ดู: 36901|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก จากหมอปาริชาติอุดร ที่ทุกคนถามถึง

[คัดลอกลิงก์]
...อะแฮ่มๆ หวาดดดีเพื่อนดั้งโด่งจร้าาา วันเน้จามารีวิวก่อนหลังศัลยกรรม ทำจมูก กะหมอปาริชาติอุดรที่ทุกคนถามถึง
แต่หมอคนที่ทำให้ ชื่อหมอผู้ชายนะ จำชื่อไม่ได้ เป็นแฟนหมอปาริชาติ อิอิ เราไปทำวันที่ 13/12/56 เวลา 13.00 น. แต่ไปสายนิสๆ เลยรีบเซ็นเอกสารข้อตกลง แล้วก็รีบทำ ก่อนทำหมอให้ล้างหน้าก่อน เปลี่ยนเสื้อผ้าใหม่ และสวมหมวกเรียบร้อย จากนั้นก็นอนในห้องผ่าตัด ซึ่งเหมือนห้องนอนเป๊ะ! และเปิดเพลงเบาๆ ตอนหมอผ่าหมอก็ร้องเพลงไปด้วย เอาละ ..เข้าเรื่อง ..สำหรับใครที่กลัวว่าจะเจ็บ ไม่ต้องกลัวค่ะ พูดเลย! เพราะไม่เจ็บแน่นอน! อันดับแรก หมอฉีดยานอนหลับให้ 1 เข็ม ตามด้วยยาชา 2 เข็ม ประมาณนั้น ยานอนหลับไม่ทำให้หลับนะ แต่จะทำให้เบลอๆ และหมอก็ลงมือผ่า ใช้เวลาประมาณ ชั่วโมงเศษๆ รู้สึกเหมือนมีคนเอาอารัยมาขูดกระดูกจมูก อิอิ พอเสร็จ หมอยื่นกระจกให้ดูจมูกตัวเอง แต่ตอนนั้นเบลอมาก จำอารัยไม่ได้เท่าไหร่ค่ะ เอาล่ะ มาดูรูปกัน^^
นี่รูปก่อนทำ จัดได้ว่าหน้าเหี้ย 5555+
ก่อนจะทำเปนคนที่ศึกษาข้อมูลเยอะมาก ส่วนมากจากอินเตอร์เน็ตนี่แหละ อิอิ พอตัดสินใจไปหมอปาริชาติ อุดร ก็ได้มาแบบนี้!

โอเคร!!! ทำเลย ไม่ไปหาหมออื่นอีก แต่มีคนทักว่าจะทะลุนะ แต่ก็ต้องรอดูต่อไป เราเชื่อว่าหมอมีความรับผิดชอบพอ...โอเคร๊ หลังทำเสร็จ 1 ซม. ออกมาแบบนี้ ขอบอกว่าใครพูดอารัยก็ไม่รู้เรื่อง อึนกะยานอนหลับยังไม่หาย

นี่วันที่ทำ เรานับเป็นวันที่ 1 นะ ทำเสร็จปุ๊ป ประคบเย็นปั๊บ วันแรก ได้ใจไม่บวม ไม่ช้ำ 555+ มาดูวันที่ 2 กัน

วันที่  2 ตกใจหน้าตัวเองนิสๆ หน้าบวมตุ๋ยยย แต่ไม่ช้ำนี่สุดยอดเลย! พอมาวันที่ 2  เรากินยาตามหมอบอกปกติ แต่เลิกประคบอารัยทั้งสิ้นละค่ะ ขี้เกียจ.. พอเลิกประคบ มาดูวันที่ 3 กันค่ะ^^

วันที่ 3 บวมขึ้นมาอีก แต่ไม่ช้ำเลยค่ะ วันที่ 3 ก็ไม่ประคบนะ ขี้เกียจตามเคย คิคิ แล้ววันที่ 4 ล่ะ
วันที่ 4 หน้ายุบไป 90 เปอเซ็น เกือบจะปกติ ไม่มีแม้แต่รอยช้ำใดๆ ส่วนอาการปวด ก็ยังปวดอยู่นะคะ ยังทำอารัยไม่ค่อยสะดวก วันที่ 4 นี่ ไปทำงานปกติละน้าา ใส่ผ้าปิดจมูกไป แค่นั้นค่ะ
จากวันที่ 4 มาก็ทำงานปกติ ..จนมาถึงวันถอดพลาสเตอร์คือวันที่ 18/12/56 เอารูปตอนถอดมาให้ดูเลยละกาน หมอนัดไปถอดพลาสเตอร์ แล้วก็ล้าง และทำความสะอาดแผล เราเห็นของคนอื่นที่มาถอดพลาสเตอร์พร้อมเรา ยังช้ำกันยุเรยย
มีรูปเดียว อิอิ
และปัจจุบันเมื่อวานนี้ 19/12/56
แต่งหน้านิสๆ และไฮไลค์เข้าไปหน่อย ก็โอนะ เด่ววันต่อๆไปจะมารีวิว อีกนะคร้าา ไปละจร้าาา ปล. ใครอยากรู้เคล็ดลับหน้าไม่ช้ำบ้าง อิอิ

11244.jpg (24.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-21 15:20:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าเสียหาย 12000 บาท จร้า มีราคาเดียว ส่วนซิลิโคนที่เราใช้(หมอเลือกให้)เปนซิลิโคนเมกา เกรดเอ เพราะซิลิโคนเกาหลีมันอ่อนไป ดันไม่ขึ้น อิอิ เราก็ตามหมอเลยค่ะ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-8 21:17:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ห่างหายไปนานแสนนาน เอารูปปัจจุบันมาให้ชมกันจ้า 8/10/2016 จมูกบิดซ้ายขวาได้ ติดสนิท บีบสิวได้ปกติ ไม่มีผลข้างเคียง ไม่มีอาการผิดปรกติใดๆ จมูกตรงเหมือนเดิม ไม่เบี้ยวไม่เอียง ไม่มีภาวะเสี่ยงว่าจะทะลุ ทุกอย่างคือโอเคค่ะ พลอยปลื้มมากก ใครอยากทำจมูก ถ้าถามพลอยพลอยแนะนำหมอนี้คนเดียวเลยค่ะ
Facebook พลอย @ Benjamas ploy boonlam นะคะ สามารถเข้าไปดูรูปได้เบย

IMG_20161007_222501.jpg (426.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-12-29 22:36:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามเฟส ได้ที่ benjamas ploy boonlam จ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้