยินดีค่ะ

ผ่าเหนือ ผ่าใต้ การใส่สายกลับมาบ้านแล้วแต่หมอจะเห็นสมควรค่ะ บางคนเลือดออกน้อยหมออาจถอดออกให้ตอนกลับอะค่ะ แต่มีคนบอกว่าถ้าไปเช้าๆหมอถอดให้นะคะ แต่ผ่าบ่ายอากาศร้อนขากลับเลือดอาจออกเยอะหมอจึงต้องใส่กลับให้ค่ะกันเลือดคลั่ง ไม่รุ้จริงป่าวนะ แต่อาจเป็นไปได้ค่ะ ไม่แน่ใจ แต่เราไม่มีเลือดคลั่งเลยค่ะ ตอน3วันไปถอดออก เลือดน้อยนะแต่น้ำเหลืองผสมกันเกือบครึ่งขวด 555อกนิ่มมาตลอด เลยไม่ค่อยได้นวด
ขอบคุณ คุณMew_rama5 มากๆเลยค่ะ ได้ความรู้มากๆค่ะ คุณหมอให้เอาสายเดรนกลับบ้านด้วยเหรอคะ แล้วถ้าผ่าใต้ต้องเอากลับบ้านทุกคนเลยรึเปล่าคะ เรากลัวแม่ตกใจอ่ะค่ะ
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-7 20:29:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ampfine84 เมื่อ 2014-2-6 16:10
ทำใต้กล้ามเนื้อใช่ไม๊คะ ระดับความเจ็บเป็นยังไงบ้าง ...

ไม่ต้องกลัวนะคะ ถ้าทำให้ดูดี มั่นใจขึ้นคุ้มค่ะ ที่จิงนะ ระดับความเจ็บแต่ละคนอาจไม่เท่ากันทุกคนนะคะ บางคนเสริมเหนือ แต่เจ็บเกือบอาทิต เต้าเบี้ยวพังผืดรัด เลือดคลั่ง แต่บางคนเจ็บวันเดียว หลังตัดไหมเต้านิ่มแทบไม่ต้องนวดเลยก็มี

สำหรับเราผ่าใต้ค่ะ ช่วงทำไม่เจ็บเลย มาเจ็บตอนดึก ที่เจ็บมากอะคืนเดียว มากแต่ไม่ถึงกับนั่งร้องไห้อยากตายนะคะ และเจ็บแบบทนได้อีก2วัน คิดว่า2วันที่เจ็บเป็นเพราะสายเดรนอะค่ะ เพราะวันที่ 3ที่หมอนัดไปถอดสายคลายผ้า หลังจากดึงสายเดรนออก สามารถเดินตัวตรงได้และโล่งตัวมากค่ะ เราทำใต้นะแต่ไม่เจ็บนานเป็นอาทิตนะคะ 2อาทิตนิ่มค่ะ ก็ไม่ค่อยนวดนะ

เรื่องการแก้ทรง เราคิดว่าการเสริมคงไม่สามารถอยู่กับใครได้ตลอดชีวิตนะคะ วันนึงก็ต้องแก้ ส่วนมากคิดว่าอัพไซส์เพิ่มก่อนซิลิโคนหมดอายุค่ะ อิอิ

เสริมเหนือ เสริมใต้ ต่างมีข้อดี ข้อเสีย ต่างกันค่ะ ถ้ากัวเจ็บมาก แนะนำเสริมเหนือ ถ้ากัวยานง่ายแนะนำเสริมใต้เพราะมีกล้ามเนื้อรองรับ มีผลดีอีกข้อคือการตรวจมะเร็งเต้านมจะง่ายกว่าแบบเหนือค่ะ
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-7 20:00:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nanami2532 เมื่อ 2014-2-6 07:32
แผลสวยมากค่ะ  อยากถามว่าเราจะเริ่มถามว่าจะทายาลดพวก ...

ส่วนมากเขาเริ่มทายาหลังจากสะเก็ดหลุดหมดค่ะ แต่เราทำ3มค. ก็ผ่านมาเดือนกว่าละยังไม่ได้ทาเลย เพราะเล่นโยคะอะค่ะแผลบางทีจะเป็นรอยแดง กะว่ารอยแดงหายจะเริ่มทาค่ะ  เพราะเข้าใจว่าแผลแดงแปลว่าบริเวณแผลชั้นในและชั้นนอกน่าจะยังไม่แห้งดี หากทาอาจจะเกิดปฏิกริยาต่อแผลทำให้แผลดำค่ะ เลยต้องรอให้หายแดงสนิทก่อน แต่รอยก็จางไปมากค่ะ

ได้เลยยย ไม่ต้องรีบ รอแผลแห้ง หายชัวค่อยทาก็ไม่สายจ้า  โพสต์ 2014-2-7 20:52
ขอบคุนจ้า คงต้องแอบเอาเคล็ดลับตัวเองไปใช้บ้างล่ะ5555  โพสต์ 2014-2-7 20:13
ทำใต้กล้ามเนื้อใช่ไม๊คะ ระดับความเจ็บเป็นยังไงบ้างคะ เราอยากทำใต้ แต่ก็กลัวเจ็บนาน จะทำเหนือก็กลัวว่าจะมีผลข้างเคียงระยะยาวเผื่อเวลามีลูกอ่ะค่ะแต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้แต่้งงานหรอกค่ะ แต่เผื่อๆไว้อ่ะค่ะ ตอนนี้คิดหนักเลย
หายไวๆนะคะ ^_<

ขอบคุณค่ะ @^_^@  โพสต์ 2014-2-7 19:54
แผลสวยมากค่ะ  อยากถามว่าเราจะเริ่มถามว่าจะทายาลดพวกรอยแผลเป็นได้เมื่อไหร่ค่ะ
น่าอิจฉาจังเรยอะ

เจ็บไม่นานค่ะ พอทรงเริ่มสวย ความเจ็บก็หายสนิทค่ะ ^_^  โพสต์ 2014-2-7 19:52
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-4 16:12:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เดือนกว่าแล้ว น้องนมนิ่มมาก เลยนวดแค่เช้าเย็น ว่าจะไปจ้างนวดแต่นิ่มแบบนี้ เลยไม่ได้ไป อิอิ  แผลที่รักแร้บางทีก็หายแดง แต่พอยกแขนออกกำลังกาย มันก็กลีบมาแดง ก็เลยยังไม่ได้ทายา

อาการที่ยังมี คือ จุกนิป ยังเปล่งและเจ็บอยู่ตอนโดน หรือใส่เสื้อค่ะ และก็ช่วงเหนือเต้าไปบริเวณแผลใต้รักแร้ พอชูแขนขึ้น จับดูมันเป็นเส้นๆแข็งๆอยู่ค่ะ เหมือนเป็นเส้นตอนใส่สายเดรนอะค่ะแข็งๆ แต่ไม่ใช่ลืมเอาออกหรอกนะ เพราะตอนเอาออกร้องกรี๊ดลั่นห้องเลย

อาการก็เหลือแค่2อย่างที่ยังไม่หาย นอกนั้นก็เหมือนปกติแล้วค่ะ ถ้าน้องนมนิ่มแบบนี้ไปตลอดก็คงดีไม่ต้องนวดบ่อยๆ มั่นใจมากขึ้นเยอะเลยค่ะ โล๊ะเสื้อผ้าเก่าๆเชยๆหมดตู้เลย กำลังหาที่ขายเสื้อมือ2 อิอิ

เป็นกำลังใจให้สาวๆทุกคนนะคะ

ดีใจด้วยนะค้าาา  โพสต์ 2014-2-6 08:58
ขอบคุณนะค่ะที่ให้คำแนะนำ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-22 15:33:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Katayzaa เมื่อ 2014-1-22 03:26
แผลสวยจังค่ะ มาส่องทุกวันเลย 3 กพ.นี้ถึงคิวเราแล้วตื ...

เพิ่งกลับมาจากคลินิก วันนี้มีนัดตรวจ แต่ไม่โดนฉีดคีย์ลอย เพราะแผลไม่ปูด

ก่อนทำ และหลังทำ ไม่กินยาทุกชนิดค่ะ ยกเว้น พารากับแก้อักเสบที่หมอให้ นอกนั้นก็ไม่ควรกินอะค่ะ แค่หมอให้มาก็เพียงพอ.  ส่วนอาหารงดแค่รสเผ็ดค่ะ เพราะแสบทรวงมากหลังผ่าห้ามเด็ดขาด5555  เนื้อ นม ไข่บุฟเฟ่ทะเล เรากินหมดไม่มีผลกระทบค่ะ เพราะการกินเยอะช่วยซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอค่ะ

ไข่ตอนแรกไม่กล้ากิน กัวแผลบวม แต่หมอบอก กินไปเถอะกินเยอะๆแผลสมานดี บวมจะฉีดคีย์ลอยให้ฟรี เราเลยจัดทุกสิ่งอย่างเว้นรสเผ็ด สมุนไพรอะไรไม่ต้องไปทานหรอกค่ะ ส่วนตัวคิดว่าไม่ได้จำเป็นเลยค่ะ
แผลสวยจังค่ะ มาส่องทุกวันเลย 3 กพ.นี้ถึงคิวเราแล้วตื่นเต้นง่ะ ตัวเองได้กินยาก่อนทำมะเอ่ย
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-22 00:03:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunnysiri เมื่อ 2014-1-21 15:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunnysiri เมื่อ 2014-1-21 15:27

ไปแบบไม่น ...

ก็ได้นะคะ แต่อาจโดนดุนิดนึง อิอิ

คนที่นัด เบี้ยวไม่ไปก็เยอะค่ะ ทำให้คิวในแต่ละวันไม่แน่นอนได้ยินเขาเม้าแบบนั้น แต่ถ้านัดตอนนี้คิวน่าจะปลายกุมภาแล้วมั้งคะ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-21 23:59:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตัดไหมรอบ2 วันที่15 ผ่านมา6วัน แผลเป็นรอยนิดเดียวค่ะ

แผลหายเร็วมากเลย แผลสวยด้วย  โพสต์ 2016-2-23 21:11
แผลหายเร็วมากเลย แผลสวยด้วย  โพสต์ 2016-2-23 21:11
ยังไม่ได้ทาเลยค่ะ อาศัยกินๆๆๆๆให้แผลสมานค่ะ  โพสต์ 2014-1-22 16:14
เลื่อนลงมาเจอคำตอบพอดีขอบคุณจ้าที่แชร์ให้กัน  โพสต์ 2014-1-22 16:06
โหแผลสวยมากเลยค่ะใช้ไรทาคะแนะนำทีน้าาา  โพสต์ 2014-1-22 16:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunnysiri เมื่อ 2014-1-21 15:27

ไปแบบไม่นัดจะโดนด่าป่าวหว่า อิอิ

มีนายังมีจ้า ได้เมษาเพราะจะได้หยุดยาวเด้อ  โพสต์ 2014-1-23 10:39
เห็นคนนึงโพสคิวตอนนี้ เมษาโน้นนนน  โพสต์ 2014-1-22 00:26
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้