ดู: 4707|ตอบกลับ: 13

[เสริมจมูก] รีวิวดั้ง อรรถพรคลีนิค พหลโยธิน73 สวยได้ดั่งใจ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nishakon เมื่อ 2013-10-24 13:03

แนะนำตัวกันก่อนนะค่ะ ชื่อ "จี" นะค่ะ ก่อนตัดสินใจเข้ามาเสริมจมูก ก็ศึกษาจากทางเน็ตหลายๆคลีนิคค่อนข้างนานพอสมควร 2-3 ปีได้
แล้วทำไมถึงตัดสินใจมาทำที่นี่ ตอนแรก คิดว่าจะไปทำที่คลีนิค KONGJU เพราะเห็นดาราหลายๆท่านและเพื่อนในวงการพริตตี้หลายคนไปทำกันที่นี่ แต่ราคาค่อนข้างสูง ถ้าเสริมธรรมดา ราคา 40000 บาท แต่ถ้าเสริมปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูด้วย 80000 บาท ซึ้งถามว่าทำแล้วออกมาสวยไหมแน่นอนว่าสวยแบบเกาหลีเลย แต่ราคาสูงใปคิดว่าชาตินี้ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ทำเพราะไม่มีเงินขนาดนั้น
พอดีช่วงที่เข้ามหาลัยใหม่ๆ ไปเจอเพื่อนที่เคยเรียนสมัยมัธยมปลาย ต้องขอบอกว่าหน้า ชี สวยเวอร์ นางไปทำดั้งมาหน้าเปลี่ยนไปเลย
นางบอกว่า นางไปทำดั้ง ที่คลีนิค อรรถพร ตอนแรกที่ได้ยิน แอบสงสัย มีด้วยหรอชื่อคลีนิคนี้ ไม่เคยได้ยินมาก่อน แอบกลัวนิดนึง
แต่นางบอกว่า อยุ่แถวพหลโยธิน73 ซึ่งใกล้แถวบ้าน จีเลย นางบอกให้เอาราคา 12000 บาท เอาแบบโด่งนะ ด้วยความที่อยากทำมากและแถมยังใกล้บ้านอีกด้วยเลยตัดสินใจเข้ามาหาข้อมูลทางเน็ต ไม่ถึง3วันโทรไปนัดคิวผ่าตัดทันที เพราะว่าเป็นคนใจร้อน555
พอถึงวันนัดก็เลือก ซีลิโคนราคา  12000 หมอนัดผ่าตัด13.00 น แต่ดันมาก่อน มา10.30 เลยได้เคลสแรกเลย มาแบบงงๆ ไม่มีเวลาให้นั้งทำใจเลย มาถึงก็เรียกให้กินยา ล้างหน้าเพื่อฆ่าเชื่อ และเข้าห้องผ่าตัดเลย แอบกลัวแบบบอกไม่ถูก หมอถามจะเอาโด่งหรือว่าธรรมชาติ จีบอกไปว่าเอาแบบโด่งธรรมชาติ  ระหว่างที่ทำไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย เหมือนนอนเฉยๆ แต่เห็นทุกอย่างที่หมอทำแต่ไม่รู้สึกเจ็บ รู้ตัวอีกที หมอบอกเสร็จแล้วครับแล้วก็เอากระจกมาให้ดูว่าเป็นยังไง
อยากจะบอกว่าหน้ายิ่งกว่า อวตาร อีกบวมเวอร์ พอลุกขึ้นจากเตียง หมดแรงแบบบอกไม่ถูก ขาอ่อนไปหมด ก็มาแชร์ประสบการณ์หลังจากทำดั้งที่คลีนิค ส่วนตัวถ้าถามว่าชอบไหมค่อนข้างพอใจ 70 % ส่วนที่เหลือต้องรอดูให้ครบ3เดือนก่อนถึงจะรู้ผล100% เพื่อนที่เป็นพริตตี้ ที่เคยทำดั้ง นางบอกว่า ช่วง3 เดือนแรกอย่าไปเอาแน่เอานอนกับรูปทรงของดั้ง รอให้ครบ3เดือนก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกที เพราะคนที่ทำดั้งใหม่ๆส่วนใหญ่ ชอบคิดว่าเบี้ยวบ้างล่ะ โด่งไปมั้งล่ะ  ทรงไม่สวยมั้งล่ะ เอาตรงๆป่ะ หมอเขาแนะนำยังไงก้ทำตามกันบ้างเหอะ  
แล้วถ้ายังไม่ถึง3เดือนอย่าเพิ่งพรามกัน ยังไม่เข้าที่ดี ถ้ากระดูกที่มันปูดในรูจมูกมันยุบหมดแล้วนั้นแหละ จมูกเข้าที่แล้ว แล้วที่นี่ถ้าไม่ได้ดั้งใจก้ค่อยไปแก้กัน เพราะเห็นหลายๆคนบอกว่าทำที่นี่แล้วมันเบี้ยวกันเยอะ ต้องบอกก่อนว่า100 คน ต้องมีพลาด10% หมอก็คนนะไม่ใช่เทวดา บางคนอยากเอาสวยแบบเกาหลีแต่ไม่ดู เนื้อจมูกตัวเองเลยว่ามันทำไม่ได้ บอกคนบอกจะเอาโด่งมาก แต่ถ้าเนื้อจมูก ชีน้อย
ระวังจะทะลุในอนาคตนะจ๊ การทำศัลยกรรม เราสามารถบอกให้หมอทำแบบไหนก็ได้หมอเขาทำให้ได้หมดล่ะ แต่ต้องดูด้วยว่าจะมีผลเสี่ยงในอนาคตหรือป่าว ทางที่ดี เลือกแบบที่เข้ากับใบหน้าตัวเอง จะได้ไม่ต้องเสียเงินหลายรอบ ด้วยความหวังดีนะจ๊ทุกคน

7.แหละนี่คือรูปปัจจุบัน

7.แหละนี่คือรูปปัจจุบัน

6.สองเดือนผ่านไปด้านข้าง

6.สองเดือนผ่านไปด้านข้าง

5.หนึ่งเดือนผ่านไปเริ่มเป็นรูปทรง

5.หนึ่งเดือนผ่านไปเริ่มเป็นรูปทรง

3.หลังทำดั้งได้1 อาทิตย์ยังบวมอยู่เหมือนกระเทยมาก ... ...

3.หลังทำดั้งได้1 อาทิตย์ยังบวมอยู่เหมือนกระเทยมาก ... ...

2.หลังทำดั้ง เลือดแตกถ่ายที่ห้องน้ำคลีนิคเลย ... ...

2.หลังทำดั้ง เลือดแตกถ่ายที่ห้องน้ำคลีนิคเลย ... ...

2.2หลังทำดั้ง เลือดแตกถ่ายที่ห้องน้ำคลีนิคเลย ... ...

2.2หลังทำดั้ง เลือดแตกถ่ายที่ห้องน้ำคลีนิคเลย ... ...

1.คนซ้ายมือ ก่อนทำดั้ง

1.คนซ้ายมือ ก่อนทำดั้ง

1.1 ก่อนทำดั้ง

1.1 ก่อนทำดั้ง

4.ถ่ายด้านข้าง 1อาทิตย์

4.ถ่ายด้านข้าง 1อาทิตย์
โพสต์ 2013-10-24 13:57:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูสวยขึ้นเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-24 17:09:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าอยากปรึกษา เรื่องทำดั้งกันได้นะถามๆกันมาเลย จะตอบทุกคำถามเลย
โพสต์ 2013-10-24 19:29:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยขึ้นมากเลยนะคะ เข้ากับรูปหน้ามาก รูปที่ 3 เหมือนกระเทยจริงๆ ค่ะ แต่พอเข้าที่แล้วเป๊ะเลย
แอบเห็นหน้าเนียนขึ้นด้วยค่ะ ใช้ครีมอะไรคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-25 08:48:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แหะๆ ที่ถามว่าทำไมถึงหน้าเนียนขึ้น เคล็ดลับจากเพื่อนที่เป็นพริตตี้เลยค่ะ นางบอก ให้ดื่ม คอลลาเจน เพราะจะช่วยทำให้แผล จากการผ่าตัด หายไวขึ้นอาการบวมยุบไวขึ้น ผลพลอยได้ ก็ช่วยให้ผิวเนียน ไสยิ่งขึ้น
ทุกวันนี้ก็ยังดื่มไม่เคยขาด แต่อีกเคล็ดลับนึง ไม่รู้ว่าจะใช้ได้กลับทุกคนหรือเปล่า จีใช้น้ำเปล่าในการล้างหน้า
(ถ้าไม่แต่งหน้านะ) แต่ถ้าแต่งหน้า จะใช้ รีมูฟเวอร์ เช็คเครื่องสำอางก่อน และล้างด้วยน้ำเปล่า วิธีอาจจะใช้ไม่ได้กับทุกคน แต่นี่คือวิธี ทำให้หน้าเนียนของจี จริงๆค่ะ ถ้าหลักสำคัญ คงต้องยกให้ คอลลาเจน จากคลีนิค KONG JU
โพสต์ 2013-10-25 17:54:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amyberry เมื่อ 2013-10-25 17:55

ทำออกมาแล้วสวยเลยนะคะ บวมนานไหมอ่ะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-25 18:32:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประมาณ 1-2 อาทิตย์ได้ค่ะ อาการบวมจะเริ่มยุบลงประมาณ 40%
โพสต์ 2013-10-25 19:32:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปตอนทำเสร็จใหม่ๆเหมือนจมูกเชิดๆนะ แต่พอนานไปทำไมดูยาวๆ ไม่เห็นรูจมูกมีหยดน้ำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-26 10:24:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอดีตอนที่ทำมาใหม่ๆ มันยังบวมอยู่ เอาแน่เอานอนกับทรงดั้งไม่ได้ เพราะตอนที่ทำบอกให้คุณหมอเอาแบบธรรมชาติไม่ได้เอาแบบหยดน้ำเพราะปลา่ยจมูกเนื้อน้อย เสี่ยงต่อการทะลุเลยเอาแบบทรงธรรมชาติที่เข้ากับใบหน้าที่สุด
แต่ถ้าอยากได้ทรงหยดน้ำบอกคุณหมอได้นะค่ะ
โพสต์ 2013-10-26 14:51:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นค่ะ ตัวพักฟื้นกี่วันอ่ะ แบบว่าออกไปไหนมาไหนได้น่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-26 15:01:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประมาณ 1อาทิตย์ กว่าๆ เกือบ 2อาทิตย์ ได้ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-26 15:04:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
2เดือน 26วันแล้วจ้า

เอามาฝากอีกรูปวันนี้สดๆร้อนๆเลย

เอามาฝากอีกรูปวันนี้สดๆร้อนๆเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-27 14:31:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
6 เดือนแล้วจ้า แอบไปทำตามาด้วย ได้ 1เดือนแล้ว C360_2014-01_副本.jpg 0796-vert-horz.jpg
โพสต์ 2014-1-28 22:14:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ ชอบๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้