เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เล่าประสบการณ์ที่เพิ่งเจอมาจากหมอท่านนึง

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 15:47:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับกำลังใจของน้องๆทุกคนนะครับ

อาจเป็นอย่างที่เอบอกนะ

ความตั้งใจเดิมพี่ไม่คิดจะบอกกับเจ้าหน้าที่ที่มาถามข้อมูลก่อนพบหมอ

แต่เค้าถามเลยว่า ของเดิมทำจากไหนมา

พี่ก็ตอบตามจริง เลี่ยงเอ่ยชื่อหมอ บอกแต่ชื่อคลีนิด

แล้วตอนที่คุณหมอเดินมา ที่พี่เล่าว่า เสียงหมอมาก่อนเห็นตัวด้วยซ้ำ

หมอก็อ่านประวัติเสียงดังมาเลยพร้อมเอ่ยถึงที่เดิมที่เราทำมาด้วย

คงมีผลตรงนี้ด้วยมั้ง

แต่พี่ก็ดีใจที่ไม่ได้มาทำคางที่นี่แต่แรก

อย่าว่าแต่มาแก้เลย ตอนนี้พี่เจอเองกับตัวไม่ได้ฟังเสียงเล่าลือของใครมา

พี่ตัดสินใจได้เลย

พี่ว่า หมอที่จะทำศัลยกรรมได้ดี ดูจากการแสดงออกก็รู้แล้ว

เพราะ ศัลยกรรมเป็นงานศิลปะ ต้องทำออกจากใจ

จิตใจดี มีความอ่อนโยน ถึงจะมองภาพออกว่า

หน้าตาของคนไข้แต่ละคนจะดูดีได้ ต้องแก้ไขอย่างไร

และที่สำคัญต้องไม่แบ่งแยก

งานทุกชิ้นต้องทำอย่างประณีต

เพราะ มันบ่งบอกตัวตนของตัวเองทุกชิ้น

และควรถ่อมตนไม่โอ้อวด

เพื่อนพี่ที่คิดจะทำ พอพี่เล่าให้ฟัง

เค้ายังบอกว่า ของดีไม่ต้องโอ้อวดหรอก

ให้คนอื่นเล่า คนอื่นชมจะดีกว่า
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 15:51:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฝีมือหมอคมก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน

แต่หาดูผลงานของหมอไม่ได้ มีแต่ข้อมูล

จริงๆใครที่ไปทำที่ไหนมาแล้วดี

มารีวิวเผยแพร่เป็นวิทยาทานนี่กุศลแรงนะครับ

ทานที่ให้ผลมากๆก็ คือ วิทยาทาน นี่แหละ

ช่วยให้คนอื่นได้มีทางเลือกและได้เจออะไรดีดีเหมือนที่เราเจอมา
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 15:59:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote]พี่โอม แก้วถามหน่อยดิคะ  แล้วำไมหมอต้องลูบไหล่แล้วไล่มาที่แขนอ่ะ

หยองจัง ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-27 14:55 [/quote

ไม่หยองหรอกกั้ง

เหมือนหมอลูบปลอบใจพี่มากกว่า

แสดงว่า หมอเองก็รู้ว่า เราต้องรู้สึกยังไง

ก็ทั้งคางทั้งรูปที่เราเอาไปหมอยังไม่แลเลยอ่ะกั้ง

เออ....หรือพี่มองแง่ดีไปป่าว

หรือหมอกะถูแขนพี่หาเลขเด็ดงวดหน้า

ใกล้วันหวยออกแล้วนี่

แต่ที่แน่ๆ พี่ถูกหวยจากหมอไปเรียบร้อยแล้ว

รางวัลที่ 1 ด้วยหละ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 16:02:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขำพี่เอ....

ถ้าพี่โอมผ่าใต้คางอีกทีเอายาแคทไปใช้สิ บางทีอาจจะไม่มีแผลเป็นนะ ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-6-27 12:54

ขอบคุณน้องแคทมากสำหรับเคล็ดยาดีของน้องแคท

แต่ไม่เอายาผีบอกน่ะ กลัวผีชวนไปอยู่ด้วย
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 16:09:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โชคดีเจง ๆ น้าคัฟพี่โอม
ได้เหนเคสที่พี่โอมต้องการอ่าคัฟ
คราวหน้าได้คางอย่างที่พี่โอมต้องการแน่ ๆ คัฟ ...
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-6-27 10:43

งงไปเลยอ่ะโอเปิ้ล

หมอไม่เคยให้ดูงานแก้ของหมอคนอื่นเลย

แต่หนนี้ เปิดให้ดูเป็นเคสแรกเลย

ทั้งที่พี่เพิ่งกลับมาจากอีกหมอนึง

อะไรจะบังเอิญขนาดนั้น

ถึงได้สงสัยว่า หมอเลี้ยงกุมารทองรึป่าว

มาแอบกระซิบหมอว่า เราเพิ่งไปเจอหมอคนนั้นมา

พี่ถึงบอกว่า สงสัยจะมีกลิ่นส้มติดมาแหง๋ๆเลย

พี่ได้ดูรูปก่อน และ หลังทำ คนล่ะเรื่องเลย

คางเรียวสวยกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด
นี่แหละพี่โอม ที่เหมือนถูกรางวัลที่ 1 อ่าคัฟ
โชคดีเจง ๆ พี่เรา
จริงๆแล้ว คางคุณโอมผมว่าสวยแล้วนะครับ เห็นจากรูปตอนไปวัดกันน่ะครับ ไม่เห็นต้องแก้เลย
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 16:22:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จริงๆแล้ว คางคุณโอมผมว่าสวยแล้วนะครับ เห็นจากรูปตอนไปวัดกันน่ะครับ ไม่เห็นต้องแก้เลย ...
ต้นฉบับโพสโดย cozy เมื่อ 2009-6-27 16:17

ซิลิโคนมันเคลื่อนนิดนึงอ่ะครับ

มองบางมุมจะเห็น แต่ไม่ชัดมาก

จริงๆจะไม่แก้ก็ได้ครับ

แต่คุณหมอมองออกและอยากแก้ให้

พี่ก็ต้องขอบคุณคุณหมอมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 17:00:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาใจช่วยพี่โอม นะ ครับ .... คนเราถ้าดูแลตัวเองไม่ปล่อยปละ ก็ จะ ขาวใสกิ้ง หน้าตาดูดีแบบพี่โอมนี่หละครับ ... ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-6-27 11:31

แต่ดอนนี้พี่ดูแลตัวเองดีไปหน่อยอ่ะครับน้องต้อง

กินซะอ้วนเชียว
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
มารอนั่งฟังด้วยคนครับ
อิอิอิ พี่โอมคับขอให้แก้คาง ได้สมความตั้งใจนะครับ
ฝีมือหมอคมก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน

แต่หาดูผลงานของหมอไม่ได้ มีแต่ข้อมูล

จริงๆใครที่ไปทำที่ไหนมาแล้วดี

...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-6-27 15:51

จริงๆ แล้วกิวทำคาง กับปากบางที่หมอคมกริชครับ
แต่บังเอิญ ... ว่าถ่ายรูปไว้ในมือถือเอาไว้ แล้วมือถือตกลงท่อนะครับ ก็เลยหายหมดเลย
แต่กิวก็พอมีรูปก่อน กับหลังบ้างครับ เดี๋ยวกิวรีวิว และ อัพเข้ากระทู้กิวให้อีกทีนะครับพี่โอม
เง้อจริงดิกิว หมอคมก็โอเค นะวินว่า  กิวเอามารีวิวเลยอิอิ วินจะดูๆๆๆ
จริงๆ แล้วกิวทำคาง กับปากบางที่หมอคมกริชครับ
แต่บังเอิญ ... ว่าถ่ายรูปไว้ในมือถือเอาไว้ แล้วมือถือตกลงท่ ...
ต้นฉบับโพสโดย TITAN เมื่อ 2009-6-27 21:11

ดีเรยกิว

เด๋วตามไปดูน๊า
พี่โอม ถูกอะไรของหมอ 1ที หรือ ที่หนึ่งนะคัรบ

ก้องอ่านไม่ชัด

ตาไม่ค่อยดี

ปากยิ่งไม่ดีหย่าย

ก๊าก

ณ จุดนี้
เออ....หรือพี่มองแง่ดีไปป่าว

หรือหมอกะถูแขนพี่หาเลขเด็ดงวดหน้า

ใกล้วันหวยออกแล้วนี่

คุณหมอ คงอยากถูก รางวัลที่1 อะค่ะ
จะได้นำเอาเงินรางวัล ไปตีกอลฟ์ ที่ต่างประเทศ

งิงิงิงิงิ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 02:17:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อิอิอิ พี่โอมคับขอให้แก้คาง ได้สมความตั้งใจนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-6-27 21:08

ขอบคุณครับน้องวิน
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 02:18:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่บังเอิญ ... ว่าถ่ายรูปไว้ในมือถือเอาไว้ แล้วมือถือตกลงท่ ...
ต้นฉบับโพสโดย TITAN เมื่อ 2009-6-27 21:11

ดีเลยครับน้องกิว

คนอื่นๆจะได้ดูด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 02:19:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอม ถูกอะไรของหมอ 1ที หรือ ที่หนึ่งนะคัรบ

ก้องอ่านไม่ชัด

ตาไม่ค่อยดี

ปากยิ่งไม่ดีหย่าย

ก๊าก

ณ จุดนี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-27 21:48

72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 02:22:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คุณหมอ คงอยากถูก รางวัลที่1 อะค่ะ
จะได้นำเอาเงินรางวัล ไปตีกอลฟ์ ที่ต่างประเทศ

งิงิงิงิงิ ...
ต้นฉบับโพสโดย nuulexx เมื่อ 2009-6-27 22:37

คุณหมอรวยเละเทะอยู่แล้วอ่ะครับ

คงไม่ต้องรอรางวัลที่ 1

แบบนี้มังครับที่เค้าเรียกกันว่า รวยไม่รู้เรื่อง
เย้ ตัวพ่อมาแย้ว

เมือวานก้องไปเที่ยวมาเลยอยู่ดึกดื่น

วันนี้กินมาก ตาค้างเหมือนกันบ้างอะไรบ้าง

ณ จุดนี้ครับ

วันนี้กินน้ำส้มเขียวหวานมาด้วย อิๆๆ

ได้แรงบรรดาลใจบ้างอะไรบ้างมาจากกระทู้ครับ

ณ จุดนั้น
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 02:37:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอม สรุปแล้วพี่ทำที่ไหน น้องขอตามทำที่นั่น ค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-28 00:05

พี่ว่า พี่สรุปได้ตั้งแต่วันที่คุยโทรศัพท์กับกั้งตอนโน้นนนนแล้วอ่ะ

แต่ขอลองตามแรงเชียร์ของน้องๆบางคนซักหน่อย

เลยเจอดีกลับมาไง

ของเค้าแรงจริงๆนะกั้ง

เดี๋ยวน้องรอดูพี่ก่อน

คิวแก้เร็วๆนี้ แค่ก.ค.นี้เอง จองไว้นานแล้วล่ะ

แต่ก็กังวลเหมือนกัน เพราะ เดือนหน้าพี่มีแต่งานใหญ่ๆรออยู่หลายงาน

อย่างเมื่อวานก็ได้รับเชิญจากบริษัท ปูน........

เค้าจะมีงานใหญ่เดือนหน้า จะให้พี่ไปพูดเรื่อง... การวางทำเลให้เจริญรุ่งเรือง..... (ฮวงจุ้ย)

ควรรู้อะไรบ้าง จะให้พี่พูดบรรยายให้กลุ่มสถาปนิกทั้งหลายฟัง

แล้วยังมีงานอื่นๆ ไหนอาจจะต้องเดินทางไปต่างประเทศอีก

ถ้าแก้คางเดือนหน้า ไม่รู้จะหายทันรึเปล่า

งานใหญ่ๆ ไม่อยากปฎิเสธ เกรงใจลูกค้าอ่ะกั้ง

ถ้าจะแก้คางตามเวลาที่จองไว้ ต้องรีบหายอย่างด่วนเลย

คางยุบยากด้วยซิ สงสัยต้องมีเล่นของช่วยแล้วล่ะกั้ง
อ่อ ที่พี่โอม แก้บ่อย เพราะเป็นไปตามหลักโหงงเฮ้ง ชะปะครับ ณจุด นี้

มีคนทักว่า คางผม รวย
เราก็สงสัย แงะ ทำไมเงินไม่เห็นจะมีเก็บกะเขาเลย

เลยสงสัยว่า รวยนี่ รวยอะไร

งงบ้าง อะไรบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้