ดู: 3212|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] review ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูก amed clinic มาแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค๊าาาา วันนี้ได้ฤกษ์รีวิวหลังจากไปฉีดจมูกให้สวยเก๋อย่างกับดาราเกาหลี ปิ๊งๆ

เชื่อได้เลยเพื่อนทุกคนที่จมูกโด่งเก๋กู๊ดกันอยู่แล้นนถือว่ามีทุนในการต่อชีวิต
แต่!!!! สำหรับมด ชะนีที่จมูกสันหายก็ต้องการตัวช่วยหน่ะ แต่ใจสู้ไม่ไหวไม่กล้าผ่าตัดจ้า TT_____TT

ว่าแล้นนมดก็ต้องลองหาข้อมูลหน่ะสิเค๊อะ ว่าอะไรจิทำให้เรามีจมูกโด่งอย่างกับดาราเกาหลี ปิ๊งๆ
และแล้วมดก็เจอทางออกจ้าาาาา....นั้นก็คือ การฉีดฟิลเลอร์ (Filler)   
แต่ก่อนจิตกลงปลงใจฉีดไม่ฉีดนั้นมดก็ได้แอบศึกษาข้อมูลนิดนึง เจ้า “ฟิลเลอร์ (Filler)”
เนี่ยจริงๆแล้วมันเป็นสารสังเคราะห์ที่เลียนแบบธรรมชาติ เมื่อฉีดไปแล้นนนมันจะสลายไปเอง 3-6เดือนหลังจากฉีด

แต่!!! ถ้าฉีดเยอะเกิ๊นนนความจำเป็นบอกเลยจ้า เจ้าฟิลเลอร์เนี่ยมันจะจับตัวเป็นก้อนและสลายไม่ได้เองนะจะบอกให้
แต่ข้อดีของการฉีดเจ้าตัวฟิลเลอร์ คือ

-ใช้เวลาไม่นานเบยยยย 15-20 นาทีเท่านั้น
-ไม่ต้องเสียเวลากักเก็บตัวเองพักฟื้น
-ไม่มีรอยแผลให้คนอื่นมาถามว่าชะนีทำไรมาเนี่ย แถมฟิลเลอร์ดูสวยเป็นธรรมชาติกว่า Silicone จ้า
-ปรับเปลี่ยนให้ทันสมัยตามยุคได้อีกด้วยหน่ะ เก๋กู๊ดดดดอ่ะ ><

ฤกษ์งามยามดีมาฉีดจมูกให้สวยเก๋อย่างกับดาราเกาหลี ปิ๊งๆ
มดก็เดินทางมาถึง Amed Clinic สาขา ทองหล่อ จ๊ะ พิกัดอยู่ที่ FIFTY FIFTH 2FL.
พอเข้ามาปรึกษากับคุณหมอแล้นน กายพร้อมใจพร้อมเราทำได้ก็เดินสู่หนทางของความสวย พี่พยายาบาลสาวก็พาไปรออีกห้อง ระหว่างรอเค้าก็ให้เราเช็ดเครื่องสำอางออกให้หมดและทำความสะอาดหน้า (เสียดายอ่ะลืมถ่ายรูปก่อนทำเลย TT____TT )

หลังจากนั้นเริ่มแปะยาชาทิ้งไว้ 20-40นาที พอต่อมรับรู้แถวบริเวณจมูกไม่รู้สึกไรแล้นน
ก็เริ่มขั้นตอนการสวยกันเลย โดยคุณหมอเริ่มฉีดที่สันจมูกก่อน และก็มาฉีดตรงปลายจมูกเพื่อให้สันกับปลายเข้ากัน
แต่ช้าก่อนแอบรู้สึกหนึบๆนิดๆเหมือนมีอะไรอยู่แถวจมูกเรา แต่เป็นความรู้สึกที่ทนได้นะไม่เจ็บเลยยย
หลังจากนั้นคุณหมอก็เริ่มปั้นๆให้จมูกได้รูปมากขึ้น ก็เป็นอันเสร็จพิธีจ้าาาาาา
จมูกของเราอาจจะแดงนิดนึงนะแต่ไม่ต้องห่วงไม่เป็นอะไรเดี๋ยวมันก็หายแดงเอง สามารถออกไปใช้ชีวิตปกติอวดโฉมมมจมูกที่สวยเก๋อย่างกับดาราเกาหลี ปิ๊งๆ ได้นะเค๊อะ  

เป็นไงบ้างค่ะรูปรีวิวเค้าหลังฉีดฟิลเลอร์ สวยม่ะๆ อันนี้จัดเต็มแบบหน้าเป๊ะเลยนะ คิคิ =)
ถ้ามดมีอะไรอัพเดตๆเกี่ยวกับตัวเองมาใหม่จะมาบอกต่อกันเน้ออออ ขอบคุณจ้า ^O^

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของกระทู้ เสริมจมูก มาสวยจังเลยค่ะ ดูเข้ากับรูปหน้าดีมาก
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 10:56:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค๊าาา
จมูกสวยมากเลยค่ะ คุณหมอเก่งจังนะคะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-28 15:35:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
To.Fernlala

เวลาสลายจะไม่ผิดทรงไปจากของเดิมค่ะ สามารถแก้ไขได้นะคะ

แนะนำให้ปรึกษากับคุณหมอดีกว่า แต่ถ้าทำมาไม่เห็นผลอาจจะเป็นที่ตัวยา หรือไม่ก็ฝีมือหมอหรือป่าวค่ะ

และทำมาเท่าไหร่หรอจ๊ะ
อยากทราบว่าพอปล่อยไปนานๆแล้วฟิลเลอร์สลายมันจะผิดทรงมั้ยหรอคะ คือฉีดฟิลเลอร์มาแล้วคะของ perlane ที่คลินิกชื่อดังแห่หนึ่งปรากดออกมาแล้วไม่ค่อยสวยเท่าไรอะคะ มันมีวิธีแก้มั้ยหรอคะ ตรงปลายก้อไม่เปนทรงเลยคะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-27 11:40:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องบอกก่อนเลยนะคะ ว่าจมูกของมด ครั้งแรกฉีดของ Dermalax 13,000 จ้า
และครั้ง2 มดเปลี่ยนมาฉีด Restylane 16,000 แพงหน่อยแต่อยู่นานกว่า
ส่วนทรงจมูกก็เป็นแบบเดิมเลย

ส่วนเรื่องดูแลผิวก็มีทำหน้าใส หรือ เลเซอร์ นิดหน่อยค่ะ
จมูก เป๊ะ และทรงสวยมากเลยอ่า แอบอยากรู้ว่าดูแลผิวหน้ายังไงอ่าจ๊ะ ผิวเนียนและ ใสมากเลยอ่า
คุณมด ทำจมูกสวยมากเลยอ่า  อิจฉา >< อยากได้จมูกแบบคุณมดบ้าง

ทำมาเท่าไรหรอ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-6 17:10:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอบคุณทุกคำชมนะค่ะ มดฉีดจมูก เลือกของ restylane จ้า แพงหน่อย

แต่ปลอยภัย
อัพเดต นะค่ะ ตอนนี้จมูกมดยังเป็นทรงสวยดีเหมือนเดิมเลยจ้า
เสริมจมูก แบบฉีดฟิลเลอร์ ของเธอสวยมากเลยอ่าค่ะ  ตอนนี้ทรงยังสวยอยู่มั๊ยเอ่ย ยุบอะไรบ้างมั๊ย
จมูกของคุณน้องสวยจริงๆ ไม่โด่งพุ่งจนหน้ากลัว
ทรงจมูกสวยจริงๆค่ะ รุ้สึกชอบจมูกทรงนี้ อยู่เหมือนกัน

เราเองก็ไปฉีดจมูกของคลีนิกนี้มาเหมือนกัน  
จมูกโด่งกำลังดีเลยอ่า ยังงี้อยู่ได้นานมั๊ยอ่า
กรี๊ด สวยจังเลยค่ะ ชอบทรงจมูกแบบนี้ อันนี้เลือกยี่ห้อไรจ๊ะ
ทรงจมูกสวยมาก ดูเป็นสันขึ้นมาเลยค่ะ
ชอบจมูกของคุณมากเลยค่ะ ทรงสวยมาก ไม่ทราบว่าเป็นฟิลเลอร์ของอะไรหรอค่ะ

คะแนน

1

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 10:36:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kikuyaboy เมื่อ 2013-12-17 18:05
สวยเลยครับ

ขอบคุณค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-13 17:46:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pattyuri.jaji เมื่อ 2013-12-12 16:38
ขอถามอีกนะคะ 13000 นี่เป็นราคาโปรหรือป่าวค่ะ เพราะเห็น ...

ตอนที่ทำ ราคาโปร คะ แต่ไม่แน่ใจตอนนี้โปรเปลี่ยนใหม่หรือยัง

ถ้าสนใจลองถามทางคลีนิคดูนะ คะ
ขอถามอีกนะคะ 13000 นี่เป็นราคาโปรหรือป่าวค่ะ เพราะเห็นบางที่แพงมากเลยอ่า

ถ้าราคาโปรเราจะได้รีบไปฉีดบ้าง
ต้นฉบับโพสต์โดย applemami เมื่อ 2013-12-9 17:39
มดแนะนำให้เข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนได้เลยจ้า ไม่เสีย ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะคุณมด

คะแนน

1

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-9 17:39:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Natural_namm เมื่อ 2013-12-6 17:48
ทำออกมาแล้วสวยมากเลยค่ะ อยากทราบว่าก่อนทำต้องเข้าไ ...

มดแนะนำให้เข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนได้เลยจ้า ไม่เสียค่าใช้จ่าย ถ้าเราโอเคและค่อยตกลงใจทำเนอะ
สนใจเหมือนกันเลบจ้า อย่าลืมมาตอบนะ
ทำออกมาแล้วสวยมากเลยค่ะ อยากทราบว่าก่อนทำต้องเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนหรือป่าวคะ หรือว่าเข้าไปทำได้เลย สนใจจะทำที่นี่เหมือนกัน น้ำกำลังหาข้อมูลอยู่ ^^ รบกวนคุณมดแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้