ดู: 9699|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกหมอภู ครบ6เดือนคับ (รูปอดีต-ปัจจุบัน)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aunhari เมื่อ 2013-12-9 14:20

จมูกหมอภูคับ (ภูนิษา คลินิก) จะไม่ค่อยเห็นรีวิวจมูกของหมอภูเท่าไหร่นะคับ (ส่วนมากจะมีแต่รีวิวทำปาก  ) เมื่่อก่อนที่ผมจะทำก็เห็นรีวิวแค่ไม่กี่คนเอง ตอนแรกผมกะจะไม่ลงนะ แต่6เดือนผ่านมาพึ่งรู้สึกว่าอยากจะแชร์ไห้เพื่อนๆเห็นฝีมือหมอกัน

จองคิวทำจมูกใช้เวลาจองคิวไม่นานเหมือนทำปากคับ  ผมลงคิวเป็นวันที่ 3 กค มหาลัยเปิดเรียนวันแรกพอดี แต่หมอนัด4โมง เลิกเรียนแล้วพุ่งจากรังสิตไปปิ่นเกล้าให้เร็วที่สุด

ก่อนอื่นผมขออนุญาตเริ่มด้วยรูปอดีตของผมก่อนแล้วกัน

คือเด็กๆก็ต้องยอมรับว่าน่ารักแต่เด็ก55555555555 ใครๆก็ว่างั้น

อีกเซต โตมาอีกหน่อยความน่ารักก็เริ่มมากขึ้น  หราาาาาา5555555

ตอนนั้นน้ำหนักประมาณ80คับ อ้วนมากกก แล้วก็ลดความอ้วน จนมาถึงช่วงก่อนทำจมูกอยู่ที่ประมาณ65+- คับ อ่ะๆรูป

ก่อนทำ

ก็ยังดูอ้วนอยู่ดีเนอะ  

อ่ะๆๆ .....เวิ่นมาเยอะละ555 คราวนี้ผมขอเข้าเรื่องทำจมูกเลยแล้วกันแบบรวบรัด

อันนี้รูปก่อนเข้าห้องผ่าตัด เหมือนเณรซักวัด

อันนี้หลังทำเสร็จสดๆ กำลังนั่งรถกลับหอ เลือดไหลม่ายหยุด กินเลือดอร่อยดี

คุณหมอนัดตัดไหม อีก1อาทิตคับ และ3วันค่อยแกะพลาสเตอร์เฝือกออก

Day1
อันนี้วันที่1 คับ จะบอกว่าหมอมือเบาตามคำล่ำลือจริงๆ ของผมไม่ช้ำเลย บวมก็แทบจะไม่บวม และยังมีแรงมาเรียนด้วยนะ

Day2

อันนี้วันที่2คับ บวมนิสนึง คือหน้ามันมาก พลาสเตอร์ชุ่มไปด้วยน้ำมัน55555

Day3

วันที่3แล้วว ไม่ค่อยบวมจิงๆเว้ยเห้ย ออกไปเที่ยวมาด้วยฮ่าๆๆๆๆ

Day4

วันที่4แล้ว ตื่นเต้นเอาพลาสเตอร์เฝือกออก จะได้รู้ซะทีเปนไง(ผลออกมาคือมันไม่เบี้ยว แต่ปลายมันเชิดมากเลยอ่ะ กลัวๆๆT^T แอบหวั่น)  

Day5

วันที่5 สู้ตายนอนพักผ่อนบ้างไรบ้างงงงงง มีบวมที่หว่างคิ้วเล็กน้อยแต่ไม่เขียวช้ำ

วันที่6 และ 7 ก็ยังปกติ จนถึงวันตัดไหมเสดเรียบร้อย

ส่วนรูปนี้อาทิตย์กว่าแล้วคับ ไม่บวมแล้ว แต่ช่วงหัวคิ้วสิลิโคนยังไม่เกาะแต่ปลายจมูกเริ่มไม่เชิ่ดเกินไปแล้ว

นี่2อาทิตย์กว่าๆถึง3อาทิตย์

เริ่มหล่อขึ้นมั่งยัง อิอิ55555

อันนี้ผ่านมาละคับ1เดือน ทุกอย่างปกติดี หมอนัดทุกๆเดือนนะครับเพื่อตรวจดูความเรียบร้อย นัด3ครั้งคับ

อันนี้3เดือนคับ รู้สึกทรงจมูกเข้าที่เข้าทางขึ้นเยอะ แต่ผมว่ามันดูธรรมชาติไปหน่อย ใจจริงอยากได้แบบปลอมสุดริด ฮ่าๆๆๆๆ

ถ่ายข้างไห้ดูมั่ง

อันนี้ถ่ายรูปบัตร นศ ใหม่ เพราะอันเก่าหน้าน่ากลัวเกิน ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ต่อจากนี้ไปผมขอรันยาวมาถึงปัจจุบันเลยนะครับ เพราะรู้สึกว่าหลังจาก3เดือนแล้วไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยจนถึงตอนนี้ครบ6เดือนนิดๆพอดีครับผม

หลังทำ6เดือน
(ปัจจุบัน)

นี่ครับ BEFORE & AFTER

จะบอกว่าทั้งหมดผมไม่ได้ทำแค่จมูกหร่อกครับ ระหว่างทางผมก็ฉีดสารนู่นนี่ เติมนั่นหน่อยแต่ก็ไม่มากมายไรครับ  ถ้าถามว่าพอใจกับจมูกมั้ย ผมให้8เต็ม10และกัน สวยไม่สวยให้เพื่อนๆพี่ๆในดั้งโด่งช่วยชี้แนะด้วยแล้วกันครับผมมือใหม่ อิอิ ติชมกันได้นะคับ  หรือมีอะไรปรึกษาก็ถามได้ค้าบ ขอบคุณนะครับ

ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ พี่ก็ทำมาเพิ่งได้ 2 เดือน กับอีก 2 วัน แก้จากการฉีดฟิวเลอร์ แล้วก็ใส่สิริโคนนิ่มน่ะค่ะ ตอนนี้จมูกยังไม่เป็นทรง ดูจากด้านข้างได้อย่างเดียว ถ้าหน้าตรงยังหน้าเหมือนเดิมอยู่ อิอิ เลยอยากถามว่าต้องใช้เวลาอีกนานใช่ไหมคะ กว่าจะเห็นทรงที่แท้จริงน่ะค่ะ   
รูปก่อนทำน่ารักดีอ่ะ เหมือนเด็ก ๆ ดี
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-9 16:18:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sumalee21 เมื่อ 2013-12-9 15:13
ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ พี่ก็ทำมาเพิ่งได้ 2 เดือน กับอีก 2  ...

ผมว่าประมาณ3เดือนอ่ะคับถึงจะรู้ทรงจริงๆ ตอนแรกผมก็ว่ามันแหลมเล็กเกิน แต่พอเข้าที่ก็โอเคเลยคับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-9 16:20:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thunho เมื่อ 2013-12-9 15:58
รูปก่อนทำน่ารักดีอ่ะ เหมือนเด็ก ๆ ดี ...

แหะๆ งั้นเดี๋ยวผมไปถอดออกดีกว่า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-9 16:20:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thunho เมื่อ 2013-12-9 15:58
รูปก่อนทำน่ารักดีอ่ะ เหมือนเด็ก ๆ ดี ...

แหะๆ งั้นเดี๋ยวผมไปถอดออกดีกว่า
หล่อ นี่พูดเลย

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนค้าบบ  โพสต์ 2013-12-9 21:00
หล่อขึ้นเยอะเลยอ่ะ

ขอบคุนคับบ  โพสต์ 2013-12-9 21:02
หลงรักเลยครับ

><  โพสต์ 2013-12-9 21:03
ถือว่าประสบความสำเร็จมากๆครับ

ขอบคุนคับบ  โพสต์ 2013-12-9 21:03
ก่อนทำก็ดูดีแล้วนะ
หลังทำหล่อเลยอ่ะ

ขอบคุนนะค้าบ ยังต้องทำอีกเยอะ ฮ่าๆ  โพสต์ 2013-12-9 21:03
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-9 21:01:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pridsr4 เมื่อ 2013-12-9 18:21
หล่อขึ้นเยอะเลยอ่ะ

ขอบคุนคับผม
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-9 21:01:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noijai เมื่อ 2013-12-9 19:01
หลงรักเลยครับ

น้องครับ ก่อนทำก็โด๊ง โด่ง…..มาดูของพี่แล้วจะอึ้ง ทึ่ง หุหุ หล่อสมใจแล้วครับ
เป๊ะมากกกกกกกกกกกก
เฮ้ยเด็ก มกท แอดไลนมาทีครับ สวยมากแนะนำตัดยกปีกหมอเฉลิมหรือตัดงธรรมดาหมอนก สมชายก้จะหล่อขึ้นนะ line:notebookbotox
ก่อนทำน่ารัก หลังทำหล่อ นี่พูดเลน!!!!
หล่อละค้าบบบ^^
อยากรู้ว่าฉีดอะไรบ้างคับ พอบอกได้มั้ยคับ  หน้าเปลี่ยนไปเยอะเลย แต่หล่อขึ้นมาก

ผมฉีดฟิลเลอร์คางครับ เมโสแฟตที่แก้ม แล้วก็โบท่อก ค้าบ  โพสต์ 2013-12-12 11:32
จขกต !!! เราศิษย์ร่วมสำนักกัน ผมก็ทำหมอภู ขอ Facebook ได้ไหมครับ ? จะเช๊คคุยเรื่องจมูก ^^
บอกได้คำเดียว น่ารัก อ่ะ
ตัดปีกด้วยหรือเปล่าครับ ราคาเท่าไรอ่าครับ ขอบคุณครับ
หน้าเรียวอ่าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้