เจ้าของ: Mangotree
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] เล่าประสบการณ์ ตัดกราม+โหนกแก้ม กับคุณหมอจุฑา ปากน้ำ จ้ะ ;)

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 22:11:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2014-1-3 14:33
หายไวๆคร่า สวยแน่นอน หน้าเด็กลงด้วย ขอบอกค่ะ อิอิ ...

เพื่อนทักเหมือนกันค่ะคุณ ANNA_16 ว่าหน้าเรียว ดูเด็กลง

ขอบคุณมากเลยนะคะ ^__^
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 22:19:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PigPack15 เมื่อ 2014-1-3 12:22
กำลังหาข้อมูลเลยค่ะ
กระทู้นี้ได้ประโยชน์ และข้อมูล ...

ยินดีค่ะ ^___^

ลองดูกระทู้จากเพื่อนๆท่านอื่นด้วยนะจ๊ะ

เพื่อนๆหลายๆท่านก็เล่าประสบการณ์ แบ่งข้อมูลกันดีมากๆจ้ะ    
ต้นฉบับโพสต์โดย Mangotree เมื่อ 2014-1-3 22:19
ยินดีค่ะ ^___^

ลองดูกระทู้จากเพื่อนๆท่านอื่นด้วยนะจ ...

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้อยากทำมากๆเลย ผ่านไปไม่กี่อาทิตย์ หน้าดูเรียวจริงๆ

หายเร็วๆ มาลงรูปอัพเดทให้ดูด้วยนะคะ รอชมค่ะ
แค่ 7 วันแรกก็เริ่มเห็นshapeความเรียวสวยแล้วค่ะ

ต่อไปหายบวมยิ่งจะดูสวยขึ้นมาก

ขอบคุณนะคะ ที่นำประสบการณ์มาแชร์ มาเก็บข้อมูลค่ะ อิอิ

นับถือทุกๆคนที่เคยผ่านมา ช่วงหลังผ่าเสร็จใหม่ๆคงจะทรมานมากก แอบกลัวมากเลยยค่ะ แต่ความอยากสวยมันมีมากกว่า 55

สวยวันสวยคืนนะคะจขกท

ปล.แอบอิจฉาเบาๆ คุณสามีจขกท.น่ารักมากเลยค่ะ อิอิ
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ ไม่ทราบว่านี่ทำวีไลน์ด้วยหรือป่าว
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 20:26:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pookdragon เมื่อ 2014-1-5 19:06
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ ไม่ทราบว่านี่ทำวีไลน์ด้วยหรือ ...

120,000 ค่ะ

ลองอ่านหน้าแรกนะคะ เราเขียนไว้หมดแล้วจ้ะ ^__^
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 20:38:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปครบ 1 เดือนจ้ะ ^__^

ยุบบวมลงไปมาก ยังเหลือบวมอยู่บ้าง เวลายิ้มยังตึงๆแผลในปากนิดนึง

ไหมละลายไปเยอะแล้ว กินข้าวได้มากขึ้น ออกข้างนอกใช้ชีวิตได้ตามปกติ
เพื่อนๆและคุณสามี ทักว่าหน้าเรียวขึ้น ดูเด็กลงด้วยค่ะ

ดีใจๆ ^^

แสดงความคิดเห็น

ไม่เหนตา ก้ดูออกว่าสวยค่ะ คุ้มค่ากับความเจ็บปวด  โพสต์ 2014-1-15 09:22
กำลังอยากทำเลยค่ะ   ขอบคณมากๆเลยสำหรับการเเชร์อย่างละเอียด(มาก) เเต่เเอบกลัวนิดๆ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 20:51:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tdzvlz เมื่อ 2014-1-5 01:55
แค่ 7 วันแรกก็เริ่มเห็นshapeความเรียวสวยแล้วค่ะ

ต่อไปห ...

ขอบคุณมากนะคะ ^__^

ตะกี้หันไปบอกคุณสามี แกแอบเขิลด้วยค่ะ  

ตอนแรกเราก็ไม่กล้าบอกค่ะ กลัวเขาว่า และรับไม่ได้ตอนหน้าเราบวมมากๆ
มาบอกคุณสามีก่อนผ่าแค่ไม่กี่วัน

มาตอนนี้คิดไม่ผิดจริงๆที่บอกเขาค่ะ เราได้เห็นว่าเขารักเรามากจริงๆก็ตอนนี้

หลังผ่าเป็นอะไรที่เจ็บจริงๆค่ะ แต่ความอยากสวยมันมีมากกว่าจริงๆ
อดทนผ่านมาได้ สำหรับเรา คุ้มเลยค่ะ

หวังว่ากระทู้ของเราจะช่วยให้ประโยชน์กับเพื่อนๆทุกคนนะคะ

สู้ๆค่ะ

60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 20:56:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kimbum เมื่อ 2014-1-5 20:47
กำลังอยากทำเลยค่ะ   ขอบคณมากๆเลยสำหรับการเเชร์อย่าง ...

ตอนแรกเราก็กลัวค่ะ ยิ่งก่อนเข้าห้องผ่า ใจเต้นตุ๊บๆๆๆเลย ^^'

ตอนนี้ผลที่ออกมา เราพอใจมากๆ

ไม่ต้องกลัวนะคะ หาข้อมูลไว้เยอะๆ... สู้ๆค่ะ
เรากลัวผมร่วงอย่างเดียวอ่า เพราะผมยิ่งบางอยู่
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-6 11:23:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย DEWSY เมื่อ 2014-1-6 10:10
เรากลัวผมร่วงอย่างเดียวอ่า เพราะผมยิ่งบางอยู่  ...

อย่างว่าเนอะ เป็นหญิงก็ต้องรักเส้นผม แรกๆเราก็กลัวค่ะ เข้าใจเลย

แต่ความอยากสวยมันมีมากกว่า และเท่าที่เราสอบถามมา

ผมร่วงเกิดขึ้นกับแค่บางคน แล้วแต่คน

และคนที่บอกว่าผมร่วงส่วนใหญ่ ก็บอกว่า ใช้แชมพูรักษารากผม ไม่นานผมก็ขึ้นมาค่ะ
ก็เลยเอาฟร่ะ... ลองดู

ผมเราร่วงอยู่แค่สัปดาห์แรก ตอนนี้ไม่ร่วงแล้ว
(อาจเพราะรีบสระตั้งแต่วันแรกที่ฟื้นจากหลังผ่าตัดค่ะ)

สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ขอให้อาการหายไวๆนะคะ

สวยมากค่ะ หายไวๆ นะคะ
เราไปทำมาแล้วค้ะ วีไลน์+ลดโหนกแก้ม ค่าเสียหายแสนเจ็ด
ทำมาได้6 วันแล้วค้ะ อยากบอกว่าทรมานมากกกกก ทานอะไรก้อไม่ได้ ตอนนี้ยังมึนหัวอยู่เลย เหมือนจะเปนลม แต่ต้องมานั่งทำงาน ไม่มีเวลาได้พักเลยค้ะ อาจเปนเพราะตอนผ่าคุณหมอบอกว่าเสียเลือดไปเยอะ เข้าใจเลยค่ะว่าคำว่าทรมานมันเปนยังไง ตอนนี้ก้อรอลุ้นให้หน้าหายบวมเร็วๆๆๆ
คุณสามีน่ารักมากเลยคะ
หน้าคุณพี่ดูเด็กลงมากๆๆ  สวยแน่ๆเลย
เป็นประโยชน์มากคะ กระทู้นี้ สนใจจะทำสองอย่างนี้เหมือนกันนะ เป็นคนหน้าใหญ่มาก จะทำให้หน้าเล็กลงไปเยอะมากไหมคะ  อยากหน้าเล็กๆ แบบดาราอ่า  >_<
ขอบคุณที่รีวิวนะคะ
สวยมากค่ะ  อยากทราบว่า ตัดกราม กับ วีไลน์ ต่างกันยังไงค่ะ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 01:50:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย momo11 เมื่อ 2014-1-8 02:25
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ขอให้อาการหายไวๆนะคะ

...

ขอบคุณมากนะคะ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 02:08:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ก้อยน่ะ เมื่อ 2014-1-8 17:20
เราไปทำมาแล้วค้ะ วีไลน์+ลดโหนกแก้ม ค่าเสียหายแสนเจ็ ...

คุณก้อยน่ะ ใจเย็นๆก่อนนะคะ เราเข้าใจเลย
เพราะตอนแรกที่ออกมา เรากังวลใจเหมือนกัน เพราะหน้าบวมมากๆ
6 วัน จะยังไม่เห็นผลเท่าไหร่
ต้องราวๆ 2 สัปดาห์ค่ะ หน้าจะเริ่มเห็นความสวย อดทนนะคะ

ตอนนี้ให้พกน้ำหวานติดตัวนะคะ น้ำแดงชงเย็นแบบที่คลีนิคให้เราทานน่ะค่ะ
ดื่มบ่อยๆ สลับน้ำเปล่า ช่วยได้มากค่ะ

ไปหาซื้อวิตามินธาตุเหล็กนะคะ หรือจำพวกโฟเลต
ช่วยเรื่องการฟื้นตัวหลังผ่าตัดได้ดี
เสียดายจัง... ที่เพิ่งมาคุยกัน
ไม่งั้นเราจะบอกให้คุณก้อยน่ะ รับประทานไว้ตั้งแต่ก่อนผ่าตัด ช่วยได้เยอะค่ะ

อดใจรอ อดทนไว้นะคะ ความสวยมาให้เห็นราวๆ 2 สัปดาห์
ขยันประคบเย็นไว้

อย่าคิดมากนะคะ เราเข้าใจเลยค่ะว่ารู้สึกยังไง ทำสองอย่างมันเจ็บจริงๆ   
มาตอนนี้ เราได้เห็นผล สำหรับเรา บอกตรงๆว่าคุ้มค่าการรอค่ะ

อดทน... อดทน... อดทน...

ท่องไว้นะคะ ความสวยรออยู่ข้างหน้าแล้ว

เราเอาใจช่วยนะคะ สู้ๆ   
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 02:16:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mangotree เมื่อ 2014-1-9 02:33
ต้นฉบับโพสต์โดย pansu เมื่อ 2014-1-9 01:07
สวยมากค่ะ  อยากทราบว่า ตัดกราม กับ วีไลน์ ต่างกันยังไ ...

ตัดกราม คือการตัดแต่งที่มุมกรามบริเวณใกล้ๆหู ให้เรียวมนค่ะ   

วีไลน์ คือ การตัดแต่งกราม ตามข้างต้น และคุณหมอจะตัดไล่ยาวลงมาจนถึงช่วงคาง
จากนั้นจะนำกระดูกที่ตัดจากช่วงกราม มาตัดแต่ง ต่อที่ปลายคาง
เพื่อให้หน้ายาวเป็นตัว V shape

V line จึงเหมาะกับคนที่คางสั้น หรือกระดูกคางยื่นยาวออกมามากเกินไป

ซึ่งพื้นฐานกระดูกกะโหลกใบหน้าของแต่ละคนจะไม่เหมือนกัน
บางคนถ้าคางยาวพอดีอยู่แล้ว ไม่ต้องทำวีไลน์ก็ได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

อย่าลืมออกกำลังกายทุกวัน, งดวิตามิน, ทานแค่ธาตุเหล็กอย่างเดียวนะจ๊ะ ^^  โพสต์ 2014-1-13 22:19
ว้าวววว... จะได้สวยอีกคนแล้ววว ^.^  โพสต์ 2014-1-13 22:18
ขอให้ หายไวๆๆ นะค่ะ  โพสต์ 2014-1-11 12:04
มีปัญหาอะไร ขอคำปรึกษาด้วยนะค่ะ  โพสต์ 2014-1-11 12:02
ขอบคุณสำหรับ การให้ข้อมูลนะค่ะ มีนัดตัดทำวีไลน์ เดือนมีนาคมค่ะ  โพสต์ 2014-1-11 12:01
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 02:30:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mangotree เมื่อ 2014-1-9 02:43
ต้นฉบับโพสต์โดย up2gua เมื่อ 2014-1-8 21:18
คุณสามีน่ารักมากเลยคะ
หน้าคุณพี่ดูเด็กลงมากๆๆ  สวยแ ...

ขอบคุณมากๆจ้ะสาวสวย (ดูจากรูปสวยจังจ้ะ ^__^)

พี่บอกคุณสามีให้แล้ว เขายิ้มๆใหญ่เลย    

เขาบอกว่า สวยขึ้นแล้วจะทิ้งเขาไหมเนี่ย พี่หัวเราะเลยค่ะ 55

ลองเข้าไปถามคุณหมอเลยค่ะ คุณหมอจะดูให้ และบอกเราตรงๆ

ขนาดคุณหมอบอกพี่ว่า เอาออกได้ไม่เยอะนะ
มาตอนนี้ พี่ว่า แกเอาออกให้พี่ได้เยอะมากเลยค่ะ คุ้มค่าที่รอคุณหมอจริงๆ

ไงถ้ากำลังจะทำแล้ว ส่งข่าวบอกพี่น้าาา...

พี่จะได้มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ^__^

ดีใจที่กระทู้นี้เป็นประโยชน์กับหลายๆคนค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 02:31:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noonumtip เมื่อ 2014-1-8 14:04
สวยมากค่ะ หายไวๆ นะคะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ
อ๊ากกกก สวยยยยย อยากทำบ้าง เรากระดูกคางเบี้ยว กรามไม่เท่ากัน ต้องไป ปรึกษาคุณหมอบ้างแล้ว ^^
กำลังตัดสินใจหมอจุฑาพอดี ขอบคุณมากๆครับ เนื้อหาดีมาก ชอบครับ ขอบคุณอย่างสูง
ปล.
1.ถ้าจัดฟันอยู่ในกรณีนี้ต้องรอฟันเข้าก่อนรึป่าวครับแล้วค่อยเหลากราม ทำวีไลน์ ทุบโหนก
2.แล้วราคาของวีไลน์เท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับนะครับสำหรับคำตอบล่วงหน้า
เตรียมตัวกำลังไปปดูดไขมันตัว ถ้าทำแล้วจะมาวีไลน์หน้าบ้าง
รบกวนขอราคาด้วยคนค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะเคอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้