เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เล่าประสบการณ์ที่เพิ่งเจอมาจากหมอท่านนึง

[คัดลอกลิงก์]
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 02:40:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เย้ ตัวพ่อมาแย้ว

เมือวานก้องไปเที่ยวมาเลยอยู่ดึกดื่น

วันนี้กินมาก ตาค้างเหมือนกันบ้างอะไรบ้าง

ณ จุดนี ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-28 02:24

ได้กินแล้วชื่นใจมั้ยหละก้อง
ได้กินแล้วชื่นใจมั้ยหละก้อง
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-6-28 02:40

เหมือนสวรรค์เลยครับ พี่

สูตรลดอาหารของก้อง ก็มีแต่ แก้วมังกร ฝรั่ง ทูน่า สลัดน้ำใส

อ้วกจะแตกอยู่และนี่ครับ

วันนี้ได้กินหอยบ้างอะไรบ้าง
เลยทำให้ ณจุดนี้

ผมแข็ง แรงดี มากครับ

พลังหอยสะท้านฟ้า มากครับพี่
โอเคมากๆ ครับ
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 02:49:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อ ที่พี่โอม แก้บ่อย เพราะเป็นไปตามหลักโหงงเฮ้ง ชะปะครับ ณจุด นี้

มีคนทักว่า คางผม รวย
เราก็สงสัย แงะ ทำ ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-28 02:39

ใช่ครับก้อง พี่ใช้หลักนรลักษณ์ศาสตร์หรือโหงวเฮ้งร่วมด้วย

ยังไงพี่ก็ต้องใช้ความรู้ที่เรียนมาเกือบ30ปี

ให้เกิดประโยชน์เต็มที่

พี่ว่า ช่วยได้เยอะนะ

ชีวิตเปลี่ยนเลยอ่ะ

มีอะไรดีดีเข้ามาในชีวิตเพิ่มขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

โดยส่วนตัวพี่ว่า การทำศัลยกรรม หากทำถูกต้อง

มันเกินคุ้มจริงๆ:)

แต่พี่ไม่ได้แก้บ่อยหรอก แก้จนกว่ามันจะถูกต้องตามหลักมากกว่า

ถ้าถูกต้องแล้วก็ไม่ต้องไปแก้มันอีก

แต่การใช้ศาสตร์พวกนี้มันลงลึกมาก

อย่างพี่จะแก้คางก็ต้องแก้ก่อนเดือนกันยา

ไม่งั้นพี่ต้องรออีก 3 ปี ถึงจะได้แก้อีก

ไม่อยากพูดเรื่องพวกนี้ เพราะ คนเชื่อก็มี คนไม่เชื่อก็มาก

พี่ก็เคยไม่เชื่อมาก่อน แต่ชอบพิสูจน์และทดลองจนต้องเชื่อว่า วิชาโบราณเหล่านี้ว่า มีจริง

ไม่งั้นวิชาเหล่านี้คงไม่อยู่มาเป็นพันๆปีให้คนรุ่นใหม่ๆได้ศึกษาหรอก

ที่ก้องบอกว่า มีคนทักว่า คางแบบก้องจะรวย

แต่ก้องไม่มีเงินเก็บ

ถ้ามองอีกมุม ถึงก้องไม่มีเงินเก็บแต่มีเงินให้ใช้เรื่อยๆ

แบบนี้ก็ถือว่า รวยแล้วอ่ะ
อยากทำแล้วให้โหงงเฮ้งดี

เป็นผุ้ชายต้องเป็นไงบ้างอะครับพี่โอมตัวพ่อ

ณจุดนี้ ก้องอยากรู้ครับ

จะได้ไปเตรียมทำบ้างอะไรบ้างครับ

ให้มันโอเคมากๆๆๆๆ
จมูกเชิด แสดงว่าเป็นคนรั้น ชะปะ
และถ้าคางเต็มๆ นี่แสดงว่าเงินเยอะ
ส่วนหน้าผากโหนกนูนนี่ ไม่ทราบนะครับ

อิๆๆ ณจุดนี้
ตอบไม่ได้
ไม่โอเคและ อิๆๆ

หน้าผากโหนกนูน

บวกลบหารคูณคุณคงรู้ดี
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 02:58:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหมือนสวรรค์เลยครับ พี่

สูตรลดอาหารของก้อง ก็มีแต่ แก้วมังกร ฝรั่ง ทูน่า สลัดน้ำใส

อ้วกจะแตกอยู่และน ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-28 02:42

82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 03:05:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกเชิด แสดงว่าเป็นคนรั้น ชะปะ
และถ้าคางเต็มๆ นี่แสดงว่าเงินเยอะ
ส่วนหน้าผากโหนกนูนนี่ ไม่ทราบนะครับ

อ ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-28 02:52

พี่ไม่ได้ดูแค่นั้นนะก้อง พี่ใช้ดวงชะตาเป็นส่วนประกอบในการพิจารณาด้วย

อย่างอวัยวะแต่ละส่วนบนใบหน้าหมายถึง ดาวอะไรบ้าง

และดาวดวงนั้นมีผลกระทบต่อชีวิตคนๆนั้นอย่างไรในดวงชะตาของเค้า

แล้วต้องแก้แบบไหน

อะไรประมาณนี้ ไม่รู้ก้องอ่านแล้วจะงงรึป่าวนะ
รอ ตัวพ่อ ให้คำตอบอยู่ครับ
ช่วงนี้ ก็ ทอ่งคาถาต่อไป อิๆ
คาถาเงาะถอดรูป
ตั้ง นะโม 3 จบ แล้วท่องว่า
พุทโธ รูปงามเหมือนรูปพระพรหม
พุทธังมะ รูปงามเหมือนรูปพระอินทร์
พุทธะสัง รูปงามเหมือนโฉมพระนารายณ์
จะแปลปลงลงมาเหมือนเทวดา สวาหะ
อะวิสุนุสสานุสสติ ติวาปิภะ

พอท่องเสร็จแล้ว ให้ส่องกระจก แล้วพูดว่า ฉันสวย ฉันหล่อ ฉันดูดี
ช่วยเป้นกำลังใจให้ตนเองครับ
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 03:23:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอ ตัวพ่อ ให้คำตอบอยู่ครับ
ช่วงนี้ ก็ ทอ่งคาถาต่อไป อิๆ
คาถาเงาะถอดรูป
ตั้ง นะโม 3 จบ แล้วท่องว่า
พุทโธ รูป ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-28 03:06

ทุกอย่างมีใจเป็นหลักใหญ่สุด

คิดดี พูดดี ทำดี ออกมาจากข้างในจริงๆ

ไม่เสแสร้งก็ช่วยให้ดูหล่อ ดูสวยได้

เรื่องคาถาก็คงมีส่วน เพราะในคาถาที่ก้องบอกมามีเอ่ยถึง

ไตรสรณคมน์และเหล่าทวยเทพที่ขึ้นชื่อว่า มีรูปงาม

อาจเป็นกุศโลบายให้จิตน้อมนำความป็นสิริมงคล

แล้วทำให้ใจสงบ เกิดสติ มีปัญญา ด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องคำแนะนำ มันต้องได้เห็นตัวเป็นๆ

ถึงจะตอบได้ พี่ไม่ได้มีพลังจิตหรือนั่งทางใน

ยังเป็นสามัญชนคนธรรมดา

เลยตอบก้องในเวบไม่ได้อ่ะครับ

ของพี่เป็นหลักวิชาโบราณ แล้วไม่เกี่ยวกับความเชื่อ

ต้องแยกหลักวิชา กับ ความเชื่อที่พูดต่อๆกันมาให้ออกจากกันนะครับ

ประโยคสุดท้ายของคาถาที่ก้องพิมพ์มา น่าจะพิมพ์ผิดนะ

ที่ว่า อะวิสุนุสสานุสสติ ติวาปิภะ

ถ้าพี่จำไม่ผิด เป็น คาถานารายณ์แปลงรูป

ใช้ดีทีเดียวแหละคาถานี้

ยิ่งมีตะกรุดนารายณ์แปลงรูป(ต้องของแท้นะ)

สงสัยไม่ต้องพึ่งศัลยกรรมแล้วล่ะ

ไม่เอาล่ะ ไม่พูดเรื่องนี้ เดี๋ยวบรรดาสมาชิกเวบจะหาว่า เพ้อเจ้อ นะครับ
แต่ดอนนี้พี่ดูแลตัวเองดีไปหน่อยอ่ะครับน้องต้อง

กินซะอ้วนเชียว
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-6-27 17:00

เอาน่าพี่ ออกกำลังกาย ทานน้อยลง...ที่สำคัญอย่านอน ดึกนะครับ
แวะมาอ่านครับพี่โอม

แบบนี้ก็มีด้วยเนอะ
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 16:31:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาน่าพี่ ออกกำลังกาย ทานน้อยลง...ที่สำคัญอย่านอน ดึกนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-6-28 08:41

ตั้งแต่ทำเวบนี้ นอนดึกตลอดเลยต้อง

กลางวันถึงค่ำก็มีงานหลัก

ก็เอาเวลาตอนดึกนี่แหละเข้ามาดูเวบ

มาตอบน้องๆสมาชิกเท่าที่ความรู้พี่จะมีบ้าง

แต่ก่อนก็ทำแบบต้องแนะนำแหละ แต่เดี๋ยวนี้ห่างๆเรื่องออกกำลังกาย

แต่กลับทานเก่ง นอนดึก

จะพยายามทำแบบต้องแนะนำ

พี่เพิ่งชมต้องให้น้องฟังเมื่อ2วันก่อนเองว่า

หุ่นเฟิร์ม บึกมาก:)

ให้น้องเค้ารูปดูในกระทู้ต้องอ่ะครับ
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 16:32:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาอ่านครับพี่โอม

แบบนี้ก็มีด้วยเนอะ
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-6-28 09:17

นั่นซิหนึ่ง

ไม่เอาแล้วววววอ่ะ

เข็ด
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 17:00:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โชคดีจังเลยพี่โอม ขอให้หายเร็วๆนะครับ

แต่กั้งว่าพี่โอมมีตัวช่วยเยอะคงไม่น่าเป็นห่วง

คราวนี้ทำออกมาแ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-28 16:38

ขอบคุณครับกั้ง

พี่ก็หวังแบบนั้น

แล้วจะมารีวิวให้ดูนะครับ:)
ถึงพี่โอม
- ขออย่าให้เจอะเจอกับคนแบบนี้อีกเลย อ่านแล้วรู้สึกแย่!!!(เงินก็เงินตูไม่ได้ให้ทำฟรีซะหน่อย){:13_963:}
ถึงคุณหมอ
- ทำศัลยกรรมเพื่อความงามใจไม่งามก็หมดกันแล้ว เพราะคุณจะไม่มีวันมองเห็นถึงความงดงามในงานที่คุณทำได้เลย{:13_945:}
ถึงคนอื่นๆที่แวะเข้ามาทักทายพี่โอม
- การศัลยกรรมคือการตัด แต่ง ต่อ เติม สิ่งแปลกปลอม หรือ ตัดบางส่วนของเราทิ้งไป "คิด" ให้เยอะๆ "หาข้อมูล" ให้มากๆก่อนตัดสินใจนะครับ{:13_923:}
จิงชอบฟังพี่โอมคุยอ่ะคับ

แบบได้เรื่อยๆเรย

เหมือนเป็นสิ่งที่เราไม่รู้ก็ได้รู้ ประโยชน์มากมาย
ขอบคุณมากครับ
ช่วงนี้ไม่ได้คุยกันเลย

ขอมาเปนกำลังใจให้พี่โอมล่ะกันคัฟ

อิ อิ
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-29 01:48:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถึงพี่โอม
- ขออย่าให้เจอะเจอกับคนแบบนี้อีกเลย อ่านแล้วรู้สึกแย่!!!(เงินก็เงินตูไม่ได้ให้ทำฟรีซะหน่อย){:13_96 ...
ต้นฉบับโพสโดย aoftimus เมื่อ 2009-6-28 18:04

เห็นด้วยครับ:)
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-29 01:50:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จิงชอบฟังพี่โอมคุยอ่ะคับ

แบบได้เรื่อยๆเรย

เหมือนเป็นสิ่งที่เราไม่รู้ก็ได้รู้ ประโยชน์มากมาย ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-6-28 18:14

พี่ก็พยายามให้มีสาระประโยชน์ให้มากที่สุด

ดีใจนะ อย่างน้อยก็รู้ว่า มีซีคนนึงล่ะที่ชอบอ่าน:)
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-29 01:50:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากครับ
ต้นฉบับโพสโดย Mukkuro เมื่อ 2009-6-28 19:00

ด้วยความยินดีครับ
98#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-29 01:53:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงนี้ไม่ได้คุยกันเลย

ขอมาเปนกำลังใจให้พี่โอมล่ะกันคัฟ

อิ อิ
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-6-28 20:07

พี่ก็ว่า บอบหายๆไปนะ

บอบเพิ่งเริ่มงานใหม่ก็คงยุ่งๆ

คงต้องใช้เวลาปรับตัวอยู่

หลายวันก่อนที่บอบโทรมา กว่าพี่จะเห็นก็ดึก

ไม่กล้าโทรกลับ คิดว่า บอบคงนอนแล้วล่ะ

เป็นกำลังใจให้บอบเช่นกัน
ขอบคุณคัฟ พี่โอม

อิ อิ

ส่วนวันนี้เข้าชิฟ สอง ทำตอนสิบครึ่ง ยังลัลลา หน้าเวบดั้งโด่งได้อีกนิดนึง

อิ อิ
100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-29 07:03:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคัฟ พี่โอม

อิ อิ

ส่วนวันนี้เข้าชิฟ สอง ทำตอนสิบครึ่ง ยังลัลลา หน้าเวบดั้งโด่งได้อีกนิดนึง

อิ อิ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-6-29 06:57

อ่านเรื่องที่พี่ไปเจอมาแล้วเป็นไงมั่ง

พี่อ่ะผิดหวังสุดๆเลยตอนแรก

ถ้าบอบอยู่ในเหตุการณ์จะอึ้ง

แต่ตอนนี้พี่ว่า พี่เลือกไม่ผิดแล้วอ่ะบอบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้