ดู: 3275|ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จันทร์เจ้าขา ขอพี่ๆใจดี ช่วยหนูทีนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
นู๋ไปปรึกษาคุณหมอเฉลิม วันพุธที่ผ่านมาอ่าค่ะ แต่ยังมีความสงสัยอยู่หลายๆเรื่องที่ไม่ได้คุยกับคุณหมออย่างละเอียด ( มันอึนๆอ่ะค่ะ -*-) รบกวนพี่ๆใจดี มีประสบการณ์ช่วยนู๋ที่เปนที่ปรึกษาให้นู๋ทีค่ะ ถ้าพี่ๆสะดวกนู๋อยากติดต่อทางเอ็มเอสเอ็นอ่าค่ะ เพราะว่าอยากพูดคุย แบบถามตอบได้ รบกวนขอเมลล์ติดต่อด้วยนะคะ
ในนี้ก็ถามปุ๊บ ตอบปั๊บ ได้คับ อิอิ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
คำถามแรก  ห้องนี้ใครน่ารักที่สุด

(ใครตอบตัวเอง ขอให้ หัวนมไม่ชมพู) อิๆๆ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 19:42:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งั้นเริ่มเลยนะคะ
นู๋เล่าเปนเหตุการณ์ไปเลยนะคะ พี่ๆจะได้นึกภาพออก
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 19:43:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นัดคุณหมอตอนสิบเอ็ดโมงค่ะ มาคนแรกเลย เย้ๆ แต่คุณหมอมาตอนเกือบเอ็ดสามสิบมั้งคะ แล้วพอดีไปรับโทรศัพย์พี่ชายก็เลยให้พี่อีกคนที่มาปรึกษาเข้าไปคุยกะคุณหมอก่อนเลยได้เปนคิวที่สองอ่าค่ะ
ตอนเจอคุณหมอ คุณหมอยิ้มมมมตลอด ตอบคำถามดีมากๆ เปนกันเองมากๆค่ะ
คุณหมอถามว่าอยากทำอะไรคะ
นู๋ก็รีบตอบ ว่า จมูกกะปากค่ะ (ยิ้มมมมมม)
คุณหมอก็เลยบอกว่า งั้นจมูกก่อน อืมม จมูกเนี่ยะ ดั้งหายเลยนะ (แหง่ะ T๐T)
นู๋: ขนาดนั้นเลยเหรอคะคุณหมอ ฮือๆ
คุณหมอถามว่า นู๋ชอบจมูกแบบจุ๋ยมั้ย
นู๋: ชอบค่ะ แต่ว่าถ้าทำแบบจุ๋ยเนี่ยะจมูกหนูจะเปลี่ยนทรงไปเลยรึป่าวคะ
คุณหมอ: เปลี่ยนสิ
นู๋: นู๋อยากรักษาทรงเดิมไว้อ่ะค่ะ
คุณหมอ: งั้นก็ง่าย
นู๋: คือนู๋อยากได้ทรงเดิมแต่ให้ดูดีขึ้น สวยขึ้น ได้มั้ยคะ
คุณหมอ: สวยขึ้นเยอะเลยหล่ะ
นู๋: ป๊าดๆๆๆๆ ทามไมฟังดูแล้ว จมูกนี่เองที่ทำให้ช้านอย่างทุกวันนี้แน่ๆ (นึกในใจ แฮ่ๆ)
คุณหมอ: ต้องตัดปีกด้วยนะ แล้วหมอก็จับจมูกหนูให้เปนทรงแล้วก็ให้ส่องกระจกดู แบบนี้ๆ
นู๋ (ยังกังวลเรื่องทรงจมูก กลัวคุณหมอจะเปลี่ยนทรงให้ เพราะเข้าใจว่าคุณหมอจะเลือกทรงที่เหมาะกะหน้าแบบว่าทำแล้วเด่น สวย (หน้านู๋เปนแบบไทยๆ คมๆหน่อยอ่าค่ะ) ก็เลยถามคุณหมอเรื่องทรงจมูกอีก
:จมูกมีกี่ทรงคะ มีรุปให้ดูมั้ยคะ
คุณหมอ:มันมีหลายทรง แล้วก็เอารุปของคนที่ทำให้ดูจากในคอมอ่าค่ะ เปนรุปของคนที่ทำจมูกทรงจุ๋ย
แล้วคุณหมอก็บอกว่าเรื่องทรงไว้คุยรายละเอียดกันตอนทำอีกทีก็ได้
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 19:43:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งั้นไปที่ปากต่อเลยนะคะ ปากนี่แฟนนู๋เค้าอยากให้ทำ เพราะเค้าบอกว่าเวลาหน้าเฉยๆแล้วดูหน้าบึ้ง (เกี่ยวมั้ย?? จะให้ศัลแบบให้ปากยิ้มตลอดเวลา เหรอเนี่ยะ)
นู๋: ปากเนี่ยะนู๋น่าทำมั้ยคะ
คุณหมอ: น่าทำนะ ปากหนาเหมือนกัน
นู๋: ทำพร้อมกับจมูกเลยได้มั้ยคะ
คุณหมอ: ได้ๆ
นู๋:แล้วการพักฟื้นหล่ะคะ
คุณหมอ:มันก็จะหายพร้อมๆกันกับจมูกหน่ะแหล่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 19:44:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นู๋: คุณหมอคะ อย่างนู๋เนี่ยะน่าทำไรมั่งอ่าคะ (คำถามจัดว่าหาเรื่องเลยทีเดียว)
คุณหมอ: คางก็สั้นนะ
นู๋:.ใช่ค่ะ นู๋ก็ว่าคางนู๋สั้น ใจริงก็อยากทำคางด้วยแต่มันคงเยอะไป ถ้าทำคางด้วยได้มั้ยคะ
คุณหมอ: ทำได้ แต่ขึ้นอยู่กับหนูว่าจะทนได้รึป่าว
นู๋: แฮ่ๆ บอกตามตรงว่านู๋จัดว่าตัวเองอยู่ในประเภทใจเสาะค่ะ
แล้วถ้าทำคางจะต้องทำแบบเปิดแผลด้านนอกหรือด้านในคะ
คุณหมอ: แล้วแต่นู๋นะ หมอทำให้ได้ทั้งสองแบบ
นู๋:คุณหมอช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะว่ามันดีต่างกันยังไงคะ
คุณหมอ:แนะนำ จำได้คร่าวๆอ่าค่ะว่าถ้าเปิดแผลด้านในช่องปากเสี่ยงกับการติดเชื้อได้ แต่ด้านนอกไม่แน่ใจว่าหายช้ากว่ารึป่าว ขอโทดนะคะ ยังพี่ๆช่วยคอนเฟิมอีกทีนะคะ..........(ที่เหลือจับใจความไม่ได้ค่ะ เพราะแฟนโทมา พอดีปิดเสียงแต่มันสั่นๆๆๆ เลยกังวล แป่ววววว...)
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 19:44:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วทั้งหมดนี่นู๋ควรทำยังไงคะ
คุณหมอเลยแนะนำเรื่องการจองอ่าค่ะว่าจะจองทำทีเดียวก็คือจองช่วงเดียวเสียค่าจอง หนึ่งพันบาท หรือว่าจองเปนสองช่วงทำทีละอย่าง สองอย่าง แต่คุณหมอบอกว่าถ้าทำทั้งหมดแผลก็หายเกือบพร้อมๆกัน จะช้ากว่าทำอย่างเดียวไม่มากนัก แต่ยังไงสิบวันแรกก็ไม้่อยากไปเจอใครแน่ๆ ต้องนอนดูทีวีที่บ้านอย่างเดียว แต่ถ้าทำแยกก็จะช้าหน่อยคือรออีกแผลหายแล้วค่อยมาทำ นู๋บอกว่าพอดีจะมีเวลาแค่ช่วงปิดเทอมเดือนตุลาก็เลยอยากทำครั้งเดียวแต่ไม่แน่ใจเรื่องทนพิษบาดแผลไม่ไหวตายในอ้อมอกคุณหมอ(ห๊าาาาา!!!) เด๋วจะเปนเรื่อง คุณหมอบอกว่างั้นก็พอจะทำจะลดลงไม่ทำอะไรก็บอกได้ ไม่มีปัญหา แล้วก็คุยเรื่องค่าใช้จ่ายต่อค่ะ คุณหมอก็ใจดีลดราคาให้บางอย่างอ่าค่ะ (โดยที่ไม่ได้ต่อเลยค่า อิอิ) เสร็จละก็ไปจองคิวกะพี่แดง แอบอยากเล่าต่อตอนที่บอกพี่เค้าว่าจะทำอะไรบ้าง พี่เค้าก็แบบว่าห๊ะ ทำอะไรบ้างนะคะ นู๋ก็ตอบไปแบบเขิลๆ เสริมจมูก ตัดปีก ปาก คาง ค่ะ แฮ่ๆ แถมยิ้มหวานๆให้พี่เค้าไปจะได้ไม่ตกใจมากกก  (ขอบคุณพี่แดงนะคะ พี่บริการดี ยิ้มมม รู้สึกสบายใจ เพราะส่วนตัวเวลาเจอพนักงานที่ดุๆ นู๋จะรุ้สึงเกร็ง ทำไรไม่ถูก) สุดท้ายก็เลยจองคิววันที่สิบ ตุลาค่ะ ได้คิวสุดท้ายเลย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 19:45:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เปนอันว่าเรื่องที่เล่ามามีคำถามว่า
- ทั้งหมดนี้สามารถทำพร้อมกันได้จริงรึป่าวคะ ใจจริงอยากทำพร้อมกันครั้งเดียวจริงๆนะคะ
- นู๋อยากปรึกษาพี่ๆเรื่องทรงจมูกของหนูอ่าค่ะว่ามันเปนทรงอะไร ถ้าจะทำแบบใกล้เคียงของเดิม มีทรงจมูกของดาราคนไหนเปนต้นแบบได้บ้างคะ (ไม่เอาดาราตลกนะคะ)
- พักฟื้นอันไหนนานที่สุดคะ นานแค่ไหนคะ มีเวลาปิดเทอมแค่สามอาทิ๊ดเองค่ะ
- ทำอะไรเจ็บที่สุดคะ ถ้าต้องเลือก นู๋ควรเลือกทำอะไรก่อนดีคะ
- อื้มมแล้วก็นู๋สงสัยว่าถ้าทำคิวสุดท้ายนี่ คุณหมอจะเหนื่อยรึป่าวคะ แอบกังวล(ไม่เข้าเรื่อง)เพราะนู๋ทำหลายอย่าง จะออกมาดีเหมือนคิวๆมั้ยคะ
- แล้วค่าจองนี่จะถูกหักออกจากค่าทำมั้ยคะ หรือว่าเปนคนละส่วนกัน วันทำนอกจากค่าทำแล้วต้องมีค่าใช้จ่ายอื่นมั้ยคะ

รบกวนพี่ๆแค่นี้ก่อนนะคะ เด๋วมีคำถามเพิ่มเติมแล้วนู๋จะมารบกวนอีก ขอบคุณพี่ๆใจดีทั้งหลายล่วงหน้าด้วยนะคะ
ส่วนใหญ่ คุณหมอก็ตอบคำถามน้องเกือบทุกข้อแล้วนะคับ

คำตอบของคุณหมอทีว่าชัวร์ที่สุดแล้วคับ เอาเป็นว่าตอบข้อที่ไม่ได้ถามคุณหมอไว้ดีกว่าคับ

-ทั้งหมดนี้ทำพร้อมกันได้จิงคับ ว่าแต่เราจะไหวหรือป่าวเท่านั้นคับ

-ฟักฟื้น ใช้เวลาพอๆกัน ประมาณ 1 อาทิตย์ ก็ดีขึ้นแล้วคับ

-รอดูจมุกน้องอยู่นะคับ

-ถ้าเลือกทำอย่างนึงก่อน ควรทำจมูก เป็นอันดับแรกคับ

-คิวสุดท้ายคุณหมอ ก็ตั้งใจ ปราณีต บรรจงทำให้เหมือนทุกๆเคส คับ ไม่ได้รีบร้อน อ่ะไรคับ(ทำคิวสุดท้ายเหมือนกันคับ)

-ส่วนค่าจองน่าจะถูกหักเป็นค่ารักษาด้วยคับ (รอคนอื่นๆคอนเฟิร์มอีกทีคับ อันนี้)
พี่กั้งจ๋า  รบกวน เอาหนังสือ ศัลยกรรมส่งให้น้องถึงบ้านดีกว่า น้องเขาเป็นชุดเลยนะครับ

พี่ช่วยหนู่ได้แค่นี้จริงๆอะครับ

กระทู้แฟนก้อง

6 Things to do before you plastic surgery [มาเตรียมของก่อนขึ้นเขียงกัน]

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=566&extra=page%3D1

อันนี้กระทู้ คู่หมั้นก้องนะ
  การเตรียมตัวดูแลตัวเองก่อนและหลังทำจมูก
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=270&extra=page%3D1

อันนี้ ของกิ๊กก้องครับ
   รูปจมูกสวย ๆ สำหรับเพื่อนหญิง
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=116&extra=page%3D1

อันนี้กระทู้เพื่อนสนิทก้องครับ
   การประคบเย็น/การประคบร้อน ...
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=442&extra=page%3D1

หนูลองอ่านดูก่อนนะครรับ เผื่อว่าจะกระจ่างใสบ้างอะไรบ้างณ จุดนี้

โอเคป่ะ
โอเคสิ
คนละทรงไม่เกี่ยวหรอกคับ

ถ้าน้องชอบทรงจมูกของวิกกี้

ก็หิว รูปวิกกี้เข้าไปพบคุณหมอนะคับ

ว่าอยากได้ทรงประมาณนี้ ให้คุณหมอปรับแต่งให้เข้ากับหน้าเราอีกทีคับ

เพราะที่แนะนำจมูกแบบที่เราชอบเอง จะดีที่สุดคับ

อย่างคุณหมอแนะนำจมูกแบบจุ๋ย น้องยังแอบไม่อยากได้เรย

เพราะของยังงี้อยุ่ที่หน้าเราเอง เราเห็นมันทุกวัน ถ้าเราไม่ชอบ ต่อให้สวยแค่ไหน

ก็อยากเอามันออกไปจนได้อ่ะคับ เลือกแบบที่เราชอบถือว่าดีที่สุดคับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 20:05:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทดทีรุปมะกี้ใหญ่ไปนะคะ กะไม่ถูกอ่าค่ะ

tammmmmmi.JPG (57.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 20:15:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาพี่ๆ  ตอบไวมากมายยยยยย
ยังไงจะติดตามและเก็บข้อมูลต่อไปค่ะ  ตอนนี้ไปต้องไปฝึกทำสมาธิและต่อสู้กับความเจ็บปวดจะได้สู้ไหว
ต้องสวย ต้องสวย ต้องสวย  ขอให้ผลบุญนี้ส่งให้พี่ๆหล่ออออออสมใจกันทูกกกกกคนนะคะ อิอิ

คุณอีกครั้งค่าาาา
คับ หาข้อมูลเยอะ

มั่นใจเข้าไว้คับ
สาระดีมาก เยี่ยมยอด

อิ อิ
จขกทน่ารักจังครับ{:13_945:}
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 21:08:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตาโต๊ โต เสริมมาแล้ว สวยได้อีก
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-25 20:07

ขอบคุณค่ะ พี่ชื่ออะไรคะ แล้วนู๋จะตามดูกระทู้(จมูกพี่)ได้ที่ไหนคะ
ได้ยินมาว่าฉีดยาชาเข็มแรกๆนี่เหมือนสิบล้อทับหน้าเลยจิงรึป่าวคะ
แล้วคุณหมอฉีดยาชากี่เข็มอ่าคะ แบบหนูทำหลายอย่างนี่จะโดนไปกี่เข็มน้อออ
เคยอ่านในบางกระทู้ว่าหลังทำคุณหมอจะถามด้วยว่าพอใจจมูกที่ทำรึป่าวด้วยจิงมั้ยคะ แล้วจะมีการแก้ไขในตอนนั้นด้วยรึป่าวคะถ้าไม่พอใจ

แฮ่ๆ  รบกวนอีกแล้วววขอบคุณล่วงหน้านะค้าาาาาาา
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 21:19:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จขกทน่ารักจังครับ{:13_945:}
ต้นฉบับโพสโดย hanabiki เมื่อ 2009-6-25 21:06

ขอบคุณมากๆค่าาาาาา  เขิลลลลลจังเลย.....
ดูจากรูปน้องแล้ว ควรทำตามที่คุณหมอแนะนำทุกอย่างเลยครับ

เรื่องทรงจมูกเปลี่ยน พี่คิดว่าถ้าเปลี่ยนไปจากเดิมแล้วดูดีขึ้นก็น่าจะเปลี่ยนนะครับ

แต่ขึ้นอยู่กับว่าน้องจะทำใจยอมรับการเปลี่ยนแปลงทางใบหน้าครั้งยิ่งใหญ่นี้ได้หรือไม่

เพราะบางคนเมื่อเห็นหน้าใหม่ของตัวเองแล้วจะรับไม่ได้อ่ะ กลายเป็นทุกข์ไปอีก

แต่พี่คิดว่า ไหนๆจะทำศัลยกรรมทั้งที ต้องทำให้หน้าเปลี่ยนครับ ไม่งั้นจะทำไปทำไม ถ้าทำแล้วหน้าเหมือนเดิม

เป็นกำลังใจให้น้องนะครับ แล้วจะมารอดูรูปด้วยอ่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-25 22:54:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูจากรูปน้องแล้ว ควรทำตามที่คุณหมอแนะนำทุกอย่างเลยครับ

เรื่องทรงจมูกเปลี่ยน พี่คิดว่าถ้าเปลี่ยนไปจากเ ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-6-25 21:23

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ  ที่หนูไม่กล้าเปลี่ยนทรงจมูกเพราะกลัวการเปลี่ยนแปลงอย่างที่พี่บอกเลยอ่าค่ะ  กลัวว่ามันจะเด่นไป แปลกไปจากเดิม แล้วรับไม่ได้ (อาการของคนไม่เคยสวยนั่นเองค่ะ)
แล้วไว้จะมาเล่าสู่กันฟังหลังทำนะคะ ระหว่างนี้ก็อาจจะรบกวนขอข้อมูลจากพี่ๆไปเรื่อยๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจและคำแนะนำดีๆค่าาาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้