ดู: 4802|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] หลังจากหายดี แคะจมูกบ่อยๆ ปีกจมูกจะบานขึ้น ไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
ส่วนตัว ก่อนตัดปีก ก็มีนิสัย ชอบบีบจมูก หลังแคะจมูกทุกครั้ง
เพราะกลัวปีกจมูกจะบานออก

หลังจากตัดปีกมา เพราะหมอแนะนำให้ยกปีกจมูกด้วย

ก็ยังติดนิสัยเดิม แต่พยายามน้อยลง เพราะกลัวว่า แคะรูจมูก จะทำให้ รูจมูกบานขึ้น

>> ว่าแต่ว่า แคะจมูกหลัง ตัดปีกหายดีแล้วมัน จะทำให้กลับไปบานขึ้น ไหมครับ ? <<
เราก็ชอบแคะค่ะ แต่พยายามลดน้อยลงแต่มันคันติดน่ะค่ะ อิอิ

ไม่น่าจะกลับไปบานน่ะค่ะ แต่ช่วงแรกๆก็เบาๆมือหน่อยน่ะค่ะ
มันก็ขยายนิดนึงค่ะแต่ไม่มาก เราแคะทุกวัน^^
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-7 09:52:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆ ทุกความคิดเห็น น้าครับ ^_^

สบายใจขึ้นแล้ว
จะแคะให้น้อยลง แต่เลิกแคะก้คงทำใจไม่ได้
ตัดมานานรึยังคะ ของเราเป็นเคสเสริมและตัดปีกร่วมด้วย หมอบอกมีกฏเหล็กคือห้ามเอาอะไรก็ตามเข้าไปแคะจมูกเป็นเวลา 6 เดือน เพราะอาจอักเสบได้
ส่วนเรื่องบานมั๊ย แต่ก่อนเราก็รูจมูกใหญ่ ตอนทำมาใหม่ๆจมูกยังตึง รูสวยดี พอเริ่มยุบกลับบานออกซะงั้น หมอบอกว่าต้องรอให้เข้ารูปสัก 3-6 เดือน มันจะหดอีก (หดได้จริงหรอ?)
ถ้าคุณทำมานานจนหายแล้วมันไม่น่าจะบานออกอีกนะคะ ถ้าไม่ดึงหรือรั้งอย่างรุนแรงและเป็นเวลานาน เนื้อหนังคนเราไม่ได้ยืดง่ายขนาดนั้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้