ดู: 5672|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอบคุณ meko ที่ทำให้ผมดูดีก่อนเข้าวงการด้วยฝีมือคุณหมอมนัส

[คัดลอกลิงก์]
นึกวาจะไม่ได้เข้ามาแล้วลืมพาสสมัครใหม่เรียบร้อยจำพาสได้พอดี
ครั้งก่อนผมยุ่งมากเลยได้ครึ่งๆกลางๆวันนี้ผมมาแบบจัดเต็มๆครับ

ดีครับผมฟลุค KPN 2013 กว่าจะตามฝันในการเป็นนักร้องมันต้องมีการเสริมบุคลิกภาพให้ดูดีก่อนด้วยผมจะมาเล่าให้ฟังว่าผมทำอะไรบ้างก่อนที่จะความฝันจะสำเร็จ

ตามปกติแล้ว ผมไม่ได้เป็นคนจมูกแบนแต่อย่างใดออกจะโด่งช่วงสันถึงปลายจมูกด้วยซ้ำ ปลายจมูกเนื้อหนาแต่ดั้งตรงหว่างคิ้วมันหักมันเป็นส่วนเดียวที่ทำให้รูปจมูกไม่สวย แต่จมูกอยู่กลางใบหน้าเป็นส่วนสำคัญพอดั้งหักหน้าเลยดูยุบแบนลงไม่มีมิติและทำให้ขาดความมั่นใจในมุมต่างๆ เวลาถ่ายรูป หามุมหล่อยากมาก ด้านหน้าก็ดูยุบด้านข้างก็ดูแบน และสิ่งสำคัญมันไม่ใช่แค่การถ่ายรูป แต่มันเป็นปัญหากับสิ่งที่ผมฝันไว้ด้วยเช่นกัน คือการเป็นนักร้อง เพราะในปัจจุบันผมมองว่าส่วนหนึ่งของการเป็นศิลปินก็ต้องมีใบหน้าที่ดูดี มีเสน่ห์ถ่ายภาพต้องขึ้นด้วย จึงทำให้ผมมักไม่ได้เป็นคนที่ถูกเลือก เพราะหน้าตาเรา มันยังไม่ดูดีเท่าที่ควรยังมีจุดที่ต้องแก้อยู่มาก ผมเลยเริ่มคิดว่าถ้าจะทำตามฝันผมต้องดูแลตัวเองด้วย ผมจึงเริ่มศึกษาหาข้อมูลคลีนิคความงามที่มีชื่อเสียงหลายแห่งอันดับแรกผมอยากแก้ไขรูปจมูกแต่คุณหมอต้องมีฝีมือพอสมควรเพราะจมูกผมมันโด่งอยู่แล้วถ้าจะเสริมก็แค่หว่างคิ้วเท่านั้นถ้าคุณหมอไม่เก่งจมูกผมอาจจะเชิดปลายหรือโด่งเกินไปจนน่ากลัว

คุณหมอมนัสขึ้นชื่อว่าเก่งเรื่องศัลยกรรมมานานและจมูกได้รับความนิยมมากดูรีวิวก็ธรรมชาติแก้ไขจมูกได้ทุกรูปแบบผมจึงตัดสินใจทำที่เมโกะ มาคุยปรึกษากับคุณหมอ พอได้มาทำศัลยกรรมเสริมมูกกับคุณหมอมนัส ที่เมโกะ คลินิก แล้วทำให้จมูกผมดูดีขึ้นมากเลยหน้าตาก็เปลี่ยนไปครับ คุณหมอแก้ไขจมูกผมโดยการตะไบจมูก หรือเหลากระดูกออกก่อนช่วงสันที่โด่งของผม แล้วเสริมช่วงปลายจมูกให้เป็นหยดน้ำมากขึ้นผมเสริมสบายเพราะเนื้อปลายเยอะ และเสริมตรงหว่างคิ้วให้โด่งขึ้น ทำให้จมูกดูดีขึ้นแถมเป็นธรรมชาติมากๆ ผมเห็นความเปลี่ยนแปลงแรกคือหน้าดูเด่นมีมิติขึ้นมาเลย แผลและรอยช้ำหายเร็วมากครับไม่เจ็บด้วย ที่สำคัญไม่ดูหลอกอีกด้วย จมูกเนียนสุดๆ ถ่ายรูปออกมาหน้าดูมีมิติดูดีทุกมุมมากขึ้นเลย ที่สำคัญคนรอบข้างทั้งเพื่อนที่มหาลัยก็ทักว่าไปทำอะไรมารึเปล่าดูดีขึ้นแต่ก็ไม่ได้ทักว่าไปทำจมูกมาแสดงว่าเนียนมาก ผมก็บอกว่าไปทำจมูกกับคุณหมอมนัส เมโกะ คลินิกมา ทุกคนก็ชมว่าเนียน ธรรมชาติมากๆ สุดยอดฝีมือเลย คำชมบวกกับฝีมือคุณหมอมนัส ทำให้ผมมั่นใจมากขึ้นในเรื่องหน้าตา

จุดที่ประทับใจคือหน้าผมดูพุ่งจากที่ตอนแรกดูหน้ามีเนื้อแบนและยุบลงไปหน้าดูเรียวขึ้นมีมิติและดูยาวขึ้นด้วยครับแผลหายเร็วรอยช้ำน้อยแทบไม่มีและเจ็ดวันตัดไหมครับเกือบจะหายเป็นปกติดูไม่ออกว่าไปศัลยกรรมจมูกมา ที่เมโกะมีบริการทำความสะอาดแผลฟรีทุกวันก่อนตัดไหม มาเช็ดจมูกและล้างหน้าได้ทุกวันครับทุกสาขาที่ใกล้บ้านบริการดีมากๆครับ
มาดูความเปลี่ยนแปลงของผมนะครับฝากติชมได้นะครับ

ผมเข้ามานานๆครั้งยังไงฝากคำถามไว้แล้วจะมาตอบทีเดียวนะคราบ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-10 17:27:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองมาดูแบบละเอียยดกันเลยนะครับตั้งแต่วันแรกจนครบสามสิบวัน

ดีใจที่ได้เจอคุณหมอมนัส

แสดงความคิดเห็น

ใช่ค่ะ ฝากรีวิวโบท็อกกับรักษาสิวของเกดด้วยนะค่ะ  โพสต์ 2013-11-11 02:00
ใช่ครับเพื่อนผมเองปีเดียวกัน  โพสต์ 2013-11-11 00:15
ลูกเกด kpn ตัวจิงป่าวครับ กรี้ดดดดด  โพสต์ 2013-11-10 21:43
  ดูโด่งเป็นธรรมชาติมากเลยคับ
หล่อขึ้นเยอะเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-10 23:34:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เคนโด้ เมื่อ 2013-11-10 19:00

ต้องของคุณ คุณหมอมนัสสุดยอดฝีมือจริงๆครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-10 23:34:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kittofinale เมื่อ 2013-11-10 23:03
หล่อขึ้นเยอะเลย

ขอบคุณมากครับ ผมก็ดีใจที่ฝันของผมเป็นจริงด้วยฝีมือคุณหมอมนัสคราบ
ผอมลงรึป่าวครับ ดูหน้าผอมลงหรือโบทอกครับ
หล่อๆๆๆ ขึ้นเยอะเลยยคราฟ
อยากรู้ว่า ฟลุ๊ค ทำฟรีหรือเปล่า ถ้าฟรีนี่เยี่ยมเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย nayfluke เมื่อ 2013-11-10 17:27
ลองมาดูแบบละเอียยดกันเลยนะครับตั้งแต่วันแรกจนครบสา ...

เคยเจอตัวจริงที่คลีนิคเปลี่ยนไปเยอะมากเลยอ่าา

หล่อมากๆ
หล่อขึ้นเยอะเลยครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-4 20:28:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เคนโด้ เมื่อ 2013-11-10 19:00

ขอบคุณคราบบบบบ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-4 20:30:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sprayzi เมื่อ 2013-11-11 15:19
ผอมลงรึป่าวครับ ดูหน้าผอมลงหรือโบทอกครับ ...

ลดน้ำหนักด้วยคอร์ทพิเศษของเมโกะครับโบท็อคด้วยครับผม
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-4 20:31:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kr_Mouuton เมื่อ 2013-11-12 15:14
หล่อๆๆๆ ขึ้นเยอะเลยยคราฟ

ขอบคุณคราบบผม
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-4 20:31:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kornglory เมื่อ 2013-11-12 16:00
อยากรู้ว่า ฟลุ๊ค ทำฟรีหรือเปล่า ถ้าฟรีนี่เยี่ยมเลย ...

เสียค่าใช้จ่ายครับแต่ได้ส่วนลดพิเศษคราบบ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-4 20:32:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-11-14 22:45
เคยเจอตัวจริงที่คลีนิคเปลี่ยนไปเยอะมากเลยอ่าา

หล่ ...

จำได้ครับพี่ก็สวยมากเลยครับผม
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-4 20:32:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 1664639171 เมื่อ 2013-11-16 18:33
หล่อขึ้นเยอะเลยครับ

ขอบคุณครับผม
หายไปเลยจ้าเป็นไงมั่งเอ่ย
หล่อขึ้นเยอะเลย เข้ากับใบหน้าด้วยค่ะ
จมูกดูดีมากเลย เข้ากับใบหน้าด้วยค่ะ
ราคาเท่าไหร่ครับ
ทำที่เมโกะนี่ ถ้าเรารีเควสขอเป็นหมอ มนัส ราคาจะสูงขึ้นรึเปล่าครับ
หล่อขึ้นเยอะเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้