ดู: 1144|ตอบกลับ: 6

[เสริมจมูก] รีวิว ฉีดดั้งโด่ง เสริมจมูก 1cc @เอเมดคลีนิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chadato.99 เมื่อ 2013-12-26 15:54

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chadato.99 เมื่อ 2013-12-26 15:52

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chadato.99 เมื่อ 2013-12-26 15:52

ดิฉันพึ่งไปฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูกมา ตอนแรกว่าจะผ่าเลยไปๆมาๆ
แอบกลัวและเห็นบางท่านทำแล้วก็มีฟิวอยากปรับแก้บ้าง เลยยังไม่กล้าที่จะเสี่ยงผ่าตัดจมูก
เลยไปลองฉีดฟิลเลอร์แทน ดิฉันไปฉีดจมูกของเอเมด คลินิก สาขาสีลม คะ
ที่นี่เพื่อนแนะนำมาอีกทีตอนแรกที่ไปยอมรับเลยว่างงคือ พึ่งรู้ว่าฟิลเลอร์มันมีของเกาหลี อเมริกา
ด้วยเลยบอกหมอไปว่า หมอขอเอาดีๆไปเลยไหนๆก็ลองฉีดแล้ว หมอก็ใจดีแนะนำให้ฉีดเป็นของอเมริกา
ราคาแพงกว่าเกาหลีนิดเดียวแต่มั่นใจเรื่องคุณภาพคะ หลังจากคุยกับหมอได้สักครู่ก็ออกมารออีกห้อง
กับผู้ช่วยพยาบาลระหว่างรอหมอผู้ช่วยพยาบาลก็ได้ทำความสะอาดใบหน้าและได้ทายาชาทิ้งไว้
ระหว่างรอตัวยาชาออกฤทธิ์ ก็ได้สำรวจภายในห้องคนไข้ว่าสะอาดและพนักงานที่นี่เค้าอัธยาศัยดีกันทุกคน
รู้สึกแอบประทับใจตั้งแต่ตอนกรอกประวัติแล้วดูเป็นกันเองไม่ถือตัวหรือขายของจนเกินไป
และแล้วหมอก็เข้ามาแล้วคะ หมอมีการแอบถามเหมือนเป็นการลองใจว่ากลัวมั๊ย
บอกเลยไม่กลัวแต่ตื่นเต้นมากกว่า ว่าจะไม่อะไรแล้วนะพอเห็นหมอมาแบบนี้
แถมกำลังเตรียมตัวยาฟิลเลอร์ที่จะฉีดแล้วใจยิ่งเต้นแรงเลย หมอเลยชวนคุยบอกว่าไม่ต้องตื่นเต้น
ไม่เจ็บมากรับลองฉีดเสร็จจมูกมาโด่งสวยเลย บอกเลยแปปๆ ก็ฉีดเสร็จแล้ว
ดิฉันยังไม่ได้รู้สึกเจ็บไรเลยนะ นี่ก็ถือว่าเป็นความรู้ใหม่ฉีดฟิลเลอร์ไม่เจ็บ

หลังจากฉีดเสร็จก็ถึงงานปั้นจมูกทางหมอเองต้องรีบปั้นเลย
เพื่อให้จมูกมันขึ้นและได้ทรงตามที่ตกลงไว้ และแล้วงานปั้นก็เสร็จหมอได้หยิบกระจกมาให้ดู
ความรู้สึกที่เห็นตัวเองหน้าดูเปลี่ยนไป อาจเป็นเพราะมีจมูกขึ้นมาก็เป็นได้
สำหรับการฉีดฟิลเลอร์ด้วยจมูกครั้งนี้ถือว่าดิฉันประทับใจในตัวผลงาน ตัวหมอ และตัวพนักงานทุกคน
ที่เอเมด คลินิก ไว้มีโอกาสจะกลับไปใช้บริการอีกคะ

ซ้ายมือเป็นรูปก่อนไปฉีด - ขวามือเป็นรูปหลังฉีด1วัน

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2013-12-26 23:27:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยครับ

ศึกษาให้ดี ก่อนนะครับ
โพสต์ 2014-1-3 17:16:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังสนใจอยากจะฉีดจมูกเลยค่ะ แพงมากมั๊ยของเอเมด
โพสต์ 2014-1-6 15:42:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยดีค่ะ ทำแพงมั๊ยค่ะ
โพสต์ 2014-1-22 14:07:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูเป็นธรรมชาติดีค่ะ อย่างนี้จะอยู่ได้นานป่าวคะ
โพสต์ 2014-3-4 11:09:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยดีค่ะ ฉีดมาเท่าไหร่ ของอะไรค่ะ
โพสต์ 2015-1-6 14:27:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สันชัดขึ้นเยอะเลยค่ะ ยังงี้จะมีโอกาสยุบอีกมั๊ยอ่ะค่ะ ถ้าเวลาผ่านไปนานๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้