ดู: 9223|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] Review เสริมหน้าอก375cc ที่Deluxe Clunic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆชาวดั้งโด่ง เราชื่อ กี้ จากการศึกษาหาข้อมูลมานานม้ากกก อยากจะ up size หน้าอก โดนแซวว่า ไข่ดาว มาตล้อด(ปกติใส่ B75)จนมาเจอ
คุณหมอ พีระพันธ์ เพ็ญจำรัส Deluxe clinic เลยตัดสินใจไปที่นี่ค่ะ (โทรไปนัด) 31ธค13

บรรยากาศที่คลีนิค สะอาด พนักงานน่ารักดีค่ะ เค้าก็จะสอบถามข้อมูลส่วนตัวเรา และที่นี่มี silicon 2 แบบ
1. America Allergen ผิวทราย ราคา รวมทุกอย่าง 49,900บาท
2. Euro ผิวทราย ราคารวมทุกอย่าง 42,900บาท

เหมือนกันทั้งสองยี่ห้อค่ะ มี  อย.  ใบรับรอง และ จะให้กล่องกลับบ้านพร้อมคู่มือค่ะ เราเลือก Euro 42,900บาท

ตอนขึ้นไปปรึกษาคุณหมอ เค้าจะอธิบายให้ฟัง ว่าการทำศัลยกรรมทุกอย่างนั้น เราต้องยอมรับกับสิ่งที่ตามมา มันจะเจ็บนะ และหน้าอก  สรีระรูปร่างคนเรานั้นแตกต่างกันไป การเสริม เหนือ/ใต้ กล้ามเนื้อก็จะขึ้นอยู่แต่ละบุคคลไป ที่นี่จะแตกต่างจากที่อื่นคือ คุณหมอมีเทคนิคการผ่าตัดที่ทำให้การบวมช้ำน้อย เจ็บน้อยและเน้นว่า อกจะดูคล้อยธรรมชาติ เป็นหยดน้ำ คุยกันเสร็จแระคุณหมอก็จะปล่อยให้เราเช็ครูปร่าง สัดส่วนกับพยาบาลค่ะ
ตัวกี้เองนั้น หน้าอกข้างขวาสูงกว่าข้างซ้าย และก็เลือกขนาด ซิลลีโคน คุณหมอพิจารณาให้300 และ350cc. แต่เราขอ 375cc เค้าก้อให้นะคะ อยากได้ใหญ่แต่ไม่เกินตัว กี้ สูง161cm หนัก48-50kg

หลังจากนั้นก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ เจาะน้ำเกลือ,ตรวจเลือดเรียบร้อย แล้วก็โดนมัดมือค่ะ แล้วเค้าสอดสายออกซิเจน เข้าที่รูจมูก พยาบาลน่ารักดี ชวนคุย พร้อมกับเช็ดน้ำยาฆ่าเชื้อ หนาวววจนปากสั่นอ่ะ เราก็บอกพี่พยาบาลนะคะว่าหนาว+ตื่นเต้น เค้าบอกให้เราหายใจเข้าออกลึกๆ เดี๋ยวจะให้หลับแล้ว เราก็งง ๆ ไม่ง่วงเลยจะหลับได้ไง รู้ตัวอีกที ก็ พี่เค้าปลุกค่ะ เราถามว่า " เอ้า เสร็จแระหรอคะ " มองลงมาที่อก ก้อมีผ้าพันแระ พยาบาลมาพยุงออกจากห้องผ่าตัด มาพักที่ห้องพัก อาการเราก็จะงงๆ มึนๆหัวเบาๆ  คิดว่า ทำไมเจ็บน้อยกว่าที่คิดไว้ ไม่เวียนหัวอ้วกด้วยอ่ะ คือเราจะมโนภาพ ไปต่างๆนาๆ ก็ไม่เจ็บมากอย่างที่คิด ถามว่าเจ็บมั้ย มันก็ปวดค่ะ แต่ก็ทนได้ไม่ได้ทรมานอย่างที่คิด นอนพัก2-3ชม.ก้อกลับพร้อมยา และกล่องซิลลิโคน ลืมบอกค่ะว่า เรา มาทำคนเดียว 10โมงเช้ากลับคนเดียวก้อ 15.30 มาถึงห้องก็ดูแลตัวเอง เพราะเพื่อนๆไปเที่ยวปีใหม่ต่างจังหวัดกันหมด

เดี๋ยวมาอัปเดทเรื้อยๆ ถือว่าเป็นอีกทางเลือกนึงนะคะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-1 21:39:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chillypig เมื่อ 2014-1-1 22:07

เดี๋ยวจะมาอัปเดทเรื่อยๆค่ะ
เพิ่งไปทำมาเหมือนกันค่ะ ที่เดียวกันเลย แต่นี่เราเจ็บมากกกก จะลุกนี่ต้องทำใจค่ะ ยังไม่ได้ยกแขนตามที่พี่พยาบาลบอกเลยค่ะ มันเจ็บ แหะๆ

แสดงความคิดเห็น

ของเดิมก็พอมีอยู่แล้วนะ ไม่เล็กมาก รอชมความสวยค่ะ  โพสต์ 2014-1-2 00:09
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-1 22:42:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย boossayamas เมื่อ 2014-1-1 22:36
เพิ่งไปทำมาเหมือนกันค่ะ ที่เดียวกันเลย แต่นี่เราเจ็ ...

เราทำมา ก็รู้สึก งงๆ มันไม่ได้เจ็บเท่าที่คิดไว้ ก็นั่่งแทกซี่กลับบ้านเองค่ะ
วันนี้ รู้สึกว่าตึงๆ แน่นๆ รอวันถอดผ้ารัดออก
เหนือกล้ามเนื้อหรือใต้กล้ามเนื้อคะ
มารีวิวรูปบ่อยๆนะคะ เปนกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ ทำที่เดวกัน

ทำที่นี่เช่นกันค่ะ ทำซิลี่เมกา Allergan 380CC.(9 ธ.ค.56)
คล้อยสวยค่ะ เปนธรรมชาติ แผลสวย คุนหมอเก็บรายละเอียดได้ดี
บวมช้ำ น้อยมาก เปนจ้ำเท่านิ้วโป้ง เต้าซ้าย จุดเดว
ฟื้นไวค่ะ วันที่ 3 เดินห้างได้เลย

(แบบที่คุนหมอบอกค่ะ ถ้าพะยามช่วยเหลือตัวเอง
จะไม่เจ็บมาก เท่ากะนอนยุ่กะที่ ไม่ยอมลุกเลย เหนด้วยกะคุนหมอพูดค่ะ)

โดยรวม ขนาด+ทรง เปนที่พอใจค่ะ จาก 10 ให้ 9 ตัด เดินทางไกลไปหน่อย
หาบริการจากที่นี่ รับรอง ไม่ผิดหวังค่ะ ประทับใจคุนหมอ พยาบาลคุยดีทุกคนค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-2 18:53:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย juneboon เมื่อ 2014-1-2 02:01
เหนือกล้ามเนื้อหรือใต้กล้ามเนื้อคะ
...

เหนือกล้ามเนื้อค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-2 19:03:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Shizuka510 เมื่อ 2014-1-2 09:09
มารีวิวรูปบ่อยๆนะคะ เปนกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ ท ...

ขอบคุณ  คุณ Shizuka ค่ะ  ไกลจิง แต่บริการนี่โอเคเลย ผ่าตัดออกมา   ณ ตอนนี้ก้อพอใจค่ะ  ก้อต้องรอดูก่อนว่าจะเป็นยังไง วันนี้ เข้าวันที่2 รู้สึกว่า หน้าอกมันดูแน่นและใหญ่ขึ้น เด่วรอไปถอดผ้าพัน กะคุณหมอ จะถ่ายรูปมารีวิว
ต้นฉบับโพสต์โดย chillypig เมื่อ 2014-1-2 19:03
ขอบคุณ  คุณ Shizuka ค่ะ  ไกลจิง แต่บริการนี่โอเคเลย ผ่าต ...

เปนกำลังใจให้นะคะ^^นานๆไป น้องนม มานลดลงค่ะ
แรกๆ คัพ D กลายเปนC ซะง้าน (พอดีชอบใหญ่ๆค่ะ แฮ่ๆ)
รู้งี้ ขอ 400CC.ก้อดี จะพอดีกะส่วนสูง 165 เรยค่ะ
แต่โดยรวม โอเคค่ะ ไม่มีอะไรแทรกซ้อน คล้อยสวยธรรมชาติค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-4 00:48:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Shizuka510 เมื่อ 2014-1-4 00:13
เปนกำลังใจให้นะคะ^^นานๆไป น้องนม มานลดลงค่ะ
แรกๆ คั ...

กำลังจะหาคุณหมอเพื่อตรวจและเอาผ้าออกวันนี้ แล้วตอนแรกเป็นD เท่าไหร่คะ กลายเปนC เท่าไหร่ เราอยากได้ใหญ่พอดีๆกับตัว ถ้าได้สักCปลายๆค่อนไปD นี่ก้อคงโอเคแร้ว ^^ หนักใจตอนนวดนี่แหละะะะ วันนี้ตอนเยนๆจะมาริวิวภาพหลังทำ5วันให้ดู
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-6 04:27:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไปคลีนิค วันที่ 4 มกราคาที่ผ่านมา โดนนวดครั้งแรกเจ็บมากๆๆ แต่ก็รู้สึกว่ามันโล่ง และนิ่มขึ้น กลับบ้านมานวดเองก็โอเคแระค่ะ วันนี้ไปซื้อเสื้อในใหม่มา D75   อยากได้แบบสวยค่ะ ที่ร้าน พนักงานเค้าเอาโครงออกให้ วันนี้เลยมาupdate นิดนึง
ต้นฉบับโพสต์โดย chillypig เมื่อ 2014-1-4 00:48
กำลังจะหาคุณหมอเพื่อตรวจและเอาผ้าออกวันนี้ แล้วตอ ...

แนะนำใส่แบบสปอร์ตบราดีกว่านะคะ
ไม่มีโครงซัก 6 เดือน นมจะได้ไม่เสียรูปค่ะ
เราซื้อ ซาบีน่า D80 มา หลังๆมานยุบ
ลดเหลือ C80 ค่ะ แต่ก้อยังสวย เปนธรรมชาติยุ่ เปนที่พอใจค่ะ
ขอให้แผลหายไวๆ มาอัพเดทบ่อยๆนะคะ^____^
สวยค่ะ รอชมความงามน้องนม ลงรูปอีกนะคะ
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ ของเราเพิ่งทำได้1อาทิตย์เอง มาลงรูปบ่อยๆนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Shizuka510 เมื่อ 2014-1-8 14:23
แนะนำใส่แบบสปอร์ตบราดีกว่านะคะ
ไม่มีโครงซัก 6 เดือ ...

อยากให้ คุณ Shizuka510 รีวิวน้องนมให้ชมบ้างค่ะ สนใจที่ deluxe แต่คนรีวิวน้อยมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mika เมื่อ 2014-1-23 06:03
อยากให้ คุณ Shizuka510 รีวิวน้องนมให้ชมบ้างค่ะ สนใจที่ del ...

เด่ะว่างๆ มารีวิวให้ชมค่ะ
เปนอีกหนึ่งทางเลือก ของท่านที่อยากเสริมอก
แต่ ไม่อยากคอยคิวนานๆนะคะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้