เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เล่าประสบการณ์ที่เพิ่งเจอมาจากหมอท่านนึง

[คัดลอกลิงก์]
มีค่ะ อยากฟังต่อเพราะตัวเองก็มีนัดที่จะไปทำตา อีก 2 วัน ที่รพ.แห่งนี้
อยาก อ่านๆ   อิอิ>,<
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 02:33:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้าว...ยังไม่นอนกันเหรอ งั้นเล่าต่ออีกก็ได้ครับ

ส่วนน้อง berry ไม่ต้องห่วงนะครับ

พี่อาจโดนเหมือนบางคนที่พี่เคยได้ยินมาหรือเคยอ่านเจอในเวบอื่นๆ

แต่น้อง berry อาจไม่เจอแบบพี่ก็ได้นะครับ

ยังไงก็ขอให้ทำออกมาสวยๆได้อย่างที่หวังไว้นะครับ

ว่าแต่ น้อง berry รู้เหรอครับว่า เป็น ร.พ.เดียวกันกับที่พี่พูดถึง

ถ้ารู้แล้วก็ไม่ต้องออกชื่อมาก็ได้นะครับ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 03:07:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ว่า ภาคพิศดาร

ก็เพราะ พี่ไม่รู้จะไปแก้กับหมอไหนอีก

choice ที่พี่เลือกไว้มีแค่คุณหมอท่านนี้กับท่านเดิมที่ทำมา2หนแล้ว

อันนี้น้องหลายๆคนที่รู้จักพี่ก็จะรู้ดี เพราะ พี่บอกไว้ล่วงหน้าแล้วว่า มีแค่2ท่านนี้เท่านั้น

จากนั้นพี่ก็กลับมาหาคุณหมอท่านเดิมเพื่อคุยเรื่องแก้คาง หน3 ทั้งที่เคยคุยไว้แล้ว

ยังไงพี่ก็ยังคิดว่า ยังมีโอกาส เพราะ ที่อยากแก้ไม่ใช่คางไม่สวยซะทีเดียว

แต่คางมันไม่ยาวกว่าเดิมอย่างที่พี่หวังไว้ และ ซิลิโคนก็เคลื่อนนืดนึงด้วย

และจริงๆก็นัดวันแก้กับท่านไว้นานแล้ว แค่รอคิวที่จองไว้ในเดือน ก.ค.ที่จะถึงนี้เท่านั้น

แต่ช่วงรอแก้ก็ลองไปคุยกับหมอท่านอื่นตามคำเชียร์ของน้องๆที่เคยคุยๆกันไว้

พี่มาหาคุณหมอหนนี้ การพูดคุยของท่านก็เหมือนเดิมตั้งแต่เจอหนแรกจนเดี๋ยวนี้

ก็ยังเสมอต้นเสมอปลาย ขนาดท่านก็ติดคนไข้ผ่าตัดอยู่เหมือนกัน

แต่โชคดีที่พี่มาได้จังหวะตอนท่านกำลังจะฉีดยาชาให้คนไข้

ขณะรอให้ยาชาออกฤทธิ์เลยได้จังหวะนี้คุยสักครู่

ที่ว่า ภาคพิศดารก็เพราะ คุยกับหมอเรื่อง คางมาหลายหน

หมอไม่เคยเอาตัวอย่างแก้คางของหมออื่นมาให้พี่ดูเลย

แต่คราวนี้ไม่รู้คุณหมอเลี้ยงกุมาร หรือ มีพรายกระซิบ

จู่ๆคุณหมอก็เปิดคอมฯให้ดูงานคางของคุณหมอท่านที่พี่เพิ่งไปเจอมา

แล้วคนไข้คนนั้นของหมอท่านนั้นก็มาแก้คางที่นี่ด้วย

พี่แอบสะดุ้งนิดๆ นึกในใจว่า เหมือนหมอจะรู้เลยอ่ะว่า เราเพิ่งไปที่นั่นมา

หรือ ตัวพี่มีกลิ่นส้มเขียวหวานติดมาจากที่นั่น

งานแก้ของหมอที่แก้ให้คนไข้คนนี้สวยมาก และเปิดให้ดูอีก2-3 เคสที่หมอทำมา

เห็นความแตกต่างของ 2 หมอ อย่างชัดเจน ค่อยมั่นใจขึ้น

แล้วก็พูดถึงคางพี่ คราวนี้หมอเข้าใจความต้องการของพี่มากขึ้น

ฟังจากคำอธิบายของหมอครั้งนี้ต่างจากครั้งอื่นๆ

หรือเป็นเพราะ หมอเพิ่งกลับจากดูงานต่างประเทศเลยมีอะไรดีๆกลับมาด้วย

เพราะ วิธีที่หมอจะแก้คางให้ต่างจาก2ครั้งแรกที่ทำผ่านมา

ความรู้สึกของพี่ตอนนั้นเหมือนตอนมาแก้จมูกกับคุณหมอหนแรก

เพราะ ตอนมาปรึกษาเรื่องแก้จมูก

หมอพูดถึงปัญหาจมูกพี่ได้ตรงจุดโดยที่พี่แทบไม่ได้พูดอะไรเลย

แล้วจมูกพี่ก็ออกมาก็ดีเกินกว่าที่พี่คาดหวังไว้

ตอนนี้ก็แค่รอถึงวันที่นัดไว้ แล้วมาดูผลงานคางหน 3 ของหมอว่า

จะตรงกับคำพูดของพี่ที่ได้บอกน้องๆไว้ล่วงหน้าแล้วรึป่าว

มาช่วยลุ้นและให้กำลังใจพี่กันด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่านนะครับ

พี่หวังว่า น่าจะเป็นประโยชน์กับผู้อ่านบ้างนะครับ

แล้วไม่ใช่ว่า ทุกคนจะต้องเจอเหตุการณ์แบบนี้ที่นี่

พี่แค่อยากบอกว่า พี่เจอเหมือนบางคนที่เคยเจอแบบนี้เหมือนกันเท่านั้นเอง

และก็อยากบอกน้องๆที่อยากให้พี่ไปแก้คางกับหมอท่านนั้นว่า พี่เจออะไรมาบ้าง

20กว่าปีที่ผ่านมา พี่ก็ไป surway มาหลายแห่ง ไม่เคยเจอแบบนี้

และถ้าเลือกได้ พี่ไม่ขอเจอแบบนี้อีกแน่นอนเลยครับ

ส้มเขียวหวาน แคลิฟอรเนีย ชะมะครับ

ก้องไม่ค่อยรู้อะครับ
เด็กชานเมือง
บางนา

เป็นกำลังใจให้พี่บ้าง อะไรบ้างนะครับ

ณ จุดนี้
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 03:44:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส้มเขียวหวาน แคลิฟอรเนีย ชะมะครับ

ก้องไม่ค่อยรู้อะครับ
เด็กชานเมือง
บางนา

เป็นกำลังใจให้พี่บ้าง อะไร ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-27 03:28

จริงๆก็ลังเลว่า จะเล่าเรื่องที่ไปเจอมาให้น้องๆฟังดีรึเปล่า

ไม่อยากดิสเครดิตใครหรือเชียร์ใคร

ครั้นจะโทรเล่าให้น้องๆฟังทีละคนคงไม่ไหว เลยเล่าในเวบนี้เลย

แต่คนที่อ่านอาจไม่เจอแบบพี่เสมอไป

คนที่เจอดีๆจากที่นั่น แม้ไม่ใช่คนดังก็น่าจะมีอยู่นะครับ

พี่เคยได้ยินมาเยอะว่า ถ้าไม่ดังไม่ใช่ดาราก็จะเจอแบบนี้

แล้วหมอก็จะทำให้เร็วมาก อย่างจมูกนี่ใช้เวลาแค่ 15-20 นาที ก็เสร็จแล้ว

ถ้ามองในแง่ดี หมอต้องเก่งมากถึงใช้เวลาน้อยในการทำนะครับ

มองโลกในแง่ดี ชีวิตสดใส หัวใจกระปรี้กระเปร่า

มาวิ่งสู้หวัดกันคับพี่

ณ จุดนี้
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 06:11:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณน้องก้องด้วยนะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โชคดีเจง ๆ น้าคัฟพี่โอม
ได้เหนเคสที่พี่โอมต้องการอ่าคัฟ
คราวหน้าได้คางอย่างที่พี่โอมต้องการแน่ ๆ คัฟ
คนดีผีคุ้ม พระคุ้มครอง

อิอิอิ โชคดีจังเลยอะค่ะ
ซีก็ว่าจะจองคิวไว้ทำคางเหมือนกาน

แอบเติมเล้กๆ ให้หน้ามีมิติขึ้นบ้าง อะไรบ้าง

แต่ก็รอดูพี่โอมอยู่ ทั้งที่มั่นใจ และเลือกคุณหมอไว้ตั้งแต่แรกอยู่แล้วคับ
ใครจะเชื่อไม่รุ้ แต่คางนี่ คมกริช เนียนครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เอาใจช่วยพี่โอม นะ ครับ .... คนเราถ้าดูแลตัวเองไม่ปล่อยปละ ก็ จะ ขาวใสกิ้ง หน้าตาดูดีแบบพี่โอมนี่หละครับ .... สู้ๆ ครับ ...
สงสัยหมอจะรู้ว่าพี่โอมทำจมูกและคางกับหมอเฉลิมหรือเปล่าอ่ะครับ

ถึงได้แสดงทีท่าเหมือนไม่ค่อยให้ความสนใจอ่ะ

เพราะจำได้ว่าก่อนหน้านี้มีน้องคนหนึ่งทำจมูกกับหมอเฉลิม

แล้วเขาจะไปทำตากับหมออีกแห่งหนึ่ง

ก็โดนหมอประชดประชันกลับมาว่า ทำไม่ไม่ไปทำตากับหมอเฉลิมล่ะ น้องเขาอึ้งไปเลยอ่ะ

ช่วงนี้หมอเฉลิมกำลังดังและฮ้อตมากครับ

คนที่ไปทำกับหมอเฉลิม และมาโพสในดั้งโด่งนี่ ก็จะเป็นที่สนใจและจับตามองของคนทั่วไปและบรรดาหมอทั้งหลายด้วย

ขนาดผมเองยังต้องระวังตัวมากเลยอ่า ไม่กล้าเข้าไปที่คลินิคศัลยกรรมไหนเลยครับ

แบบว่ากลัวคนที่คลินิคตื่นตกใจ

" ต๊ายยย คุณเอ... คุณเอ ทาเคชิ นี่คะ คุณหมอ เร็วค่ะ คุณเอมาที่คลินิคเรา กรี๊ดๆๆๆๆๆ หาอะไรมาปัดรังควาญเร็วค่า .... "
5555555555+  พี่เอฮาได้อีก
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-27 11:40

อิอิ นิสนุงอ่ะ
ขำพี่เอ....

ถ้าพี่โอมผ่าใต้คางอีกทีเอายาแคทไปใช้สิ บางทีอาจจะไม่มีแผลเป็นนะ
ขำพี่เอ....

ถ้าพี่โอมผ่าใต้คางอีกทีเอายาแคทไปใช้สิ บางทีอาจจะไม่มีแผลเป็นนะ ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-6-27 12:54

เคยได้ยินว่าพี่แคทมียาผีบอก นิคับ อิอิ

เด๋วซีไปผ่าใต้คางแล้วจาขอมั่งน๊า
อิอิ นิสนุงอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-6-27 11:43

ไม่นิดอ่ะพี่เอ  ขำก๊ากกกเยย {:13_990:}
ใครจะเชื่อไม่รุ้ แต่คางนี่ คมกริช เนียนครับ
ต้นฉบับโพสโดย yamaha เมื่อ 2009-6-27 11:21

เคยได้ยินเหมือนกันคับ

ว่าคุณหมอคม ทำคางเนียนสวย เป็นธรรมชาติ(ฝ่าจากด้านใน)

แต่ก็ไม่เคยเห็นผลงานเรยอ่ะคับ

ใครมีผลงานคุณหมอรบกวนมาโพส หน่อยนะคับ

จะได้เป็นอีก 1 ทางเลือกคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้