ดู: 3760|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] หลังศัลยกรรม จมูก กับการเข้าคลีนิคดูแลผิวหน้า ทั้ง นวด/เลเซอร์/ขัด/สปา ควรหรือไม

[คัดลอกลิงก์]
อยากเข้าคลีนิคไปฟื้นฟูหน้ามากเลยไม่ไหวแล้ว ตั้งแต่ก่อนทำจมูก จนถึงปัจจุบัน สภาพหน้ากรังมาก

แต่ก็เพิ่งทำจมูกได้ไม่ถึงสองอาทิตย์ เลยวิตกจริตนิดหน่อย

( ตั้งใจจะ laser ตัว CO2 ไม่ก็ Fraxel ไว้อะค่ะ และ อยากจะขัดผิวด้วย )

เพื่อนๆ พี่ๆ ว่างัยค่ะ ควรจะทำหลักจากเพิ่งทำจมูกกี่ สัปดาห์ กี่เดิอนดีค่ะ

เราถอยชุดคอลเลคชั่นสปา มาเตรียมไว้เลยอะจ้า

เพราะว่า กลัวเค้ามาโดนหน้าเรา เราอยู่บ้านในช่องอาทิตย์แรก

พอประมาณวันที่ 8 เราก็เริ่มมาสก์หน้า พอกหน้า ขัดหน้า พอกหน้า

ทาครีม นอนอยู่บ้านเลยจ้า เพราะว่าหน้าแห้งมาก ไม่โดนครีมมาเป็นอาทิตย์

ต้องรอเป็นเดือนอะจ้า ถึงจะกล้าออกไปเสี่ยงข้างนอก กลัวเค้าเผลอโดน

แต่ออกข้างนอกบ้านปกติก็ไปนะจ้า แต่เรื่องผิวก็ดูแลเองไปก่อน ด้วยครีมดีๆ ซักเซ็ตใหญ่ๆ

แล้วก็นอนอยู่บ้าน สักเดือน ค่อยลุยจ้า
เข้าสปาได้ครับ ถ้า...ไม่กลัวเจ็บแผลและจมูกที่ยังไม่เข้าที่ดีพอ เกิดอาการเบี้ยว งานนี้ต้องไปให้หมอดัดใหม่ หรืออาจถึงขั้นเจ็บตัวอีกรอบก็ได้

แต่..ไม่ลองก็ไม่รู้ อิอิอิ

เห็นด้วยกะความเห็นข้างบนครับ อยู่บ้านทำเฟเชียลเองขะเหมาะกว่า ตามขั้นตอน cleansing, Toning, exfoliationเบาๆแต่ไม่ต้องขัดที่จมูก ลูบเบาๆก็ได้, Mask, Moisturizer จบ ส่วนสิวเสี้ยนที่จมูกก้ปล่อยมันไปก่อนครับ
นั้นสิค่ะ เราสงสัยอยุ่ว่า เรามีครอสนวดหน้าอะ คงต้องรออีกเป้นเดือนเลยอะป่าว ถึงไปนวดหน้าได้ หรือเว้นตรงจมุกไว้ดี อิอิ
กำลังสงสัยอยู่พอดีเรย รึว่าไปทำแล้วไม่ให้เค้ายุ่งกะหมูกเราดีเนี่ย?? เพิ่งทำได้ 2ทิดเอง อ่าาาาาาแต่อยากไปรักษาิสิวววววด้วย 555555
แก้ไขล่าสุดโดย nstar เมื่อ 2010-5-15 19:49

ห้ามขายของในนี้นะครับ แก้ไขโดย nstar
มาแอบดูข้อมูลด้วยคน อยากรู้เหมือนกัน
เราถามหมอตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปปรึกษาเลยค่ะ ว่าควรเว้นนานแค่ไหนถึงทำ treatment ที่หน้าได้
หมอบอกอย่างตำ่ควร รอซัก 3 อาทิดถึง เดือนนึงอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้