เจ้าของ: inner_mp
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก ใช้กระดูกอ่อนหลังหู

[คัดลอกลิงก์]
เหมือนปลายมันจะเบี้ยวๆนะ หายไวๆนะครับ
ตอนนี้เป็นยังงัยบ้างคะ   
เราก็ทำที่นี่เหมือนกัน เป็นอยู่สองวันแรก ตอนนี้หายแล้ว  เพราะเราบอกหมอเอาสูงเชิดๆ จมูกเก่าเราเนื้อน้อยแถมสั้น แต่คุณหมอก็ทำให้สวยกว่าเดิม

แสดงความคิดเห็น

ทำมาเท่าไรคับอยากทำบ้างคับ  โพสต์ 2013-12-16 11:04
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-16 22:12:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thapyuda เมื่อ 2013-11-16 10:19
เราก็ทำที่นี่เหมือนกัน เป็นอยู่สองวันแรก ตอนนี้หายแ ...

ตอนนี้ก้ยังแดงอยุ่เลยคะ ยังเครียดวิตกไม่หายเลยคะ
นี่ก้28วันแล้ว
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-16 22:13:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ChrisZ เมื่อ 2013-11-16 01:44
เหมือนปลายมันจะเบี้ยวๆนะ หายไวๆนะครับ ...

ใช่คะ เราว่ามันเบี้ยวนะ รูจมูกไม่เท่ากันด้วย ข้างนึงเหมือนยังบวมกว่าอยุ่เลย
ตอนนี้เป็นไงบ้างอ่าค่ะ ขอดูรูปหน่อยได้ไหม
เดี๋ยวก็หายจ้า ถ้ายังไงก็ไปพบหมออีกทีนะ วันนี้เราก็ไปหาหมอมา หมอจับจมูกบิดๆด้วย เราไปพบหมอ สามรอบแล้ว
คุณหมอว่ายังไงบ้างคะ ถ้ายังไงก็ส่งข่าวด้วยนะ เราทำที่เดียวกันเลย เราถ่ายรูปหลังทำไว้ทุกวันตอนนี้ ก็ได้ 16 แล้ว
ลืมบอกจ้า วันนี้เราไปพบหมอมีสิว 1 เม็ด ตรงสันจมูกใกล้ๆคิ้ว คุณหมอให้พี่ที่คลีนิคกดให้เลยจ้า และแนะนำว่าอย่าให้มีสิวขึ้นที่จมูกช่วงนี้เพราะมันมีเชื้อโรคเป็นไปได้ให้รีบกำจัดเลยจ้า  (คุณหมอกะพี่ๆที่คลีนิคก็ดูแลดีนะ ในความรู้สึกเราจ้า )
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 00:53:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thapyuda เมื่อ 2013-11-17 22:56
คุณหมอว่ายังไงบ้างคะ ถ้ายังไงก็ส่งข่าวด้วยนะ เราทำท ...

เมื่อกี้คุยกะพี่ที่คลินิกมา
เดือนนึงแล้วยังไม่หาย
พี่ที่คลินิกบอกว่าคงหายยาก
เลยจะนัดให้เรามาแก้ใหม่หมดเลย
อาจเพราะใส่ซิลิโคนดันเยอะไป ปลายเลยแดงตลอด
คือเราเปนคนเนื้อจมูกน้อยจิงๆ
เป็นกำลังใจให้นะขอให้หายเร็วๆนะจ๊ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย inner_mp เมื่อ 2013-11-15 08:37
ขอบคุนทุกกำลังใจนะคะ
ตอนนี้เราก้ยังกังวลอยู่ไม่หาย
...

สู้ๆนะค่ะ เราก็จะไปแก้กับหมอเหมือนกันพงศ์สินเหมือนกันค่ะเสริมครั้งแรกไม่โด่งเลยจะไปแก้ ของเราใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูปลายไม่แดงปกติ แต่ผิดที่ทรงมันหักเกิน
ขอให้หายและผ่านไปได้ดีค่ะ ระวังเรื่องอาหารนะคะ เราเคยเป็นและโดนถอดพักปีนึง แต่ทำคนละที่นะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้สู้นะคะ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 15:33:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้มารอคุยกะคุณหมอ ถ้ายังไงเดี๋ยวมาเล่าให้ทุกคนฟังนะคะ
แก้แล้วอย่าลืมมาลงให้ชมอีกนะคะ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-21 10:40:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แก้มาแล้วคะเมื่อวานนี้ รูปถ่ายเมื่อเช้านี้เลยคะ
ตอนแก้หมอชวนคุย พยายามทำให้เราไม่เครียด
หมอแทคแคร์ดีมาก พูดเลย
หมอจับๆดูจมูกก่อนแก้ หมอบอกก็ไม่เหนได้ตึงเลย
หรือดึงจมูกเลย แปลกทำไมแดง

หมอบอกวันนี้จะแก้ให้ใหม่หมดเลย
หมอก้ฉีดยาชาแล้วก้ดูแผลข้างใน
หมอบอกไม่มีแม้แต่หนองหรืออาการอักเสบใดๆเลย
แต่แปลกเคสนี้ที่ปลายมันแดง
หมอเลยบอกไม่ได้จิงๆเกิดจากสาเหตุไร
เพราะมันไม่มีอักเสบหรือมีหนองเลย
แก้มาแล้วปลายแดงอีก ก็ใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นประคบปลายค่ะ จะช่วยเรื่องปลายแดง แต่อย่าให้ร้อนจัดนะ คุณหมอได้บอกไม๊ว่าปลายแดงให้ใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นประคบ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-29 13:28:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2013-11-27 14:06
แก้มาแล้วปลายแดงอีก ก็ใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นประคบปลายค่ะ  ...

ไม่ได้บอกคะ เด่วจะลองประคบดูนะคะ
อัพรูปให้ดูบ่อยๆหน่อยนะคะ ทำที่เดียวกันมา ที่มีปันหาเรื่องหัวตาไม่ยุบ
สู้ๆคะ ขอให้หายเร็วๆ สวยกว่าเดิมนะคะ
ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ ขอให้ดีขึ้นไวไวนะ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-4 15:29:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kpapichaya.xz เมื่อ 2013-12-1 00:22
อัพรูปให้ดูบ่อยๆหน่อยนะคะ ทำที่เดียวกันมา ที่มีปันห ...

หัวตาเดี๋ยวก้ยุบคะ ประมานเดือนนึงแล้วแต่คน
พยายามทานยาให้ครบ เด่วก้ดีคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้