ดู: 4961|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกหมอไพศาล บางแค ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zzchontizz เมื่อ 2013-10-21 15:21

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zzchontizz เมื่อ 2013-10-21 15:16

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวดั้งโด่ง

จากที่เราหาข้อมูลการทำจมูกในเว็ปนี้ พอตัวเองไปทำจริงก็เลยอยากรีวิว ไว้เป็นประโยชน์เป็นข้อมูลแก่คนอื่นบ้างนะคะ
เพราะก่อนทำเนี่ยเครียดมากค่ะ จะทำหมอไหน ยังไง
เราก็ศึกษาอยู่เป็นครึ่งปี กว่าจะว่างจากงานไปทำได้

ตอนแรกเราคิดจะทำกับหมอท่านหนึ่ง แต่หลังๆ มีข่าวความไม่ชัดเจนของประวัติหมอ เลยไม่กล้าทำค่ะ ทั้งๆ ที่คิดว่าหมอก็ทำสวยมาก
อยากทำกับหมอเฉลิม ก็ 30,000 อัพ ไม่มีปัญญาพอ...
อยากทำกับหมอกิตติศักดิ์เลอลักษณ์ ก็กลัวว่าเป็นธรรมชาติเกิน
อยากทำกับหมอจำนง เพราะเห็นท่านทำปากกับตาสวยดี แต่รีวิวจมูกน้อยมาก
แล้วช่วงหลังๆ เหมือนเห็นรีวิวหมอไพศาลเยอะ แต่ก็มีเหมือนจะมีเคสเบี้ยวบ้าง แต่เราว่าหมอทำทรงสวยนะ
ราคาก็โอเค ประวัติหมอก็โอเค...

เลยโทรจองก่อนทำหนึ่งอาทิตย์ค่ะ ได้ทำวันที่ 10 ตุลา 56
อยู่ต่างจังหวัด เดินทางขึ้นรถทุ่มนึง ถึงกรุงเทพตี 5 นอนพัก ตื่นอาบน้ำ ถึงคลีนิกเกือบบ่ายสอง ที่พักกับคลินิกอยู่ไกลมากกกก

ตอนหาข้อมูลในเวปเนี่ยอยากทำมากกกก อยากจมูกโด่งบ้าง
แต่ตอนจะทำจริงๆ กลัวมากค่ะ กลัวเป็นเคสหลุด กลัวแพ้ยา กลัวเบี้ยว กลัวทำออกมาแล้วไม่เข้ากับหน้า กลัวใต้ตาคล้ำไม่หาย

เห็นเค้าว่ายาจีนหยุนหนานไป่หยา (เขียนถูกไหมเนี่ย) ช่วยลดบวม ทานก่อนสองวัน ก็จัดไปค่ะ
เคยทานวิตามินอะไรมากมาย ก็หยุดทานก่อนสักหนึ่งอาทิตย์

ตอนไปทำหมอก็จะให้ยามาทาน ก่อนขึ้นเขียง เอ๊ย เตียง สักพักค่ะ
แล้วก็ให้ล้างหน้า ด้วยน้ำยาเจลสีแดงๆ ลื่นๆ ทำความสะอาดหน้าก่อน
แล้วก็ขึ้นเตียงรอเลยค่ะ ห้องผ่าตัดของคลินีกสะอาดใช้ได้เลยค่ะ มีโคมไฟดวงใหญ่ๆ ส่องจ้าเลย
แล้วก็มีเครื่องวัดความดันขณะทำการผ่าไปด้วย
แล้วหมอก็นั่งเหลาซิลิโคน เหลาแล้วก็ทาบกับหน้าเรา สองสามรอบ
พอได้ขนาดโอเคแล้ว หมอก็ฉีดยาชาค่ะ เจ็บจี๊ดดดดมากค่ะ โดยเฉพาะตรงปลายจมูก ฉีดตรงปลายซ้าย ขวา กลาง สามจี๊ด
ตรงช่วงหัวคิ้ว สองจี๊ด แล้วก็เพิ่มตรงปลายอีกสองจี๊ด แต่ละจี๊ดนี่ เรานิ่งนะคะ แต่น้ำตาไหลพรากเลย 55
เจ็บแต่ตอนฉีดยานี่แหละค่ะ นอกนั้นพอผ่า พอยัดซิลิโคน มันก็ชาแล้ว ไม่เจ็บเลย

ผ่าเสร็จก็ลงมานอนประคบเย็น สักพักก็ลงมารับยา ฟังคำแนะนำจากเจ้าหน้าที่เกี่ยวกับการทานยา การล้างแผลค่ะ

แล้วก็กลับบ้านได้...ขั้นตอนทั้งหมดนี่ เราหาข้อมูลเลือกหมอเอง เดินทางไปเองคนเดียว กลับคนเดียวเลยค่ะ ชิวไปนะ ^^'

ตอนแรกทำเสร็จแอบคิดมาก กลัวเบี้ยว กลัวไม่โด่ง

พอถอดพลาสเตอร์ออกแล้ว ถือว่าโอเคค่ะ เราว่ายาจีนที่ทานโอเคนะ ไม่ค่อยเขียว ช้ำ บวมเจ็บปกติ
ตรงหัวคิ้วยังดูบวมๆค่ะ หลังทำสามวัน

ประมาณอาทิตย์หนึ่งค่ะ เจ้าหน้าที่แนะนำว่าไม่ต้องนอนหัวสูง นอนปกติ แต่ให้นอนหงายเดือนนึงค่ะ

อันนี้ปัจจุบันค่ะ หน้าตรงๆ เราแอบจิตตกว่าจะเบี้ยว แต่ได้แบบนี้ก้พอใจนะคะ ถือว่าโอเคกับจมูก

ราคาที่คลินิก ซิลิโคนไทยธรรมดา 8,000 ญี่ปุ่นจะนิ่มๆ ค่ะ 14,000 ของเราเลือกซิลิโคนเมกา 16,000 ค่ะ

แบบที่อยากได้เราเซฟรูปไว้เยอะมากค่ะ แต่พอไปทำจริงๆ ไม่ได้เอารูปแบบที่อยากได้ให้หมอดูเลย
คิดว่าหมอทำมานานน่าจะจินตนาการได้ดีกว่าตัวเราว่าควรทำแบบไหน แบบสวยๆ ที่ชอบก็มีเยอะค่ะ แต่กลัวทำแล้วไม่เข้ากับหน้า
เลยบอกหมอแค่ว่า เอาแบบทำแล้วหน้าหวานๆ ค่ะ ไม่อยากหน้าดุ หน้าฝรั่ง หน้าแขกนะคะ
หมอบอกน่าจะไปทางเกาหลีญี่ปุ่นนะ แล้วถามว่าเอาโด่งไหม
เราก็บอกค่ะ โด่งค่ะ แค่นี้เองเป็นการปรึกษาหมอที่ใช้เวลาสั้นมากค่ะ ^^

หวังว่าคงเป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์ เป็นแนวทางให้เพื่อนบ้างนะคะ เพราะเราก็หาข้อมูลในนี้เหมือนกัน
ไม่รู้ใครหน้าม้าไม่หน้าม้าบ้าง ก็เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ ค่ะ ^^
ปลายจมูกสวยดีครับ
ดูจมูกคมขึ้นครับ หน้าหวานมากครับ
ไม่มีรูปที่ชัดกว่านี้หรอค่ะ แต่งภาพเยอะไปไม่เห็นทรงจมูกเลยค่ะ
สวยอ่ะคับ ทรงกำลังสวยเลย ^^
ใช่ค่ะ มีรูปหน้าสดมั๊ยคะ แต่งภาพมากไปดูทรงไม่ค่อยจะออก
สวยค่ะ ดูๆอยู่เหมือนกันค่ะว่าจะไปเป็นลูกศิษย์หมอดีไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้