ดู: 2802|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

CENTRALLASER CLINIC แจกศัลยกรรมตาสองชั้นฟรี 2 รางวัล

[คัดลอกลิงก์]
ขอมอบรางวัลแก่ผู้โชคดีจากการร่วมกิจกรรมทางเว็บไซต์ ดั้งโด่งดอทคอม
"Centrallaser Clinic แจก Gift Voucher รางวัลศัลยกรรมตาสองชั้นฟรี สำหรับผู้โชคดี 2 ท่าน ท่านละ 1 รางวัล"
มูลค่ารางวัลละ 10,000 บาท

กติกา :

1.  โพสต์ภาพตนเอง 1 ภาพ โดยโพสต์ ในกระทู้นี้เท่านั้น และแนะนำตัวเองสั้นๆ (เพื่อให้เพื่อนๆ ในเว็บ ได้รู้จักครับ)
2.  บอกถึงแรงบันดาลใจ ของตัวท่านเอง ว่าอะไรมีอิทธิพลต่อการตัดสินใจ ในการทำศัลยกรรมตาสองชั้นในครั้งนี้ มากที่สุด
พร้อมระบุเหตุผล ด้วยครับ (ไม่จำกัดสั้น ยาว) สามารถรีวิวตอบในกระทู้นี้ได้เลยครับ

------------------------------------------------
เกณฑ์ในการพิจารณาของรางวัล แอดมินจะพิจารณาจ่ากการสุ่มเลือกข้อความที่โดนใจ โดยแอดมิน เป็นคนเลือกผู้โชคดี ครับ

หมดเขตส่งชิงรางวัล วันที่ 31/10/56 เวลา 18.00น. ครับ
ประกาศผลผู้โชคดีพร้อมกันทุกเกมส์ วันที่ 1/11/56 ไม่เกินเวลา 18.00น. ครับ โดย ผู้โชคดีจะต้องติดต่อรับของรางวัลภายในวันที่ 3/11/56
**โดยแอดมินจะทำการแจ้ง ติดต่อผู้โชคดี ผ่านทางอีเมล์ที่อยู่ในระบบชื่อสมาชิก** และแจ้งผ่านทาง PM ในเว็บดั้งโด่งโด่งดอทคอมครับ ถ้าติดต่อมาล่าช้า เลยเวลาที่กำหนดไว้ ถือว่าสละสิทธิ์ครับ

ทางเว็บจะดำเนินการส่งของรางวัลทาง EMS ในวันที่ 5/11/56 ครับ

-------------------------------------------------

หมายเหตุ
1. การพิจารณาผู้ได้รับของรางวัล การตัดสินของทางเว็บไซต์ดั้งโด่งดอทคอม ถือเป็นที่สิ้นสุด
2. ของรางวัลไม่สามารถเปลี่ยน เป็นเงินสดได้ ทางคลินิกขอสงวนสิทธิ์ในการยกเลิก แก้ไข หรือเปลี่ยนแปลงของรางวัล ต่างๆ โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
และไม่สามารถโต้แย้งใดๆ ได้ในทางกฏหมาย เพราะกิจกรรมนี้ เพียงต้องการแจกของรางวัลฟรี ทางเว็บไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ
ในของรางวัลดังกล่าว เนื่องจากทางเว็บรับหน้าที่ นำของรางวัลมาแจกสมาชิกฟรีๆ เท่านั้นครับ
3. กฏข้อตกลงเงื่อนไจเพิ่มเติม เป็นไปตามข้อตกลงของทางคลินิก ที่ปรากฏบน Gift Voucher หลังจากที่ได้รับรางวัลไปแล้ว
ท่านสามารุถติดต่อสอบถามรายละเอียด เกี่ยวกับของรางวัลดังกล่าว กับทางคลินิกได้โดยตรงครับ
4. สมาชิกที่เคยได้รับของรางวัลจากคลินิก หรือร้านค้านั้นๆ ไปแล้ว ไม่ สามารถใช้สิทธิ์รับ ของรางวัลได้ครับ

ขอบคุณที่ร่วมสนุกครับ
ดั้งโด่งดอทคอม

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ชื่อ ดวงรัตน์ สูงกิจบูลย์
ชื่อเล่น มุก อายุ 21 ปี ค่ะ

แรงบันดาลหรืออิทธิพลที่อยากทำตา2ชั้นในครั้งนี้มากที่สุดคือ อยากมีตากลมโตสวย อยากมีความมั่นใจ และอยากให้ตา2ข้างเท่ากัน เพราะเป็นคนที่ชั้นตา2ข้างไม่เท่ากัน เลยทำให้ไม่ค่อยมั่นใจในการแต่งหน้า ทำให้ไม่สามารถแต่งตาด้วยอายไลน์เนอร์ไ้ด้สวยตามที่ต้องการ และเป็นคนไม่ชอบใช้อุปกรณ์ในการช่วยทำตา2ชั้น เพราะมันไม่ถาวรและต้องมาคอยกังวลตลอดเวลา ทำให้เราขาดการมั่นใจ ดวงตาเปรียบเสมือนดวงใจค่ะ <3

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ชื่อ วัชนะ เทพเขียว
ชื่อเล่น ตอง อายุ 24 ปี
แรงบันดาลใจที่อยากทำตา 2 ชั้นคือ การทำตาสองชั้นจะทำให้หน้าตาเรามีมิติมากยิ่งขึ้น แก้ไขปัญหาตาตกของดิชั้นได้ ตาตกทำให้ดิชั้นมีแววตาที่เศร้า แต่ถ้าได้มีตาสองชั้น ก็จะทำให้คนที่มองเราเห็นเราในรูปลักษณ์ของคนที่มีโลกทั้งใบสวยงาม สดชื่น[img][/img]
สวัสดีครับเพื่อนๆดั้งโด่งทุกคน
ชื่อ ฮัท นะครับ
ฮัทมีความฝันอยากทำตาสองชั้นมานานมากแล้วครับ เพราะเป็นคนตาสองชั้นหลบในไขมันตรงตาเยอะ
อยู่โรงเรียนมีแต่คนไม่ค่อยกล้าคุยด้วย มีแต่บอกว่าเราหยิ่ง ฮัทคิดว่าสาเหตุมาจากตานี่แหละครับ
บางครั้งมันทำให้เราเสียความมั่นใจมากเลยครับ ที่มีเพื่อนบอกว่าเรา
มีครั้งหนึ่งเคยซื้อที่ติดตาสองชั้ยติดไปโรงเรียน แต่เพื่อนกลับด่าเราว่าทำไรอ่ะ ทุเรศ มึงอยากมีตาสองชั้นก็ให้แม่มึงกรีดให้สิ มึงอย่าทำอีกนะ ทุเรศ เมื่อผมได้ยินอย่างนั้น ผมเสียใจมากครับ
คนเรามันไม่ได้ดีพร้อมทุกอย่างนี่ครับ ทำไงได้
ฮัทฝากให้พี่ๆช่วยพิจารณาด้วยนะครับ
ชื่อเบลค่ะ อยากทำตาสองชั้นค่ะ เพราะเป็นคนชั้นตาน้อยดูตาตี่ อยากมีตากลมโตสวยๆกะเขาบ้างค่ะ

สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆแล้วก็แอดมินเว็บดั้งโด่งทุกคน...ขอแนะนำตัวก่อนเลยนะค่ะชื่ออายส์ค่ะ(แต่ไม่ได้อายส์เหมือนชื่อนะค่ะ )
วันนี้ที่ตัดสินใจร่วมกิจกรรมเพราะคิดว่าโอกาสดีๆมาถึงแล้วเผื่อเราจะได้มีโอกาสเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีขึ้น...จากสาวหมวยที่ใครหลายๆคนเรียกว่าหมวยเล็กอยากจะกลายเป็นสาวเปรี้ยวเปลี่ยนลุคไปเลยก้อได้...ในส่วนเรื่องของแรงบันดาลใจนะค่ะอายส์คิดว่าอยากแก้ไขจุดบกพร่องของตัวเองให้ดีขึ้นเพื่อจะได้สวยขึ้นมีโอกาสในการแคสงานมากขึ้น....ทุกวันนี้สาวๆสวยๆมีมากขึ้น ตัวเลือกมีมากขึ้น   การเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้อาจจะส่งเสริมให้เรามีโอกาสทางการงานแล้วในด้านต่างๆอีกมากมายซึ่งหมายถึงอนาคตนั่นเองอายส์เลยอยากลองขอโอกาสพี่ๆช่วยพิจารณาให้ด้วยนะค่ะ.....เพราะตอนนี้ไม่มีทุนทรัพย์พอที่จะทำเอง
ได้...เลยลองมาเข้าร่วมกิจกรรมดีๆแบบนี้ดูเผื่อเราจะได้รับโอกาสดีๆบ้างแต่รับรองถ้าได้รางวัลมาอานส์สามารถเอาไปทำประโยชน์ได้มากมายเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ ^_^  โพสต์ 2013-10-19 19:32
น่ารักดีครับ^^  โพสต์ 2013-10-19 17:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_art เมื่อ 2013-10-17 21:27

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_art เมื่อ 2013-10-17 21:26

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวdungdong.com
ชื่อปัทมา  เมี่ยงอิ่ม
ชื่เล่น  พริก

เหตุผลที่อยากทำศัลยกรรมตาสองชั้นก็เพราะว่าตัวเองเป็นคนตาชั้นเดียว  เเล้วดวงตาก็เล็กมากค่ะเวลาแต่งหน้านั้นหมดสิทธิเรยกับเรื่องของการติดขนตา  ส่วนเรื่องอายไลน์เนอร์พอช่วยได้บ้างค่ะแต่ถ้ากรีดแร้วก็ต้องทำใจยอมรับค่ะว่าเหมือนงิ้วจริงๆ เวลามีคนทัก และแม้จะกรีดอายไลน์เนอร์แล้วก็ยังประสบปัญหากรีดตาไม่เท่ากันทำให้ต้องใช้เวลาอย่างมากในการกรีดตาซึ่งต้องลบแล้วเขียนใหม่เป็นเวลานานจนกว่าจะได้เส้นตามที่ต้องการ  ตาของหนูไม่ได้เป็นตาที่ตี่หมวยเรยจึงเป็นอุปสรรคอย่างมากทำให้ขาดความมั่นใจในตัวเอง เพื่อนๆมักจะล้ออยู่เสมอๆว่าลืมตาบ้างสิ  ง่วงนอนหรอ ประเด็นเพื่อนล้อเพื่อนว่าแล้วทำให้เกิดปมด้อยซึ่งคนล้อเองก็เพียงแค่สนุกปาก  ( จริงๆ ตัวเองก็ ตาตี่ ดั้งแหมบเหมือนกัน ) ฉะนั้นสาเหตุเหล่านี้จึงเป็นเหตุในการตัดสินใจในการทำตาสองชั้นครั้งนี้ค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koiipitchapha เมื่อ 2013-10-17 23:30

ชื่อ พิชชาภา เกิดเกรียงไกร
ชื่อเล่น ก้อย อายุ 19

สอดส่องอยู่เว็บนี้ประจำค่ะ

แรงบันดาลใจที่อยากทำตา 2 ชั้น จากภาพก็อย่างที่เห็นนะคะ คือเป็นคนไม่มีชั้นตาเลย หางตาตก ตาเล็กมาก ทำให้หน้าดูจืดไม่มีมิติเลยคะ (ในรูปแอ๊บตาโตได้เท่านี้) เขียนอายไลเนอร์มาก็น่าเกลียดมากคะ ต้องเขียนหนามากถึงจะเห็น เวลาหลับตาจะเห็นอายไลน์เนอร์หนาเกือบครึ่งเซนได้ สติกเกอร์ ก็เอาไม่อยู่ หลบหายไปในตาหมดค่ะ โดนคนล้อบ่อยมาตั้งแต่เด็ก "ยังไม่ตื่นหรอ?" "หลับตาเดินทำไม" ทำอะไรก็ไม่มั่นใจมาตั้งแต่เด็ก รู้สึกเป็นปมด้อย เลยว่าสักวันจะเปลี่ยนตัวเอง พัฒนาให้ดีขึ้น มีความมั่นใจมากขึ้น กล้าพูดกล้าแสดงออกมากขึ้น จึงไม่พลาดที่จะมาร่วมลุ้นกับทางเว็บดั้งโด่ง ลุ้นมาตลอดค่ะ หวังว่าสักวันเราต้องได้บ้างแหละ ลุ้นทั้งดั้งทั้งตา จนตอนนี้เก็บเงินได้ดั้งมาแล้ว  และนี้คือเหตุผลล่าสุดเลยค่ะ คือเพิ่งเสริมจมูกมา แล้วเจอปัญหาคือจมูกดึงตายาวขึ้น ตายิ่งดูตี่มากๆค่ะ เครียดมากๆ รู้สึกคิดผิดที่ทำจมูก น่าจะทำตาก่อน ชีวิตนี้ไม่ได้หวังจะมีถึงขนาดให้ตากลมโตแบบสาวเกาหลี แค่มีชั้นตาให้เขียนอายไลเนอร์ได้ หนีบขนตาได้ ตาธรรมดาๆมีชั้นตาแบบคนทั่วไป ก็พอใจแล้วค่ะ   
สวัสดีคะแอดมินและเพื่อนๆดั้งโด่งดอทคอมทุกคน

ชื่อ นส.ธันย์ชนก กระต่ายทอง ชื่อเล่น เหมียว
เหตุผลที่อยากทำศัลยกรรมตาสองชั้น เพราะ ชั้นตาไม่เท่ากันคะ
เวลาถ่ายรูปหรือส่องกระจกมักจะรู้สึกว่าหน้าตัวเองดูแปลกๆ รู้สึกหน้าไม่สมส่วนกัน
พยายามปกปิดด้วยการแต่งหน้า เขียนอายไลน์เนอร์แล้วนะคะ
แต่ยังไงชั้นตามันก็หลบเข้าไปข้างใน ทำให้ดูตาไม่เท่ากันอยู่ดี ไม่ว่าจะแต่งหน้าหรือไม่แต่งหน้าคะ
จึงอยากจะมีตาสองชั้นที่เท่ากัน เพื่อลบความรู้สึกหน้าแปลก และเพื่อความมั่นใจที่มากขึ้นคะ

(รูปอาจดูน่ากลัวไปนิด พยายามโฟกัสให้เห็นชั้นตาที่มันไม่เท่ากันจริงๆ T_T)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nomneung เมื่อ 2013-10-18 12:25

ชื่อน้ำหนึ่งค่ะ อายุ 25 ปี เหตุผลตุที่เลือกทำศัลยกรรมเพราะเป็นตาคอยข้างเล็กตกหางตาตกเลยอยากทำตาสองชั้นอยากมีความมั่นใจอย่าคนอื่นบ้างชอบแอบมาดูรีวิวทำตาสองชั้นของเพื่อนในเวปตั่งโด่งอยากทำมานานแล้วค่ะเพื่อจะสวยและมั่นใจเหมือนเพื่อนๆบ้างค่ะ

ชื่อน้ำหนึ่งค่ะ อายุ 25 ปี เหตุผลตุที่เลือกทำศัลยกรรมเพราะเป็นตาคอยข้างเล็กตกหางตาตกเลยอยากทำตาสองชั้นอยากมีความมั่นใจอย่าคนอื่นบ้างชอบแอบมาดูรีวิวทำตาสองชั้นของเพื่อนในเวปตั่งโด่งอยากทำมานานแล้วค่ะเพื่อจะสวยและมั่นใจเหมือนเพื่อนๆบ้างค่ะ

ชื่อนันท์นภัส ทำสิมมา
ชื่อเล่น จอย
อายุ 33 ปี

แรงบันดาลใจในการอยากทำศัลยกรรมตา 2 ชั้นก็คือ ตัวเองเป็นคนตา 2 ชั้นแต่หลบใน เลยมองเห็นเป็นคนตาชั้นเดียว เวลาทำหน้าปกติไม่ยิ้ม ใบหน้าค่อนข้างดุ เพื่อน ๆ มักบอกว่าเป็นคนตาดุ เลยคิดว่าถ้าหากทำตา 2 ชั้นแล้ว อาจมีผลทำให้ใบหน้าดูหวานและเป็นมิตรขึ้น ภาพลักษณ์ที่เคยมองว่าเราเป็นคนหยิ่ง ๆ และดูดุก็จะเปลี่ยนไป ซึ่งนั่นหมายถึงเพื่อน ๆ จะได้กล้าเข้ามาทักทายกับเรามากขึ้นด้วยค่ะ
ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดี ๆ ในครั้งนี้ด้วยนะคะ ^^

ชื่อ นัท อายุ 19 ปี

เหตุผมที่อยากทำ เพราะผมเป็นคนที่ตาทั้ง 2 ข้างนั้นไม่เท่ากันข้างนึง 2 ชั้นอีกข้างนึงชั้นเดียวเวลาถ่ายรูปหรือทำหน้าเอ๋อๆ นี่หน้าจะตลกมาก เพื่อนชอบแซวว่าเอ๋อเลยทีเดียว เวลาถ่ายรูปต้องคอยหรี่ตาไม่ก็ใส่แว่นประจำ T^T จบละครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beawtybiw เมื่อ 2013-10-20 20:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beawtybiw เมื่อ 2013-10-20 20:42

สวัสดีคะ
ชื่่อ บิวตี้ อายุ 22 ปี อยากทำศัลยกรรมตาสองชั้น มานานมากคะ
สาเหตุเกิดจาก เป็นคนที่ตาไม่เท่ากันมาตั้งเเต่เกิด
ตอนเด็กสมัยเรียนเพื่อนๆชอบล้อ ไอ้ตาเข้ ตาเข้  มาตลอด มันเหมือนเป็นปมด้อยในใจเรามากคะ
คิดว่าถ้าทำเเล้ว จะส่งผลให้การใช้ชีวิตประจำวันมั่นใจมากขึ้นคะ อยากมีตาสวยๆ เหมือนคนอื่นบ้าง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย linux_aek เมื่อ 2013-10-22 15:38

CYMERA_20130402_205856.jpg (375.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หวัดดีค่ะชื่อ ปรัชญาพร   จีนาวุฒิ
ชื่อเล่น ลีันุกส์ อายุ 23 ปี ค่ะ

แรงดันตาสองชั้น  เนื่องด้วยตัวเองเป็นคนชอบทางด้านศัลกรรมอยู่แล้ว รู้สึกว่า ตัวเองมองแล้วยังสวยไม่เสร็จ มองไม่ค่อยเห็นความสวยเอาซะเลย แหะ ๆ ก็เลยอยากปฏิวัติตัวเองให้ ดูดี บังเอิญติดที่ดวง ตา เพราะเป็นคนตาหยี มว๊ากกกก....เวลายิ้นทีไร ไม่ลืมตาสักที  แต่พออยู่เฉย ๆ อ่ะน่ะเหมือนคนเมา ว่างั๊น เฮ่อ อยากได้ตาสองชั้นน่ะ อยากได้มาก อยากให้ใคร มาเนรมิต ตาชั้นให้สวยสักที...Please!

ชื่อ พัชรชานนท์ วงศ์เสรีวัฒนา ชื่อเล่น ดาว ค่ะ
ปัจจุบันอายุ 22 ปีค่ะ

แรงบันดาลใจคือ การที่เป็นคนจีนที่ตาเล็กค่ะ เวลาเห็นผู้หญิงตาสวยๆเราก็แอบน้อยใจตัวเองนิดนึง อยากมีตาที่เป็นชั้นและสวยเหมือนกันค่ะ แต่เรียนให้ทราบตามตรงเลยนะคะ ว่าเคยทำตาสองชั้นมาก่อนแล้ว ผลปรากฎว่าเกิดการผิดพลาด จนตอนนี้ตาไม่เท่ากันและตาขวาเลิกขึ้นกว่าตาซ้ายค่ะ ความมั่นใจก็หมดลงไปเลยค่ะ ตอนนี้ทำมาได้เกินสามเดือนแล้ว ชั้นตาก็ไม่ลงมาตามที่หมอบอกค่ะ ไม่กล้าไปแก้ที่เก่าอีกแล้วค่ะ อยากให้ตาสวยค่ะ อยากรับบริการกับแพทย์ท่านใหม่ค่ะ

image.jpg (100.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ชื่อ พชรพรรณ เมืองเดช ชื่อเล่น กระแต อายุ 22ปีค่ะ

แรงบรรดาลใจ  ที่อยากทำศัลยกรรมตาสองชั้น ก็เพราะเป็นคนตาหลบใน เนื้อเยอะและหางตาตก เลยทำให้เป็นคนใบหน้าดุ หน้าดูอมทุกข์ มองดูไม่สดใส ถ้าไม่ยิ้มเพื่อนจะไม่กล้าทักเลยคิดว่าเรากำลังมีเรื่องคิดมากอยู่ อยากทำตาสองชั้นเพื่อให้บุคลิคดีขึ้น ไม่ดูหน้าดุหน้าหยิ่ง javascript:;javascript:;

16121_437521036294997_704928055_n.jpg (69.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

559731_480212738692493_1014613927_n.jpg (56.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Potaekab เมื่อ 2013-10-26 12:38

....สวัสดีครับ ชื่อ โปเต้ อายุ 24ปีครับ  
(เรื่องของผมอาจจะยาวหน่อยนะ ครับ แต่มันคือเรื่องจริง ที่เปลี่ยนทัศนคติ กับสิ่งที่ผมเคยมอง ศัลยกรรม ในแง่ลบ  กลับกลายเป็น แรงบัลดาลใจที่ทำให้ผมตัดสินใจทำศัลยกรรม.) แรงบัลดาลใจที่ทำผมตัดสินใจทำศัลยกรรมนั้นคือ ย้อนไปเมื่อ 8 ปีก่อน
1.ทำผมเปิดหน้าผากไม่ได้ และ เกือบจะทุกๆทรง
2.เพื่อนชอบล้อว่า "หน้าลาว, หน้าแบน, หนักๆเข้า โดนด่า E เอเลี่ยน"
(ผมก็เข้าใจนะครับว่าบางที เขาอาจะไม่คิดอะไร แต่บางครั้งคำพูดบางคำมันทำให้ผม รู้สึกด้อยค่าในตัวเอง และ เสียใจอยู่ไม่ใช่น้อยเลย)ตัวผมเองก็รู้สึกเสียใจในหลายๆเรื่องนะครับ ว่าทำมัยถึงเกิดมาหน้าตาไม่ดี ไม่ Perfect เหมือนคนอื่นๆเขาบางครั้งผมก็เคยโดนดูถูกจากเพื่อนคนอื่นๆ ที่อยู่ในกลุ่มของผมเอง ก็รู้สึกอาย และ ไม่เคยมีความมั่นใจในตัวเองเลยซักครั้ง แต่ คำว่า"ศัลยกรรม" ก็ไม่เคยมีอยู่ในสมองผมเลยซักนิด และ เมื่อผมนึกถึงคำว่า "ศัลยกรรม" นั้นคือ การผ่าตัดมันทำให้ผมกลัว.
      .....จนวันหนึ่งผมเกิดอุบัติเหตุ หน้าฟาดกับท้ายรถกระบะ เพราะเนื่องจากอาการหลับใน ผลคือ กระดูกหน้าของผมแตกหมด รวมไปถึงกระดูกเบ้าตา และ ช่วงกระดูกกราม หลุดเบี้ยว มันเป็นอะไรที่ ทรมานมาก   ดังนั้น ทาง อา และ พ่อ ของผมจึงตัดสินใจ ติดต่อไปที่ คุณหมอ ท่าน หนึ่งซึ่ง คุณหมอท่านนี้เป็นคนที่เก่งด้าน ศัลยกรรม เป็น อันดับต้นๆของ จังหวัดเพชรบุรีเลยก็ว่าได้ ครั้งแรกที่ผมรู้ว่าต้องทำการผ่า ตัด หรือการทำ"ศัลยกรรม" กระดูกใบหน้าใหม่ เชื่อมั๊ย? ผมถึงกับร้องไห้! ด้วยความกลัวแบบสุดๆ เพราะผมเป็นคนที่กลัวเรื่องพวกนี้มากๆ บวกกับการที่ เจ็บแผลอยู่ด้วย แต่ในที่สุดก็ต้องทำ เพราะ คุณอาของผมพูดออกมาประโยค 1 ว่า " หลาน อยากจะเป็นคนหน้าเบี้ยวๆ พิการแบบนี้ตลอดไปหรอ?, มันไม่ถึงกับตายหรอก เชื่อ อา!." ผมต้องยอมจำนน และทำการผ่าตัดครับ และ ในวันนั้นสิ่งที่ผมทำการผ่าตัดทั้งหมดมี 3อย่างคับคือ
1.สร้างกระดูกเบ้าตาและ โหนกแก้ม ทั้งหมดขึ้นมาใหม่
2.มัดกราม
3.กรีดตา และ เจาะถุงไขมันออก (อันนี้หมอแถมให้ เพิ่งมารู้ทีหลัง อิอิ) หลังการผ่าตัดเจ็บปวดรวดร้ามมากๆ เมื่อเวลาผ่าน ไป 1 ปีเหมือนอะไรทุกอย่างจะเข้าที่หมดแล้ว และแล้ววันหนึ่ง เรากับเพื่อนๆ ได้มาเจอกันอีกครั้ง  ประโยคแรกทีเพื่อนพูดกับผมคือ " เดี๋ยวนี้หน้าตาดูดีขึ้นเยอะเลย นะ ไม่เจอกันแค่ ปีเดียวเอง " แต่ผมก็ไม่ได้บอกเพื่อนนะครับว่าไปทำอะไรมา ..แค่ประโยคนี้แค่เพียงประโยคเดียวเล่นเอาผมดีใจไปแบบสุดๆ!!  หลังจากนั้นก็มีคำชมออกมาจากปากเพื่อนคนอื่นๆเรื่อยๆ หรือ แม้ แต่เพื่อนของน้องสาวผมเอง
**และนั้นหละครับคือแรงบัลดาลใจที่ทำให้ผมตัดสินในการไป เสริมจมูก ถึงแม้ผมจะกลัว แต่ผมก็ยอมเสี่ยง และผมก็เข้าใจเลยว่า คำว่า "ศัลยกรรม ชีวิตเปลี่ยน มันคืออะไร." **ถัดมา 2 ปี หลังจากได้รับการเสริมจมูก แล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างดูเหมือนอะไรหลายอย่างจะเข้ากันได้ดีกับใบหน้าของผมไปซะหมด และสิ่งที่ไม่น่าเชื่อก็ได้เกิดขึ้นกับตัวผม คือ
-ผมสามารถทำผมทรงเปิดหน้าผากได้อย่างไม่แปลกประหลาดเหมือนแต่ก่อน
-ผมได้ทำงานพิเศษในสถานที่ๆดีๆ.
-ได้รับ คำชมจากเพื่อนๆ คนรอบข้าง รวมถึง คนที่เคยดูถูกผมเอาไว้ (แอบซะใจ! อิอิ).
-ผมมีความมั่นใจในตัวเองมากขึ้น ทั้งในเรื่อง การทำกิจกรรม การแสดง การออกไปพูดหน้าการประชุม  หรืออะไรต่างๆนานา ได้อย่างมั่นใจ และ ไม่มีความกังวลใจ.
- ผมสามารถลบคำดูถูกที่ ผมเคยโดนด่าว่า ไอ้หน้าลาว, E เอเลี่ยน ออกไปจากชีวิตผมได้อย่างหมดจด.
และทุกสิ่งทุกอย่างทำให้ผมได้รู้ว่า คำว่า"ศัลยกรรม" นั้นคืออะไร ? มีผลดี และ ผลเสียอย่างไร? ถึงแม้จะแลกมาด้วยความเจ็บ แต่มันก็คุ้มค่ากับการทำให้ชีวิตของคนๆหนึ่งได้เปลี่ยนไปตลอดการ และทำให้ผมมีความสุขมากกว่าที่เคยเป็น เรื่องทั้งหมดที่ผมนำมาเล่าวันนี้เป็นเรื่องจริงไม่ได้มีการโกหกหรือเติมแต่งอะไรที่เกินจริง ใดๆทั้ง สิ้น
ท้ายนี้ต้อง ขอขอบคุณ ทาง เว็บไซด์ ที่ได้จัดกระทู้ นี้ขึ้นมาในหัวข้อนี้ และ ใครที่อ่านจบ ผมก็ขอขอบพระคุณมากๆนะครับ  จริงแล้วผมก็ไม่ได้หวังที่จะได้รับรางวัลและไม่คิดว่าจะได้ 555  แต่ผมอยากแชร์ ประสบการณ์ และ แรงบัลดาลใจในการทำศัลยกรรม และการเปลี่ยนมุมมองและทัศนคติของผม ที่มีต่อ การศัลยกรรม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beesst เมื่อ 2013-10-27 23:23

ชื่อ เบสท์ อายุ 20 ปี เหตุผลและแรงบันดาลใจก็คือ สร้างความมั่นใจให้กับตนเองมากยิ่งขึ้น ลักษณะของตา เป็นคนตาเล็ก ชั้นตาหลบใน ตาไม่เท่ากันจนเห็นได้ชัดเจน เวลาจะพูด จะยิ้ม หรือต้องพบปะเจอหน้ากับใครๆ เลยทำให้ไม่มั่นใจเลย แต่เมื่อเราเติบโตขึ้นเรื่อยๆ รูปร่าง หน้าตาของเรามีอิทธิพลต่อตัวของเราและคนรอบข้างที่มองเราด้วย คนทุกคนจะมองใคร สิ่งแรกที่เขาจะมองก็คือรูปลักษณ์ภายนอก เชื่อว่าทุกคนก็คงอยากจะทำให้ตัวเองดูดีที่สุด ไม่ว่าจะเป็นในสายตาของเราเองและผู้อื่น มันก่อเกิดเป็นความภาคภูมิใจและมั่นใจอย่างหนึ่งในตัวของเราเอง และในเมื่อเราได้มีโอกาสที่ดีแบบนี้ โอกาสที่จะได้ลองเปลี่ยนแปลงตนเองจากรูปลักษณ์ที่ตัวของเราคิดว่าเป็นจุดด้อยให้กลายเป็นจุดเด่น และเราก็ต้องพยายามและกล้าที่จะเสี่ยงกับการเปลี่ยนแปลงให้ดีขึ้นครั้งนี้.

IMG_7419.JPG (229.11 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nupearploy เมื่อ 2013-10-30 11:32

สวัสดีค่ะ ชื่อแพรนะค่ะ อายุ24ปี

แรงบันดาลใจที่อยากศัลยกรรมตาค่ะ เนื่องจากเป็นคนตาเล็กค่ะ เนื้อตาเยอะ ตื่นเช้ามาบางวันชั้นตาไม่เท่ากันจึงก็กรีดอายเลเนอร์ให้ชั้นตาดำๆเข้าไว้ จะได้ปกติชั้นตาที่ไม่เท่ากันค่ะ อยากได้ตาที่เข้ารูปแล้วสวยเหมือนเกาหลีค่ะ ถ้ามีโอกาสได้รับรางวัลนี้จะขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากค่ะ ที่ทำให้เปลี่ยนแปลงไปเป็นสวยๆแบบเกาหลี โดยที่ไม่ต้องไปศัลยกรรมถึงเกาหลีค่ะ (และบอกอย่างปากต่อปากได้ว่า Centrallaser Clinic ทำให้ชั้นสวยได้ในเร็ววัน)

ขอบคุณค่ะ ^___^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Krongkaew_Siam เมื่อ 2013-10-31 22:33

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Krongkaew_Siam เมื่อ 2013-10-31 22:32

สวัสดีค่ะ ชื่อยุ้ยจ้า อายุ 21 ปี

แรงบันดาลใจในการทำศัลยกรรมตาของยุ้ย คือยุ้ยอยากให้ตาดูกลมโตสวยมากขึ้นค่ะ เพราะตายุ้ยเล็กมากถึงมากที่สุด เวลาหลับตากับลืมตาแทบจะไม่ต่างกัน เพื่อนๆก็ชอบล้อว่ายุ้ยเป็นอาซิ่มขายขายเกาลักที่เยาวราช ยุ้ยอยากมีความมั่นใจมากขึ้นกว่าเดิม อยากมีดวงตาที่ดูสว่างสดใสเหมือนคนอื่นๆเขาบ้าง ยุ้ยไม่อยากโดนล้อว่าเป็นอาซิ่มแล้วค่ะ มันเหมือนเป็นปมด้อยที่ติดตัวมาตั้งแต่เกิด ยุ้ยอยากลบปมด้อยนี้ทิ้งไป แล้วก็มีชีวิตใหม่ที่สดใสขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ
สวัสดีค่ะ
ชื่อ นางสาว กุลญา สัตย์สุข
ชื่อเล่น  น้ำ
อายุ20ปี

แรงบัลดาลใจในการทำศัลยกรรมตาของน้ำก็คือน้ำเป็นคนตาเล็กเวลายิ้มมันจะดูไม่สวยเอาซะเลย เวลากรีดอายไลเนอร์ทีไรมันดูไม่คมเลยค่ะ
เพราะเนื้อตาบนมันมาปิดอายไลเนอร์หมด. ถ้าน้ำได้รางวัลนี้น้ำขอบคุณมากๆเลยค่ะ และอีกอย่างน้ำอยากมีความมั่นใจมากกว่านี้ด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้